nimemdharau mnyika kupita maelezo...hajawahi kuugua akaona uchungu wa kuugua, wala hajawahi kufiwa kwa kukosa daktari....ni mjinga kupita maelezo....na nikiona mtu anaongeahayo mbele yangu hakika yake nitampiga ngumi nyingi sana...inakera kusikiliza.
Kipi kigumu hapo? anachofanya Mnyika ni kujaribu kuleta tiba ya kudumu, wewe unachofanya ni kuangalia hali ya sasa, bila ya kujali kama itajirudia tena mwakani, na miaka ya baadae. Hiyo ndio tofauti kubwa baina yako na Mnyika.
Kutokana na takwimu zilizopo, allocation ya bajeti ya wizara ya afya kwa mwaka kwa wastani ni sawa na kutenga Dollar 20 kwa kila mtanzania
"kwa mwaka", kumhudumia kila Mtanzania anapoenda hospitali, dispensary n.k. Kwa maana hii, kwa kila siku ya mwenyezi mungu, serikali inamtengea kila mtanzania senti 5 (tano) za dollar kwa siku, iwapo kila mtanzania ataenda hospitali au kliniki kutafua huduma ya afya kila siku. Lakini kwa vile watu hawaendi kila siku kutafuta huduma za afya, tuseme basi kila mtanzania anaenda kutafuta tiba mara moja kwa mwezi; hivyo, ina maana kwamba serikali imekutengea wewe na kila mtanzania mwingine dollar moja na senti 66 ($1.66) kwa mwezi. Je, fedha hizi zinatosha kukupatia wewe mtanzania huduma ya maana kila unapoenda kwenye kituo cha afya au hospitali katika Tanzania ya leo? Na usisahau kwamba hizi dollar 20 kwa kila mtanzania kwa mwaka, ambazo ndio nimepigia mahesabu ya dollar 1.66 kwa siku, pia ni humo humo kuna mishahara ya madaktari na wauguzi, ununuzi wa vifaa, ulipaji wa harama za umeme, safari za wakubwa kwenda kutibiwa nje, posho, mishahara ya madaktari na wauguzi, n.k.
Ukiamua kutulia na kuzitazama hesabu hizi kwa jicho la ndege badala ya jicho la samaki ambalo kuona kwake ni kushoto na kulia tu, utagundua haraka sana kwamba, chini ya mfumo wa sasa,
sio madaktari, wala wagonjwa wanaonufaika. Hivyo basi ni sahihi kwa wao kugoma sasa, ili kuokoa hali ya kesho, hasa kwa kuzingatia kwamba sekta hii inaendeshwa na fedha za walipa kodi. Na kwa mtazamo wangu, ni hayo ambayo Mnyika na wengine wote bila ya kujali vyama vya siasa, wanavitetea.