Kuna wabunge 'wanavaa kombati bungeni' - wapime wenyewe

Kuna wabunge 'wanavaa kombati bungeni' - wapime wenyewe

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Posts
5,874
Reaction score
4,094
Ndugu wana JF, leo jioni kabla Naibu Spika Job Ndungai hajahairisha shughuli za bunge hadi kesho asubuhi amesema wabunge kadhaa wamemwandikia vikaratasi wakimwuliza kuhusu vazi la wabunge wanapokuwa bungeni na akasema kuna wengine wanavaa kombati. Aliwasomea kanuni fulani kuhusu vazi linalovaliwa bungeni na akawaomba wabunge wote wasome hiyo kanuni na wapime wenyewe na wasisubiri kutolewa nje.

Maswali:
1. Wabunge hao wanaovaa kombati bungeni ni za jeshi gani?
2. Kama wanavaa kombati, ni leo tu wamezivaa au ni leo tu kuvaa kwao kumekiuka kanuni za bunge?
3. Huku siyo kwenda mbali na pengine nia yake si njema?
 
I am trying to imagine kama baadhi ya wabunge wa CCM wataamua kuingia bungeni na mashati ya kijani na suruali nyeusi. I mean sare ya CCM! Sijui wataonekanaje? Naamini kitakuwa ni kituko. Similarly, nadhani si vibaya kwa CHADEMA nao kuamua kuvaa mavazi ambayo hayana identity ya vyama vyao japo bungeni wanawakilisha vyama vyao.
 
I am trying to imagine kama baadhi ya wabunge wa CCM wataamua kuingia bungeni na mashati ya kijani na suruali nyeusi. I mean sare ya CCM! Sijui wataonekanaje? Naamini kitakuwa ni kituko. Similarly, nadhani si vibaya kwa CHADEMA nao kuamua kuvaa mavazi ambayo hayana identity ya vyama vyao japo bungeni wanawakilisha vyama vyao.

Nitajie ni mbunge gani wa chadema aliyewa kuvaa kombati ya chama bungeni.... najitoa leo humu ndani.
 
Mavazi haya kufanyi uwe na busara,kuna wanaova kanzu kama Nkamia na Rage kichwani hamna kitu hewa kabisa na hajui hata wanachoongeaga.
 
I am trying to imagine kama baadhi ya wabunge wa CCM wataamua kuingia bungeni na mashati ya kijani na suruali nyeusi. I mean sare ya CCM! Sijui wataonekanaje? Naamini kitakuwa ni kituko. Similarly, nadhani si vibaya kwa CHADEMA nao kuamua kuvaa mavazi ambayo hayana identity ya vyama vyao japo bungeni wanawakilisha vyama vyao.

Mkuu unlifahamu vazi la chama cha chadema, namaanisha rangi za bendera ya chadema.?
 
Hao wabunge waliomuandikia vijikaratasi walishindwa nini kusimama hapo bungeni hadharani kutoa dukuduku lao mpaka waandike vinote huko uchochoroni, mbona wakisimama kutukana hawaoni shida wala kujificha?
 
Na hao wanaojifunga vitambaa vya kijani shingoni ?
Kombat la jeshi gani ? Ile kaki bana kama kaunda suti tuu...

I am trying to imagine kama baadhi ya wabunge wa CCM wataamua kuingia bungeni na mashati ya kijani na suruali nyeusi. I mean sare ya CCM! Sijui wataonekanaje? Naamini kitakuwa ni kituko. Similarly, nadhani si vibaya kwa CHADEMA nao kuamua kuvaa mavazi ambayo hayana identity ya vyama vyao japo bungeni wanawakilisha vyama vyao.
 
Vazi la combat ni la kiuanamapinduzi na sio la chama . Magamba hamna hata kumbukumbu. Mfano 1-samora 2-Castro na mwalimu Jk hawa wote walikuwa wanavaa gwanda.
 
Ninavyofahamu mimi,pale bungeni kuna dress code,kwa maana ya kuwa wabunge wanatakiwa kuvalia casual dress,wakati wanapoingia bungeni.

Sasa tuangalie tafsiri ya casual dress, naamini tafsiri yake ni mavazi ya heshima,yanayofanana na title,ya uheshimiwa ya wahudhuriaji,wa kwenye hilo jengo tukufu.

Ninavyofahamu mimi,tukisema vazi casual,hatuna maana ya suti,ambayo inajumuisha jacket, trouser, ambazo zinafanana rangi, na jacket hiyo ikivaliwa na shati ikiwa na tai.

Hilo siyo vazi peke yake linaloweza kuqualify,kuitwa casual dress,bali hata mtu mwanaume akivalia jacket yake,inayofanana na kombati,akivalia na suruali yake,insurances kwa rangi,naamini,hiyo nayo ni casual dress. Kwa kuwa vazi hilo,sidhani kama lina tofauti yoyote na yale mavazi,yuliyozoea kuyaita safari suit au Kaunda suit,ambayo siku zote yamekuwa yakiruhusiwa kuvaliwa bungeni.

Unless,hizo kombati,zitatakiwa zipigwe ban,kuingia bungeni,kwa sababu tu hayo magwanda yanavaliwa na makamanda wa CDM!!
 
Akili mufirisi ujadili mambo madogo madogo; huwezi tegemea jambo kubwa kutoka kwenye akili inayowaza urefu wa pua.
 
Ccm na wao waingie na magamba yao wivu wa nini???????
 
Ishu ya mavazi ya vyama inaboa sana, inatuvurugia umoja wa kitaifa. Kuna watu wanaviherehere wakisikia kuna shughuli ya kiserikali hasa za viongozi wa kitaifa wao wanakimbilia kuvaa tshirt za chagua CCM. Hivi jamani hatuwezi kutenganisha shughuli za vyama na za kiserikali?
 
Ndugu wana JF, leo jioni kabla Naibu Spika Job Ndungai hajahairisha shughuli za bunge hadi kesho asubuhi amesema wabunge kadhaa wamemwandikia vikaratasi wakimwuliza kuhusu vazi la wabunge wanapokuwa bungeni na akasema kuna wengine wanavaa kombati. Aliwasomea kanuni fulani kuhusu vazi linalovaliwa bungeni na akawaomba wabunge wote wasome hiyo kanuni na wapime wenyewe na wasisubiri kutolewa nje.

Maswali:
1. Wabunge hao wanaovaa kombati bungeni ni za jeshi gani?
2. Kama wanavaa kombati, ni leo tu wamezivaa au ni leo tu kuvaa kwao kumekiuka kanuni za bunge?
3. Huku siyo kwenda mbali na pengine nia yake si njema?

Hii mayo ni thread kwa great thinker....basi wasivae Bagharashia wala hijab
 
Back
Top Bottom