Kwanini Afrika yetu hakuna Farasi?


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
17,653
Likes
16,630
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
17,653 16,630 280
Maendeleo Dunia nzima yalichangiwa na farasi (mnyama) na kabla ya injini ya gari kugunduliwa walikuwa wanatumia Farasi kwa karibia kila kitu na ndo maana hata uwezo wa injini hutumika neno horse power, sasa jamii zote Duniani zilizofanikiwa kujenga Ustaarabu wa maana zina Farasi ila kwetu Afrika Farasi hatuna, tuna Punda tu, lkn Punda siyo Farasi, Punda hakufikishi popote zaidi ya mateke tu, ...
 
B

Bonge

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
912
Likes
517
Points
180
B

Bonge

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
912 517 180
nenda arusha wapo wengi tuu watu wanafuga kwenye ma estate yao
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280
Maendeleo Dunia nzima yalichangiwa na farasi (mnyama) na kabla ya injini ya gari kugunduliwa walikuwa wanatumia Farasi kwa karibia kila kitu na ndo maana hata uwezo wa injini hutumika neno horse power, sasa jamii zote Duniani zilizofanikiwa kujenga Ustaarabu wa maana zina Farasi ila kwetu Afrika Farasi hatuna, tuna Punda lkn Punda siyo Farasi, Punda hakufikishi zaidi ya mateke tu, ...
Egypt walikuwa na farasi toka zama na zama.
Ila kweli afrika kusini mwa jangwa la sahara hakuna farasi wakati almost dunia nzima farasi alikuwa anatumika katika usafiri.
Nasikia waafrika wa kwanza kuona farasi walidhani ameshikana na binadamu aliyempanda
 
Scale

Scale

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2014
Messages
1,470
Likes
1,182
Points
280
Scale

Scale

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2014
1,470 1,182 280
Egypt walikuwa na farasi toka zama na zama.
Ila kweli afrika kusini mwa jangwa la sahara hakuna farasi wakati almost dunia nzima farasi alikuwa anatumika katika usafiri.
Nasikia waafrika wa kwanza kuona farasi walidhani ameshikana na binadamu.

Farasi ameshikana na binadamu!!?
 
Friday Malafyale

Friday Malafyale

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2017
Messages
1,335
Likes
1,535
Points
280
Friday Malafyale

Friday Malafyale

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2017
1,335 1,535 280
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280

Farasi ameshikana na binadamu!!?
Kweli mkuu maana hawakuwahi kuona kitu kama hicho wakadhani ni kiumw cha ajabu.
Beira babyboy angekuwepo enzi hizo wasingeshangaa sana maana wangeshamuona kaapanda fisi.
 
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,058
Likes
2,193
Points
280
Age
25
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,058 2,193 280
America ya kaskazin na kusini walipelekwa2
Farasi walikuepo ulaya tu na sehem kadhaa za Asia
Ata korea hawakuepo
Usijidanganye kwa movies
Sio kila ulionalo kwenye movies ni kweli
Ni kama chui wapo africa pekeake
Kuna baadhi ya wanyama wapo baadhi ya sehem pekeake2
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280
America ya kaskazin na kusini walipelekwa2
Farasi walikuepo ulaya tu na sehem kadhaa za Asia
Ata korea hawakuepo
Usijidanganye kwa movies
Sio kila ulionalo kwenye movies ni kweli
Ni kama chui wapo africa pekeake
Kuna baadhi ya wanyama wapo baadhi ya sehem pekeake2
Kublai khan jeshi lake lilikuwa na farasi, kama walitawala korea obviously walikuwepo pia.
Soma safari za macopolo hadi anarudi kwao anawahadithia aliyoyaona china wazungu wanadhani anawapiga kamba.
Kuanzia matumizi ya noti na mambo mengi hawaamini
Gengis khan alipokufa alizikwa na vijakazi wake na wakati anapelekwa kuzikwa wanajeshi waliua kila mtu waliyekuwa wanakutana naye njiani.
Mambo ya zamani bwana ya ajabu
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,443
Likes
3,919
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,443 3,919 280
Egypt walikuwa na farasi toka zama na zama.
Ila kweli afrika kusini mwa jangwa la sahara hakuna farasi wakati almost dunia nzima farasi alikuwa anatumika katika usafiri.
Nasikia waafrika wa kwanza kuona farasi walidhani ameshikana na binadamu aliyempanda
Wewe ni Kauzu zaidi ya Dagaa
 
