Kujichua ni dhambi duniani na kwa Mungu

Kujichua ni dhambi duniani na kwa Mungu

Sperms haziwez kuwa watoto kama hazijakutana na za upande wa pili acha kupotosha
 
Unachosema ni kwamba, hata ukifanya tendo la ndoa na mke wako akiwa katika siku ambazo si za kushika mimba unakuwa umeua na ni dhambi. Maana hata pata mimba na mbegu zinakuwa zimepotea. Na kwa kuwa ulijua dhahiri hawezi kupata mimba unakuwa umetenda dhambi.

Hiyo mkuu ni tofauti na punyeto. Punyeto ni makusudi ya kuharibu, alafu ni hasara kubwa, maana unajiondolea nguvu za kiume, unaweza usizae tena.
 
appoh

Duuh, sperms sio zygote kwa hiyo huwezi kusema ni mauaji hayo.
Kujichua inaweza tu kuitwa dhambi kwa kuwa chanzo chake ni mawazo ya kiuzinzi au uasherati na kitendo chenyewe ni kutimiza tamaa ya mawazo uliyowaza.
Mda unaoutumia kujichua inawezekana ungeutumia kwa jambo la maendeleo kiroho au kijamii... unakuwa si wakili mzuri wa muda.
Wengi hatupendi kuongelea hili, kwanini? Ni kwasababu ni aibu na linaleta hali ya kujisikia mwenye hatia, ukikosa amani kwa kitu ulichofanya mwenyewe mara nyingi hicho kitu huwa ni dhambi au kosa.
 
Last edited by a moderator:
appoh

Sperms ni mbegu au ni watoto? mbegu hazina uhai kwaiyo haziwezi kuuliwa mkuu.
 
Last edited by a moderator:
Zile ni roho kidin

zingekuwa roho basi wanaume wangejipa mimba kwa mbegu zao wenyewe. kila anayeitwa kiumbe aidha ana roho au mwili kuna vitu vinavyomfanya awe kiumbe, kwa binadamu lazima uwe na seti ya mbegu; za kike na kiume ili zikamilishe idadi sahihi ya virutubisho vinavyounda binadamu.
Kosa pekee ambalo linahusu kumwaga mbegu linaonekana katika maandiko ya biblia agano la kale ambapo kuna mtu alipewa mwanamke mke wa kaka yake ili ampe marehemu kaka yake uzao lkn yeye aliwithdraw(alimwaga mbegu nje ya mwili wa mwanamke) ili asimpe nduguye uzao Mungu alichukizwa na hili akumuua.

Mbegu hizo za kiume ni sawa na kutema mate tu, ila tu imetokea kwamba zina kitu cha ziada ambacho ni nguvu ya kurutubisha yai. binafsi sikubaliani na hoja ya mbegu ni roho ingawa nakubali kwamba kujichua ni dhambi.
 
Nimecheka Sana japo n ukweli n kwamba kujichua n dhambi
 
zingekuwa roho basi wanaume wangejipa mimba kwa mbegu zao wenyewe. kila anayeitwa kiumbe aidha ana roho au mwili kuna vitu vinavyomfanya awe kiumbe, kwa binadamu lazima uwe na seti ya mbegu; za kike na kiume ili zikamilishe idadi sahihi ya virutubisho vinavyounda binadamu.
Kosa pekee ambalo linahusu kumwaga mbegu linaonekana katika maandiko ya biblia agano la kale ambapo kuna mtu alipewa mwanamke mke wa kaka yake ili ampe marehemu kaka yake uzao lkn yeye aliwithdraw(alimwaga mbegu nje ya mwili wa mwanamke) ili asimpe nduguye uzao Mungu alichukizwa na hili akumuua.

Mbegu hizo za kiume ni sawa na kutema mate tu, ila tu imetokea kwamba zina kitu cha ziada ambacho ni nguvu ya kurutubisha yai. binafsi sikubaliani na hoja ya mbegu ni roho ingawa nakubali kwamba kujichua ni dhambi.

Ni dhambi dunian na kwa mungu
 
Mwanzo 6:14

Hiyo verse uliyoiandika hapo haihusiani kabisa na comment yako kwani Mungu anamwambia Nuhu asijifanyie safina ya mvinje akimwasa ajenge safina kwa namna alivyoelekezwa......labda umesahau verse
 
Back
Top Bottom