Kurudi nyumbani na kujipanga upya

Kurudi nyumbani na kujipanga upya

Nyumbani ni yupo mama na mdogo wangu tu.mzee alishatangulia mbele za haki.
Kiukweli bond ya mke na familia yangu si nzuri sana
Ila mpaka nimewaza hivyo nimeumia sana maji naona yapo shingoni.
Ila asante kwa ushauri wako mkuu
Kama mahusiano ya mkeo na familia yako si mazuri usirudi mkuu. Huko utaenda mtesa binti wa watu pamoja na watoto zako

Zingatia ushauri wa kutafuta nyumba ya gharama ya chini kidogo itakayoendana na kipato chako cha sasa........ Usiende mkondesha binti wa watu huko kwenu.
 
Habari wana JF.

Mie ni kijana nimeona na nina watoto wawili. Kimaisha sipo vibaya sana nashukuru Mungu. Changamoto kubwa inayonipa hardtime ni Kodi ninazolipa kwa ujumla kuanzia kwenye biashara mpaka nyumba ya kupanga ninayoishi,najiona nimekua na mzigo mkubwa wa kulipa kodi mpaka nashindwa fanya moves nyingine.

Nimewaza kitu ambacho sijui nitafikiriwa vipi na wanaonizunguka ila kwa upande wangu naona itakua ni ahueni!!

Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia.

Naombeni ushauri wenu kama ninalowaza ni sahihi au si sahihi!!

"Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia"

MAAMUZI SAHII. MUHIMU JIPE MUDA WA KUISHI HAPO KWA WAZAZI ISIZIDI 2YRS. NI KIPINDI KIZURI KUIPIMA BIASHARA YK KM LENGO LAKO LITATIMIA.
 

"Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia"

MAAMUZI SAHII. MUHIMU JIPE MUDA WA KUISHI HAPO KWA WAZAZI ISIZIDI 2YRS. NI KIPINDI KIZURI KUIPIMA BIASHARA YK KM LENGO LAKO LITATIMIA.
Asante mkuu
 
Habari wana JF.

Mie ni kijana nimeona na nina watoto wawili. Kimaisha sipo vibaya sana nashukuru Mungu. Changamoto kubwa inayonipa hardtime ni Kodi ninazolipa kwa ujumla kuanzia kwenye biashara mpaka nyumba ya kupanga ninayoishi,najiona nimekua na mzigo mkubwa wa kulipa kodi mpaka nashindwa fanya moves nyingine.

Nimewaza kitu ambacho sijui nitafikiriwa vipi na wanaonizunguka ila kwa upande wangu naona itakua ni ahueni!!

Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia.

Naombeni ushauri wenu kama ninalowaza ni sahihi au si sahihi!!
Gentleman,
hongera kwa tathimini makini yenye maono na malengo ya mbali sana kwa siku zijazo, ambayo ni very positive kwa mustakabali na ustawi mwema wa familia yako.

Nyumbani ni nyumbani my friends, ladies and gentlemen,

fedheha za nyumbani hazina karaa ukilinganisha na za kwenye nyumba ya kupanga. Fedheha za nyumbani ni nzuri sana ukizigeuza positively na kua fursa ya kukufanya ufanye bidii zaidi katika kutafuta ili hatimae ujenge na kuhamia kwako kwenye amani na utulivu zaidi, lakini pia ukiwa na uhakika hakuna wa kukufukuza kwenu hata muwe mmebanana vipi.

Naunga mkono uamuzi wako wa maana sana, wa kujiformat upya na hatimae kujipanga vizuri na kujizatiti kuyafikia malengo yako walau ukiwa mahali salama 🐒
 
unaweza ukahis una retreat unarud base ku regroup ila mpambano uendelee ukajikuta kumbe ume surrender kwa base ya adui ukajikuta umekua mfungwa wa vita na kitu kibaya kuhusu war prisoner hawanaga parole, mimi ushaur endelea tu kupambana usiwaze kurudi base
 
Habari wana JF.

Mie ni kijana nimeona na nina watoto wawili. Kimaisha sipo vibaya sana nashukuru Mungu. Changamoto kubwa inayonipa hardtime ni Kodi ninazolipa kwa ujumla kuanzia kwenye biashara mpaka nyumba ya kupanga ninayoishi,najiona nimekua na mzigo mkubwa wa kulipa kodi mpaka nashindwa fanya moves nyingine.

Nimewaza kitu ambacho sijui nitafikiriwa vipi na wanaonizunguka ila kwa upande wangu naona itakua ni ahueni!!

Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia.

Naombeni ushauri wenu kama ninalowaza ni sahihi au si sahihi!!
Usirudi nyumbani,fanya hivi:
1.Kama umepanga nyumba ya bei kubwa,hama na utafute nyumba ya kuishi ya bei ndogo.
2.Kodi ya biashara hiyo endelea kulipa na ujipange viziri kwenye biashara yako
3.Anza mpango wa kuweka akiba kwa ajili ta kujenga nyumba na uanze na kununua kiwanja
4.Bana sana matumizi yako ili upate fedha za kujenga na uamze kujenga polepole
 
Habari wana JF.

Mie ni kijana nimeona na nina watoto wawili. Kimaisha sipo vibaya sana nashukuru Mungu. Changamoto kubwa inayonipa hardtime ni Kodi ninazolipa kwa ujumla kuanzia kwenye biashara mpaka nyumba ya kupanga ninayoishi,najiona nimekua na mzigo mkubwa wa kulipa kodi mpaka nashindwa fanya moves nyingine.

Nimewaza kitu ambacho sijui nitafikiriwa vipi na wanaonizunguka ila kwa upande wangu naona itakua ni ahueni!!

Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia.

Naombeni ushauri wenu kama ninalowaza ni sahihi au si sahihi!!
Nikitaka kukushauri kupunguza gharama za matumizi lazima nianzie kwenye pango lakini kwa idadi ya watoto uliokuwa nao ni ngumu kuishi nao kwenye chumba kimoja.

Kama kuna sehemu nyingine inayotumia pesa nyingi kwenye matumizi jaribu kupunguza.

Na ziada yenye umuhimu zaidi, mkuu hawa viumbe(wanawake) kuwaweka nyumba moja ni mtihani sana hatakama ingekuwa kuna maelewano mazuri baina yao.

Hakikisha umejiandaa kuzimudu changamoto zote zitakazojitokeza kwa kusababishwa na wao na pia usikae muda mrefu.

Utapokuwa umerudi kwenu hakikisha hauonyeshi ukaribu sana kwa mkeo machoni mwa mama yako na usionyesheshe ukaribu sana kwa mama yako machoni mwa mkeo.

Ukiwa hapo uhuru wa mkeo utapungua kwa kiasi kikubwa kwahiyo jitahidi kuandaa mazingira mazuri ya kumfanya ajiamini ikiwemo kwenda nae matembezi unapopata nafasi.

Mama, mama, mama,
Bila shaka zawadi kwa mama ulikuwa ukipeleka ila kwa kipindi chote utakachokuwa hapo usijisahau na kwa kuweka mazingira mazuri zaidi siku nyingine mkabidhi mkeo zawadi ya mama mkiwa chumbani akampatie.

Nawasilisha.
 
