Kwa waliowahi kuishi Iringa, comment hapa tafadhali

Kwa waliowahi kuishi Iringa, comment hapa tafadhali

Ivi Highland bado ipo ? Daah Umiseta Don Bosco kule chini Makanyagio unapitia Mwembetogwa then Mkwawa..au Kleruu pale totoz za Lugalo na Iringa Girls na Ruaha ...maisha ya shule
 
pomerini secondary 2003-2004 nilihamia level jumapili tunakwenda kanisani mabandani makla kitu kinaitwa waki(wali kiepe unachanganywa) full baridi basi lipo moja tu kwacha
Nilipata bahati ya kuishi Iringa katika miaka mingi tofauti na hizi hapa chini ni sehemu nilizo wahi kuishi na aina ya maisha niliyoyafurahia 2003 - niliishi Iringa Don Bosco nikiwa Mwalimu wa kujitolea shule ya Mawelewele Secondary. Yalikuwa ni maisha mazuri mno katika nyumba ya kupanga ya bibi mmoja na hapo nilifahamiama na dereva wa daladala aliyekuwa jirani yangu na boss wake ambae siku hzi "tigo" hapo iringa. tiGo ni wale wana usalama wanaotumia boda boda 2006 - nilirudi Iringa baada ya masomo nje ya nchi nikiwa kama muajiriwa nikaishi Gangilonga na Wilolesi kwa kipindi kirefu cha miaka 2 hapo nikatengeneza network kubwa ya marafiki na biashara. Nilifanikiwa kumilliki Bar na vyombo vya usafiri wa biashara hapo Iringa. nilifurahia maisha ya kwenda Twisters, Shooters na mawindo Tumaini University , Mkwawa na Ruco pia2007 - nilihamia Njombe, nikawa naishi Mgendela kabla ya kuhamia Nazareth njombe. nilipata marafiki wengi wafanya biashara na wakulima hali iliyofanya nikajiingiza kwenye kilimo cha Mahindi Ludewa - Kata ya Lugarawa karibu na Mission na pia kulima viazi Bulongwa Makete. Kukaa kwangu Ludewa kulinipa marafiki wengi Mkongobaki, Mlangali, Lupande na Milo kote huko nimewekeza. Ukiachilia mbali Makete maeno ya Bulongwa, nilifurahia sana kukaa Makete mjini na nilikuwa mteja maarufu wa mgahawa wa Mama Jimmy na niliishi Hotel ya Hill Park kwa muda wote huoMwaka 2009 - niliondoka Iringa na Tanzania kwa ujumla, nayakumbuka sana Maisha yangu ya ujana nikiwa Iringa , Njombe, Makete na Ludewa. I will always cherish those good old times I spent there, inshallah nitarudi tena hali ikiimarika
 
Duh,ruaha pia,2001 olevel

Hahaa dogo! Wakati huo inaitwa Ruaha technical sec school frm 1 1989 to 1992 ile shule tumeijenga sisi kwa kubeba tofali pale na kuchimba msingi kwa kuwa kulikuwa hakuna fimbo ndo adhabu zenyewe. Kuna kitu ilikuwa inaitwa self reliance kila siku kuna darasa linabaki kufanya hiyo elimu ya kujitegemea, hapo kazi ni kwenu mtabeba tofali mpaka mshangae toka kule chini kabisa mtoni ruaha. Kila siku asubuhi pale assembly kuna sala inasomwa maana ile shule ipo chini ya wa Bahai. Nakumbuka maneno machache ya sala yanasema, amkeni amkeni Bahaula kasema, Bahaula ni kati ya mitume ya ki bahai. Dah Naipenda sana iringa kutokea tanangozi, njia panda ya tosa, mseke, kitwilu, kibwabwa, ipogolo, ndiuka, kitanzini, mshindo gangilonga, highlands, kleruu ilala hiyo ilikuwa mitaa yangu ya kujidai. Piga sana mkangafu na mdindifu! Bila kusahau mapeasi alafu huu ndo msimu wenyewe
 
Nimezaliwa Kijiji cha Kipera, nikasoma shule ya msingi Kipera 1991-1995, nikahamia Ilala shule ya msingi 1996-1997: nilikaa makanyagio chini tu ya geti la mkwawa. Nakumbuka nikipita mle mkwawa asubuhi ninapokwenda shule nakutakia wanafunzi wanaoga nje ya mabafu, sasa wakichelewa walimu wao wanawafukuza wengine wanakimbia uchi. Was very fan. O level Kalenga secondary 1998-2001, nilikuwa napiga ulanzi mbaya, mwanzoni mwa 2001 nikaona nafeli sana afu napiga sana usingizi concentration hakuna nikaamua kuachana na pombe hadi leo. Tosamaganga sec advance 2002/2004: lakini nimekaa pia semtema, mkimbizi kota za bank. Tosamaganga nakukumbuka mabanzi, na mboga za majani zikiwekwa karanga watu wanasema zimewekwa sperm. Ycs na manesi wa Ipamba na shule nyingine kuzunguka tosamaganga zone.
 
Mkwawa High School 2003/2004 kabla haijabadilishwa kuwa chuo!To be honest hakuna shule nzuri kimiundombinu km ilivyokuwa mkwawa kwa shule zet za serekali!Maisha yalikuwa pouwa sana unakutana na watu kutoka kila pembe ya Tz!

Inawezekana kabisa uzuri wa miundombinu ni kwa sababu kwanza miaka ya 80, enzi za Nyerere kilikuwa chuo cha elimu ya Taifa (Mkwawa College of National Education). Ile shuleya Msingi Ilala,ilikuwa shule ya mazoezi ya waalimu wa pale Mkwawa CNE,na iliitwa Shule Ya Msingi ya Mazoezi Ilala.
 
Nilikuwaga huko kwa Segito miaka ile ya arobaini na saba, Pureimari nilikuwaga ku Ligangililonga na baadaye Ndili -Ku Highland sekondari.
Asande Bella.
 
pomerini sec school,, kulikua na shida ya maji niaje!? Ilikua unakunywa uji sa 12 na nusu asubuh then unaenda mton( ifwenga) kuosha chombo na kupiga mswaki,,, ilikua kama kituo cha mafunzo ya mgambo,,,( R.I.P) MY HEADMASTER MG
 
  • Thanks
Reactions: Ike
kwa nelkon (RIP), bungeni.

Rip nelkon ila mimi pale makanyagio mtu wangu alikuwa chuwa hata kama sina pesa ntakula siku hawala ya pesa ikiingia namtoa..kuna brothermen mmoja pale mkwawa aliniuzia viatu ili apate pesa ya kwenda makanyagio alikuwa hataki kula ugali wa shuleni
 
Kwa mama siovela pale alikuwa na mbuzi watakatifu watamu kweli
 
Hahaa dogo! Wakati huo inaitwa Ruaha technical sec school frm 1 1989 to 1992 ile shule tumeijenga sisi kwa kubeba tofali pale na kuchimba msingi kwa kuwa kulikuwa hakuna fimbo ndo adhabu zenyewe. Kuna kitu ilikuwa inaitwa self reliance kila siku kuna darasa linabaki kufanya hiyo elimu ya kujitegemea, hapo kazi ni kwenu mtabeba tofali mpaka mshangae toka kule chini kabisa mtoni ruaha. Kila siku asubuhi pale assembly kuna sala inasomwa maana ile shule ipo chini ya wa Bahai. Nakumbuk
 
Hahaa dogo! Wakati huo inaitwa Ruaha technical sec school frm 1 1989 to 1992 ile shule tumeijenga sisi kwa kubeba tofali pale na kuchimba msingi kwa kuwa kulikuwa hakuna fimbo ndo adhabu zenyewe. Kuna kitu ilikuwa inaitwa self reliance kila siku kuna darasa linabaki kufanya hiyo elimu ya kujitegemea, hapo kazi ni kwenu mtabeba tofali mpaka mshangae toka kule chini kabisa mtoni ruaha. Kila siku asubuhi pale assembly kuna sala inasomwa maana ile shule ipo chini
 
Back
Top Bottom