Kuosha Vyombo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuosha Vyombo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, May 26, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,076
    Likes Received: 5,228
    Trophy Points: 280
    Sijui kama ni swali la kizushi au uchokozi: Wote mlikuwa na njaa, mkaenda jikoni na mkapika kwa kushirikiana vilivyo na mkakipenda chakula. Mkakaa chini mkala kwa furaha zote na kuteremshia na mvinyo kidogo. Baadaye mmoja ndiye anatoka na kuanza kuosha vyombo. Hii kweli ni sahihi? Ni lazima wakati wote mshirikiane na kuosha vyombo kama mlivyoshirikiana kupika na kula? Ni swali tu.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,616
    Likes Received: 21,241
    Trophy Points: 280
    sioshi vyombo
    wala kufua
    na kamani mfumo dume na uwe tu........

    kupika nikijisikia.......

    as for her
    i pay for a housegirl salary also....
    thats fair enough
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 28,118
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Yawezekana kukawa na zamu ya kuosha vyombo!Mzee kumbe na huku upo!Nilidhani we ni politics tu!Big up mavitu yako ya kule nima nataraji na huku utatupatia ya kihukuhuku!
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 70,438
    Likes Received: 28,271
    Trophy Points: 280
    Najiuliza kama kuna fumbo hapo au la. Manake Mwanakijiji naye saa ingine bana.....unaweza ukadhani amemaanisha kama inavyosomeka kumbe mwenzio anaongelea jambo jingine kabisa.
     
  5. Nemo

    Nemo JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 616
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 80
    The Boss:
    All I can say is.................................Mhmm"Inneresting"

    Mzee Mwanakijiji:
    The rule of thumb is, the cook is not the dishwasher and vice versa. Since mmepika wote, i think its only fair that msaidiane hata kuosha vyombo, unless ofcourse one of you doesnt mind to them, then he/she can wash 'em !!!? Mind you Im taking this to mean real dishes, as in cookware!
    Otherwise
    If this was meant to be connotative, i think its nice to do the washing together, especially if you want to score some brownie points with the missus, maana it does heighten and add to the "cooking/eating " intimacy just shared but again its not always must.
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 28,118
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Hili nalo neno!!!!
     
  7. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,348
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Haoshi mtu vyombo bana unless muwe ndani ya ndoa changa.Hivi Bishanga kweli na umri huu kukura kakara mara nidondoshe misahani,mara ukoko unimwagikie,lol kwa lipi hasa,najipendekeza kwa nani,ili iweje?
     
  8. S

    SACoNa Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona hata kupika huwa ni wachache tu? Sina hakika kama wote mnaweza kuingia jikoni kupika chakula kwenye kasufuria kamoja.
     
  9. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 601
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    nyani ngabu shtuka hili ni fumbo bana...mwanakijiji anaona kuna umuhimu kushirikiana kuviosha vyombo baada ya kula, tunaokula kwenye vyombo disposable hakioshwi kitu,ukimaliza kula una discard tu
     
  10. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    well said bishanga,na wala si kwa ndoa changa tu,
    kumbuka mtoto umleavyo, ndivyo akuavyo,
    hawa dada zetu wa kibongo si wa kuwafanyia hayo yote,
    utajuta kuzaliwa!!!!!!!

    kiukweli sioshi vyombo hata kwa dawa, vimba hata upasuke!!!!!
    Kwani ndo kusema nini hiyo, kwamba ndo kuonyesha upendo uliotukuka!!!!!
    Siendekezi western culture kwangu, hata kidogo!
    Kupika utapika, na vyombo utaosha!kwisha!!!!
    Huo uzungu, pelekeni huko huko!!!!!!!!!!!
     
  11. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Otherwise, kama mzee mwanakijiji,
    anamaanisha ule uoshaji vyombo katika mtazamo mwingine basi
    hapo sina la kuchangia!!!!!!
     
  12. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    This should be treated depending on the agreement of the couple.... remember, there is no universal rule here....
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,076
    Likes Received: 5,228
    Trophy Points: 280
    We Nyani,, sasa kuna fumbo gani hapa?
     
  14. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 601
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mnaelewa vyombo anavyozungumzia mwanakijiji hapa......ametumia tafsida kufikisha huu ujumbe
     
  15. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,919
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Ni vizuri wote kwenda kusaidiana kuosha hili vyombo vyote vilivyotumika viwe visafi kikamilifu na mkapumzika vizuri.


    Sema mzee mwanakijiji kuna kundi lingine ambalo haliendi kusaidia kuosha viombo wao kazi yao kufuta vyombo tu wanaona poa imetoka hio.
     
  16. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,618
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    1. Wote mlikuwa na njaa.
    2. Mkashirikiana wote kupika.
    3. Mkainjoi chakula wote.

    Kwa sababu process zote muhimu za maandalizi milikuwa wote, so inabidi muhitimishe kwa kuosha wote hivyo vyombo.
     
  17. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kwani lazima kuviosha? mtanunua disposables next tym
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,551
    Likes Received: 14,953
    Trophy Points: 280
    ni kweli hili ni fumbo ,
    back to mwana kijiji:
    unataka na sisi tuanze kubeba mimba?
     
  19. D

    Dina JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,779
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    The name says everything....
     
  20. D

    Dina JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,779
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na mavyombo ya ndugu zako pia nioshe...(joking Bacha). But you really don't need to paint it that way khaaa...'kupika utapika, na vyombo utaosha! kwisha!!!....hii ndio jinsi unavyomfikishia ujumbe? That's too harsh men....
     
Loading...