Inategemea ni biashara ya aina gani....kuna bwashee lilimkuta jambo kama hili...yeye alikuwa na biashara ya duka....hivyo badala ya kupanga nyumba mbili,,,,akahamishia familia dukani...yaani duka mbele wao wanaishi nyuma...akaongeza genge...mkewe nae akafanya mipango ya maandazi chapati kuuza mkaa...kukaanga samaki...yaani walikuwa bize mpaka usiku mkubwa then kila jumapili kuna mipango ya mtori halafu na yale mambo yetu yale ya kula vyombo ni kama kawaida,,,,,ndani ya mwaka tayari anachumba cha giza kando ya mji na tiyari wameweka duka genge lingine kule ndiko wataenda kuishi...yaani wanauza mpaka barafu ice cream karanga mitumba yaani vitu mixer mpaka petrol kwa boda boda.
CHUKUA KAMA UTAONA INAFAA
 
Sio rahis wengi kukuelewa humu. Chukua hatua unayoona kwako ima manufaa. Finances is a game about gains amd losses, ukiona maamuz yako yana egamia kwenye gains zaid na una uhakika na hilo hubahatishi, then fu*ck all other choices and GO for that option. Why funding the fancy life style while all it brings is your financial ruins???

Make sure una plan kamilk, utakaa home kwa muda gani? Na kwa muda huo unataka u achieve nini? Na hakikisha unayafanya hayo kweli, maana hatar ya kutofanya ni kuwa unaweza relax kwakua gharama za maisha zitapungua, hapo utakua huja solve jambo.

Kuna ile concept ya kusema "dont cut expenses ,increase income" but hii ni circumstancial. It does not apply just all the time or just under any circumstance.

Nikutakie kila la kheri.
Mambo sio rahis kama unavyoweza shauriwa. Jua unataka nini.

All the best
 
Kwanini tunapenda kuomba omba maushauri kwenye mambo yetu binafsi yanayotuhusu sisi na wapendwa wetu.....

Kwanini unashindwa kujiongoza mwenyewe mpaka ungoje maoni na mitazamo ya watu wengine kwenye maisha yako binafsi.......

Maoni ya watu na mitazamo yao haviwezi kuwiana na uhalisia unaojionea......

Wewe kaa na mkeo mtafakari hali zenu kwa wakati ili mfanye maamuzi sahihi na sio kuwashirikisha watu ambao kwa asilimia zaidi tisini hawakuji na hamjuani......

Yaani unaacha kujadiliana na mkeo anayekujua na kuyaona mnayoyapitia mkapata majibu unataka ushauri huku.....

Haya mtu anakuambia usirudi nyumbani na wewe uwezo wa kulipa kodi huna unataka ufanyaje......

Wewe na mkeo ndio mnaojua hali mnayopitia kwa uhalisia wake...na sio watu wa mitandaoni.....

Kuna nyakati kwenye maisha kuna maamuzi unafanya si kwa kupenda bali kutokana na situation husika na huwa situation hizo hazidumu.....
 
Habari wana JF.

Mie ni kijana nimeona na nina watoto wawili. Kimaisha sipo vibaya sana nashukuru Mungu. Changamoto kubwa inayonipa hardtime ni Kodi ninazolipa kwa ujumla kuanzia kwenye biashara mpaka nyumba ya kupanga ninayoishi,najiona nimekua na mzigo mkubwa wa kulipa kodi mpaka nashindwa fanya moves nyingine.

Nimewaza kitu ambacho sijui nitafikiriwa vipi na wanaonizunguka ila kwa upande wangu naona itakua ni ahueni!!

Nimewaza kuhama nilipopanga na nirudi nyumbani kwetu,kupunguza kodi moja na kuongeza nguvu kwenye biashara ili ni make at least na mie nijenge mji wangu,maana umri wazidi kimbia.

Naombeni ushauri wenu kama ninalowaza ni sahihi au si sahihi!!
Kama nafasi ipo na mkeo atakua na amani itakua jambo jema.
Usifikirie watu watakuonaje,
 
taekwondo , Mkeo anasemaje kuhusu swala la kumpeleka yeye na wanawe kukaa kwa mama mkwe?

Maana unaweza kufikiri unapunguza tatizo, ila ukaishia kuvurugwa na migogoro ya kifamilia hapo nyumbani ikakuyumbisha mpaka ukashindwa kufanya biashara vizuri na tatizo lako la kiuchumi likaongezeka baada ya kupungua.
 
Back
Top Bottom