Kuacha kazi kumbe kazi!!

Kuacha kazi kumbe kazi!!

goodfool

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Posts
1,668
Reaction score
996
Wakuu heshima yenu. Katika kipindi cha miezi 9 mfululizo nimekua Dilemma kwa kile ninachokiita kushindwa KUACHA kazi. Nakua katika stress, hasa nikianza kuwasikia wazazi wakirap nikigusia suala hilo. Nimeajiriwa serikalini kama mwalimu. Sina shida yoyote kazini, ila nahisi kama muda wangu Wa kuitumikia serikali umetosha na ninatamani sasa kuishi maisha magumu yenye Uhuru ambapo naamini nitauona ubunifu wangu Wa fursa, sipendi kuwa average man, nataka kufikia malengo yangu mengine ambayo hayahusiani na taaluma.

Sikujua kama KUACHA kazi Nako ni kazi. Marafiki, waajiri, wazazi, ndugu, wamekua kikwazi kwa kunipa woga Wa hali ya juu, basi mim hata sina hofu, napenda kuishi hayo maisha wanayoyahofu. Huwa najisikia vibaya sana nikionywa kutoacha kazi, kazi yenyewe sasa nashindwa kuitekeleza vema kwa kuwa nimesha loose interest nayo, sitaki kufukuzwa nataka kuacha, Nimefanya kazi kwa miaka takribani 6, nahisi Nina call nyingine, huwa napenda sana Uhuru, ubunifu na kuthubutu.

Note:
Ukiwa mtumishi unakuwa secured kwa bima ya afya nk, hili ndilo wanalonitisha hasa, ukichanganya na wimbi la vijana mitaani walokosa ajira.

Nina familia, Je, inaweza kuwa kikwazo kwa mipango yangu?

Japo ninasoma sana vitabu, hasa motivational books, pia Business Books ila napima na mazingira halisi niliyopo,
Sio vitabu vinavyonichichea, ila call ndo inanichochea kusoma vitabu hivyo ili kugain more knowledge with confidence.

Nadhani GT watakuwa wananielewa zaidi ya nifikiriavyo.

Lengo langu sitaki kushika mawili. Na nimaamini katika kile nikipendacho kwa sasa.

Long story short, nisaidieni kimawazo.

Angalizi: We teachers and other servants are too coward with inferiority ya future challenge. Msinitishe nipeni strong thoughts.

Samahani kama kuna lugha Kali.
Maswali, ushauri,critics, mapendekezo ya maandiko, videos, quotes, welcome.
Asanteni.

TZ1
 
Kama unafamilia usikurupuke kuacha tu ghafla, jijenge, weka miradi kadhaa ambayo itakusukuma kukupatia chochote kwa ajili ya familia yako na hakikisha umesimama vyema ndio uache

Mtaani ni kugum hasa ukiwa huna kazi au chochote cha kukuingizia pesa mkuu na wewe una familia usijeitesa bure familia yako jipange ukiacha unakua umechange tu direction hata hiyo miradi aweza simamia mkeo kw auangalizi wako ukaendelea na hiko unachokitaka kukifanya kwa uhuru.
 
Sasa kama umeweza kushinda vitisho vya wanafamilia,wazazi na ndugu zako utaskia vitisho vya nan mkuu??
Cha msingi fuata kitu kinachokupa peace of mind no matter what it pays u...
Kufanya kazi usiyoipenda ni kukikosesha furaha yako mwenyewe
 
Mkuu fanya hicho unachotaka kufanya huku bado ukiwa kazini,ukiona kinaleta manufaa zaidi ya mshahara apo ndio acha kazi.

Tafuta multiple income kabla ya kuacha kazi.

Duniani tunaishi mara 1,jipange kabla ya kufanya maamuzi.

Take risk...take risk...take risk
Asante boss, naendelea kuwasikiliza
 
Mtoa Mada
Una Wazo jema.
Kuajiriwa ni utumwa.

Nakushauri tafuta mradi ukiwa kazini
Ukisimama kiasi then ACHA KAZI YA UALIMU.

Kuna kipindi nimekiona TBC majuzi wiki hii cha SHAMBANI kilimwonyesha MAMA mmoja aliacha kazi Serikalini na kujikita kwenye KILIMO CHA MBOGA MBOGA kisichotumia Udongo

Baada ya maelezo yake yote ali niispire SANA

Analima mboga mboga nyingi kwa eneo dogo kwa gharama nafuu
Anauza kwenye supermarket na sehem mbalimbali hadi anazidiwa na order za wateja.

Nakushauri tafuta mradi au MTAJI kwanza
Pili shirikisha family kwa maana ya Mke na watoto wako.

Ndugu wengine watakupoteza
 
Jenga mirija ya fedha yenye uwezo wa kukuweka busy zaidi mpaka ukakosa muda wa kufanya ajira yako. Then acha ajira focus kwenye biashara yako.

Siku zote fanya calculated risks, usiache kazi kwa mihemko ya motivational books. Kwanza ukishaona bado upo kwenye kiu kalii ya kusoma motivational books, ujue bado hujagusa kwenye kuujua ujasiriamali halisi. Mjasiriamali halisi hana muda na hizo motivational books anaona ni kupoteza muda kwa kuwa yeye yuko busy na namna ya kutatua tatizo fulani. Anasaka suluhisho.

Ushauri jenga plan kwanza ( chora pavements A-Z ) na unachoplan hakikisha uwezekano wa kufanikiwa ni zaidi ya 60% then wekeza nguvu hapo, na hakikisha isiwe ni biashara zilizozoeleka kama banda la chipsi, duka, baa, grocery, kulima tikiti, daladala etc

Hope it helps !
 
Sasa kama umeweza kushinda vitisho vya wanafamilia,wazazi na ndugu zako utaskia vitisho vya nan mkuu??
Cha msingi fuata kitu kinachokupa peace of mind no matter what it pays u...
Kufanya kazi usiyoipenda ni kukikosesha furaha yako mwenyewe
Kwakweli Mkuu hakuna kitu nachukia kama limited of time,so ata niitiwe kazi ya mamilion naona jam
 
Huwezi kuangalia kazi bila plans.
Kama unampango wa kufanya biashara uwe umeshaianza
Kama ni kilimo na ufugaji uwe na shamba angalau na mbuzi wanne
Shamba una kibanda chenye vyumba angalau viwili sebule huko na choo
Uhakika wa maji
Mengine yatafuata.
Madam, mpango wangu Wa kustaafu ni Wa muda, biashara ninayo inamwaka sasa, ila nahitaj kufanya zngne, VP ,nahitaj kuwa na nyumba kabs?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom