Kumkopesha mtu zama hizi ni kutafuta uadui

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Dec 30, 2016
1,992
2,000
Wakuu,
Kusaidizana ni kitu cha kawaida kwa binadamu, ni ishara ya utu na upendo, pia huongeza mshikamano na kuaminiana,

Nilimkopesha mjomba wangu laki mbili akidai atanirudishia baada ya mwezi mmoja, ilipofika Kati kati ya mwezi wa makubaliano akakopa tena Tsh laki moja na nusu kwa miadi ya kurejesha kiasi chote, wakuu huu ni mwezi wa tatu hakuna pesa iliyorudi wala dalili za kulipwa deni langu hamna, nimeamua kumpotezea tu,

Juzi kuna rafiki yangu wa karibu yupo mkoa mwingine nayeye alinipigia simu akitaka nimkopeshe elfu ishirini atarudisha baada ya siku tatu, nikamuamini nikamtumia leo hii ni wiki ya nne kimyaaaaa hakuna dalili ya kulipwa deni langu,

Wakuu hivi nakosea kuwakopesha watu?? Je roho mbaya inalipa?? Je ninyi mnakabiliana vipi na hii hali?
 

LUCKDUBE

JF-Expert Member
Dec 30, 2016
1,992
2,000
Wote walikuja na gia ya kuniuliza kama nimelipwa au sijalipwa maana wanajua shughuli yangu nikawaambia ndio, ndio wakaanza swaga za kukopa, niliogopa kuwanyima sababu ningeonekana mbinafsi lakini mwisho wa siku hawalipi,

Na kakibarua kangu kalikua ka muda mfupi
Hapa nawaza kuwa na roho ya korosho wema haulipi
 

Lagrange

JF-Expert Member
Mar 7, 2017
2,063
2,000
Uaminifu zama hizi haupo. Nilimkopea jamaa angu laki tisa kwa makubaliano kuwa atazirekesha ndan ya wiki mbili ,mwezi 10 mwishoni , baada ya kumtumia akawa hapokei simu wala SMS hajibu. Nikafika kwake hakuja kunipokea akazima simu mpaka jioni akaja na Mimi nilifika SAA tatu asubuhi .

Nikamwambia anipe pesa yangu ,hakuwa nayo ,akaniacha home kwake na familia yake kama siku mbili hivi nikaona nirudi tu kwangu maana mwenye mji kakimbia kwake. Nikawasiliana nae kwenye simu nikamwomba anisaidie laki na nusu kwanza ,kumbe alisema sawa ,ili niondoke tu kwake.

,nilipo rudi zangu mjin hapokei simu wala nn na wala hataki kujua nini kinaendelea kwangu. Juzi jumatano niliwekwa ndani na jamaa angu maana nilimkopa laki nne kuongezea na yangu ili itimie tisa , anaona namzungusha. Ni kweli namzungusha kwasababu ya MTU mwingine. Hili linaniuma sana sana ,kwanini nijitoe kwenye shida ya MTU afu anilipe hivi. Leo amepokea simu ananiambia "hela sina kwahiyo nifanyeje sasa kama umewekwa ndan" akakata simu. Inauma sana . kuna mambo kwenye maisha yanauma mno
 

Ugobha

JF-Expert Member
Jul 18, 2020
408
1,000
Uaminifu zama hizi haupo. Nilimkopea jamaa angu laki tisa kwa makubaliano kuwa atazirekesha ndan ya wiki mbili ,mwezi 10 mwishoni , baada ya kumtumia akawa hapokei simu wala SMS hajibu. Nikafika kwake hakuja kunipokea akazima simu mpaka jioni akaja na Mimi nilifika SAA tatu asubuhi .

Nikamwambia anipe pesa yangu ,hakuwa nayo ,akaniacha home kwake na familia yake kama siku mbili hivi nikaona nirudi tu kwangu maana mwenye mji kakimbia kwake. Nikawasiliana nae kwenye simu nikamwomba anisaidie laki na nusu kwanza ,kumbe alisema sawa ,ili niondoke tu kwake.

,nilipo rudi zangu mjin hapokei simu wala nn na wala hataki kujua nini kinaendelea kwangu. Juzi jumatano niliwekwa ndani na jamaa angu maana nilimkopa laki nne kuongezea na yangu ili itimie tisa , anaona namzungusha. Ni kweli namzungusha kwasababu ya MTU mwingine. Hili linaniuma sana sana ,kwanini nijitoe kwenye shida ya MTU afu anilipe hivi. Leo amepokea simu ananiambia "hela sina kwahiyo nifanyeje sasa kama umewekwa ndan" akakata simu. Inauma sana . kuna mambo kwenye maisha yanauma mno
Muwe mnasoma nyakati za kumdhamini mtu kifedha ,
Halafu unapomdhamini hakikisha kile kiasi cha pesa unakimudu hata yakitokea yakutokea
 

Basima Ogenze

JF-Expert Member
Aug 14, 2015
465
500
Uaminifu zama hizi haupo. Nilimkopea jamaa angu laki tisa kwa makubaliano kuwa atazirekesha ndan ya wiki mbili ,mwezi 10 mwishoni , baada ya kumtumia akawa hapokei simu wala SMS hajibu. Nikafika kwake hakuja kunipokea akazima simu mpaka jioni akaja na Mimi nilifika SAA tatu asubuhi .

Nikamwambia anipe pesa yangu ,hakuwa nayo ,akaniacha home kwake na familia yake kama siku mbili hivi nikaona nirudi tu kwangu maana mwenye mji kakimbia kwake. Nikawasiliana nae kwenye simu nikamwomba anisaidie laki na nusu kwanza ,kumbe alisema sawa ,ili niondoke tu kwake.

