Kwa wale wazee wa suspension shuleni

Kwa wale wazee wa suspension shuleni

Mmm?[emoji53]
Sii kwa ubaya mkuu
Hebu weka hicho cheti cha Advance tuthibitishe hiyo one ya PCB.
Haiitaji kuweka cheti humu, unaweza ukakubali au ukakataa
Hata ukikataa div one yangu haiwez kubadilika kuwa two
 
O-level nilipgwa spaa shuleni kisa tu kisa nilikutwa chooni na binti fulani hivi wa class dah tukapewa barua tuwaite wazazi wetu kesho yake wakafika nakengele ikagongwa watu wakajaa kusikiliza walichoitiwa,tukapelekwa assemble dah mbele ya wazazi wetu nikaanza kuhojiwa vyoo vya kike nilifuata nini..hahaha nikajitetea kuwa vyoo vyetu vinawatu na nimesubiri sana watoke ila hawatoki ndio nikaamua nizame vya kike..hahaha hapo hadi mkuu wa shule anacheka na wanafunzi wote wanacheka ila mimi nipo serious kinouma..Niliaibika kuongea mbele ya wanafunzi 2000.Nilisimamishwa shule mwezi mmoja na yule binti akasimamishwa mwezi mmoja..Baada ya adhabu mama wa yule binti akaniita akasema twendeni huku,dah namshukuru sana yule mama maana aklitupeleka tuition akatulipia wote akasema someni wanangu mfaulu..
Nilisoma week tu nikaona mazingira yale siwezi nikarudi zangu kusoma mchikichini kwa walimu wangu kina moody,mtatuzi na wengine kina mbuga
 
nakumbuka nilipigwa bani kisa mtoto mmoja wa kike alinizimikia kinoma halafu kuna ticha alikuwa anamtaka, basi yule ticha alikuwa anachafua CV yangu kila siku darasani sababu ya uyo mtoto wa kike tu!
wisho wa siku alifanikiwa kupanga mchongo wake, siku tumekaa assemble from no wapi natajwa jina niende mbele ya kandamnasi kosa... begi langu lina bangi na sijui lilifika vipi kwa ticha
nikala bani ya mwezi na wiki 2 narudi shule ili baki wiki 1 tufanye paper na nyumban sikusoma kwasababu ya maneno kibao kwa wazee, eti nimekuwa muhuni kama sitaki shule niseme tu! sio kupoteza hela kimaajabu kama hivo!
nili data kishenzi siku ya pepa lakini nililichana vizur tu! two yangu ya 19 swaaafi!
Kwa hii avatar au sura nyingine???? haha natania.
 
Nilipata suspension miaka ya 70 sisemi wapi na kwa nini ila niliokoa watu watatu kufukuzwa kwa suspension yangu. am not a hero sababu siwakumbuki hata majina.
 
Nilipata suspension miaka ya 70 sisemi wapi na kwa nini ila niliokoa watu watatu kufukuzwa kwa suspension yangu. am not a hero sababu siwakumbuki hata majina.
Mkubwa shikamoo
 
Nilikuwa nje nimechelewa kuingia darasani kwa dakika chache.

Nikamkuta mwalimu darasani ana beef na wanafunzi hawajamsalimia vizuri (mwalimu alikuwa mnoko tu, wanafunzi hawamfagilii).

Basi nikaingia, nikakuta darasa zima limesimamishwa, sijui sababu.

Mwalimu akaanza kuwachapa wote.

Akafika kwangu, anataka kunijumuisha.

Nikamwambia, kama mwanafunzi sina tatizo na kuchapwa na mwalimu,ila nataka kuelezewa tu nilichokosea ni nini na kwa nini anataka kunichapa.

Mwalimu akakataa kunielezea, anataka kunichapa tu. Nikamwambia hujanichapa hivyo bado.

Akawa anataka kunichapa ovyo mwili mzima na fimbo yake.

Nikaichukua fimbo nikaivunjilia mbali, mashetani yakanipanda, nikamkunja, nikamkwida, nikamsukumilia mbali.

Nikapandisha mashetani zaidi na kuanza kumpaka kwa sauti ya juu sana ya hasira,akakimbia darasanikwenda kushtaki kwa walimuwenzake huko.

Nilipewa adhabu kali lakini nilisimamia haki yangu ya utu. Masela walinisaidia kumaliza ile adhabu kali.
 
Ban ya Twoo Weeks 4m3 kisa ,nilikua kiongozi haraf nilijua kuna dalili za mgomo Halaf sikutoa taarifa kwa uongoz wa shule, na mgomo kweli ulitokea.
Ssss nnz j
Ban ya Twoo Weeks 4m3 kisa ,nilikua kiongozi haraf nilijua kuna dalili za mgomo Halaf sikutoa taarifa kwa uongoz wa shule, na mgomo kweli ulitokea.
 
Nilikuwa nje nimechelewa kuingia darasani kwa dakika chache.

Nikamkuta mwalimu darasani ana beef na wanafunzi hawajamsalimia vizuri (mwalimu alikuwa mnoko tu, wanafunzi hawamfagilii).

Basi nikaingia, nikakuta darasa zima limesimamishwa, sijui sababu.

Mwalimu akaanza kuwachapa wote.

Akafika kwangu, anataka kunijumuisha.

Nikamwambia, kama mwanafunzi sina tatizo na kuchapwa na mwalimu,ila nataka kuelezewa tu nilichokosea ni nini na kwa nini anataka kunichapa.

Mwalimu akakataa kunielezea, anataka kunichapa tu. Nikamwambia hujanichapa hivyo bado.

Akawa anataka kunichapa ovyo mwili mzima na fimbo yake.

Nikaichukua fimbo nikaivunjilia mbali, mashetani yakanipanda, nikamkunja, nikamkwida, nikamsukumilia mbali.

Nikapandisha mashetani zaidi na kuanza kumpaka kwa sauti ya juu sana ya hasira,akakimbia darasanikwenda kushtaki kwa walimuwenzake huko.

Nilipewa adhabu kali lakini nilisimamia haki yangu ya utu. Masela walinisaidia kumaliza ile adhabu kali.
Kiranga naona unatupa porojo tu hapa
 
Nakumbuka nlikoswa koswa na suspension Makumira Secondari Form 3 tulipofanya vurugu tukachoma banda la majani la ng'ombe na kuvunja vioo vya labaratory mmhh huo usiku PT zilikuja shule palinuka balaa.? Ila daah ilikuwa experience nzuri sana kwangu daah watu waliweka suruali ya darasa letu(green trouser) kwenye chuma ya bendera ya Taifa wakachukua bendera wakavunga nayo hostel[emoji23] [emoji23] mmhh Mr. Mngure alichukia sana aisee darasa letu.!
 
Muu
Nilipewa bun ya miezi sita kisa nilipigana na mwalimu staff room siku ya character assessment. Kuna mwalimu. Aliniletea shobo akaniuliza jina nikamtajia akaanza kujichekesha eti ahahahaah wewe ni kikabila ni mtani wangu lazima nikulambe mbalati(Fimbo) hata moja. Mm Nikagoma sasa yeye kuonesha umwamba kwa walimu wenzie akanikamata shingo kuniinamisha ndo utata ukaanza mara nikajamba ushuzi pyuuuuuuuuuuu. Walimu wa staff wakujua ticha mwenzao ndo kajamba wakawa wanamcheka yeye akaanza kujitetea kuwa sio yeye. Basi akaniuliza nani kajamba mimi au yeye mm nikamsonta yeye. Daaaaah ticha alimind sana akaanza kunipiga makofi
Ebwanaa nilipata hasira nikaanza kulia nilichana shati la mwalimu na walimu wote staff wakaingilia ugomvi wakati huo wanafunzi wa form 3 wapo foleni nje waingie staff daaaaaah mara nao wakavamia staff basi ikawa vita ya walimu na wanafunzi. Kama dakika 10 hivi mzee kinapigika ndani. Ikagongwa kengele ya dharula watu wakaenda assemble mimi nikajifanya nimezimia

