Kujamba (kutoa ushuzi) kuna faida kiafya?

Kujamba (kutoa ushuzi) kuna faida kiafya?

kikaniki

Mi nadhani kwamba kama kwa mfano upo kwenye mkutano au kikao fulani na wenzako na ukaomba ruhusa kuwa unatoka kidogo ili ukajambe, mi kwa upande wangu sidhani kuwa hili ni jambo baya Bali itaonyesha ni jinsi gani ulivyo mstaarabu, kuliko kuamua kufanya ushenzi wa kuwatesa wenzako kwa harufu Kali ya kujamba kwako wakati huenda unajua fika kuwa maranyingi ushuzi wako una asili ya kunuka sana.
 
Last edited by a moderator:
Huu si mzaha!! Na waswahili tuna msemo Ashakhum si matusi. Naomba mniwie radhi kwa maneno makali yasiyo na tafsida nitakayotumia katika uzi wangu huu.

Nimekuwa nikajiuliza sana tena saana. Hivi ni kwa nini kujamba ni aibu zaidi kuliko kujisaidia kunya na kukojoa?

Mkuu usijali, nimeipata hii FikraPevu.com

UTOAJI wa ushuzi, katika mazingira yoyote yale, umekuwa na matokeo tofauti katika jamii yetu ya Kitanzania. Watu wanaotoa ushuzi au kujamba mbele za watu, huonekana mbele ya watu hao kama watu wasio kuwa na adabu, hivyo kudhalauliwa wakati mwingine.

Hata hivyo, taarifa za kitafiti za kisayansi, zinaweka wazi kwamba kutoa ushuzi au kujamba, ni afya. Kwa mujibu wa wataalam hao, kila mnyama kwa maana ya viumbe wote walio katika kundi la wanyama kisayansi, binadamu akiwemo, wakati fulani hujihisi tumbo kujaa gesi nyingi (kuvimbiwa), hivyo njia pekee ya ufumbuzi wake katika kuondokana na shida hiyo, ni kupunguza gesi hiyo kwa njia ya kujamba.



Kwa mujibu wa taarifa hizo za kitafiti, katika idadi yote ya viumbe hai vinavyojamba, mchwa anaongoza kuliko wanyama wengine wote. Aidha, mchwa huyo huyo anadaiwa kuchangia kupanda kwa joto la dunia (global warming) kwa kiwango kikubwa kwa kuwa huzalisha gesi ya methane kwa wingi kupitia njia hiyo ya kujamba. Kwa kawaida, gesi ya methane na hydrogen inaweza kusababisha moto.

Tafiti mbalimbali ambazo.Soma zaidi .
 
Niaibu sana kulingana na mila nadesturi tulizoiga tokea vizazina vizazi hususani sisi waafrika, ila bara Asia na ulaya na kwingineko hakuna tabu kwani baba anaweza toa ushuzi wa ''BUUUUUUUUUUU'' Mbele ya wajukuu, wakwe, marafiki na hata wanawe na wasione soni yoyote. Afrika tunamaadili mazuri sana, najivunia kuzaliwa Afrika!!
 
Kujamba kuna raha yake bhana!,yaani full kujiachia kila mtu na starehe yake mkuu,Wengine pombe,sigara,karata,drafti,wanawake,lkn wengine starehe yao ni kutoa Ushuzi.
 
Wengine bado tuko dodoma. Nyi endeleeni tu na ushuzi wenu
 
Mi sijawahi kujamba,
Movie ya The Interview inaonyesha ni jinsi gani Kim Jong anawadanganya wananchi wake kuwa yye huwa hajambi
 
Hahaha....Mwaka 2007 nilikua House Boy kwenye familia moja ya Kidachi Cape Town SA....Yani kuanzia wajukuu mpaka bibi ni vijambo tuu ...Ilinichukua muda sana kwenda na flow siyo kujamba kama wao!! la hasha to get used with it.
 
Hahaha Ila kwangu naona ipo sana kwa kina dada ndio huwa wanaona Aibu.

Mkuu kwenye dala ndo huwa watu
wanatimua vumbi kisa ngumu kumtambua
utasikia kelele tu daaaa harufu mhuuuuuuuu!
Ni ngumu safari ya saa zaidi ya mbili watu
wasipumue tena Dar, wametoka job wengine
wamekula mandondo, chips mayai, Samaki, baga
ni hatari ndo maana hewa inakua nzito mpaka watu
wanaishia kusinzia maana kila abiria anafunguka kwa wakati wake
ukigundulika ndo unakiona cha moto teh teh teh te duuuuu uzi huu kazi kweli
 
Ni Aibu Kwasababu Hiyo Sehemu Inayotoka Hiyo Harufu Na Mlio Wake Ni Ndogo Mno Ukilinganisha Na Mwili Wa Mhusika Mwenyewe. Kwa Mfano Vuta Picha Mtu Kama Masaburi Na Lile Umbile Lake Hivi Akijamba Atashindwa Kuona Aibu Kweli? Kujishtukia Muhimu Mkuu.

Au mmoja kati wanaogombea urais afanye hivyo. wewe umeshamjua simtaji maana ana umri wa kibabu.
 
Nina miaka 50 lakini hata kwa bahati nikiachia mbele ya mwanandoa mwenzangu natamani ardhi ipasuke, hii kitu hii...
 
Kawaida tu
Inategemea umezoeana nae vipi mtu unayemuambia kuwa unaenda kujamba.
Saa nyingine wanaweza wasikuelewe kuwa hiyo dawa unajambia hapo hapo tu.
Piga show endelea and maisha. Haya mambo ya kuomba omba ruhusa kila saa wakati mwingine umekaa mbele kabisa kwenye mikutano huwezi omba ruhusa.
Kwani kwa mfano hawa viongozi wetu wa kisiasa huwa hawajambagi?
Na mbona wanakaaga sana kwenye mikutano mda mrefu?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom