Kukabiliana na upweke

Kukabiliana na upweke

mcTobby

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Posts
7,461
Reaction score
21,480
Inabidi watu tujifunze kuishi na upweke .
Haijalishi upo kwenye mahusiano au la , swala la upweke halikwepeki haswa kwa Dunia hii ambayo kila mtu yupo busy fighting on his own survival.
Ifike mahali tukubali upweke ni sehemu ya maisha yetu.
downloadfile-6.jpg
 
Inabidi watu tujifunze kuishi na upweke .
Haijalishi upo kwenye mahusiano au la , swala la upweke halikwepeki haswa kwa Dunia hii ambayo kila mtu yupo busy fighting on his own survival.
Ifike mahali tukubali upweke ni sehemu ya maisha yetu.View attachment 3687128
Kweli kabisa. Upweke si kukosa watu wa kuwa nao, bali ni kujifunza kusimama imara hata pale unapokosa wa kukushika mkono. Ukijifunza kuwa na amani na nafsi yako, hutategemea uwepo wa kila mtu ili uwe na furaha. 🙏
 
Upweke ni nini kwa mtazamo wako?
Kwa mtazamo wangu, upweke ni hali ya kujifunza kuishi na nafsi yako bila kutegemea uwepo wa mtu kila wakati.

Unaweza kuwa na watu wengi lakini ukajisikia mpweke, au ukawa peke yako lakini ukawa na amani.

Muhimu si kuwa na watu wengi, bali kuwa na amani ndani yako.
 
Mtu ambaye hawezi kustahimili hali ya upweke ni loser.
Sidhani kama ni loser. Binadamu tumeumbwa kuhitaji ukaribu na wengine. Kushindwa kustahimili upweke si udhaifu, ila ni muhimu kujifunza kuwa na amani na nafsi yako hata unapokosa mtu wa kuwa naye.
 
Hata ukiingia kwenye ndoa bado upweke hauepukiki
Hata ukizaa watoto Leo wanaweza kukupa kampani ya kutosha Kisha uzeeni ukabaki mpweke labda uletewe wajukuu
Ni kweli, ndoa na watoto vinaweza kupunguza upweke, lakini haviwezi kuumaliza kabisa. Mwisho wa siku, kila mtu ana safari yake ya maisha. Ndiyo maana ni muhimu kujenga amani ndani yako, bila kutegemea uwepo wa wengine pekee ili ujisikie kamili.
 
Sidhani kama ni loser. Binadamu tumeumbwa kuhitaji ukaribu na wengine. Kushindwa kustahimili upweke si udhaifu, ila ni muhimu kujifunza kuwa na amani na nafsi yako hata unapokosa mtu wa kuwa naye.
Kuna maamuzi wakati mwingine utatakiwa kuyafanya bila kujali ukaribu wa wengine.
 
Inabidi watu tujifunze kuishi na upweke .
Haijalishi upo kwenye mahusiano au la , swala la upweke halikwepeki haswa kwa Dunia hii ambayo kila mtu yupo busy fighting on his own survival.
Ifike mahali tukubali upweke ni sehemu ya maisha yetu.View attachment 3687128
Katika dunia hii ya leo kupata upweke ni kukosa imagination/intelligence au kukosa pesa.

Au kukosa vyote viwili.

Lakini sanasana imagination/intelligence.

Ukiwa na imagination/intelligence hutakosa mambo ya kufanya kukuondolea upweke, hutakosa njia za ku engage na communities mpya hata ukienda nchi ya ugeni, na pesa inakupa options zaidi, inafungua milango zaidi, inarahisisha mambo.
 
Kuna maamuzi wakati mwingine utatakiwa kuyafanya bila kujali ukaribu wa wengine.
Ni kweli kabisa. Kuna wakati unahitaji kusimama na kufanya maamuzi sahihi hata kama yatakuacha peke yako. Si kila anayekupenda ataelewa maamuzi yako, na si kila atakayekuelewa atakubaliana nawe. Muhimu ni kuwa na dhamiri safi na kuwajibika kwa matokeo yake.
 
Kwa mtazamo wangu, upweke ni hali ya kujifunza kuishi na nafsi yako bila kutegemea uwepo wa mtu kila wakati.

Unaweza kuwa na watu wengi lakini ukajisikia mpweke, au ukawa peke yako lakini ukawa na amani.

Muhimu si kuwa na watu wengi, bali kuwa na amani ndani yako.
Kwahiyo kuna aina ngapi za upweke?
 
Kwahiyo kuna aina ngapi za upweke?
Kwa mtazamo wangu, upweke una aina kuu tatu:

upweke wa kihisia, unapokosa mtu wa kukuelewa kwa undani;

upweke wa kijamii, unapokosa watu wa kushirikiana nao;

na upweke wa ndani, unapokuwa unatafuta amani na majibu ndani ya nafsi yako hata ukiwa umezungukwa na watu.
 
Ni kweli kabisa. Kuna wakati unahitaji kusimama na kufanya maamuzi sahihi hata kama yatakuacha peke yako. Si kila anayekupenda ataelewa maamuzi yako, na si kila atakayekuelewa atakubaliana nawe. Muhimu ni kuwa na dhamiri safi na kuwajibika kwa matokeo yake.
Ndipo nikasema unahitaji kuwa na uwezo wa kukabiliana na upweke ili usiwe loser.
 
Katika dunia hii ya leo kupata upweke ni kukosa imagination/intelligence au kukosa pesa.

Au kukosa vyote viwili.

Lakini sanasana imagination/intelligence.

Ukiwa na imagination/intelligence hutakosa mambo ya kufanya kukuondolea upweke, hutakosa njia za ku engage na communities mpya hata ukienda nchi ya ugeni, na pesa inakupa options zaidi, inafungua milango zaidi, inarahisisha mambo.
Nakubaliana nawe kwa kiasi fulani, lakini upweke si suala la kukosa pesa au imagination pekee. Unaweza kuwa na akili, shughuli nyingi na uwezo wa kuingia kwenye jamii mbalimbali, lakini bado ukakosa connection ya kweli na watu. Pesa inaweza kufungua milango, na akili ikakupa njia, lakini vyote viwili haviwezi kuhakikisha unapata mtu anayekuelewa kwa undani.
 
Back
Top Bottom