Lakini nikashindwa coz moyo ulikuwa unadunda sana af nilivimba sana yale makondo ya uso aliyo nipiga usoni lakini na mimi nilimvunja meno ya sebuleni.
Basi tukiwa assemble huku mkuu haelewi kilicho tokea basi tukaruhusiwa mm nikaenda dispensary ya chuo nikapewa dawa nikawa najikanda na maji ya moto hadi nikapona
Basi kamati ya shule ikaunda kamati kuchunguza tukio. Mimi nikahojiwa na wale walimu wa staff wakahojiwa nikakutwa sina hatia. Ila mwalimu yule akapanic akasema kama mm sitapewa adhabu basi basi yeye atamuandikia afisa elimu wa wilaya kuacha kazi kwa jinsi nilivyo mdharilisha basi kamati ya shule kupitia mkuu wa shule wakaniambia wanisuspend kwa muda wa wiki 2. Mm nikakubali basi nikatangazwa assemble watu walimind sanaaaaa. Basi nikachukua begi langu wakati naenda kuchukua barua kwa secretary wa chuo, mkuu akanibakiza ofisini akaniuliza wewe kwenu wapi??? Nikajibu morogoro ifakara. Akaniambia sasa unaenda wapi?? Nikamwambia naenda kwa babu kyela-Mby bas akatoka akaniambia nimsubiri akaenda nyumbani kwake akarudi akanipa sh. Laki 2. Akanipa na namba ya simu nikipata shida nimpigie. Basi mm nikapanda costa hadi kyela nikawa nakula wali tu na maziwa kwa bibi huko kyela

Baada ya wiki mbili nikarejea shuleni kama shujaaa.
Wanafunzi walifurahi sana ikafika kipindi cha uchaguzi wa HP. Si unajua kwenye shule Olevel wanakua wengi kuliko Alevel basi mm nikachaguliwa kuwa HP na vise wangu alikuwa Form 5 akati mm form 3.
Basi katika zile ela laki mbili nikaenda kushona suruali mbili nzuri za shule na nikanunua na shati la mikono mirefu japo Olevel tulikua tunavaa mikono mifupi. Pamoja na viatu nilinunua basi nikawa smart sana na begi langu. Nikawa nna maisha mazuri sanaaaa hadi nikamaliza form 4

Mambo yote hayo yametokea Iyunga Technical secondary school Mbeya mjini pale

Hatariiiiiiiiiiii
mkuu umenichekesha sana, du!
Umetisha ila iyunga ilikuwa ya kibabe zamani kwani walikuwa wanapenda kupambana na vijana wa MTC now MUST, bro wangi naye alusoma hapo.
 
Siku moja bhana umeme ulikatika bwenini kuna dogo akawa anarushia watu viatu kwenye vyumba vyao..

Bahati mbaya kiatu kikanipata nikamtamfuta nikampata nikampa Onyo,kwasababu nilikuwa muhuni sana pale shuleni kila mtu alishangaa nilipomsamehe yule dogo..

Nikarudi chumbani kwangu huku kuna giza kali ile napanda tu kitandani kiatu hicho shavuni..

Nikamfuata Dogo Nikapiga kichwa kwasababu ya giza sijua napiga sehemu gani kile kichwa kikampata kwenye mfupa wa pua..

Dogo si akaanguka hapohapo huku damu zinamtoka puani alaf kama anashindwa kuhema nikajua nimeua ile nabeba bengi langu nitoroke Mlinzi wa bweni akanizuia kanishikilia mpaka asbuh dogo akakimbizwa hospitali..

Asubuh naingia school nilifurahi kumuona dogo mzima kasimama na head master..

Kuna mwalimu alikuwa anaitwa NDITI alikuwa na mwalimu wa nidhamu alafu hanipendi kishenzi hapo amesha attempt mara kibao kumshawishi head master nifukuzwe shule ila Head master alikuwa anakaza kwasababu nilikuwa naongoza darasani hvyo akawa anasema huyu ataitangaza shule Form4..Basi hiyo ndio ikawa chance ya Tr.Nditi bhana akashawishi kishenzi nifukuzwe..

Head master akaingia ofisini ikapigwa kengele ya dharura m nikajua hapa ndio mwisho wangu kusoma AGAPE,nikashanga head master ananipa sunspaaa ya wiki mbili tu..

Tr.Nditi alikasirika sana kwasababu wiki kazaa nyuma alinikuta Bar nimetoroka shule usiku akamwambia Head Master nikapewa tu adhabu ya kulima shamba la shule huko kwenye shamba la shule kuna ukuta wa bweni la wasichana nikatoboa katundu kadogo nikawa nachungulia mabinti wanavyooga, Tr.Nditi anakuja kukagua nilivyolima anakuta mtu nachungulia mademu akaenda kusema tena Kwa Head Master ,akashangaa Head master kaniambia tu andika barua..

AISEE MIMI NA HEAD MASTER TULIKUWA ZAIDI YA MAGUFULI NA BASHITE..
[emoji16][emoji16][emoji16] hii tamu sana mkuu
 
Back
Top Bottom