Kwa Nini Tunamkubali au Kumkataa Mtu Bila Sababu?

Kwa Nini Tunamkubali au Kumkataa Mtu Bila Sababu?

ShesRise_1

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2025
Posts
21,808
Reaction score
50,403
Nini huwa sababu, au ni kipi kinapelekea mtu kusema:

Ujue mimi mtu fulani simkubali wala nini!

Ukimuuliza why? hana sababu
Kwa kifupi, yeye anadai tu hamkubali tu

Hivi hili linawezekana vipi? 🤔
Yaani mtu usimpende au usimkubali bila sababu?

Au sababu ipo ila imejificha kiasi kwamba hata mhusika mwenyewe haijui?

Au mwingine atasema:

Mi mtu fulani namkubali ki noma noma

Ukimuuliza why? anasema
Basi namkubali tu

Hivi huwa kweli ni basi tu au kuna sababu fulani nyuma yake ambayo hata wewe mwenyewe huijui?

Au tuseme labda mtu humkubali mtu fulani bila kujua sababu, kumbe behind the scenes huyo mtu si mtu mzuri?

Yaani huwa kuna nguvu fulani inayotokea ndani yetu ambayo hatuielewi, ikitusukuma kumkubali au kutomkubali mtu fulani kwa sababu labda inajaribu kutuepusha na madhara ambayo yanaweza kutokea?

Au yote haya ni namna tu akili yetu inavyofanya observation, bila sisi kujitambua?

Na mwisho kabisa…

Je kutokumkubali mtu tafsiri yake ni chuki ?
Au kuna tafsiri nyingine ?

Chemsha bongo 🧠 na ShesRise_1 ✋️
 
Kwanza kongole sana Shesrise mada fikirishi kama kawaida yako

Hili swala hata mimi binafsi huwa najiulizaga sana,kwanini huwa unaweza kukutana na mtu mkajikuta mnakuwa na chemistry flani hivi hata hujui imetokea wapi? Mnafeel comfortable to each other kana kwamba mmejuana zamani

Ukijiuliza hupati majibu,yani huwa inatokea tu

Na mtu wa pili unakutana nae halafu unajikuta wala humkubali wala nini,na mind you hamjuani labda ashakufanyia ubaya kipindi flani,lakini kuna kitu kama kina kuambia huyu sio
 
Kwanza kongole sana Shesrise mada fikirishi kama kawaida yako

Hili swala hata mimi binafsi huwa najiulizaga sana,kwanini huwa unaweza kukutana na mtu mkajikuta mnakuwa na chemistry flani hivi hata hujui imetokea wapi? Mnafeel comfortable to each other kana kwamba mmejuana zamani

Ukijiuliza hupati majibu,yani huwa inatokea tu
Hii una experience nayo mkuu?
Yaani unakutana na mtu unajikuta upo active kama mnafahamiana kwa muda mrefu na unahisi amani na huyo mtu
Hivi ni kweli hakuna sababu?
Kwanza kongole sana Shesrise mada fikirishi kama kawaida yako



Na mtu wa pili unakutana nae halafu unajikuta wala humkubali wala nini,na mind you hamjuani labda ashakufanyia ubaya kipindi flani,lakini kuna kitu kama kina kuambia huyu sio
Na hapa pia una experience mkuu ilikuaje yaani?
 
Na vile vile kujibu swali lako,kwamba kutomkubali mtu je chuki?

Kwa mtazamo wangu ni kwamba huwa tunakuwa na chuki pale tunafanyiwa matendo mabaya na wahusika,au Wakafanya jambo lolote ambalo huwa na madhara kwetu,na hapo ndio chuki inafuata kama reaction kwa kile ambacho wametufanyia

Ila hapa siwezi sema ni chuki kwasababu yani hakuna sababu tu
 
Kuna kitu kinaitwa hisia

Kupitia hisia, unaweza kumchukia mtu na wakati mwingine kumpenda

Wanawake wanaweza wanaangalia filamu na kujikuta wanampenda mwigizaji fulani kupitia scene aliyofanya

Wakati mwingine kumchukia mwingine kwakuwa scene yake haijawavutia

Wengine huwa wanamchukia mtu kutokana na maneno ya kuambiwa/kusikia

Mathalani kupitia Siasa, Kuna watu wamejengwa kumchukia Tundu Lissu na wengine kumchukia Edward Lowassa

Hii hata kwenye familia, mtoto anaweza kurithi chuki za Mama yake dhidi ya baba yake

Kwamba nilipokulea wewe, baba yako hakuwajibika hata kidogo yeye alikuwa busy na michepuko

Mtoto unakuwa na kuibeba chuki hii then unaihamishia kwa baba yako

N.k n.k
 
Hii una experience nayo mkuu?
Yaani unakutana na mtu unajikuta upo active kama mnafahamiana kwa muda mrefu na unahisi amani na huyo mtu
Hivi ni kweli hakuna sababu?

