Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhusu BAE.... Panya hula yamini!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 7, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,488
    Likes Received: 3,121
    Trophy Points: 280
    Beti Moja:
    Panya hawakamatani, na pia hawatajani,
    Ati nani kala nini, kala wapi na kwanini,
    Panya daima makini, watajane kiwe nini?
    Wanapokula ghalani, panya hula na yamini!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,066
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 180
    wamekula bwana...halafu hawa panya wanapendana kweli..hivi ulimsikia yule panya mkubwa alivyosema juzi? yaani alibadilika kabisa na lile karatasi lililokuwa na maandishi lilikosewa na kuwa hakuna panya mwenzake aliyekula ghalani!!
    nilistuka kwli maana panya huyu mkubwa hakuwa na haya...aliongea kwa kujiamini huku akichezesha mkia wake hata masikio yake kuna moja lilikuwa linacheza cheza nadhani alkuwa anasikiliza kama wale mifugo wengine aliokuwa anaongea nao walikuwa wanapiga kelele..

    lakini ukimwangalia vizuri kwenye vidole vyake huyu panya mkubwa bado kuna masalia ya chakula ghalani, kuna vi punje punje kwenye mikono alinawa lakini hakutaka...yaani we acha tu...panya hawa!!!
     
  3. D

    Deo JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Hawa panya hatari sana, wanataka hata kumla paka
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,704
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Bunge lilihamasika sana kwenda kudai ile chenji ya rada...mbona kila kitu kiko kimya? Hii ndio Tanzania tunayoijenga ambayo haitaki wakubwa wawe accountable kwa wananchi.
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,464
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Wamwambie panya mwenzao Membe afute kauli yake kwamba anawajua walionufaika na pesa ya rada. Yana mwisho haya hata kama hayatafanana na yale yanayotokea kule Uarabuni. Na wala wasidhani kuwa kuyafunikafunika hivi kutafanya yasahaulike.
     
  6. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,838
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Wanajua kabisa wakiinga kwenye MTEGO wa kuwataja wata OPEN A PANDORA BOX!

    Kati yao (CCM) hakuna aliye salama. Kama wanashindwa kuwataja wabunge wa CDM wanaotuhumiwa kula rushwa, kweli wataweza kuwataja WENZAO WA CCM. (ref kesi ya TL na wabunge wala rushwa).
     
  7. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hakika nawaambieni kwa utaratibu huu hii nchi haipo mikono salama na hata siku moja tusitegemee nchi hii kupata maendeleo kutoka katika mikono ya mapanya haya. hati nini? hakuna aliyehusika kuiba fedha za rada kutoka selikalini? ebo! kwa hiyo ni selikali ya uingereza ikaingia pale bot na kujiidhinishia fedha yetu kwenye mradi wa kifisadi? wakati gavana anawaangalia tu, waziri anawaangalia tu na mwanasheria mkuu anaangalia tu haya si matusi? hata kama hawausiki kitendo cha kujiachia uchi mpaka mtu anakuja kwenye hazina yako na kujiidhinishia fedha hiyo yatosha kukuwajibisha ya kwamba tuliweka mapoyoyo kulinda hadhina yetu! sasa usalama wa taifa hili upo wapi? upo kwa ajili ya kinakubenea na ulimboka? yaani fedha ya kutosha ya nchi ianibiwa hakuna aliyejua ila aliyeiba baba yake anagundua anamwambia mwanae hapana rudisha ulikotoa mwanae anakomaa baba anaamua kuchukua kwa nguvu kilichoibiwa anakuja kwako anakwambia mwanangu kwa kushirikiana na mwanao wamekuibia hiki sasa najua wewe jirani yangu masikini hawa watoto walichofanya si cha kiungwana chako hiki hapa. ukatai kwa kusema mimi sijaibiwa unakipokea kisha unanunu vitabu, watoto wengine wanakuuliza sasa baba sisi tunaishi kwa wasi wasi tueleze ni nani katika sisi watoto aliyeshirikiana na mtoto wa tajiri kuiba chetu? unasema hakuna! huu ni upumbavu kwa hiyo mtoto wa yule tajiri aliingia chumbani kwetu akatuibia? ati tunausalama wa taifa! napinga napinga napinga mambo haya hayakubaliki ni another type of silly season, 2015 mbali mno tukifika na watu hawa tutakuwa nyaka nyaka!
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,380
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Na juzi juzi panya kajifungua kakimbilia Ghalani Tanesco Nguzo kutoka Mufindi zimepigwa Chata la kwa Ntabo Mbeki. Panya wakajisahau wakaingia Ghalani CDM wakaliwa na paka wa huko
     
