Kununua vitu mtandaoni is safe?


Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Habari wakubwa.
Hivi kununua vitu online kama eBay au Amazon market ambamo kuna sehemu najaza info zangu za bank, ni safe kweli ktk pesa zangu za bank? Sometimes nahisi kama wajomba wanaweza kua wananikombea pesa zaidi na ata pa kushitaki nikakosa kwa hapa home Tz.
Pia vipi taratibu, na gharama za kupata mzigo wangu (Vitu vidogo dogo kama smartphone, computer au tabs) hakuwezi kua na uchakachuzi kwa mawakala wao hapa Tz, nikajikuta nalipa bei kubwa zaidi kukikomboa ni heri ata ningenunua hapahapa Bongo?
Thanks
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
Habari wakubwa.
Hivi kununua vitu online kama eBay au Amazon market ambamo kuna sehemu najaza info zangu za bank, ni safe kweli ktk pesa zangu za bank? Sometimes nahisi kama wajomba wanaweza kua wananikombea pesa zaidi na ata pa kushitaki nikakosa kwa hapa home Tz.
Pia vipi taratibu, na gharama za kupata mzigo wangu (Vitu vidogo dogo kama smartphone, computer au tabs) hakuwezi kua na uchakachuzi kwa mawakala wao hapa Tz, nikajikuta nalipa bei kubwa zaidi kukikomboa ni heri ata ningenunua hapahapa Bongo?
Thanks
me nimewahi kununua bidhaa kama laptops,flash disks,memory cards etc huko ebay,amazon na kwingineko na nilipata bila matatizo yoyote.but usinunue direct kutoka kwa sela pitia mtu wa kati atakayekuhakikishia usalama wa pesa zako.me nina account paypal i.e www.paypal.com ambao wananilink na maduka mbalimbali duniani.wako veri strikti kwani lengo lao ni kuhakiki kuwa ww ndiwe mwenye details ulizotoa ili mzigo ufike kunakotakiwa.wanakupa siku saba baada ya kupokea mzigo ucheki kama uko powa kama haujaukubali wanasimamia procedures za kurudishiana but unagharamia gharama za kurudisha.
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Kidoogo nimekupata kaka chicco, kwahiyo unanishauri nianze vipi au nifate procedures zipi? maana hapo uliposema mtu wa kati sijakusoma mkuu.
 
Last edited by a moderator:
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
ingia www.paypal.com utafuata procedures za kujiandikisha na kuwa na account.mahitaji muhimu:visa card-me ninayo account crdb bank na iwe yako coz watahakiki na jamaa wa visa card kuthibitisha kama ni yako,sanduku la barua/address lenye jina exactly na lile lililoko kwenye hiyo visa card, etc ni kwamba wana masharti magumu lakini hiyo inatokana na mambo ya pesa coz at the end of the day kama ukipoteza pesa wanawajibika kukurudishia.so ni lazima wahakiki kuwa wote ni real muuzaji na mnunuzi.
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Okay nimekupata bro chicco. Kwahiyo nikitaka kununua kitu, natumia eBay, ila kulipa ndio natumia paypal au sio?
 
Last edited by a moderator:
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
pia wasiwasi wangu mwingine ni kubadilishiwa bidhaa. Kwamfano: nimenunua original iPhone wao wakanitumia ya "kichina". Au inaweza kuja original hadi hapa tz ndio ikachakachuliwa.
Safety ya bidhaa niliyo nunua ikoje?
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
ndio unanunua ebay lakini unalipa kupitia paypal.usalama ni mkubwa coz unanunua bidhaa ambayo unaiona online.ukishachagua na kulipia na malipo yakakamilika automatikali unapata code ambayo unaweza kuitumia kutraki hiyo bidhaa hadi inafika tz.taratibu za kastomz za tz ndo huwa wanachukua muda but inaweza kuchukua hadi siku 5 kuipata.posta wanaifungua mbele yako kuithibitisha na kama nilivyokwambia una hadi siku saba kuwajibu kuwa ulichopata ndicho ulichonunua.jibu ni muhimu coz usipojibu paypal wanablock account yako.
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
i got yu. nadhani ili swali la mwisho: kwa mfano nikinunua leo, inachukua muda wa siku ngapi kuipata bidhaa yangu? na mbona eBay bidhaa nyingi naona "this item doesn't shipped to Tz"?
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
i got yu. nadhani ili swali la mwisho: kwa mfano nikinunua leo, inachukua muda wa siku ngapi kuipata bidhaa yangu? na mbona eBay bidhaa nyingi naona "this item doesn't shipped to Tz"?
ikizidi siku 7 si unajua tena wabongo hawakupigii simu wanakutumia note kwenye sanduku lako so ni ww kupita kucheki.but within 2 days mzigo unakuwa umefika tz.uksachi vizuri ebay zipo wanasafirisha worldwide.we unatafuta nini?unaweza kutaja hapa na spesifikesheni zake?
 
