Kuhusu hali ya kiuchumi, Serikali ifanyeje?

Kuhusu hali ya kiuchumi, Serikali ifanyeje?

Weak system produces weak politicians and weak economists; na sector zingine. Zitto anasema ukusanyaji wa mapato umepungua hadi kufikia billion 600; kutoka ngapi?? 2 trillions? Were 2 trillons enough? No.

Tanzania haijawahi kuwa na strong economy; na haijawahi kuwa na strategy kujikwamua kwenye umasikini; ila rushwa, kulindana, na kudumisha utawala wa CCM. WE are good on that.

Je Magufuli amefanya vyema kwenye uchumi? Jibu; ni kuwa anajaribu kuziba mirija ya rushwa, lakini hana strategy yoyote kuhusu uchumi. Anaongelea viwanda ambavyo ni backbone ya economy; lakini hajaongea wala hana plan kuwa what kind ya viwanda tunahitaji katika hii early stage ya industrialization. Infrastructure and stability. Lakini how can you do that when you divide your own people in party lines?? Sasa hivi kuna very big divide, hate, ya rival politicians; matajiri na masikini nk.

Lazima tuwe na priorities; je export based economy versus kujenga makao makuu kipi muhimu?? We have AGOA, and EPA lakini hatuwezi hata ku exploit. Leo miaka karibu 60 tangu tupate uhuru bado tunauza pamba na tunaagiza nguo na viatu vya kuvaa kutoka nje. Tunaagiza chakula pamoja na arable land tuliyonayo. Simply we are good for nothing.

Baada ya miaka 60 ya uhuru bado barabara zinajengwa na wageni!! You know how much is about construction industry?? A lot of money.

Magufuli need to know this; go for AGOA, EPA (export oriented economy) and then revamp our construction industry for our local companies.
Good analysis
 
The only solution, ni kwamba tunaamini kwamba ccm itaendelea kutawala kwa muda mrefu sana soo ifike mahaki wawe serious na maamuzi yao for the sake of this nation, watuchagulie rais anayefaa mwenye malengo na aliyejiandaa kuwa rais sio aliyebip..sijui kasukumizwa mara hakujua kama ni mzigo na excuses nyingine, ifike mahali tuwe na viongozi wenye nia ya dhati ya kubadilisha uchumi wa nchi hii....hakuna any economic fact or theory ambayo viongozi hawajui kama ni ngumu wakasome kitabu cha civics firm three how to eradicate poverty
 
Mapato mwezi ulioisha Ni 1.3 Trillions...acheni kujadili hewa..hakuna ishu Kama bil 600
 
Unamuamini Rais??.....asingekuja na hizo figure na umeona hata TRA na serikali.....wameufyata kama wanabisha walete data hapa....!! Hali ni mbaya sana....utaona Dr Mpango ataondoka kwenda kukopa soon maana baada salary hakuna kinachobakia OC zote na pesa maendeleo hazipo tena!! Bajeti itasimama...kama mwaka jana.....hakuna kituu!!!
.
Mwaka jana wizara zilipokea asilimia 30 tu ya bajeti yake kwa mwaka isipokua ile wizara iliyokuwa ya mtakatifu sana wa nchi hii kwa nia ya kufunika kombe mwanaharamu apite.
Sijui mwaka huu kwa usawa huu wa ukata zitapokea asilimia ngapi.
Yaaani nchi hii kila kitu hewa....
Bajeti hewa
Ahadi za mil 50 kila kijiji hewa nakadhawakadha.
 
1.Kuwe na sera ya kitaifa
2.Matamko yaepukwe kabisa maana uchumi una kanuni zake
3.Viongozi wasifanye kazi kwa ajili ya fulani bali wafuate taratibu na kanuni
4.Research ifanyike Kwa kila kusudio
5.Wanasiasa wafuate Ushauri wa wataalamu wa nyanja zote.
 
It seems purchasing power ya watu iko chini na inadecrease, hii.ni hatari sana kwa mustakbali wa biashara
 
nilizani kaongea asubuhi hii na kavideo unako

ila ni page umeiokota huko fb inst sijui.

mbona hata mimi naweza nkaanzisha page nkaweka pc za zito na mkanifollow km hamjielewi kumbe.

endeleeni kudis vitu hewa.
Kwani wewe huoni hali ya uchumi mpaka uambiwe?
 
