Kitendo cha kumlipia Mahari mwanamke kimepitwa na wakati.


Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,065
Likes
637
Points
280
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,065 637 280
Tangu zamani nimekuwa nikijiuliza kwa nn mwanake analipiwa mahari??,nikagundua kuwa ni utamaduni ambao tumerithi toka kwa vizazi vilivopita.lakini nikajiuliza tena kwa nn utamaduni huu bado tunao nakati kwa mtazamo wangu naona kama umepitwa na wakati!!
Baadhi ya sababu wanazodai watu kwa kitendo hiki ni hiz.
1.Ni kuwapa heshima wazazi wa binti
2.kama shukrani kwa wazazi wa binti
3.kufidia ghalama walizotumia kmlea na kumsomesha pia.


Lakini kwa nn na mambo haya wasifanyiwe wazazi wa kijana????.kwan wao hawahitaji shukran?.Hiz ghalama za Mahali kwa nn wasianzishe hata biashara wakainua maisha yao??,
Kulipa mahali hakuna tofauti na kumnunua binti kama ununuavyo baiskel dukani kisha unaenda kuipanda na kitumia utakavyo.
Kitendo hindi ndo chanzo cha manyanyaso na kukandamizwa na pia mifumo dume katika familia nyingi maana si kakipia???
Ni maoni tu jamani mnaweza kukosoa ama kusapot
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,020
Likes
5,339
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,020 5,339 280
hili ni suala la mila na dini zaidi, kwetu kidini mahali ni kiasi au kitu anachataka binti na anakabidhiwa yeye mwenyewe, ukija katika mila zetu za kiafrika ni suala la maamuzi ya wazazi, sioni shida hapo...
 
CHAI CHUNGU

CHAI CHUNGU

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2012
Messages
7,138
Likes
129
Points
160
Age
39
CHAI CHUNGU

CHAI CHUNGU

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2012
7,138 129 160
Wazee wetu walipata maagizo hayo kutokana na dini.
Ebu fungua bible/msaafu utakutana na hizo taratibu.
Kwahiyo ukisema imepitwa na wakati,unamaanisha Kwamba amri ya mungu imepitwa na wakati!!
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,558
Likes
2,215
Points
280
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,558 2,215 280
Unahoji kumpa zawadi mkeo au?
 
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
1,039
Likes
267
Points
180
Varbo

Varbo

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
1,039 267 180
Mie sifikilii hivo Naona ni utoa heshima kwa familia ya mke ni utamaduni mzuri uliokuwepo kwa karne nyingi! Japo viwango vya mahari siku hizi vimekua vikubwa ni vema vikapunguzwa ila kutoa mahari sioni tatiZo hapo!
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,438
Likes
3,514
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,438 3,514 280
Kwa sisi Wapare kuna kitu inaitwa " mcheku" (bikra), ukioa lazma ulipie. Wengine ni wizi mtupu,
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,438
Likes
3,514
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,438 3,514 280
Mie sifikilii hivo Naona ni utoa heshima kwa familia ya mke ni utamaduni mzuri uliokuwepo kwa karne nyingi! Japo viwango vya mahari siku hizi vimekua vikubwa ni vema vikapunguzwa ila kutoa mahari sioni tatiZo hapo!

Pia, Mahari yanaonyesha ni jinsi gani unampenda huyo binti.
 
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,065
Likes
637
Points
280
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,065 637 280
Mie sifikilii hivo Naona ni utoa heshima kwa familia ya mke ni utamaduni mzuri uliokuwepo kwa karne nyingi! Japo viwango vya mahari siku hizi vimekua vikubwa ni vema vikapunguzwa ila kutoa mahari sioni tatiZo hapo!
Sawa lakini kwa nn heshima hii asipewe pia kijana kwa wazazi wa binti kutia chochote kwa wazazi wa kijana??,nahisi manyanyaso ya familia ama wanawake majumbani hili la mahari linachangia pia
 
Blaine

Blaine

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2012
Messages
2,280
Likes
14
Points
0
Blaine

Blaine

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2012
2,280 14 0
Tangu zamani nimekuwa nikijiuliza kwa nn mwanake analipiwa mahari??,nikagundua kuwa ni utamaduni ambao tumerithi toka kwa vizazi vilivopita.lakini nikajiuliza tena kwa nn utamaduni huu bado tunao nakati kwa mtazamo wangu naona kama umepitwa na wakati!!
Baadhi ya sababu wanazodai watu kwa kitendo hiki ni hiz.
1.Ni kuwapa heshima wazazi wa binti
2.kama shukrani kwa wazazi wa binti
3.kufidia ghalama walizotumia kmlea na kumsomesha pia.


Lakini kwa nn na mambo haya wasifanyiwe wazazi wa kijana????.kwan wao hawahitaji shukran?.Hiz ghalama za Mahali kwa nn wasianzishe hata biashara wakainua maisha yao??,
Kulipa mahali hakuna tofauti na kumnunua binti kama ununuavyo baiskel dukani kisha unaenda kuipanda na kitumia utakavyo.
Kitendo hindi ndo chanzo cha manyanyaso na kukandamizwa na pia mifumo dume katika familia nyingi maana si kakipia???
Ni maoni tu jamani mnaweza kukosoa ama kusapot
kwa mila zetu mwanaume anaoa. mahari ni kama namna ya kupata the title ya muoaji thats mwanaume ndio anatoa. wazazi wa kiume hawawezi kudai mahari because that will mean mwanao kaolewa, ambayo haileti maana nzuri kwetu.

summary: mahari inampa mwanaume title ya 'muoaji'
 
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,065
Likes
637
Points
280
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,065 637 280
Wazee wetu walipata maagizo hayo kutokana na dini.
Ebu fungua bible/msaafu utakutana na hizo taratibu.
Kwahiyo ukisema imepitwa na wakati,unamaanisha Kwamba amri ya mungu imepitwa na wakati!!
ok sawa lakini kutoa mahari sidhan kama ni amri ya mungu,huu ni utamaduni ambao tumerithi kama nilivosema katika uzi,lakini kuna haja gani ya kueneleza tamaduni hii ambayo mi naiona ni ya ukandamizaji upande mmoja??,
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Likes
87
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 87 145
Ukandamizaji wakikwambia ulete 5m na zaidi. Kama ni reasonable kwanini....kwa upande wangu ni zawadi ya binti.
 
