Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago!

Kaka mkojo wa kupima upo??

Maana hawachelewi hawa kukufikisha kwa mkemia mkuu.
Ni kweli, hili ndilo lilikuwa the biggest shop la Vifaa vya ujenzi along Old Bagamoyo Rd. Count jobloss, revenues loss, aftersale services loss, tenancy loss, quality products loss, etc, etc, Magufuli anaua!.
P
 
Hao lazima walikuwa ni wapigadili, awamu hii ya tano wapigadili hawana nafasi. Mapato yanazidi kuongezeka miezi miwili tumelipa trilioni nne
Wewe endelea tu na hizo hadithi za kuwaita wafanyabiashara ni wapigaji, ila ipo siku utagundua hao wapigaji ndio walikuwa wanasaidia hii nchi kuendelea mbele, na kujua sanaa ya figure za kutengeneza za mapato ya TRA.

Serikali inasema mapato yameongezeka na hapo hapo inazidi kukopa kisiri siri, huduma zinazidi kuzorota na maisha yanazidi kukaza balaa.
 
Kungekuwa na chuo ambacho Marais huwa wanaenda kupigwa msasa juu ya uongozi, wa kwetu, hata kama ni kwa kuchangishana, tungempeleka.

Naona kila kitu anaua:
1) Demokrasia anaua
2) Uhuru wa maoni
3) Uchumi anaua
4) Fikra mbadala anaua
5) Umoja anaua
6)
 
Tanzania: Not a place to invest in Africa

By. Juergen T Steinmetz

September 18, 2017

C) most, if not all, sectors are reporting a massive reduction in turnover and profits. Dealers in building supplies (a good indicator of growth) are reporting business as halved!


Unataka kukimbia na hauna breki???????????????????????????????????????????????
Wacha kupotosha watu huyo uliyemuandika hapo siyo aliyeyasema hayo maneno bali hayo maneno ni maoni ya msomaji ambae anakaa Tanzania ambayo ameyatoa kutokana na original article ambayo huyo bwana ameiandika..
Naona mnapiga ngoma na kucheza wenyewe.. ungeweka article yote au zote mbili
 
Ni kweli, hili ndilo lilikuwa the biggest shop la Vifaa vya ujenzi along Old Bagamoyo Rd. Count jobloss, revenues loss, aftersale services loss, tenancy loss, quality products loss, etc, etc, Magufuli anaua!.
P
Unajua kiasi cha kodi walichokuwa wanailipa serikali? Ni much less than unayolipa wewe na mimi. Let them *** off. Tunataka wawekezaji wanaotulipa kodi zetu stahiki. Hakuna nchi duniani zilizoendelea ambako muwekezaji halipi kodi stahiki ya serikali. Wala uchumi wetu haujazorota kwa hao Stone Hardware Shop wa Uturuki kufungasha virago. Tuna millions of hardware shops in Tanzania. Na tunachohitaji ni viwanda vya kutengeneza hardware za ujenzi na si maduka ya hardware. Hata machinga atauza hizo hardware kutoka kwenye viwanda hivyo vyenye quality ya juu. Growth rate ya uchumi wa Tanzania ni kati ya top ten duniani, sasa huyo anayeandika uchumi umezorota kwa sababu ya kiduka kimoja cha hardware huko DSM kufilisika, ana akili kweli? Anajua maana ya uchumi wa nchi na vigezo vinavyotumika kupima uchumi wa nchi?
 
Tanzania: Not a place to invest in Africa

By. Juergen T Steinmetz

September 18, 2017

C) most, if not all, sectors are reporting a massive reduction in turnover and profits. Dealers in building supplies (a good indicator of growth) are reporting business as halved!


Unataka kukimbia na hauna breki???????????????????????????????????????????????

Why don't they invest in their own countries? What make them transfer their capital to the poor nations? Is it a must that they should invest here ? Will somebody tell us? Why do some investors get themselves entangled in multiple controversies sometimes in multiple countries? When strict taxation laws were enforced in this country of recent even a neighboring chain stores company packed up and returned home? We use to have businesses in this country which operated within the tax free period and then closed shop pass it over to another group. That is why you will have " Kahawa Sukari" ***** in Dar Es Salaam operating for four years or three and you travel to the "land of the braves" you bump into " Sukari ya Kahawa *****".You wonder is this the same "Kahawa Sukari *****" that used to be in Mbagala? You also wonder what prompts the high turn over rate of these businesses! Years ago Schummacher wrote a book: "Small is Beautiful: Economics as if people mattered". Satisfaction should be the key of production. You want to produce enough that you need for your household, nation and community. Human societal well being should drive our production forces. Sharing and the redistribution of wealth should be the goal of economic production not greed, selfishness and exploitation. While investment is a genuine economic adventure it can still decide as a process to put on an ugly face.It becomes ugly if it manipulates host nations through dishonest contracts and agreements. It becomes more ugly if it does not express transparency in its various transactions before the host partner. In this way investment loses its ethical correctness and becomes irrelevant to the host nations. The host nation is no longer interested in such economic relationships which do not bring the desired benefits. The investor in turn also becomes less interested in the adventure because there are no longer maximum benefits. He packs his books and leaves.
 
View attachment 591797
View attachment 591790
Stone Block Hardware ya Waturuki.
Sasa hivi ni mahame.

Dalili si nzuri!
Wawekezaji wanaendelea kufungasha virago na kutimkia kusikojulikana.

Duka maarufu la vifaa vya ujenzi kule Kawe Chini wanaendelea kufungasha.

Sijui kwa nini?


Huu Uzi , watu wengi mnachangia kwa.mihemuko.
Ila angalieni nature ya biashara ya hao waturuki hapo Bongo kwanza .

Mfano, mtu anauza vigae anavyotoa uturuki au China ila kwa sasa hivi, kiwanda kimejengwa hapo Chalinze kwa kuzalisha same products na wanauza kwa bei ndogo ukilinganisha na huyo mturuki tena, huyo wa Chalinze hafanyi janja yoyote ile.
Lakini huyo, mturuki alizoea janja kuanzia quantity na kodi na mishahara ya wafanyakazi. Hapo unategemea kutakuwa na mwekezaji!?
Lazima ataondoka maana alikuwa ni kanjanja tu.

Rais, Dr. Magufuli, wakomeshe vibaka na vibaraka wao wote.
 
Why don't they invest in their own countries? What make them transfer their capital to the poor nations? Is it a must that they should invest here ? Will somebody tell us? Why are some investors get themselves entangled in multiple controversies sometimes in multiple countries? When strict taxation laws were enforced in this country of recent even a neighboring chain stores company packed up and returned home? We use to have businesses in this country which operated within the tax free period and then closed shop pass it over to another group. That is why you will have " Kahawa Sukari" ***** in Dar Es Salaam operating for four years or three and you travel to the "land of the braves" you bump into " Sukari ya Kahawa *****".You wonder is this the same "Kahawa Sukari *****" that used to be in Mbagala? You also wonder what prompts the high turn over rate of these businesses! Years ago Schummacher wrote a book: "Small is Beautiful: Economics as if people mattered". Satisfaction should be the key of production. You want to produce enough that you need for your household, nation and community. Human societal well being should drive our production forces. Sharing and the redistribution of wealth should be the goal of economic production not greed, selfishness and exploitation. While investment is a genuine economic adventure it can still decide as a process to put on an ugly face.It becomes ugly if it manipulates host nations through dishonest contracts and agreements. It becomes more ugly if it does not express transparency in its various transactions before the host partner. In this way investment loses its ethical correctness and becomes irrelevant to the host nations. The host nation is no longer interested in such economic relationships which do not bring the desired benefits. The investor in turn also becomes less interested in adventure because there are no longer maximum benefits. He pack his books and leaves.

This piece of.information sounds a bit cool.

Chicken head they won't give you answers instead they will stand against the government. While, the truth is clear for any one with a sound mind to understand.

Any way, Africa/ Tanzania, still we have a long journey to reach our destination. Due to the fact that, we are looking for an overnight profits without considering other side effects of those investors especially the side effects of FDI to a Nation and her population.
 
Huu Uzi , watu wengi mnachangia kwa.mihemuko.
Ila angalieni nature ya biashara ya hao waturuki hapo Bongo kwanza .

Mfano, mtu anauza vigae anavyotoa uturuki au China ila kwa sasa hivi, kiwanda kimejengwa hapo Chalinze kwa kuzalisha same products na wanauza kwa bei ndogo ukilinganisha na huyo mturuki tena, huyo wa Chalinze hafanyi janja yoyote ile.
Lakini huyo, mturuki alizoea janja kuanzia quantity na kodi na mishahara ya wafanyakazi. Hapo unategemea kutakuwa na mwekezaji!?
Lazima ataondoka maana alikuwa ni kanjanja tu.

Rais, Dr. Magufuli, wakomeshe vibaka na vibaraka wao wote.
Free economy au biashara huria ina misingi yake.
Ukitengeneza kiwanda cha mashati basi hupigi marufuku mashati toka kwingineko, ni kodi tu zinazowekwa kupendelea viwanda vyetu.

Viongozi wetu na wadau humu JF wanafikiri kuipiga kodi biashara mpaka ikome ndo utaleta mapato nchini.
Wanasahau kuwa motivation ya biashara ni profit.
Kama hamna profit, hamna biashara.
Mtu hatoki Marekani, Uchina au Uturuki ili wewe ununue ma VX na dawa na kulipa mishahara ya watu wako!
Motivation ni kama biashara inalipa, full stop.
 
Free economy au biashara huria ina misingi yake.
Ukitengeneza kiwanda cha mashati basi hupigi marufuku mashati toka kwingineko, ni kodi tu zinazowekwa kupendelea viwanda vyetu.

Viongozi wetu na wadau humu JF wanafikiri kuipiga kodi biashara mpaka ikome ndo utaleta mapato nchini.
Wanasahau kuwa motivation ya biashara ni profit.
Kama hamna profit, hamna biashara.
Mtu hatoki Marekani, Uchina au Uturuki ili wewe ununue ma VX na dawa na kulipa mishahara ya watu wako!
Motivation ni kama biashara inalipa, full stop.


Kumbe jibu unalo "kodi"

Ongezea na ruzuku na pia bei kutofautiana.

Lakini zaidi ya hapo, hao jamaa wa uturuki walikuwa ni makanjanja sana.

Mfano, wiki 2 zilizopita , mkuu wa mkoa wa morogoro, Dr. Kebwe, aliwakamata wachina 2 wakawarudisha kwao China kwa kuendesha kiwanda//uchimbaji wa madini ya kutengenezea vigae kwa njia ya ukanjanja je, hao pia unaweza ukaandika kuwa kiwanda au duka au uchimbaji wafugwa morogoro?

Biashara, ilipe katika win-win situations and not otherwise think big boy!!

Ila Kama, biashara ni win-lose situation that's not a businnes is a slavely in the name of business.

Any way, if your possessing a loctaus head you won't understand till you grow up into a butterfly head at least you can think and see differently.
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.
Wajinga ndivyo mnavyo amini. Lakini ukweli ni kwamba Nchi imeangamia tayari. Pamoja na cement kushuka sana kote Nchini, lakini ujenzi umesimama na hakuna dalili za kufufuka hivi karibuni. Wachina mmoja mmoja wanaondoka. Mwisho mtabaki masikini watupu mnatazamana huku mkisifiana ujinga.
 
Free economy au biashara huria ina misingi yake.
Ukitengeneza kiwanda cha mashati basi hupigi marufuku mashati toka kwingineko, ni kodi tu zinazowekwa kupendelea viwanda vyetu.

Viongozi wetu na wadau humu JF wanafikiri kuipiga kodi biashara mpaka ikome ndo utaleta mapato nchini.
Wanasahau kuwa motivation ya biashara ni profit.
Kama hamna profit, hamna biashara.
Mtu hatoki Marekani, Uchina au Uturuki ili wewe ununue ma VX na dawa na kulipa mishahara ya watu wako!
Motivation ni kama biashara inalipa, full stop.
Natamani ungekuwa msukuma ukamshauri jamaa wa Zimbabwe.
 
Nyerere aliwahi kusema kuhusu hii katiba ya Tanzania,alisema kuwa "katiba ya Tanzania inampa raisi uwezo mkubwa kama atatokea raisi Dikteta basi katiba hii haifai",huyo alikuwa ndie baba wa Taifa hili la Tanzania,aliyasema hayo kwasababu aliona kuwa kama Tanzania itapata raisi kama Magufuli ataitumia katiba ya nchi vibaya kwasababu katiba inamruhusu kufanya hivyo
Mbona hakuibadilisha?

Hiyo Katiba ambayo Nyerere alikuwa anailalamikia ni nani aliiandika, Rashidi Kawawa?

Watanzania bana, very easy kuwatawala. Halafu ukimaliza unawaambia instrument niliyokuwa natumia kuwatawala ni mbovu, kuna siku mtapata mtu mbaya. Na sisi tunakubali, tunamnukuu, tunamwona ni Musa Mtume wa Mwenyezi Mungu! Very lame minded people sisi yani.
 
Sio uchumi kuzorota bali mianya yote ya wizi kuzibwa!!!
Hivi nani anaweza jenga kwa kutumia mshahara wake Tanzania?
 
Kama walikuwa wamezoea kufanya biashara kiujanja ujanja na kukwepa Kodi hayo ndio matokeo na madhara yake mkuu. Suala la msingi pia inabidi uelewe ya kwamba sekta ya ujenzi haiko vizuri kwa sasa. Sababu mafisadi yamesimamisha ujenzi na majizi yako chini ya ulinzi.

Ruhusu akili yako ifikirie kwa upande wa pili.
Nchi zetu kumbuka kuwa serikali hazina msaada wowote kwa wafanya biashara.
Hasa kwenye suala la mitaj.

Mtu anahangaika anapata kamtaji halafu kabla hata hajafungua bishara tayari ameshaletewa bili ya kodi anazodaiwa.

Ingekua kufanya biashara nu rahisi mashirika ya umma yasingekufa.

Hata watu binafsi wanahujumiwa na kuibiwa na wafanyakazi wao. Na hasara nyingi tu wanazipata kila siku ndio maana serikali makini inawalinda sana wafanyabiashara wake kwa mara nyingine kuwasamehe kodi hizi ndogo ndogo na hata kuwapa mitaji yenye riba nafuu sana.
Kutoa ruzuku kwa wale wafanyabiashara walioajiri zaidi ya watu 50.
Kuwatafutia masoko.

Sio kila siku kupandisha kodi tu na kuzuia mzunguko wa fedha .
 
Back
Top Bottom