Kwa hili STRABAG mmechemsha vibaya sana

Kwa hili STRABAG mmechemsha vibaya sana

una ubishi wa kuzaliwa km ckosei.Kama Jambo hulijui omba ueleweshwe.Kwa akili zako kubwa tuambie hayo Mabas yatanyanyuliwa na crene kuwekwa kwenye njia zake.Acha uhayawani kwa mambo usioyajua.
wewe ndo una ubishi wa kuzaliwa, na ujanja wa uzeeni... kama hakuna variations kwenye contract, contractor hawezi kujenga otherwise. Ishu ya mabasi kunyanyuliwa au kuwekewa provisions, maana yake DESIGN itakuwa imefanyiwa mabadiliko...
 
Jamani, kila mtu hapa mjini ameona jinsi barabara za mabasi yaendayo kasi zinavyojengwa kwa utaalamu mkubwa na kampuni ya ujenzi wa barabara STRABAG. Pamoja na kujenga miundo mbinu na vituo vya basi vya kisasa, wamechemsha vibaya katika ujenzi wa barabara zao.

Ukiangalia vizuri, njia zao zinaruhusu kupita basi moja tu kwani ni nyembamba sana. Yaani njia ya kwenda na kurudi linatakiwa kutembea gari moja, hakuna kupishana. Ishu ipo hapa; itakuaje iwapo basi moja limearibika njiani au limepata pancha, Je! Basi linalokuja nyuma yake litapita wapi wakati hivi vinjia vina kingo ndefu?

Na ukumbuke kuwa haya mabasi yatakua yakifuatana, sasa la mbele limeharibika njiani la nyuma litapita wapi?

Jamani, mwenzenu mpaka hapa sijapata majibu labda wataalam wa mambo ya barabara waje kutuelewesha.
Hujui kitu subiri mradi uanze,hata kusoma alama huwezi
 
Nafikiri kwenye kesi ya Metro au Trams kama siyo City Trains ambazo huwa nyingi na zinahitaji RELI zikiwa mjini, huwa zikiharibika huwa wanahangaika zaidi. Mara nyingi wanajitahidi kuja kulitengeneza hapohapo ili lijikokote na kwenda kituoni kwani kusema kulivuta huhitaji muda mrefu sana.

Ila nilishawahi miaka ya zamani kuona foleni kama 2km ya Trams kwani ilikuwa City Centre.

Kutokana na tatizo na eneo/Ardhi, hilo jambo mjini ni lazima litokee. Ingelibidi wavunje nyumba nyingi sana ili kufanikisha hilo zoezi mnalotaka wengine. Sasa ukilinganisha hasara na faida, unaona hilo la kubanana ndiyo best solution.

3707431565.jpg
 
Mkuu hao jamaa wamejenga barabara ya maili kumi korogwe hadi mazinde lakini hata kabla ya mwaka sehemu nyingine zimeshabonyea kama sponji mzee magofuli ikague ujionee maajabu
 
strabag was found in 1891.. now employing over 80,000 people, doing projects in 60 different countries, with revenues over €14 billions.. doing dams, bridges, hydro plants, tunnels, harvour facilities.. i once read it was/is one of top 10 construction companies.

ongelea tu kuhusu barabara usitaje kampuni ya strabag they only impliment the design (with so many constraints.. cost, used while building etc). Smec na tanroads wako directly involved..
i doubt kama hawakuyafikiria hayo. give it time to see its operation. hata majengo na barabara hupewa user manuals..
 
Mkuu hao jamaa wamejenga barabara ya maili kumi korogwe hadi mazinde lakini hata kabla ya mwaka sehemu nyingine zimeshabonyea kama sponji mzee magofuli ikague ujionee maajabu

umesomeka
 
Hardman jambo analoongelea hapa Ndugu yetu tumeshalichunguza na jamaa zangu fulani. Ni kwamba hawa wataalamu wetu wamechemsha. Sisi tuliona itakuwa tatizo kubwa sana iwapo bus moja lita breakdown during rush hour

Kumbe nyie wataalamu kuliko hao wajenzi kaonyeshen vyet vyenu mpewe barabara hata moja mjenge na nyie tuwaone
 
Last edited by a moderator:
Magari breakdown sio lazima yakae kwenye foleni maana wao wanaweza kwenda opposite Na mtiririko Wa magari mengine, ina maana yatakuwa Na ving'ora.... Lakini pia kwenye hoja yako ujasema ongezeko la upana Na ghalama zake Nani angezilipia maana hapo kuna nyumba nyingi Na magorofa yangevunjwA . Je tunaweza lipi hizo fidia?!
Mkuu hii ni tanzania nchi ambayo iko Africa na zaidi ya 90% ya wakazi wake ni waafrica,,, ustaarabu huku bado haujafika. Inaonekana hii barabara inayozungumziwa wewe huijui, hii barabara iko kwenye hatua zake za mwisho kabisa tena nafikili wako kwenye commisioning hivi sasa,, kiukweli sisi watumiaji wa hiyo barabara tunaijua vizuri na tunaona nini kinachoendelea,

barabara ni nyembamba sana na kuna wakati mbele yako kukiwa na lori au basi inabidi ufanye kazi kulipita maana akiyumba kidogo tu basi ajali tayari,,, hata hivi sasa ikitokea kuna gari limeharibika basi utegemee foleni kubwa, na kuna wakati hata namna ya kulitoa hilo gari ni shida mpaka litengemae au lisukumwe maana hiyo breakdown nayo kufika inabidi ikae kwenye foleni nayo....

Dar es salaam ni mji unaokua kwa kasi kwa maana ya population na facilities,, mambo mengi hasa miundombinu huhitaji solution ya moja kwa moja na iwe na life span kubwa na kuwe na standard ambazo zitafuatwa.. Magari private dar es salaam ni mengi na watu wanazidi kuagiza na hakuna namna ya kuwazuia,,, suluhu ni kuwa na miundombinu inayokidhi na itakayokidhi....
 
Yani wewe umejiona una akili nyingi sana kuliko mjerumani?

Mleta mada ana point na upungufu huu uliisha ongelewa hapa JF huko siku za nyuma. Hizo njia za hayo mabasi zimejengewa kuta kiasi cha kwamba gari moja likiharibika linazuia magari yaliyo nyuma yake kupita. Hakuna nafasi ya kuovertake hata kidogo. Itabidi basi linalopata mushkeli kuvutwa au kusukumwa distance ndefu sana ndipo upate nafasi ya kulitoa nje ya barabara. Haya ni mapungufu ambayo hata kipofu wa macho anaweza kuyaona dhahiri.

Tiba
 
Huu mradi ni wa hovyo sana ..yote hii ni watu kutaka kupiga 10%
 
Mkuu kama unafikili kila mwenye uzoefu zaidi ya miaka 100 basi anaweza kila kitu 100% uko wrong kaka,, "kuna ndege moja walikoseaga design ya engine locks kwenye bawa za ndege na matokeo yake ikawa maafa baada ya engine moja ya upande wa kulia kuanza kufail lock zake mbili na kudondoka angani na kuitwanga engine nyingine, walizuia zile ndege za namna ile zote zisimame na redesign ifanyike" makosa kwenye engineering yanasababishwa na vitu vingi sana kaka na ndio maana suala la bahati mbaya halikubaliki,,, mara ngapi umesikia toyota wanaagiza gari zirudi viwandani??? waulize wataalamu wa makatapila kuna kitu kinaitwa PIP, SERVICE LETTER, SERVICE MAGAZINE NK.. watakuambia ni nini.. Tumeona ile barabara ya mbagara imerudiwa na kajima je nao hawana uzoefu wa 100 year??? pale mbeya meta wachina wamerudia barabara zaidi ya mara mbili, hapo napo ni vipi???

Makampuni kama haya ni kweli yanauzoefu uliotukuka na watalaamu waukweli,, wanafanya kazi zenye weledi kwao Ulaya na sio Africa, ulaya usimamizi ni wa kueleweka na kila kitu kiko under standard bila siasa... Africa usimamizi hakuna na hawa watu huingiliwa na wanasiasa sana mwisho wa siku kazi huharibika kwa maslahi ya waafrica wenyewe... Unawajua GREEN ACRE LTA wako wapi sasa?? walipomaliza kipande chao cha barabara kutoka Tinde-shinyanga to somewhere mpakani na mwanza hawakupewa project nyingine tena na walifanya kazi nzuri, sasa angalia kuanzia walipoishia kwenda mwanza kilichotokea....

Lazima ujuwe STRABAG wanatafuta faida na wao ni binadamu,, msipowasimamia kiweledi na mkaruhusu watu wenu kuwashawishi 20% ipatikane na wanajua hao hao watu wenu watawalinda wafanyeje sasa,, ulishajiuliza kwanini walishindwa KENYA?? 20% toa tukupe kazi lakini standard lazima iwepo, tukizingatia hili tutafanikiwa..

nimekusoma sana asante! 🙂
 
Back
Top Bottom