Kuna tatizo kubwa sana IKULU

Kuna tatizo kubwa sana IKULU

Kwahiyo unataka kutuaminisha sisi great thinkers kuwa maandamano ndo chanzo cha maendeleo kwenye hizo nchi?
Please refrain your words, you ain't one of those great thinkers, not even close to it. If you really were, you hadn't asked that dumb question.

Maandamano ni njia pekee ya mwisho inayotumiwa na wanainchi kama msisitizo dhidi ya serikali kiburi katika kudai haki yao kwenye jambo flani.

Maandamano dhidi ya serikali ni hali ya kuikumbusha serikali iliyolala au kujisahau kwamba ipo pale kwa ajiri ya wanaichi na inatakiwa iendeshe nchi kwa matakwa ya wanainchi kisheria na sio kujiamria tu.

Taifa lenye watu waoga wakiongozwa na serikali dharimu siku zote hilo ni taifa dhaifu..... hili serikali iwe na utendaji mzuri inahitaji kukoselewa na wakuikosoa ni hao hao wanainchi, na endapo kama isipotilia maanani mawazo ya wanainchi.... baasi wanainchi hawana budi kuandamana ikiwa ni ishara ya kuilazimisha serikali ifanyie kazi mawazo ya wananchi.

Kwa hiyo hapo unaweza kuona kuandamana kuna faida yake katika kuchochea maendeleo.

Wanainchi wa Brazil hata bei ya mikate ikipanda kwa sababu tu ya serikali kupandisha kodi bila ulazima wa hali ya juu wanaandamana.

Wanainchi wa Afrika Kusini gharama za bima ya afya zikipanda hata kwa 1% ni maandamano makubwa hata kama ni kwa mashirika binafsi.

Kenya wana katiba mpya na bora iliyowapa tume huru ya taifa ya uchaguzi kwa sababu ya maandamano.

Katika nchi ambayo ina democratic governing body maandamano ni haki ya kikatiba, kusingekuwepo na haja ya kuongelea maandamano endapo kama tungekuwa na dictatorship government.

Bila shaka kwa maelezo haya nimeeleweka.
 
Wizara zitahama lakin ikulu kuhamia Dodoma *HAIWEZEKANI*
Changamoto kubwa nayoiona ni suala la ulinz na usalama,Landlocked countries znataman sana uwepo wa bahari ktk nchi zao, lkn sisi tunataka tupuuze hilo.Dodoma itabaki ikulu ndogo tu lkn main campus ni magogoni

Kwani hujamsikia rais akisema atahama na atauza majengo ya serikali??

Usijali mkuu nchi tumempata yule tuliyemtaka.
Serikali itahamia Dodoma na hiyo sijui ikulu nayo tutaiuza.

Nchi kwa sasa INA mtaalamu wa MAUZO hasa majengo ya serikali kwa hiyo usiwe na was I wasi
 
naona tunarudi nyuma kwa kasi ya ajabu! hatuoni mikakati ya kujenga uchumi ulioimara ikiwemo mikakati ya viwanda nk
kwa sasa nchi haieleweki wakuu
 
Kwa jinsi katiba inavosiginywa mpk dk hii waziri husika alitakiwa awe ameshajiuzulu.

Alaf wapi busara za kina mzee Mwinyi, Mzee Mkapa etc? Kuweza mpa ushauri huyu bwana anapotupeleka siko!
 
Wewe tangu umezaliwa hadi leo una miaka 29-33 wazazi wako hawajaona matunda yoyote kutoka kwako...ije iwe Magufuli kuona matunda ya Serikali yake ndani ya miezi 8?...be serious bwana mdogo...

Nchi hii serikali haina msaada kwa wananchi wake.
 
Kwa jinsi katiba inavosiginywa mpk dk hii waziri husika alitakiwa awe ameshajiuzulu.

Alaf wapi busara za kina mzee Mwinyi, Mzee Mkapa etc? Kuweza mpa ushauri huyu bwana anapotupeleka siko!

Kujiuzulu ni msamiati mgumu sana nchi hii.
 
Ninachoona hapa ishu ya kuhamia dodoma imetoka ghafla. Watumishi wa serikali hasa inaowagusa ishu hii wamepatwa na mshituko. Kuna baadhi ya watumishi walikua wanaapa hawawezi kutoka Dar hata kwa tingatinga. Ukitokea uhamisho walikua wanahonga pesa ili waendelee kubaki Dar. Kutokana na kukaa Dar muda mrefu, walijiimarisha ki-biashara, sasa wanaona wakitoka Dar biashara zao zitakosa usimamizi na ishu ya kuhama ndiyo imepamba moto ndani ya siku tano baada ya tamko la rais.

Dar ndiyo hiyo wanaigawa. Dom naiona kwa mbali inachipukia, baada ya miaka mitano inakua jiji. Na miji ya jirani itakua kutokana na pressure ya kukua kwa mji wa dodoma.

Ni kweli hii ishu imekua ghafla sana kiasi kwamba watu wengi wamechanganyikiwa. Mh. Rais baada ya kutoa tamko, angetoa muda wa maandalizi angalau kuanzia mwakani baadhi ya wizara ambazo zina umuhimu wa kuwahi na ambazo zina ofisi ndogo dodoma, basi zingeanza kuhamia.

Poleni kwa mabadiriko ya ghafla. Ingawa watu wengi huogopa mabadiriko, hili limeshatokea inabidi mlipokee kama lilivyo. Polisi wanahamia jumapili, jenista mhagama anafuata, kilimo na wengine wametangaza kabla ya waziri mkuu.
 
Nikahoji nikasema kwani wizara haiwezi kufanya kazi bila kuwa karibu na Ikulu?

Haiwezekani serikali kuuza majengo ya umma sehemu muhimu kama Dar. Haiwezekan na inaonekana hata washauri wake wanaogopa kumshauri sasa hivi maana atawatumbua
Kwa hili raisi kachemka, kwa hiyo kila penye majengo ya serikali yapigwe mnada sasa
Ikitokea ikulu ikauzwa ya hapo dar kizazi cha mbeleni kitaambiwa nini kuhusu huu uamuzi,

Pia mkuu kuna maswali lukuki ambayo toka nipate taarifa hii ya kuuza majengo ya serikali jijini dar nimeshindwa kuyaelewa
Mathalani
Ingetokea haya majengo ya dodoma kipindi cha miaka 50 iliyopita yeye angefikia wapi? Kwa nini ccm iwe na majengo karobu nchi nzima lakini serikali iyauze majengo yake kila inapohama,? Hivi historia itawambia nini vijana wajao miaka 100 ijayo, ikumbukwe yeye atapita lakini tanzanianitadumu milele, miaka ya karibuni seeikali ilijenga jengo jipya na la kisasa ambalo limetumika hivi leo mbo lile la zamani halijauzwa au kubomolewa,?? Yeye amehamabkutoka geita kuja dar je kule ameuza kila kitu anachomiliki, juzi kati katoka kupumzika kwao, laiti pangeuzwa angekua wapi?? Kama nia yake ni kuongeza fedha ili tusomewe ni wakati wa kusema hapana utajiri wa mtu hupimwa kwa vitu vinvyonekana na si kwa namba za fedha anazokusanya
Ni bora angeyaacha yakafanya shughuri zingine za kuserikali, kuhamia dodomansio kigezo kwamba serikali imehama jumla na kuifanya dar kama sio sehemu ya tanzania


KWA HILI KIUKWELI MH,. RAIS UMEKWANDA NDIVO SIVYO


Au huwa hupendi kuionanserikali ikimiliki majengo? Kwa sababu miaka ta nyumankidogo zipo nyumba zilizokuwa chini ya wizara yako ulizipiga bei inasemekana hivyo kwa sababu ulizozijua wewe na serikali yako tulijua kipindi kile ulikua unaagizwa sasa je! Kipindi hiki nacho ambacho wewe ndio unaagiza inakuaje hapa

Nitasikitika sana ikulu yetu ya dar ikiuzwa na mmiliki akabadili matumizi na kuwa gesti, au kiwanda cha .........


MUNGU IBARIKI AFRIKA,
MUNGU IBARIKI RANZANIA
 
Washauri wakuu wa Mkuu wa Kaya ni mawaziri wake ambao ni waoga baraa..
 
Wizara zitahama lakin ikulu kuhamia Dodoma *HAIWEZEKANI*
Changamoto kubwa nayoiona ni suala la ulinz na usalama,Landlocked countries znataman sana uwepo wa bahari ktk nchi zao, lkn sisi tunataka tupuuze hilo.Dodoma itabaki ikulu ndogo tu lkn main campus ni magogoni

Wenye shuguli zetu tumeliona hilo..
 
Labda niulize swali dogo tu. Serikali ikitoka dar hiyo potential itatoka wapi? It will only be a useless, big shopping mall lisilo na maana.
Kama hujui bora ukapitia mawazo ya watu huenda yakakusaidi

Hujui umuhimu wa dar mpaka leo??
Dar ni mji wa kibiashara na rena hili la luhama utaongezewa hadhi na kuwa mji wa kihistoria umelitunza taifa kwa miaka zaidi ta 50, na baadae serikali ikahamia dodoma ikiwa salama salimin

Sasa hili la kuuza haya majengo likitimia itakua aibu siku tukikuta ikulu yetu imegeuka hoteli inayomilikiwa na mchina kisa ilipigwa mnada


Hapa ntakataa mpaka kufa
 
Kama hujui bora ukapitia mawazo ya watu huenda yakakusaidi

Hujui umuhimu wa dar mpaka leo??
Dar ni mji wa kibiashara na rena hili la luhama utaongezewa hadhi na kuwa mji wa kihistoria umelitunza taifa kwa miaka zaidi ta 50, na baadae serikali ikahamia dodoma ikiwa salama salimin

Sasa hili la kuuza haya majengo likitimia itakua aibu siku tukikuta ikulu yetu imegeuka hoteli inayomilikiwa na mchina kisa ilipigwa mnada


Hapa ntakataa mpaka kufa

Nonsense
 
Kuna tatizo kubwa sana Ikulu.

Ndio Ikulu nzima na watu wote wanaomzunguka rais katika shughuli za kila siku.

Ina maana hawatambui "Urais" ni taasisi kubwa na nyeti kuliko zote nchi nzima?

Ina maana hawatambui kuwa anachoongea au kutenda rais ndo sauti na matendo ya Tanzania nzima?

Inakuwaje wanamuacha rais atoe hutuba ngumu na zilizojaa utata kila siku? Hana washauri wa kumuambia anakosea?

Mfano, anasema akihamia dodoma atauza majengo yote ya serikali Dar es Salaam, kwa hii kauli unadhani anafikisha ujumbe gani kwa jamii ya watanzania na wasio watanzania wanofuatilia siasa za tanzania? Niambie serikali yeyote duniani inayouza majengo yake hasa kwa sehemu 'potential' kama dar es salaam? Na huko Dodoma atajenga au atakodi pia? Nyumba za serikali ziliuzwa, kipi kilipatikana baada ya hayo mauzo? Unahamia Dodoma kwa bajeti gani uliyoitenga? Hao watakaohamia wataenda kukaa wapi? Serikali ina majengo ya kupokea hizo Wizara? Wanajua idadi ya hao watakaohamia Dodoma?

Yani kila siku mapya yaanzishwa kutoka hewani na yanahitajika kutekelezwa.

Swali linakuja: Kwa bajeti ipi?

Hao washauri wanatakiwa wamwambie mambo hayaendi hivyo, serikali sio familia. Kila kitu kinatakiwa kipangwe na kutekelezwa kutokana na mpango elekezi. Jambo jipya litakalojitokeza litekelezwe bajeti inayofuatia.

Zoezi la kuhamia Dodoma linahitaji fedha nyingi sana na linatakiwa kutekelezwa kwa awamu. Ila hili la kusema hadi Septemba wawe wameshahama sio sawa kabisa. Hata hao watumishi mnawatesa na familia zao.

Pia, inavyoonekana hata hotuba zinatolewa kwa jazba au hazifanyiwi tafiti. Nimesoma sehemu anasema 'Wizara ya takwimu'. Hapa alikuwa ana maanisha nini?

Kurugenzi ya ikulu imetoa taarifa kituko haijawahi kutokea. Maswali yanakuja, inamaana wametoa kwa utashi wao kwa shinikizo?

Binafsi, nadhani Rais yupo pale kulipa kisasi na kuwakomoa watu fulani. Mtaani hali ni ngumu, biashara zinadorora. Ina maana wao hawaoni? Au wanaishi mbingu gani?

Mawaziri wanajua wanachofanya? Wana sera gani kumkomboa mwananchi wa kawaida?

Kuna tatizo Ikulu.

Utahamia tu km hutaki acha kazi mmezoea kubembelezwa bembelezwa hapa kazi tu
 
Kuanzia nyerere miji miwili dodoma daresaalam ni ofisi za serekali mbona serekali ilikwisha hamia dodoma tokea sabini na tatu hii inayo hamia sasa hivi ni ipi kwanza raisi himifumo ya kunyanyasa wanyonge kuna mambo machafu
 
Kuna mambo machafu ya kunyayasa wananchi na hakizao haya raisi ndio alipaswa kuyaondoa kwanza kama uvamizi wa ardhi kutoka madai kuwa jinai
 
Back
Top Bottom