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,065
Likes
637
Points
280
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,065 637 280
kwa mila zetu mwanaume anaoa. mahari ni kama namna ya kupata the title ya muoaji thats mwanaume ndio anatoa. wazazi wa kiume hawawezi kudai mahari because that will mean mwanao kaolewa, ambayo haileti maana nzuri kwetu.

summary: mahari inampa mwanaume title ya 'muoaji'
Sawa nimekuelewa
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,336
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,336 280
Hivi kwa wahindi inakuwaje vile?
 
M

Mkodoleaji

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2008
Messages
454
Likes
0
Points
0
M

Mkodoleaji

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2008
454 0 0
Tangu zamani nimekuwa nikijiuliza kwa nn mwanake analipiwa mahari??,nikagundua kuwa ni utamaduni ambao tumerithi toka kwa vizazi vilivopita.lakini nikajiuliza tena kwa nn utamaduni huu bado tunao nakati kwa mtazamo wangu naona kama umepitwa na wakati!!
Baadhi ya sababu wanazodai watu kwa kitendo hiki ni hiz.
1.Ni kuwapa heshima wazazi wa binti
2.kama shukrani kwa wazazi wa binti
3.kufidia ghalama walizotumia kmlea na kumsomesha pia.


Lakini kwa nn na mambo haya wasifanyiwe wazazi wa kijana????.kwan wao hawahitaji shukran?.Hiz ghalama za Mahali kwa nn wasianzishe hata biashara wakainua maisha yao??,
Kulipa mahali hakuna tofauti na kumnunua binti kama ununuavyo baiskel dukani kisha unaenda kuipanda na kitumia utakavyo.
Kitendo hindi ndo chanzo cha manyanyaso na kukandamizwa na pia mifumo dume katika familia nyingi maana si kakipia???
Ni maoni tu jamani mnaweza kukosoa ama kusapot
Hizo ni sababu za kujaribu kulipa suala la mahari usasa. Lakini kwa asili za huku kwetu mahari ilitolewa kwa sababu mwanamke alikuwa anachukuliwa kama property. Hivyo wewe unayemuoa lazima uilipie hiyo property na wale wanaopoteza hiyo property (yaani wazazi) ni lazima wawe compensated. Watu watakupa sababu nyingi na nyingine za kidini ili kuhalalisha hilo suala lakini ukweli unabaki pale pale kwamba suala hili liliangaliwa kwa mtazamo wa kwamba wanawake wanakuwa owned.

Kwangu mimi suala halina mjadala hakuna kuuza mtu wala kununua mtu. Kama zawadi watapata tu, zawadi watu huwa hawapangiani. Kama heshima ya kutunza watoto vizuri wote wanastahili tena wazazi wa kijana kwa nyakati hizi za uliberali na changamoto tosha.
 
M

Mkodoleaji

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2008
Messages
454
Likes
0
Points
0
M

Mkodoleaji

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2008
454 0 0
Ukandamizaji wakikwambia ulete 5m na zaidi. Kama ni reasonable kwanini....kwa upande wangu ni zawadi ya binti.
What is reasonable MadameX? Halafu hiyo zawadi ya binti kwanini watu wakae kitako wakupangie, muoaji hawezi kukaa na mchumba wake wakaombana zawadi?
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,535
Likes
10,544
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,535 10,544 280
Wazee wetu walipata maagizo hayo kutokana na dini.
Ebu fungua bible/msaafu utakutana na hizo taratibu.
Kwahiyo ukisema imepitwa na wakati,unamaanisha Kwamba amri ya mungu imepitwa na wakati!!
Dini gani?
 
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
3,065
Likes
637
Points
280
Free ideas

Free ideas

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
3,065 637 280
What is reasonable MadameX? Halafu hiyo zawadi ya binti kwanini watu wakae kitako wakupangie, muoaji hawezi kukaa na mchumba wake wakaombana zawadi?
Tuko pamoja kijana
 
namanyele

namanyele

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
1,859
Likes
142
Points
160
namanyele

namanyele

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
1,859 142 160
mkuu mimi nakusupport kwa 100%,binasfi nimekuwa nikilitafakari sana hili jambo la mahalinatoa ahadi mbele ya mwenyezi Mungu na kwa wana JF wote nitafanya kitu tofauti kabisaa kwa binti zangu,nina watoto 2 wa kike na Mungu akaipenda ikifika kipindi cha kuolewa hawa binti zangu nitafanya hivi,...kama kawaida nitamtwanga fungu la kutosha huyo mwanaume atakayetaka kuoa binti yangu,kama atafanikiwa kuleta hicho kiasi cha pesa kwa mfano mil 5,nitahifadhi hizo pesa zote bila kutumia hata sent moja huku na mimi nikiandaa kiasi cha pesa kama hicho,jumla zitakuwa mil 10,...nitazikabidhi hizo pesa zote kwa hao wanandoa siku wanapoanza maisha yao ya ndoa ili ziwasaidie kuanzia maisha.hii ni ahadi amabyo lazima nitahitimiza
 

Forum statistics

Threads 1,273,856
Members 490,528
Posts 30,493,607