Kwanini inasemwa kuwa mshahara wa mtu ni siri?

Red Giant

JF-Expert Member
Mar 9, 2012
13,216
2,000
Kwa sababu yeye ndie aliyeùfanyia kazi.
Pia mkataba wa ajira ni baina yake na mwajiri. Mwingine yeyote sio sehemu ya mkataba.
Chukulia watumishi wa umma. Wanalipwa kwa kodi za wananchi. Wananchi hawana haki ya kujua kodi zao zinatumiwaje? Angalia kampuni yenye shareholders wengi, wenye share hawana haki ya kujua wafanyakazi wao wanalipwaje?
 

Tella Mande

JF-Expert Member
Jun 2, 2018
242
500
Hizo sababu hazina mashiko kisheria. Huo ni mkataba.

Vitu vingapi vinalipwa na kodi za wananchi na bado ni siri? Vifaru, ujasusi, matibabu ya viongozi nk.

Bajeti ya serikali ni matrilioni...unajua matumizi gani mpaka sasa?
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
8,672
2,000
Wakuu kwa nini inasemwa hivyo? Hii ni duniani kote au hapa kwetu tu?


Ni hapa kwetu tu, Wakubwa walikuwa wanapiga ela ndefu za mishahara ili kuficha madhambi/wizi ndipo wakaja na huo usemi kwamba mshahara wa mtu ni siri.

NB:
Ule uzi wako wa uzalishaji chuma, uulete kwenye jukwaa la habari mchanganyiko tuujadili.
 

Sandali Ali

JF-Expert Member
Apr 7, 2020
3,219
2,000
Sababu hasa ni mishahara duni.
Hivi unadhani ingekuwaje kama notice board ya kazini kwenu ingeorodhesha mshahara wa kila mtu?
Ufisadi na wizi vingefanywa bila huruma.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom