Kuna tatizo kubwa sana IKULU

Kuna tatizo kubwa sana IKULU

Kuna tatizo kubwa sana Ikulu.

Ndio Ikulu nzima na watu wote wanaomzunguka rais katika shughuli za kila siku.

Ina maana hawatambui "Urais" ni taasisi kubwa na nyeti kuliko zote nchi nzima?

Ina maana hawatambui kuwa anachoongea au kutenda rais ndo sauti na matendo ya Tanzania nzima?

Inakuwaje wanamuacha rais atoe hutuba ngumu na zilizojaa utata kila siku? Hana washauri wa kumuambia anakosea?

Mfano, anasema akihamia dodoma atauza majengo yote ya serikali Dar es Salaam, kwa hii kauli unadhani anafikisha ujumbe gani kwa jamii ya watanzania na wasio watanzania wanofuatilia siasa za tanzania? Niambie serikali yeyote duniani inayouza majengo yake hasa kwa sehemu 'potential' kama dar es salaam? Na huko Dodoma atajenga au atakodi pia? Nyumba za serikali ziliuzwa, kipi kilipatikana baada ya hayo mauzo? Unahamia Dodoma kwa bajeti gani uliyoitenga? Hao watakaohamia wataenda kukaa wapi? Serikali ina majengo ya kupokea hizo Wizara? Wanajua idadi ya hao watakaohamia Dodoma?

Yani kila siku mapya yaanzishwa kutoka hewani na yanahitajika kutekelezwa.

Swali linakuja: Kwa bajeti ipi?

Hao washauri wanatakiwa wamwambie mambo hayaendi hivyo, serikali sio familia. Kila kitu kinatakiwa kipangwe na kutekelezwa kutokana na mpango elekezi. Jambo jipya litakalojitokeza litekelezwe bajeti inayofuatia.

Zoezi la kuhamia Dodoma linahitaji fedha nyingi sana na linatakiwa kutekelezwa kwa awamu. Ila hili la kusema hadi Septemba wawe wameshahama sio sawa kabisa. Hata hao watumishi mnawatesa na familia zao.

Pia, inavyoonekana hata hotuba zinatolewa kwa jazba au hazifanyiwi tafiti. Nimesoma sehemu anasema 'Wizara ya takwimu'. Hapa alikuwa ana maanisha nini?

Kurugenzi ya ikulu imetoa taarifa kituko haijawahi kutokea. Maswali yanakuja, inamaana wametoa kwa utashi wao kwa shinikizo?

Binafsi, nadhani Rais yupo pale kulipa kisasi na kuwakomoa watu fulani. Mtaani hali ni ngumu, biashara zinadorora. Ina maana wao hawaoni? Au wanaishi mbingu gani?

Mawaziri wanajua wanachofanya? Wana sera gani kumkomboa mwananchi wa kawaida?

Kuna tatizo Ikulu.
Kwahiyo unataka kutuaminisha Daslam ni potential sana kuliko mikoa mingine ya +255??
We kweli unataka kuwa mtumwa wa mawazo yako mwenyewe..

Kilichoifanya Daslam potential kwanini kisiifanye Dom, MZ, AR, Kili, MT, MBY, RKW, SHY, SNGW, MR, TA, PWN, na kwingineko potential??

Anachokosea JPM kitu gani??
Kuwa na uthubutu??

Haya mambo ya kuendekeza michakato, taratibu, upembezi yakinifu na kalaghabaho zingine ndiko kulipo tuchelewesha for the past 50+ years..
Leo tunaye mtu mwenye uthubutu wa kutufikisha kule tulipotamani kufika yet tunajitutumua kwa kujifanya wajuuzi saana wa kupinga pinga na kukosoa kosoa kumtaka apunguze spidi...

Hebu tuacheni unafiki sasa.. tufanye kazi tujikwamue kiuchumi, tumuunge JPM mkono na tusonge mbele..

Si lazima tujifanye wajuaji sana kwa kukosoa kosoa kusiko na maana wala mashiko..
 
Kuna tatizo kubwa sana Ikulu.

Ndio Ikulu nzima na watu wote wanaomzunguka rais katika shughuli za kila siku.

Ina maana hawatambui "Urais" ni taasisi kubwa na nyeti kuliko zote nchi nzima?

Ina maana hawatambui kuwa anachoongea au kutenda rais ndo sauti na matendo ya Tanzania nzima?

Inakuwaje wanamuacha rais atoe hutuba ngumu na zilizojaa utata kila siku? Hana washauri wa kumuambia anakosea?

