Kodi ya Maendeleo(kichwa), Uzembe na Uzururaji...

Kodi ya Maendeleo(kichwa), Uzembe na Uzururaji...

Aisee! Mama yangu alikuwa mwalimu basi akawa anamiliki baiskeli aina ya swala. Walikuwa wanakamata baiskeli wanataka kipande. Ilikuwa nouma
 
Aisee! Mama yangu alikuwa mwalimu basi akawa anamiliki baiskeli aina ya swala. Walikuwa wanakamata baiskeli wanataka kipande. Ilikuwa nouma
Ilikuwa ni shida no money to pay tax no enjoying freedom. baskeli kodi, mbuzi kodi, wewe mwenyewe kodi yaani ilikuwa ilikuwa hakuna namna ni lazima ulipe kodi.
 
Maana naona siku hizi kila kitu kodi,line zetu nazo tunalipia kodi kila mwez jaman? Eeeeh! Kwahiyo nchi itajengwa na wananchi wanyonge na sio kampuni za gesi,mafuta,migodi na utalii???

Haya sasa nashauri mtuombe kodi ya kichwa maana nasikia ya mifugo iko njiani
 
Mh raisi wetu mpendwa rudisha hii kodi . Kuna uzembe sana katika jamii , haiwezekani vijana tena nguvukazi ya taifa asubuhi saa mbili anakunywa pombe , asubuhi watu wanacheza pool. Ukirudisha hii kodi watu watalazimika kufanya kazi. Mfano ukiweka 30,0000 kwa mwaka (kila mwezi 1000) taifa litakuwa limepata bilioni 600.
 
Mh raisi wetu mpendwa rudisha hii kodi . Kuna uzembe sana katika jamii , haiwezekani vijana tena nguvukazi ya taifa asubuhi saa mbili anakunywa pombe , asubuhi watu wanacheza pool. Ukirudisha hii kodi watu watalazimika kufanya kazi. Mfano ukiweka 30,0000 kwa mwaka (kila mwezi 1000) taifa litakuwa limepata bilioni 600.
Nimewahi pia kutafakari jambo hili ikiwa kweli tumedhamiria kukusanya kodi kwa lengo la kupata maendeleo ya kweli.Natazama unafuu kwa wazazi kutolipia ada mashuleni,sasa walau tulipe kodi ya kichwa hii itasukuma haraka maendeleo
 
Mh raisi wetu mpendwa rudisha hii kodi . Kuna uzembe sana katika jamii , haiwezekani vijana tena nguvukazi ya taifa asubuhi saa mbili anakunywa pombe , asubuhi watu wanacheza pool. Ukirudisha hii kodi watu watalazimika kufanya kazi. Mfano ukiweka 30,0000 kwa mwaka (kila mwezi 1000) taifa litakuwa limepata bilioni 600.
Hapo kwenye red ndio ngapi ..... Hivi kwa akili yako unavyoona wewe jamii yooooooooote inafanya kazi muda unaofanyakazi wewe ....... hujui kuwa kuna watu wapo zamu, walinzi,wasanii,madalali (wa kitaa) watu wa kubeti (kumbuka imehalalishwa) ????
 
eti kunywa pombe watu hawafanyi kazi sasa hiyo hela wameitoa wapi yakunywea pombe? na serikali haiwezi pata mapato TBL na SBL kama watu hawatakunywa pombe
 
Ndugu, kodi ya kichwa sio kodi ya "kibunifu" italeta usumbufu kwa watu wasikini huko mitaani, tena wataona serikali yao inawahangaisha sana kuliko kutatua matatizo yao, ajira, tatizo la bei ya mazao, migogoro ya ardhi, makazi duni, ukosefu wa mitaji au mashariti magumu mno kupata mitaji ya biashara. Mkuu sihui kama ulifikiria sana kabla ya kupost. Unajua kulipa kodi jambo poa ila kodi ikiwa hovyohovyo haitasaidia sana. Watu wetu wasikini sana....natembelea miradi vijijini naona hili. Ukiwakamua sana unawaumiza kwelikweli. Serikali iangalie vyanzo vyenye nguvu kupata tax. Tupo na rasilimali nyingi tunaweza kuwa wabunifu zaidi ku-exploit rasilimali zetu kwa faida ya watu wetu. Kutegemea kodi toka kwa wananchi masikini kabisa kuendesha nchi ni janga.....hakuna ubunifu hapo. Chapaa ya kujenga viwanda hatuweza raise kwa namna hii. See?
 
Mh raisi wetu mpendwa rudisha hii kodi . Kuna uzembe sana katika jamii , haiwezekani vijana tena nguvukazi ya taifa asubuhi saa mbili anakunywa pombe , asubuhi watu wanacheza pool. Ukirudisha hii kodi watu watalazimika kufanya kazi. Mfano ukiweka 30,0000 kwa mwaka (kila mwezi 1000) taifa litakuwa limepata bilioni 600.
Hahahaha na vile vichwa empty vinavyowaza madudu vilipiwe bei gani?
 
Mh.Rais ana nia ya dhati ya kuwatetea wanyonge ili wapate maendeleo.

Nashauri ni vema Serikali ikazirudisha kodi za Vichwa(Maendeleo) Na Baiskeli kwani kutokana Na idadi ya watanzania Na idadi ya watumiaji Baiskeli Serikali itakusanya kodi nyingi ambazo zitasaidia kuleta maendeleo.

Nawaomba watanzania tuiunge mkono hoja hii kwani tunataka maendeleo.Tulipe Kodi Kwa maendeleo Yetu.
 
Bora wakatoze kodi bar zote! kodi ya kichwa na baskel itawaumiza maskini huko sio kuwatetea bali kuwakandamiza
 
Hujui ugumu wa kodi hizo ndio maana. Nakumbuka wazee na vijana walikua wanajificha shambani kukwepa kodi ya kichwa. Nchi ilipoteza nguvu kazi.

Tatizo halikua kutoa kodi, tatizo lilikua ni kutoa direct kodi. Mfumo wa kulipa kodi kupitia bidhaa uboreshwe zaidi. Kodi ikiwa kwenye sukari utalipa tu hata iweje..!

Lakini na wewe kijana wa 2000's unataka turudi zama kama zile?
Unafikiri vipi. Hata historia husomi?
Shughulisha ubongo wako.
 
Naunga mkono hoja maana lengo ni zuri, kuongeza mapato ya nchi
 
Mh.Rais rudisha kodi hizo watanzania ni wavivu sana watalazimika kufanya Kazi utawaona mpaka mijini wanapita mabarabarani Na majembe , shoka Na sululu kutafuta kazi
 
Back
Top Bottom