P

PUNJE

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2008
Messages
342
Likes
82
Points
45
P

PUNJE

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2008
342 82 45
Farasi pia wapo sana Ethiopia. Wananchi wa vijijini wanawatumia kwa usafiri wao binafsi.
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280
Wewe ni Kauzu zaidi ya Dagaa
Hahaha kwanini mkuu, eti sasa wakati wa vita wakawa wanamshambulia farasi wakidhani akiumia na aliyempanda anaumia ni mwili mmoja
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,443
Likes
3,919
Points
280
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,443 3,919 280
Hahaha kwanini mkuu, eti sasa wakati wa vita wakawa wanamshambulia farasi wakidhani akiumia na aliyempanda anaumia ni mwili mmoja
Umesikia kwa nani au kwa Mhenga? Zile Story za ''Basikweli'' kaweza wakimaanisha Baiskeli
 
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,058
Likes
2,193
Points
280
Age
25
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,058 2,193 280
Kublai khan jeshi lake lilikuwa na farasi, kama walitawala korea obviously walikuwepo pia.
Soma safari za macopolo hadi anarudi kwao anawahadithia aliyoyaona china wazungu wanadhani anawapiga kamba.
Kuanzia matumizi ya noti na mambo mengi hawaamini
Gengis khan alipokufa alizikwa na vijakazi wake na wakati anapelekwa kuzikwa wanajeshi waliua kila mtu waliyekuwa wanakutana naye njiani.
Mambo ya zamani bwana ya ajabu
Acha ubishi
Only some parts of Asia
Sasa unavyosema korean penusula cjui unatoa wap
 
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
3,058
Likes
2,193
Points
280
Age
25
KweliKwanza

KweliKwanza

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
3,058 2,193 280
Kublai khan jeshi lake lilikuwa na farasi, kama walitawala korea obviously walikuwepo pia.
Soma safari za macopolo hadi anarudi kwao anawahadithia aliyoyaona china wazungu wanadhani anawapiga kamba.
Kuanzia matumizi ya noti na mambo mengi hawaamini
Gengis khan alipokufa alizikwa na vijakazi wake na wakati anapelekwa kuzikwa wanajeshi waliua kila mtu waliyekuwa wanakutana naye njiani.
Mambo ya zamani bwana ya ajabu
9a63fa77b9c12be9659bfda327f952d9.jpg
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280
Acha ubishi
Only some parts of Asia
Sasa unavyosema korean penusula cjui unatoa wap
Sijabisha ila nime assume maana Genghis alitawala almost Mongolia nzima na many parts of Asia na jeshi lake lilikuwa na farasi, hopeful aliwafikisha huko
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,897
Likes
7,544
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,897 7,544 280
Umesikia kwa nani au kwa Mhenga? Zile Story za ''Basikweli'' kaweza wakimaanisha Baiskeli
Sijui hata sikumbuki lakini nilikuwa nasoma sehemu wazungu sijui waarabu walipoingia afrika wakakutana resistance toka kwa wakazi wakawa wanapigana nao vita ndivyo mwandishi akaandika hayo.
Sikumbuki ilikuwa wapi na sikumbuki kama niliaoma mtandaoni au kwenye kitabu ila nilisoma hiyo habari...
 
sikongefdc

sikongefdc

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2017
Messages
602
Likes
498
Points
80
sikongefdc

sikongefdc

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2017
602 498 80
Njoo hapa arusha, ukifika tengeru nistue nkuijie uwaone na upande ila utalipia 20000 ya kumpanda per 30 mins!!
 
PjMarLu

PjMarLu

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2014
Messages
1,345
Likes
995
Points
280
PjMarLu

PjMarLu

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2014
1,345 995 280
Sio hakuna sema hujawahi ona farasi live, wewe ushazoea wa kwenye movie.
 

Forum statistics

Threads 1,215,148
Members 463,070
Posts 28,537,554