Mfano, anasema akihamia dodoma atauza majengo yote ya serikali Dar es Salaam, kwa hii kauli unadhani anafikisha ujumbe gani kwa jamii ya watanzania na wasio watanzania wanofuatilia siasa za tanzania? Niambie serikali yeyote duniani inayouza majengo yake hasa kwa sehemu 'potential' kama dar es salaam? Na huko Dodoma atajenga au atakodi pia? Nyumba za serikali ziliuzwa, kipi kilipatikana baada ya hayo mauzo? Unahamia Dodoma kwa bajeti gani uliyoitenga? Hao watakaohamia wataenda kukaa wapi? Serikali ina majengo ya kupokea hizo Wizara? Wanajua idadi ya hao watakaohamia Dodoma?

Yani kila siku mapya yaanzishwa kutoka hewani na yanahitajika kutekelezwa.

Swali linakuja: Kwa bajeti ipi?

Hao washauri wanatakiwa wamwambie mambo hayaendi hivyo, serikali sio familia. Kila kitu kinatakiwa kipangwe na kutekelezwa kutokana na mpango elekezi. Jambo jipya litakalojitokeza litekelezwe bajeti inayofuatia.

Zoezi la kuhamia Dodoma linahitaji fedha nyingi sana na linatakiwa kutekelezwa kwa awamu. Ila hili la kusema hadi Septemba wawe wameshahama sio sawa kabisa. Hata hao watumishi mnawatesa na familia zao.

Pia, inavyoonekana hata hotuba zinatolewa kwa jazba au hazifanyiwi tafiti. Nimesoma sehemu anasema 'Wizara ya takwimu'. Hapa alikuwa ana maanisha nini?

Kurugenzi ya ikulu imetoa taarifa kituko haijawahi kutokea. Maswali yanakuja, inamaana wametoa kwa utashi wao kwa shinikizo?

Binafsi, nadhani Rais yupo pale kulipa kisasi na kuwakomoa watu fulani. Mtaani hali ni ngumu, biashara zinadorora. Ina maana wao hawaoni? Au wanaishi mbingu gani?

Mawaziri wanajua wanachofanya? Wana sera gani kumkomboa mwananchi wa kawaida?

Kuna tatizo Ikulu.
Mkuu, nashukuru tuna mawaza yanafanana maana kuna mahali nimesema kuna tatizo nchini na watu wanaweza kukataa lakini ukweli kuna tatizo!
 
Mshasahau alichokisema Singida jaman, msifanye maandamano na mikutano ya majaribio icpokuwa ya ukweli ukwel
mie ctaki kushughilikiwa tafadhali
 
Labda niulize swali dogo tu. Serikali ikitoka dar hiyo potential itatoka wapi? It will only be a useless, big shopping mall lisilo na maana.
Siyo lazima serikali iwe Dar es Salaam. Hivyo kuhamia Dodoma ni sahihi tu. Wala jambo hilo halitaathiri jiji la Dar kwa kuwa bado litaendelea kukua kibiashara. La msingi hapa ni nini kifanywe ili Dodoma ikidhi mahitaji ya Mji Mkuu wa Taifa letu wakati kazi hiyo ilidharauliwa kwa miaka 30
 
Nyerere aliweza kuunganisha Tanganyika na Zanziba kuwa nchi moja lakini akashindwa kuhamia Dodoma na sarikali yake
 
Kwahiyo unataka kutuaminisha Daslam ni potential sana kuliko mikoa mingine ya +255??
We kweli unataka kuwa mtumwa wa mawazo yako mwenyewe..

Kilichoifanya Daslam potential kwanini kisiifanye Dom, MZ, AR, Kili, MT, MBY, RKW, SHY, SNGW, MR, TA, PWN, na kwingineko potential??

Anachokosea JPM kitu gani??
Kuwa na uthubutu??

Haya mambo ya kuendekeza michakato, taratibu, upembezi yakinifu na kalaghabaho zingine ndiko kulipo tuchelewesha for the past 50+ years..
Leo tunaye mtu mwenye uthubutu wa kutufikisha kule tulipotamani kufika yet tunajitutumua kwa kujifanya wajuuzi saana wa kupinga pinga na kukosoa kosoa kumtaka apunguze spidi...

Hebu tuacheni unafiki sasa.. tufanye kazi tujikwamue kiuchumi, tumuunge JPM mkono na tusonge mbele..

Si lazima tujifanye wajuaji sana kwa kukosoa kosoa kusiko na maana wala mashiko..
Ila tusifie kulipukalipuka, eti ndio uthubutu. Unanipa wasiwasi.
 
Kuna tatizo kubwa sana Ikulu.

Ndio Ikulu nzima na watu wote wanaomzunguka rais katika shughuli za kila siku.

Ina maana hawatambui "Urais" ni taasisi kubwa na nyeti kuliko zote nchi nzima?

Ina maana hawatambui kuwa anachoongea au kutenda rais ndo sauti na matendo ya Tanzania nzima?

