kula na kula tena


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kama mnakula ni lazima kila mkimaliza mlo mmoja muoshe vyombo au mnaendelea kuongeza kupakua na kula, mkiwa mmeshamaliza kabisa ndiyo mnaosha vyombo? Inakuwaje kama mmoja wenu kila baada ya kula anakimbia jikoni kwenda kuosha vyombo wakati mwingine bado ana njaa?
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Kama mnakula ni lazima kila mkimaliza mlo mmoja muoshe vyombo au mnaendelea kuongeza kupakua na kula, mkiwa mmeshamaliza kabisa ndiyo mnaosha vyombo? Inakuwaje kama mmoja wenu kila baada ya kula anakimbia jikoni kwenda kuosha vyombo wakati mwingine bado ana njaa?
Wathungu wanasema hana table manners. Waafrika wangeliweza sema hana heshima au adabu, kutegemea umri wake.
Kama ni hawa wagwiji tunaowaona kila siku katika zunguka zunguka zetu mzee wangu, kama umewahi kujaribu waita ili kula nao, ujue wanapenda kula kuliko uwezo wa matumbo yao. Halafu pia ujue wengi wamekosa adabu maana wewe ni mkubwa kuliko wao au wale mnaofanana umri wameamua kukukosea heshima. Uwavumilie mzee
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
Kama mnakula ni lazima kila mkimaliza mlo mmoja muoshe vyombo au mnaendelea kuongeza kupakua na kula, mkiwa mmeshamaliza kabisa ndiyo mnaosha vyombo? Inakuwaje kama mmoja wenu kila baada ya kula anakimbia jikoni kwenda kuosha vyombo wakati mwingine bado ana njaa?
...mnh? :D ...

...raha ya chakula ni usafi!
Huyo anayekimbilia kukosha baada ya mlo kafundwa vyema.
 
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
7,958
Likes
178
Points
160
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
7,958 178 160
ukimuona anakimbilia kuosha vyombo ujue anaoga shibe itamtia uvivu mwisho wake vyombo vichafu vitarundikana tu vinaangaliana na ni uchafu.kwahio anaosha ili akienda kupumzika ndio kapumzika na sio mbaya kwani inaonesha hali ya usafi.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
...mnh? :D ...

...raha ya chakula ni usafi!
Huyo anayekimbilia kukosha baada ya mlo kafundwa vyema.
sasa wakati mwingine kula inabidi usikilizie ladha yake; sasa kabla hata hakijatua tumboni mwenzio kakimbia kwenda kuosha vyombo..
 
Annina

Annina

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
437
Likes
3
Points
35
Annina

Annina

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
437 3 35
Mmh, Mwanakijiji una mambo! Nadhani kwa sababu za kiafya kama unakula na kupumzika, ni vyema vyombo vikasafishwa wakati wa mapumziko maana bakteria hawachelewi kupiga kambi kwenye vyombo vichafu!

Siku hizi unaongelea sana chakula, umeanza kwa kukisifia kule kwenye jukwaa la lugha na leo umekuja na hii - kunani?


Annina
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
Kama mnakula ni lazima kila mkimaliza mlo mmoja muoshe vyombo au mnaendelea kuongeza kupakua na kula, mkiwa mmeshamaliza kabisa ndiyo mnaosha vyombo? Inakuwaje kama mmoja wenu kila baada ya kula anakimbia jikoni kwenda kuosha vyombo wakati mwingine bado ana njaa?
Kama bado ana njaa anaweza aka kamata kitafunio aki subiria mlo ujao.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Mmh, Mwanakijiji una mambo! Nadhani kwa sababu za kiafya kama unakula na kupumzika, ni vyema vyombo vikasafishwa wakati wa mapumziko maana bakteria hawachelewi kupiga kambi kwenye vyombo vichafu!

Siku hizi unaongelea sana chakula, umeanza kwa kukisifia kule kwenye jukwaa la lugha na leo umekuja na hii - kunani?


Annina
tangu ujana waliniambia ati napenda sana kula halafu mtu mwenyewe kimbaumbau!
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
...mnh? :D ...

...raha ya chakula ni usafi!
Huyo anayekimbilia kukosha baada ya mlo kafundwa vyema.
Kwa kuongezea Mbu, ukiosha sahani unaifanya iwe na ile hali ya upya! lakini ukiendelea kuongeza chakula ndani ya sahani ile ile itafikia wakati sahani utaiona kama inapwaya kwani ile sehemu ya kuwekea chakula safi itaonekana ndofo. But ukiosha kisha ukaweka tena chakula utajihisi kama umeweka kwenye sahani ambayo haijawahitumiwa. Chunguza mzee utagundua na hasa mpishi awe anajua namna ya kuosha vyombo sio ile ya kudumbukiza tu kwenye beseni la maji na kutoa.
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
inawezekana huyo akila huwa anajichafua sana! basi inabidi atumie kitambaa kikubwa au akimaliza kila mlo aende kuosha 'bakuli' teyari kwa mlo mwingine.....
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
Kama mnakula ni lazima kila mkimaliza mlo mmoja muoshe vyombo au mnaendelea kuongeza kupakua na kula, mkiwa mmeshamaliza kabisa ndiyo mnaosha vyombo? Inakuwaje kama mmoja wenu kila baada ya kula anakimbia jikoni kwenda kuosha vyombo wakati mwingine bado ana njaa?
ni kafumbo kazuri, kametulia japo wajanja wameishakafumbua...................

mambo ya kula na kuosha hutegemea mafundo na kiwango cha uvivu manake wengine tumekutana na wavivu wanaosema wamechoka kuosha na hata kufuta makombo, wansema viache vyombo vikauke wakati tunapumzika halafu vikishakauka tunapakua tena na kuendelea kule .............. vyombo vilevile bila kuoshwa!!!!!!!!!!!! tembea uyaone wa kijiji!!!!!!!!!!!!!!!

