Kuna Haja ya Kumpongeza kwa Nguvu & Bidii Zote Rais kwa Kupata Uenyekiti wa Mzunguko?


Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,866
Likes
29
Points
0

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,866 29 0
Wandugu,
Katika vituko ambavyo wengi wetu huwa tunavishuhudia nchi hii ni pale rais wetu anapopata uenyekiti wa mojawapo ya jumuiya za ushirikiano na nchi zingine za Afrika. Kwa mfano, katika jumuiya ya afrika mashariki viongozi wetu wamejiwekea utaratibu wa kubadilishana uenyekiti wa jumuiya kila inapofika muda fulani. Utaratibu huo hauendeshwi kwa kura yoyote. It's just automatic kwamba kama kipindi kilichopita m/kiti alikuwa X basi safari hii anakuwa Y.

Sasa kilichotushangaza wengine na zaidi sana suala hili limejitokeza zaidi wakati wa uongozi wa jk, ni namna na kiwango cha pongezi zilivyotolewa wakati alipopata uenyekiti wa jumuiya ya afrika mashariki. Ilifika mahali baadhi ya wabunge wa ccm wakisimama bungeni wakati wa kuchangia hoja, wanaanza kwanza na pongezi kwa rais wakimsifu kwa kupata uenyekiti ndipo baadaye wanaendelea na hoja zao.

Jamani hii ina mantiki kweli, au ni propaganda tu??? Ninachotaka kieleweke hapa, siyo kwamba napinga rais wetu asipongezwe bali ni kiwango cha kupongeza. Nilidhani muda zaidi ungetumika (kama ni lazima kufanya hivyo) kumwombea na kumtakia mafanikio mema kwa nafasi aliyopata badala ya kumpongeza kwa kupata uenyekiti.
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
sasa kama anakomalia title ya udokta wa heshima unategemea nini? Huyu jamaa, jk, ni mpenda sifa sana! Na hao ccm ni wanafiki sana, wanashangilia hata pasipo stahili, shame on them!
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
4,670
Likes
5,146
Points
280

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
4,670 5,146 280
Sijawahi kumsikia Rais anayeitwa na kufurahia kuitwa DR wakati hakusomea. Marais wengi Duniani wamekwishawahi kupewa shahada hizo za kutunukiwa lakini husikii wakiitwa Dr. Nani amewahi kumsikia Mzee Mandela akiitwa DR Nelson Mandela? Ili kukidhi furaha ya Rais wetu ya kusifiwa napendekeza aitwe PROFESSOR FIELD MARSHAL CARDINAL MUFT MKUU SIR JAKAYA MRISHO KIKWETE.
 

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,356
Likes
176
Points
160

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,356 176 160
Nadhani inategemea zaidi iwapo watu wamekusoma unapenda nini. Kwa mtazamo wangu Rais anapenda kusifiwa hata kama sifa hizo hazina msingi wala maana.
Kwa mfano alipongezwa saaaana:
- kuwa rais wa kwanza afrika kuonana na Obama (so what?)
- kuwa mwenyekiti wa AU
- kupewa udokta
- kupinga filamu ya darwin nightmare iliyoonyesha wananchi wanakula masalia ya samaki mwanza.

Mkapa pamoja na madhaifu yake hakupenda sifa zisizo na maana, ni katika utawala wake aliondoa picha ya rais kwenye pesa yetu vinginevyo sasa hivi "msimbazi" ingekuwa na sura ya JK na smile lake.
Kwa sasa tuvumilie tu huo usanii hadi 2015
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Nadhani inategemea zaidi iwapo watu wamekusoma unapenda nini. Kwa mtazamo wangu Rais anapenda kusifiwa hata kama sifa hizo hazina msingi wala maana.
Kwa mfano alipongezwa saaaana:
- kuwa rais wa kwanza afrika kuonana na Obama (so what?)
- kuwa mwenyekiti wa AU
- kupewa udokta
- kupinga filamu ya darwin nightmare iliyoonyesha wananchi wanakula masalia ya samaki mwanza.

Mkapa pamoja na madhaifu yake hakupenda sifa zisizo na maana, ni katika utawala wake aliondoa picha ya rais kwenye pesa yetu vinginevyo sasa hivi "msimbazi" ingekuwa na sura ya JK na smile lake.
Kwa sasa tuvumilie tu huo usanii hadi 2015
Jamani hakuna "time machine" ya kusogeza muda huu uishe haraka? Maana sitarajii mabadiliko yoyote chini ya JK!
 

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
Wandugu,
Katika vituko ambavyo wengi wetu huwa tunavishuhudia nchi hii ni pale rais wetu anapopata uenyekiti wa mojawapo ya jumuiya za ushirikiano na nchi zingine za Afrika. Kwa mfano, katika jumuiya ya afrika mashariki viongozi wetu wamejiwekea utaratibu wa kubadilishana uenyekiti wa jumuiya kila inapofika muda fulani. Utaratibu huo hauendeshwi kwa kura yoyote. It's just automatic kwamba kama kipindi kilichopita m/kiti alikuwa X basi safari hii anakuwa Y.

Sasa kilichotushangaza wengine na zaidi sana suala hili limejitokeza zaidi wakati wa uongozi wa jk, ni namna na kiwango cha pongezi zilivyotolewa wakati alipopata uenyekiti wa jumuiya ya afrika mashariki. Ilifika mahali baadhi ya wabunge wa ccm wakisimama bungeni wakati wa kuchangia hoja, wanaanza kwanza na pongezi kwa rais wakimsifu kwa kupata uenyekiti ndipo baadaye wanaendelea na hoja zao.

Jamani hii ina mantiki kweli, au ni propaganda tu??? Ninachotaka kieleweke hapa, siyo kwamba napinga rais wetu asipongezwe bali ni kiwango cha kupongeza. Nilidhani muda zaidi ungetumika (kama ni lazima kufanya hivyo) kumwombea na kumtakia mafanikio mema kwa nafasi aliyopata badala ya kumpongeza kwa kupata uenyekiti.
Kwa mujibu wa wahe. wabunge bunge ni sehemu TUKUFU na utukufu huo hautoki sehemu nyingine bali ni ndani ya mipaka ya TZ hii, (i.e by definition wao mtukufu ni Rais wa JMT) hivyo kama vile wewe ufikavyo kwenye nyumba ya ibada na kumrudishia sifa na utukufu Muumba wako bila kushurutishwa , vivyo hivyo wahe. wabunge hurujikuta wamerudisha sifa na utukufu kwa mwenye nchi wanayoitumikia bila shuruti - Lol
 

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,943
Likes
295
Points
180

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,943 295 180
Ili kukidhi furaha ya Rais wetu ya kusifiwa napendekeza aitwe PROFESSOR FIELD MARSHAL CARDINAL MUFT MKUU SIR JAKAYA MRISHO KIKWETE.
Hehe,, ila usishangae akipewa hizi tittle zote bado atataka kuongezea na nyingine hata ambazo hazipo. Mpenda sifa huwa haridhiki kaka...
 

Forum statistics

Threads 1,204,941
Members 457,634
Posts 28,177,499