  9. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu kisu hata kikiwa kikali sana hakijikati chenyewe! Panya tuchukuwe hatua!
     
  10. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu kisu hata kikiwa kikali sana hakijikati chenyewe. Ni wajibu wa Panya yaani mimi na wewe kuchukua HATUA!
     
  11. H

    Hiraay Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Linaongelewa sasa hivi bungeni. Myika anaibana serikali lakini Chikawe anaendelea kusisitiza hakuna ushahidi na mashahidi wa bAE na SFO hawawezi kupatikana. Anasema mtu yeyote mwenye ushahidi awe wa ndani au nje aupeleke immediately na uwe credible na serikali itashughulikia immediately.
     
  12. m

    malaka JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,318
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Chenji ya nini? Tumenunua nini kutoka wapi? )(*&^%$#@
     
  13. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,142
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nilisikia tu habari za Mh. Chikawe kusema kuwa hakuna aliyehusika kwa Tanzania lakini sikuamini bali kama ameendelea kusisitiza, ni dhahiri kuna kitu kinakaribia kutokea kwa nchi hii na hawa watawala watajutia uongo wao.
    Kwa maana mwanzoni labda hawakujua lakini walipoambiwa ukweli huo ni bora wangelikaa kimya kuliko kuukataa huku wakijua.
    Wasisahau kuwa walikula viapo na hiyo inawabind hata na vizazi vyao vitakavyofuata!

     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 518
    Trophy Points: 280
    Dawa ya hawa panya ni kuwachoma mishikaki!!
     
  15. P

    Peter Nyanje Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Panya dawa yake sumu, aingiapo nyumbani,
    Kumsaka ni muhimu, hata akiwa darini,
    Kumuacha akidumu, tutabaki kilioni,
    Yamini wanayokula, wale wao sio sisi
     
  16. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 518
    Trophy Points: 280
    Chikawe ni lazima atatetea ufisadi kwani yeye ni mmoja wao; juzi juzi amenunua nyumba kule Lushoto kwa pesa za wizi na kama anabisha aeleze hizo $ 800,000 alizolipa alizipata wapi?
     
  17. B

    Bob G JF Bronze Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa mawaziri ndio wanaotutia umaskini, Membe anasema atawataja anawajua ni waziri, Chikawe anae wajua atutajie, polisi wanashuhudia , wananchi wanashuhudia Rais yupo, Takukuru wapo, Hii nchi ya ajabu kupata kutokea utafikiri wanaigiza kumbe ndivyo ilivyo
     
  18. W

    WildCard JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,464
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mwambieni Mnyika amwambie Chikawe amfikishe Chenge mahakamani aeleze jinsi alivyojipatia zile dola milioni moja zilizokutwa kule visiwa vya Jersey. Ushahidi wanao wanaotuhumiwa.
     
  19. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,979
    Likes Received: 772
    Trophy Points: 280
    Panya hawa ni wajanja, paka kavaa kengele,
    Panya mekuwa kiranja, paka napiga kelele,
    Panya anakula mkwanja, paka naota upele,
    Panya hula yamini.

    Umoja wao hatari, wenye ghala mashakani,
    Mejiandaa kwa shari, urithi wetu mnadani,
    Hakika hii kamari, paka hoi taabani,
    Panya hula yamini.
     
  20. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 14,058
    Likes Received: 3,263
    Trophy Points: 280
    Mh! Mbona sumu ya panya rahisi tu tumpe Indocid!
     
Loading...