Mmh, Mwanakijiji una mambo! Nadhani kwa sababu za kiafya kama unakula na kupumzika, ni vyema vyombo vikasafishwa wakati wa mapumziko maana bakteria hawachelewi kupiga kambi kwenye vyombo vichafu!

Siku hizi unaongelea sana chakula, umeanza kwa kukisifia kule kwenye jukwaa la lugha na leo umekuja na hii - kunani?


Annina
mi nadhani na hii ingeenda kule kwenye jukwaa la lugha, manake bado nakumbuka mambo ya fani na maudhui na naona inanyanbulika vyema kwa hizo nyanja...........
 
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2008
Messages
2,427
Likes
23
Points
0
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2008
2,427 23 0
Msimseme, msishangae kama anapenda kula. Wa kijiji atangazia manyang'au tabia za unaekula nae, unataka wakuombe nao wale nae?
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
ni kafumbo kazuri, kametulia japo wajanja wameishakafumbua...................

mambo ya kula na kuosha hutegemea mafundo na kiwango cha uvivu manake wengine tumekutana na wavivu wanaosema wamechoka kuosha na hata kufuta makombo, wansema viache vyombo vikauke wakati tunapumzika halafu vikishakauka tunapakua tena na kuendelea kule .............. vyombo vilevile bila kuoshwa!!!!!!!!!!!! tembea uyaone wa kijiji!!!!!!!!!!!!!!!
Need I say more AK?.... Dont think so! Thanx

Ndo maana kule kwetu huwa tunaambiwa ni vema kuweka thermos ya maji ya vuguvugu chini ya meza ya kulia chakula ili kama unaona uvivu kupeleka kijiko jikoni kuosha basi unatumia maji hayo unasafishia kwenye kibeseni kidogo chini ya meza kisha wakipangusa na kitambaa cha vyombo tayari kutumiwa mara ya pili.

Ila siku hizi mambo ya kitchen za ndani yameharibu mila kama hizi maana mpishi anawezakutegea na kumwacha mlaji kwenda kuosha kijiko chake mwenyewe (bahati mbaya kuna walaji wengine wavivu wanaishia kupangusa vijiko kwenye vitambaa vya meza (table cloth).

Ah Mwanakijiji umenikumbusha mbali leo.
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
46
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 46 135
Inaategemea Mwanakijiji chombo gani kionshwe kabla na baada ya kula,Mamangu alinifunza "MWANANGU UKIMALIZA KUPIKA TU!MWIKO UOSHE"MAANA USIPOOSHA UTAKUWA MCHAFU UTASHINDWA KUPIKIA TENA!UKIMALIZA SAFISHA NA BAKULI ILI UPATE KUTENGA TENA CHAKULA CHOMBO KIKIWA SAFI.
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,609
Likes
56
Points
145
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,609 56 145
Unakula mpaka unashiba ndo unaosha vyombo! unakula cha kwanza cha pili na cha tatu baaasi kaoshe vyombo
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Pia si vyema kuendelea kula kama chombo hakina usafi ..huwezi weka chakula katika chombo kichafu ..hata tamu hukinai..
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
Need I say more AK?.... Dont think so! Thanx

Ndo maana kule kwetu huwa tunaambiwa ni vema kuweka thermos ya maji ya vuguvugu chini ya meza ya kulia chakula ili kama unaona uvivu kupeleka kijiko jikoni kuosha basi unatumia maji hayo unasafishia kwenye kibeseni kidogo chini ya meza kisha wakipangusa na kitambaa cha vyombo tayari kutumiwa mara ya pili.

Ila siku hizi mambo ya kitchen za ndani yameharibu mila kama hizi maana mpishi anawezakutegea na kumwacha mlaji kwenda kuosha kijiko chake mwenyewe (bahati mbaya kuna walaji wengine wavivu wanaishia kupangusa vijiko kwenye vitambaa vya meza (table cloth).

Ah Mwanakijiji umenikumbusha mbali leo.

hiyo idea ya thermos na kibeseni ni very useful..........

imajine kama diniing yako sio self contained, halafu ila ukimaliza mlo mmoja unatoka nje kwenda public kitchen kwenda kuosha vyombo, na unapishana hapo na watu wasiohusika mezani, pengine hata wanao na wengine wanaweza kuwa wana njaa pia! sio ustaarabu, kama umepanga chumba kimoja nafikiri hii strategy ndio muafaka zaidi...........................
 

Forum statistics

Threads 1,236,274
Members 475,050
Posts 29,252,401