Kutumia majina ya waume zetu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kutumia majina ya waume zetu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Siri Sirini, Jun 4, 2012.

  1. Siri Sirini

    Siri Sirini JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Samahanini kama si mahala pake, me hki kitu kinanichanganya, husika na kichwa cha habari, mfano me naitwa Mary Andrew Katundu, nimeolewa na Richard Moses Mkumbukwa, je itabidi niitwe Mary Richard Mkumbukwa au Mary Andrew Richard? Mana kwenye kadi zangu za bank na vitambulisho nimetumia ubini wa baba mana nilikuwa bado sijaolewa, je naweza badilisha nitumie ubini wa mume?
     
  2. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,361
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ni utashi wa muhusika, hakujatokea act yeyote toka mjengoni iliyosema kubadili/kutobadili jina baada ya ndoa ni sheria.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    hubadili jina la baba, unabadili jina la ukoo kama unapenda.

    Mfano, huyu dada anaweza amua kuitwa Mary Andrew Mkumbukwa.
     
  4. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,361
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mfano hai uko kwako Mkuu !
    Gender yako MTIHANI !
    Hata Mods hawaijui !
    Kwani Mungu hakuoni ?
    Anakuona ujue...
     
  5. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,689
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ubaki na jina lako bhana... utasumbuka hapo baadae kwenye mambo fulani, huwa vinasumbua. wewe mtaani jiite tu mama Mkumbukwa, lakini usibadili kwenye documents zako za kazi, nk.
     
  6. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,272
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    hayo mambo ya kubadili jina yanaishia mtaani,kwenye kamati za harusi na vyama vya kina mama.ukibadili hadi kiofisho inasumbua sana
     
  7. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,392
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    i will never change my name! period! kesho keshokutwa tumedivorce, nafuta tena majina ya mume wa zamani, naweka ya mume mpya YM! GOD FORBID!
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,220
    Likes Received: 1,627
    Trophy Points: 280
    Hahhaha! Nimeona mdada anaitwa say Mary Lyimo Massawe!
    Kazi kweli! Kwani kubadili jina ni muhimu? For what reason? Mi nataka kuandika Mama Nyambilee
     
  9. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,250
    Likes Received: 1,092
    Trophy Points: 280
    duh wengine mshapanga divorce.!! Haya thatha..
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,022
    Likes Received: 5,192
    Trophy Points: 280
    ubadili jina usibadili wewe ni mkewe tu.....

    Wengine hatujabadili huko maofisini, ingawa kote wanajua kuwa ni mrs fulani.....

    Ila kujibu swali lako unapaswa kuitwa Mary Katundu Mtambukwa.... Jina la ukoo wako liwe katikati, ukijiita mary richard mtambukwa, richard ni baba yako? Hapana.

    Kiusahihi ni mary katundu mtambukwa
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,022
    Likes Received: 5,192
    Trophy Points: 280
    hakuna umuhimu, ni kukompliketi maisha tu.....ubadili usibadili haibadilishi kuwa nyie ni mke na mume...
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Kijino ndoa yako changa nini? Je ukiachwa utabadirisha tena?? Hitwa jina lako hilo hilo.
     
  13. asrams

    asrams JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 3,479
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Kubadili jina haijalishi, imagine jina lenyewe kilivyo "mrs. Mkumbukwa"

    Baki na jina ulopewa na wazazi wako.

    Sent from my NOKIA 3310 using Tapatalk HD
     
  14. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,527
    Likes Received: 2,614
    Trophy Points: 280
    Naona huko mbeleni tutaulizana mtoto wa kwanza ni mali ya nani

    Waswahili husema ukitaka kumla bata usimchunguze sana,na kadri haya mambo ya ndoa yanavyojadiliwa ndivyo pia ugumu wa ndoa unavyoongezeka,hizi ndoa hipo siku hazitamake tena make watu wanaanza kuhoji na kutaka kujua kila kitu

    Nakumbuka mke wa Dr.Leakey aliitwa Mary Leakey pia ...kuna tatizo??
     
  15. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mi sibadili jina na wala sion umuhim wake, iyo ilikuwa zaman sana, jina la mume wangu nitaitwa kanisan
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 46,456
    Likes Received: 1,226
    Trophy Points: 280
    hakuna usumbufu wowote, sheria za uraia "uhamiaji" zinatambua hili pia. Kitu cha muhimu vyeti vyako ulivyovipata baada ya kuhitimu masomo usivibadili majina, document kama passport inaweza ikawa na surname ya baba yako au mumeo inategemea unapenda kutumia ipi, lakini ukitumia ya mumeo utahitajika kuamnatanisha cheti cha ndoa ambacho ndio pekee kinachoweza kutabanaisha uhalali wa majina yako kubadilika.
     
  17. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,689
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa yote ya nini? kutembea na cheti cha ndoa.
     
  18. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Nice to meet you Mary
     
  19. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    Kwa nini unawaza divorce wakati umekubali kuolewa na unayempenda na yeye anakupenda..unless kama umelazimishia kama wadada wengi wanavyofanya siku hizi.. Stop being negative...
     
  20. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    why thinking kuachana..mnajua maana ya ndoa kweli..
     
Loading...