jiwe angavu
JF-Expert Member
- Aug 28, 2015
- 22,473
- 43,447
Lipa kodi kwa maendeleo ya nchi(mafisadi ya kijani)
Saloon si wanatumia Muzik kuburudisha wateja wao ?Ahaa hapo sawa! Cosota wako sahihi, ila sijaelewa kwanini wakusanye kodi salon wawape gawio wasanii..
Hawa Basata wanakusanya kwaajilinya miziki eti, hii nchi kodi ni nyingi sana aisee!
Duhh this is too much!Saloon si wanatumia Muzik kuburudisha wateja wao ?
HahahahaDuhh this is too much!
We mshamba umetokea.pande zipi na kuingia mjini. Km hutaki usipige mziki wala movie yyte, hakuna vya bure babuKwa masikitiko makubwa jamaa yangu leo kanipigia simu akaniambia kwasasa biashara yake ya Pub imekufa rasmi!
Kwa anavyosema biashara imekufa kutokana na utitiri wa Kodi, alinitajia Kodi nyingi sana ila ambayo sitaisahau na nilikua sijui eti Kuna Kodi Hadi ya basata, kwakua anapiga nyimbo za wasanii wa Tanzania kwenye biashara yake.
Nikasema kama ndio hivyo wasanii wa nnje nao wakisema wafanye hivyo itakuaje??
👇
Kwa ninavyoona life la bongo, kama unapanga kuingia kwenye biashara inatakiwa ujipange kisaikolojia, tukiachana na ughali wa Kodi ya pango kwa mwenye nyumba Kuna mzigo mwingine mzito sana ambao unaweza ukakufanya ukaacha ndala
sikuhizi wafanya biashara wengi wanawaonea wivu Hadi walimu wa msingi wanaona Wana maisha mazuri, Wana uwezo wa kukopa mikopo, na ni wafanyakazi wa serikalini.
Hadi wanaoshona nguo mitaani kuna kodi ya BASATA pia.Kwa masikitiko makubwa jamaa yangu leo kanipigia simu akaniambia kwasasa biashara yake ya Pub imekufa rasmi!
Kwa anavyosema biashara imekufa kutokana na utitiri wa Kodi, alinitajia Kodi nyingi sana ila ambayo sitaisahau na nilikua sijui eti Kuna Kodi Hadi ya basata, kwakua anapiga nyimbo za wasanii wa Tanzania kwenye biashara yake.
Nikasema kama ndio hivyo wasanii wa nnje nao wakisema wafanye hivyo itakuaje??
👇
Kwa ninavyoona life la bongo, kama unapanga kuingia kwenye biashara inatakiwa ujipange kisaikolojia, tukiachana na ughali wa Kodi ya pango kwa mwenye nyumba Kuna mzigo mwingine mzito sana ambao unaweza ukakufanya ukaacha ndala
sikuhizi wafanya biashara wengi wanawaonea wivu Hadi walimu wa msingi wanaona Wana maisha mazuri, Wana uwezo wa kukopa mikopo, na ni wafanyakazi wa serikalini.
Kivipi?Hadi wanaoshona nguo mitaani kuna kodi ya BASATA pia.
Ni sanaa pia kwenye ushonaji ,fuatili mkuu utajua.Kivipi?
Duh! Mpaka tunyooke!!🙆🏽♀️Ni sanaa pia kwenye ushonaji ,fuatili mkuu utajua.
Ukitaka leseni ya biashara ya ushonaji lazima ulipie BASATA.
Yah labda wameona ni usanii naoMpaka Biashara ya kuuza keki , lesini yake ni ya basata
Yah labda wameona ni usanii nao
Ova
Hatari sana mkuu ,vitu vingi hasa vinavyohusiana na sanaa ,ubunifu ,leseni yake lazima ulipie BASATA.Duh! Mpaka tunyooke!!🙆🏽♀️
Aisee ni kasheshe!🙌🏾Hatari sana mkuu ,vitu vingi hasa vinavyohusiana na sanaa ,ubunifu ,leseni yake lazima ulipie BASATA.
🥲Hadi wanaoshona nguo mitaani kuna kodi ya BASATA pia.
Sawa,MIMI MSHAMBAWe mshamba umetokea.pande zipi na kuingia mjini. Km hutaki usipige mziki wala movie yyte, hakuna vya bure babu
Sio kwamba Kodi zingekua fair weng sana wangelipa?Tatizo la hii nchi ni kuwa na walipakodi wachache so inabidi wakamuliwe vilivyo. Imagine nchi ya watu milioni 70 , lakini wanaolipa kodi moja kwa moja ni milioni 2 je unadhani hawatakuwa na mzigo mzito? Angalau kungekuwa na walipakodi milion 10–15
Wapo watu wengi tu hawataki kulipa kodi, hata mimi sipendi kulipa kodi wala sioni ufahari kulipa kodi ila inabidi kwa sababu ni lazima.Kulipa Kodi hamna ambae hataki, ishu ni kukamuliwa hizi sio Kodi ni mateso
Kujiajiri kwa sasa lazima uwe na hela ndefuHii nchi ina kodi nyingi kuliko faida yenyewe, too many regulations zinazofanya vijana waogope kabisa kujiajiri.
Mimi ndio kabisaWapo watu wengi tu hawataki kulipa kodi, hata mimi sipendi kulipa kodi.