Na hapa pia una experience mkuu ilikuaje yaani?
Nina experience na hii kitu tena sio mara moja au mbili ni mara nyingi tu

Kwakweli binafsi naona huwa hamna sababu ya msingi,mnajikuta tu kama kipande flan cha puzzle ambacho kimekuja kukava nafasi ambayo imeachwa wazi na kukava kikamilifu, nadhani kuna kitu cha siri ambacho huenda bado hakija kuwa wazi kwenye utambuzi wetu

Na upande wa kutomkubali mtu nayo nina uzoefu nayo pia,yeah unajikuta tu unaona huyu mtu kama sio hivi, yani ni kama umbali wa mashariki na magharibi,hata ukiulizwa mbona humkubali hiyu mtu,unabakia huna majibu
 
IMG-20260921-WA0279.jpg
 
Kuna kitu kinaitwa hisia

Kupitia hisia, unaweza kumchukia mtu na wakati mwingine kumpenda

Wanawake wanaweza wanaangalia filamu na kujikuta wanampenda mwigizaji fulani kupitia scene aliyofanya

Wakati mwingine kumchukia mwingine kwakuwa scene yake haijawavutia

Wengine huwa wanamchukia mtu kutokana na maneno ya kuambiwa/kusikia

Mathalani kupitia Siasa, Kuna watu wamejengwa kumchukia Tundu Lissu na wengine kumchukia Edward Lowassa

Hii hata kwenye familia, mtoto anaweza kurithi chuki za Mama yake dhidi ya baba yake

Kwamba nilipokulea wewe, baba yako hakuwajibika hata kidogo yeye alikuwa busy na michepuko

Mtoto unakuwa na kuibeba chuki hii then unaihamishia kwa baba yako

N.k n.k
Ni sahihi kabisa wakati mwingine unaweza kumchukia mtu kwakuwa tu uliambiwa mambo mabaya kuhusu yeye

Ingawa wewe binafsi hujafanyiwa huo ubaya

Kuna ile inasemwa kwamba kuna mtu akikuchukia basi anapenda hata wengine wakuchukie pia

Sasa watu hawa usipowajua wanaweza kupanda chuki kwenye moyo wako dhidi ya mtu fulani bila kujijua

Ndio maana tunatakiwa tuyapime mambo kabla ya kufanyia maamuzi,tuchunguze na kujua ukweli na undani wa kila jambo
 
Hapo kwenye kumchukia mtu bila sababu, sababu ipo ila mhusika anajua ni sababu ya kifala ndo mana anashindwa kuisema mana ataonekana Ana matatizo ya akili
Sipingi mawazo yako,lakini hapa kumbuka hamfahamiani na mtu,maana mkianza kufahamiana ndio Kuna mambo utayajua labda kupitia vitendo vyake au maneno yake

Ila hapa ni kama ile tu unakutana na mtu kwa mara ya kwanza lakini hisia zako chap tu zinakwambia huyu mtu mbona kama sie vile
 
Sipingi mawazo yako,lakini hapa kumbuka hamfahamiani na mtu,maana mkianza kufahamiana ndio Kuna mambo utayajua labda kupitia vitendo vyake au maneno yake

Ila hapa ni kama ile tu unakutana na mtu kwa mara ya kwanza lakini hisia zako chap tu zinakwambia huyu mtu mbona kama sie vile
Kwamba Unakutana na mtu kwa mara ya kwanza, hujui chcht khs yeye na kuanza kumchukia?

Hii n mpya kwangu.
 
Kwamba Unakutana na mtu kwa mara ya kwanza, hujui chcht khs yeye na kuanza kumchukia?

Hii n mpya kwangu.
Yeah,sio chuki,chuki huja baada ya kufanyiwa ubaya au matendo ambayo yana kukwaza,hapa kusema ni chuki sio sawa

Yani unakuwa kuna kitu kama kinakwambia huyu mtu sio,na mwingine kuna hisia unapata kwamba huyu yupo poa

Ni kama ile feeling unayopata mara tu ukimwona Shori unayemkubali,ukimwona tu paap kuna hisia inakuja "kwamba huyu demu nimemuelewa"
 
Yeah,sio chuki,chuki huja baada ya kufanyiwa ubaya au matendo ambayo yana kukwaza,hapa kusema ni chuki sio sawa

Yani unakuwa kuna kitu kama kinakwambia huyu mtu sio,na mwingine kuna hisia unapata kwamba huyu yupo poa

Ni kama ile feeling unayopata mara tu ukimwona Shori unayemkubali,ukimwona tu paap kuna hisia inakuja "kwamba huyu demu nimemuelewa"
Tuachane na mademu.

Kumchukia mtu ghafla h bado sijaielewa.
 
Back
Top Bottom