deogan

deogan

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
407
Likes
3
Points
35
deogan

deogan

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2011
407 3 35
ikizidi siku 7 si unajua tena wabongo hawakupigii simu wanakutumia note kwenye sanduku lako so ni ww kupita kucheki.but within 2 days mzigo unakuwa umefika tz.uksachi vizuri ebay zipo wanasafirisha worldwide.we unatafuta nini?unaweza kutaja hapa na spesifikesheni zake?
Mimi ningependa kununua simu nje ila wasiwasi wangu ni customs hapa tz,charges zao zinakuwaje i already have paypal n crdb acc
 
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
1,871
Likes
716
Points
280
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
1,871 716 280
Habari wakubwa.
Hivi kununua vitu online kama eBay au Amazon market ambamo kuna sehemu najaza info zangu za bank, ni safe kweli ktk pesa zangu za bank? Sometimes nahisi kama wajomba wanaweza kua wananikombea pesa zaidi na ata pa kushitaki nikakosa kwa hapa home Tz.
Pia vipi taratibu, na gharama za kupata mzigo wangu (Vitu vidogo dogo kama smartphone, computer au tabs) hakuwezi kua na uchakachuzi kwa mawakala wao hapa Tz, nikajikuta nalipa bei kubwa zaidi kukikomboa ni heri ata ningenunua hapahapa Bongo?
Thanks

Utaibiwa pesa zako bure!! Unaweza ukaletewa vitu tofauti na ulovyoagiza, Jamaa aliagiza viatu vya $2000 akaletewa zote za mguu mmoja. Uzuri ni kuwa na agent sehem husika eg, China, Singapore, Dubai etc,, wasiliana na mm baada ya mwaka mpya!!
 
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,890
Likes
462
Points
180
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,890 462 180
so far nimeshanunua vitu kibao kwa MasterCard hana sha vinakuja kwa wakati na ni bidhaa yenyewe! MasterCard ni rahisi kidogo kuliko PayPal you just need a MasterCard activated card ya CRDB ama ya bank yeyote na unaanza ku nunua
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Aaaahh kaka GOOGLE ni noma kumbe. But me nataka ninunue single item tu. Kama vile smartphone, maana mbele naziona nyingi. Ila wasiwasi wanaweza niwekea mali fake
 
Last edited by a moderator:
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Kaka chicco nimeku inbox
 
Last edited by a moderator:
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,732
Likes
770
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,732 770 280
Mkuu eliphaz sijakuelewa kidogo hapo... swala kuu ni kwamba, anaeuza akiamua kuniuzia bidhaa fake mm nitajuaje? Hadi ikifika huku ndo nika realize kwamba mzigo ni fake si tayar balaa ilo?
 
Last edited by a moderator:
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
Utaibiwa pesa zako bure!! Unaweza ukaletewa vitu tofauti na ulovyoagiza, Jamaa aliagiza viatu vya $2000 akaletewa zote za mguu mmoja. Uzuri ni kuwa na agent sehem husika eg, China, Singapore, Dubai etc,, wasiliana na mm baada ya mwaka mpya!!
hizi ni promo@kutafutamkate.co.jf mkuu soma vizuri maelezo ya terms and conditions za paypal utajua jamaa wapo serious na kazi yao..
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,004
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,004 280
so far nimeshanunua vitu kibao kwa MasterCard hana sha vinakuja kwa wakati na ni bidhaa yenyewe! MasterCard ni rahisi kidogo kuliko PayPal you just need a MasterCard activated card ya CRDB ama ya bank yeyote na unaanza ku nunua
hata hao paypal wanatumia mastercard ila wanakuwa ni mamiddleman bana..
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Paypal wako poa! Mi hununua vitu vingi kupitia wao, ni safe sana.....kuna option ya kurudishiwa fedha zako pindi hujaridhishwa na bidhaa uliyonunua.
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
Mimi ningependa kununua simu nje ila wasiwasi wangu ni customs hapa tz,charges zao zinakuwaje i already have paypal n crdb acc
to be honest sijui charges zao kwa sasa.ingawa sio kubwa sana kiasi cha kuogopesha.
 
eliasy

eliasy

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2012
Messages
464
Likes
16
Points
35
eliasy

eliasy

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2012
464 16 35
sasa kwa mfano broo, mm ninayo visa card na master card, ninapo activate hyo visa card ni vigezo vip wanatumia kuchuku hela ktk a/c yangu kwa kiasi amabacho tumekubalana ktk bidhaa wakati mimi ndo mwenye a/c na namba za siri ninazo mm? hawawezi kuzidisha kiwango cha pesa na nitajuaje kama wameshachukua try ktk a/c?
 

Forum statistics

Threads 1,237,938
Members 475,774
Posts 29,307,249