Inakuwaje wanamuacha rais atoe hutuba ngumu na zilizojaa utata kila siku? Hana washauri wa kumuambia anakosea?

Mfano, anasema akihamia dodoma atauza majengo yote ya serikali Dar es Salaam, kwa hii kauli unadhani anafikisha ujumbe gani kwa jamii ya watanzania na wasio watanzania wanofuatilia siasa za tanzania? Niambie serikali yeyote duniani inayouza majengo yake hasa kwa sehemu 'potential' kama dar es salaam? Na huko Dodoma atajenga au atakodi pia? Nyumba za serikali ziliuzwa, kipi kilipatikana baada ya hayo mauzo? Unahamia Dodoma kwa bajeti gani uliyoitenga? Hao watakaohamia wataenda kukaa wapi? Serikali ina majengo ya kupokea hizo Wizara? Wanajua idadi ya hao watakaohamia Dodoma?

Yani kila siku mapya yaanzishwa kutoka hewani na yanahitajika kutekelezwa.

Swali linakuja: Kwa bajeti ipi?

Hao washauri wanatakiwa wamwambie mambo hayaendi hivyo, serikali sio familia. Kila kitu kinatakiwa kipangwe na kutekelezwa kutokana na mpango elekezi. Jambo jipya litakalojitokeza litekelezwe bajeti inayofuatia.

Zoezi la kuhamia Dodoma linahitaji fedha nyingi sana na linatakiwa kutekelezwa kwa awamu. Ila hili la kusema hadi Septemba wawe wameshahama sio sawa kabisa. Hata hao watumishi mnawatesa na familia zao.

Pia, inavyoonekana hata hotuba zinatolewa kwa jazba au hazifanyiwi tafiti. Nimesoma sehemu anasema 'Wizara ya takwimu'. Hapa alikuwa ana maanisha nini?

Kurugenzi ya ikulu imetoa taarifa kituko haijawahi kutokea. Maswali yanakuja, inamaana wametoa kwa utashi wao kwa shinikizo?

Binafsi, nadhani Rais yupo pale kulipa kisasi na kuwakomoa watu fulani. Mtaani hali ni ngumu, biashara zinadorora. Ina maana wao hawaoni? Au wanaishi mbingu gani?

Mawaziri wanajua wanachofanya? Wana sera gani kumkomboa mwananchi wa kawaida?

Kuna tatizo Ikulu.

Psichiatric
 
Hivi kwannn nchi nzima tusiandamane kwa yanayoendelea?

Nina uhakika kitendo cha kuhamia Dodoma kitasababisha umaskini nchini sababu matataizo ya msingi jhayatatatuliwa bado focus itakua kuhama tu.

Jamani huyu mtu afungiwe speed governor; huyu baba anatupeleka pabaya pabaya mno jamani umaskini utaisha lini?
Huogopi kutumbuliwa?
 
KUHAMIA Dodoma kunaweza kufunikwa lakini ikabaki kuwa Alama ya kudumu ya mateso NA maafa Kama OPERESHENI VIJIJI

PAMOJA NA OPERESHENI ILE KUFANIKIWA ILILETA MAAFA MAKUBWA SANA .......HASA WATU WALIOHAMISHWA MAKAZI YA ASILI NA KUPELEKWA MAKAZI MAPYA BILA NYUMBA , NA YAKAWA HAYAFAI KWA KILIMO ...NA MENGINE YAKAWA NA MAGONJWA ,,,HASA MALARIA ....YAKAWA HAYANA MAJI ,,..NYUMBA ZIKICHOMWA MOTO KULAZIMISHA WATU KUHAMA KAMA SASA MIKWARA ILIVYO YA KUWAHAMISHA KWA NGUVU..
WAKATI MWALIMU ANASTAAFU MOJA YA MAKOSA ALIYOKIRI NI OPERESHENI VIJIJI ....NA WOTE YEYE NA KAWAWA KWA NYAKATI TOFAUTI WALITOKWA MACHOZI HADHARANI ...NA KUOMBA MSAMAHA KWA MADHARA YALIYOTOKEA
 
Pia Madhara mengine ya OPERESHENI VIJIJI ilikuwa Kuyumba Nchi kiuchumi kwakuwa wananchi walikuwa busy KUHAMA wakashindwa kuzalisha chakula ....ikafuatiwaa NA Njaa kubwa Miaka ya 74 NA serikali ikatumia mamilioni ya dola KUNUNUA chakula ...angalau Wakati huo Akiba ya Pesa ilikuwapo ....kuliko Wakati wowote hadi vita ilipokuja kupukutisha ..
Madhara ya kiuchumi KWA KUHAMIA Dodoma KWA mwendo kasi pia hayakwepeki
 
Back
Top Bottom