Kwanini Heche hapingi vita Mashariki ya kati?

Kwanini Heche hapingi vita Mashariki ya kati?

Kabla hujahoji sababu za Heche kutokupinga vita ya huko.

Na wewe tueleze kwa nini uliaga unaondoka humu ila umerudi tena.
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo
Hao unaowataja walifanya nini ndugu zetu walipouwawa October
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo

Anamsubiri mzee wasira aanze
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo
Ila wee jamaa hamnazo kweli, Heche ni Nani kwenye dunia hii Hadi apinge marekani na Israel?
Kwanini usiulize china, India, UK, France, German?????
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo

Waulize hilo swali CCM sasa. Mbona wenzao walipotoka nje ya ukumbi UNGA wao walibaki wakahesabiwa na Israel.
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo
Kwanini Samia haisimamishi vita ya DRC wakati anayo majeshi.
 
Kwanini CHADEMA hawapingi vita Mashariki ya kati ili mafuta yashuke bei?

Katika statement zao, sijaona wala kusikia angalau kuilamu USA kuivamia Iran.

Wao wanamlaumu Rais wa Tanzania tu badala angalau kutoa statement 1 ya kulaumu nchi zilizosababisha haya mambo
Mkuu, hoja yako ni nzuri na inachochea fikra pana sana kuhusu siasa zetu na diplomasia ya kimataifa.
Tukiiangalia hoja hii kwa jicho la kiintelijensia na kiuchambuzi wa kisiasa, kuna sababu kadhaa kwa nini vyama vya upinzani kama CHADEMA havijikiti kwenye kutoa matamko ya kulaumu mataifa ya nje kama Marekani au Iran:
  1. Mipaka ya Kidiplomasia: Kisheria na kiitifaki, jukumu la kutoa msimamo wa nchi kwenye masuala ya kijiografia (Geopolitics) ni la Serikali iliyopo madarakani kupitia Wizara ya Mambo ya Nje. Vyama vya upinzani havina mamlaka ya kidiplomasia ya kuwakilisha nchi kimataifa, hivyo matamko yao hayana uzito wa kisheria au kidola nje ya mipaka.
  2. Kipaumbele cha Siasa za Ndani (Domestic Politics): Kazi ya kwanza ya chama chochote cha upinzani duniani ni kuwawakilisha wananchi wa ndani na kuikosoa serikali yao kuhusu jinsi inavyosimamia rasilimali na uchumi. Hata kama chanzo cha kupanda kwa mafuta ni vita vya nje, upinzani huhoji: “Je, serikali yetu inafanya nini kupunguza tozo na kodi kwenye mafuta ili kumlinda mwananchi wa chini?” Wanaona kumlaumu Biden au kiongozi wa Iran hakumsaidii mlaji wa mwisho wa mafuta pale Gerezani au Mbagala.
  3. Mahusiano na Itikadi za Kimataifa: Vyama vingi vya siasa duniani huwa na washirika wa kiitikadi (Political Ideology). Upinzani nchini mara nyingi una ushirika wa karibu na taasisi au mataifa ya Magharibi. Kiungwana na kimkakati, ni nadra sana kwa chama cha siasa kushambulia hadharani washirika wake wa kimkakati, badala yake hutumia njia za ndani za kidiplomasia kama kuna ulazima.
  4. Hoja ya 'Internal Shock Absorbers': Wakosoaji wa serikali wanasema kuwa nchi haiwezi kuzuia vita vya Mashariki ya Kati, lakini inaweza kuzuia makali ya vita hivyo kuumiza wananchi. Hapa ndipo hoja ya kumlaumu Rais au Serikali inapokuja—kwamba kisingizio cha vita kisitumike kuficha mapungufu ya usimamizi wa nishati nchini
 
Back
Top Bottom