  • Thanks
Reactions: BAK
...lakini unamuamini uchwara na uongo wake alipoingia madarakani kilo ya sukari ilikuwa 5,000, kuna Wafanyajazi wa Serikali wanalipwa milioni 40 kwa mwezi aliyekuwa msajili wa hazina Lawrence Mafuru alivyokanusha na kusema yeye anaijua mishahara yote Serikalini na hakuna mfanyakazi anayelipwa 40 million akaishia kufukuzwa kazi.

Simuamini Zitto.
 
Serikali inajua nini inacho kifanya, hasa serikali hii ya awamu ya tano, bahati mbaya Wananchi hatujaelewa nini tufanye na kwa muda upi..

Cha msingi sisi kama Wananchi tufanye kazi kwa bidii bila aibu na tukubali kuanza upya kama serikali hii ilivyo anza upya ili tuende sambamba. Kwa fikra zangu naona serikali inaanza upya lakini Wananchi tuna maisha ya zamani.

Tusichague kazi ila tuwe na malengo katika kazi, tukijituma na tukichemsha bongo atimae tutapata mapato na kutatoa kodi hivyo serikali itakusanya kodi na kutokana kodi zitatoka kwa wengi basi serikali itapunguza kodi, uchumi wa Wananchi utakuwa na serikali itatoa huduma kwa watu wote. Kama kufungua mikoa yote mpaka wilaya kwa barabara za kiwango kizuri.
 
Kuna nyakati nyingine huwa unajitoa ufahamu kwa kuandika pumba humu ndani kana kwamba hujui kinachoendelea au unafanya kitu cha makusudi kwa lengo la kutibu njaa yako!. Nina uhakika mpaka unachangia uzi huu ni wazi
umeshajua wazi hali ya kiuchumi ni ngumu na ndiyo maana unachangia humu ili kupata njia mbadala ya kujikwamua kutoka kwenye hali hii ya sintofahamu
Wewe mgoloko kweli kabisa hutasogea kielimu, unamuonea wivu jamaa kwa kuonyesha uelewa wake wa uchumi? Sasa mbona umeshindwa kumkosoa alipokosea badala yake unamshambulia. Au kwa vile unamfahamu basi unataka kumtisha?
 
Mimi sio mchumi.Ila nashauri tuwe na vipaumbele vichache badala ya kuanzisha miradi mipya kila siku.
Kama ni kuhamia Dodoma basi tukazanie hilo tukimaliza tunaanza kujenga ukuta Merererani tukimaliza tunaanza kununua ndege tukimaliza tunaanza kujenga viwanda.
Tukiwa na mambo mengi kwa pamoja inakuwa ngumu.
 
Kwa hiyo wewe ukiwa huna data, unamuamini Zitto? Why?
Kwanini unamuamini mtu ambaye definitely unajua atakuwa biased? Huyo ni mwanasiasa na kazi ya mwanasiasa ni kupigania madaraka. Ukiwa upinzani, unaiponda serikali na vice versa.
Bila data, ni majungu tu mtakua mnajadili.

Nimefuatilia mnavyobishana......

Well, yeye Zitto ni mwanasiasa na alichokisema labda kipo biased na hana supporting datas na kwa lugha rahisi ni mwongo kwa maana ya kwamba kiwango cha collection ya mapato yetu hakijashuka to that extent i.e around Tshs 600bn for consecutively two months I. e July & August...

Likely, wewe ni mtumishi wa serikali na pengine ktk Mamlaka ya Mapato Tanzania - TRA ama Mnikulu wa Magufuli na kwa hiyo unaelewa makusanyo ya mapato halisi ya miezi hiyo ya July & august na mpaka wa jana, Septemba.....

Tuanikie hapa mkubwa kukata kilimilimi cha uongo wa wanasiasa wa jamii ya Zitto Kabwe.... Nimejaribu kucheki ktk website ya mamlaka, sijaona kitu na wala mbwembwe za kutangaza hata hazipo tena kitambo kirefu....

Inawezekana mnaweka ktk notebooks zenu mkubwa, tujulishe na sisi ili tumpuuze ZZK..!!
 
Back
Top Bottom