,nilipo rudi zangu mjin hapokei simu wala nn na wala hataki kujua nini kinaendelea kwangu. Juzi jumatano niliwekwa ndani na jamaa angu maana nilimkopa laki nne kuongezea na yangu ili itimie tisa , anaona namzungusha. Ni kweli namzungusha kwasababu ya MTU mwingine. Hili linaniuma sana sana ,kwanini nijitoe kwenye shida ya MTU afu anilipe hivi. Leo amepokea simu ananiambia "hela sina kwahiyo nifanyeje sasa kama umewekwa ndan" akakata simu. Inauma sana . kuna mambo kwenye maisha yanauma mno
Pole sana lakini angalau umepata funzo
 

MomB

Member
Sep 2, 2020
67
150
Wakuu,
Kusaidizana ni kitu cha kawaida kwa binadamu, ni ishara ya utu na upendo, pia huongeza mshikamano na kuaminiana,

Nilimkopesha mjomba wangu laki mbili akidai atanirudishia baada ya mwezi mmoja, ilipofika Kati kati ya mwezi wa makubaliano akakopa tena Tsh laki moja na nusu kwa miadi ya kurejesha kiasi chote, wakuu huu ni mwezi wa tatu hakuna pesa iliyorudi wala dalili za kulipwa deni langu hamna, nimeamua kumpotezea tu,

Juzi kuna rafiki yangu wa karibu yupo mkoa mwingine nayeye alinipigia simu akitaka nimkopeshe elfu ishirini atarudisha baada ya siku tatu, nikamuamini nikamtumia leo hii ni wiki ya nne kimyaaaaa hakuna dalili ya kulipwa deni langu

Wakuu hivi nakosea kuwakopesha watu?? Je roho mbaya inalipa?? Je ninyi mnakabiliana vipi na hii hali?
Mi laki mbli saizi sijibiwi txt Wala Simu hapokei yaani Nina mpango nkamfungulie kesi aiseeh
 

Hazard CFC

JF-Expert Member
Apr 7, 2015
15,013
2,000
Juzi kuna rafiki yangu wa karibu yupo mkoa mwingine nayeye alinipigia simu akitaka nimkopeshe elfu ishirini atarudisha baada ya siku tatu, nikamuamini nikamtumia leo hii ni wiki ya nne kimyaaaaa hakuna dalili ya kulipwa deni langu,


Aiseeeeee
 

Ta Nanka

JF-Expert Member
Oct 8, 2013
894
1,000
Uaminifu zama hizi haupo. Nilimkopea jamaa angu laki tisa kwa makubaliano kuwa atazirekesha ndan ya wiki mbili ,mwezi 10 mwishoni , baada ya kumtumia akawa hapokei simu wala SMS hajibu. Nikafika kwake hakuja kunipokea akazima simu mpaka jioni akaja na Mimi nilifika SAA tatu asubuhi .

Nikamwambia anipe pesa yangu ,hakuwa nayo ,akaniacha home kwake na familia yake kama siku mbili hivi nikaona nirudi tu kwangu maana mwenye mji kakimbia kwake. Nikawasiliana nae kwenye simu nikamwomba anisaidie laki na nusu kwanza ,kumbe alisema sawa ,ili niondoke tu kwake.

,nilipo rudi zangu mjin hapokei simu wala nn na wala hataki kujua nini kinaendelea kwangu. Juzi jumatano niliwekwa ndani na jamaa angu maana nilimkopa laki nne kuongezea na yangu ili itimie tisa , anaona namzungusha. Ni kweli namzungusha kwasababu ya MTU mwingine. Hili linaniuma sana sana ,kwanini nijitoe kwenye shida ya MTU afu anilipe hivi. Leo amepokea simu ananiambia "hela sina kwahiyo nifanyeje sasa kama umewekwa ndan" akakata simu. Inauma sana . kuna mambo kwenye maisha yanauma mno
Nadhani pesa ya kukopeshwa na mtu huwa inaleta kama laana hivi. Yaani kuna wakati mtu uliyemkopesha baadae anavyo-behave hadi unajiuliza ni yeye kweli!?
 

agprogrammer

JF-Expert Member
Dec 7, 2015
450
500
Dah nilijua ni mimi tu naumia kumbe tuko wengi, sasa hivi nimejifunza ni bora mtu aniambie nimsaidie amekwama anahitaji kiasi fulani cha pesa kuliko neno nikopeshe
 

mwandiga

JF-Expert Member
Dec 5, 2011
1,451
2,000
Wakuu,
Kusaidizana ni kitu cha kawaida kwa binadamu, ni ishara ya utu na upendo, pia huongeza mshikamano na kuaminiana,

Nilimkopesha mjomba wangu laki mbili akidai atanirudishia baada ya mwezi mmoja, ilipofika Kati kati ya mwezi wa makubaliano akakopa tena Tsh laki moja na nusu kwa miadi ya kurejesha kiasi chote, wakuu huu ni mwezi wa tatu hakuna pesa iliyorudi wala dalili za kulipwa deni langu hamna, nimeamua kumpotezea tu,

Juzi kuna rafiki yangu wa karibu yupo mkoa mwingine nayeye alinipigia simu akitaka nimkopeshe elfu ishirini atarudisha baada ya siku tatu, nikamuamini nikamtumia leo hii ni wiki ya nne kimyaaaaa hakuna dalili ya kulipwa deni langu,

Wakuu hivi nakosea kuwakopesha watu?? Je roho mbaya inalipa?? Je ninyi mnakabiliana vipi na hii hali?
Wewe unasema miezi mitatu. Mimi ni mwaka sasa na jamaa kila siku namuona baa ananunulia wanawake bia tanotano. Acha kabisaa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom