Kikwete na Pinda acheni kuvuruga nchi yetu

Kikwete na Pinda acheni kuvuruga nchi yetu

Stabilaiza

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2012
Posts
1,843
Reaction score
1,143
Baba wa taifa Mwalimu JK Nyerere alituanchia nchi yenye amani na umoja isiyokuwa na mgawanyiko ya kibaguzi kama vile wa kidini na kikabila. Umoja huu na amani umeitofautisha nchi yetu na nchi nyingine kama vile Kenya, Rwanda na Somalia. Katika kuchukua uongozi wa nchi, JK na Pinda waliapa kulinda katiba ya nchi yetu ambayo inaikataza serikali kutangaza dini.

Lakini sasa JK na Pinda kwa makusudi wameamua kuivuruga nchi yetu kwa kuleta mgawanyiko wa kidini. Wanalazimisha kutunga sheria ya mahakama ya kadhi huku wakijua kuwa mahakama ya kadhi haijishughulishi na masuala ya kijamii bali ni ibada kwa sababu kadiri ya mafundisho na maelekezo yanayotolewa na mashehe, masuala ya kadhi yanaongozwa na kurani na mafundisho ya mtume.

Ndiyo maana wanaoitwa "makafri hawatakiwi kunusa pua kuamua mambo hayo ya ibada ya kiislamu" Wadau mbalimbali wamewakaza JK na Pinda kuacha kueneza dini ya kiislamu kwa sababu serikali haina dini bali watu ndiyo wenye dini. Wanananchi wamekataa nchi yetu kusilimishwa kwa lazima kupitia mahakama ya kadhi.

Masuala yote ya ibada na imani yanashughulikiwa na wenye dini husika siyo serikali. Kazi ya serikali inaishia pale inapotoa uhuru wa kuabudu bila kuwa na upendeleo kwa dini yoyote.

Kama kisingizio ni MOU kati ya serikali na taasisi za kidini zinazotoa huduma za matibabu ikiwemo hospitali ambazo zinahudumia wananchi wote, tena wa dini zote hata wapagani, ni bora serikali ifute kabisa MOU hiyo ili kuinusuru nchi yetu.

Ni bora wananchi tugeukie matibabu ya asili, kama serikali inashindwa kutoa huduma nzuri ya hospitali kuliko kuitumbukiza nchi hii kwenye machafuko ya kidini.

Hivi JK na Pinda watapata faida gani ikiwa wanatengeneza na kutuachia nchi kama Afrika ya kati ilivyo? Wananchi tuendelee kuungana na kuwa thabiti kukataa vurugu hizi zinazopaliliwa na kuchochewa na watawala kwa maslahi binafsi ya kusaka urais na kuficha udhaifu wao kwenye kichaka cha udini.
 
Kwa miaka mingi Watanzania tumejisifia umoja wetu kutokana na vigezo vya matatizo yanayotukabili kama jamii.
Mara zote CCM imekuwa kiunganishi kizuri kiinchi , iwe kiitikadi, kwa kuzingatia kabila,dini na rangi ya mtu.

Malengo ya chama chochote cha kisiasa ni ili kikikamata dola , kiweze kutatua matatizo au changa moto zilizomo katika kijamii kwa maendeleo ya wananchi wake.

Kwa miaka ya hivi karibuni CCM imekuwa haieleweki, hasa hivi sasa kwa udhubutu wa kingiza suala la Mahakama ya Kadhi katikarasimu ya katiba. a
Mbaya zaidi ni kuliweka kama moja ya mambo ya kupigiwa kura ya ndio au la.

Hapa CCM imepotoka , tena sana.

Tunaanza kuona kiongozi wa nchi anajiuma uma kueleza hali hiyo, ilhali chama chenyewe kilichopo madarakani hakijatoa tamko lolote juu ya hili.

This issue is divisive.

Na anyelipigia debe suala hili la Mahakama ya Kadhi kuingia katika rasimu ya katiba, liwalo na liwe, mwisho wa siku atabeba mzigo wake mwenyewe mambo yakiharibika.

Kwa mara ya kwanza tunaanza kuona sasa Maaskofu nao wanachukua upande usioshawishika katika suala hili.
Kwa upande wa pili Masheikh na waislamu wengi wanaupigia chapuo mpango huo.
Sasa najiuliza CCM inapata mtaji upi katika hili.

Ningetahadharisha CCM isitulazimishe kuingia katika kuipinga katika hili.
The discontent is gaining momentum
 
Huyu JK ana matatizo si madogo anataka kuleta vita wakati anaondoka ili kuvuruga uchaguzi mkuu lakini hatafaikiwa
Ndiyo maana wananchi wanamshupalia. Maaskofu nao wameshamchoka zamani. Wamewavumilia JK na Pinda kwa muda mrefu sana wakifirkiri watajirekebisha lakini wapi. Maasofu wameshaona rangi zao halisi. Watashughlika nao kila hatua na barabara.
 
Umejichanganya sana hata mwisho sielewi hoja yako ina maudhui gani. Ni porojo kwenye mwembe chai.
 
Baba wa taifa Mwalimu JK Nyerere alituanchia nchi yenye amani na umoja isiyokuwa na mgawanyiko ya kibaguzi kama vile wa kidini na kikabila. Umoja huu na amani umeitofautisha nchi yetu na nchi nyingine kama vile Kenya, Rwanda na Somalia. Katika kuchukua uongozi wa nchi, JK na Pinda waliapa kulinda katiba ya nchi yetu ambayo inaikataza serikali kutangaza dini.

Lakini sasa JK na Pinda kwa makusudi wameamua kuivuruga nchi yetu kwa kuleta mgawanyiko wa kidini. Wanalazimisha kutunga sheria ya mahakama ya kadhi huku wakijua kuwa mahakama ya kadhi haijishughulishi na masuala ya kijamii bali ni ibada kwa sababu kadiri ya mafundisho na maelekezo yanayotolewa na mashehe, masuala ya kadhi yanaongozwa na kurani na mafundisho ya mtume.

Ndiyo maana wanaoitwa "makafri hawatakiwi kunusa pua kuamua mambo hayo ya ibada ya kiislamu" Wadau mbalimbali wamewakaza JK na Pinda kuacha kueneza dini ya kiislamu kwa sababu serikali haina dini bali watu ndiyo wenye dini. Wanananchi wamekataa nchi yetu kusilimishwa kwa lazima kupitia mahakama ya kadhi.

Masuala yote ya ibada na imani yanashughulikiwa na wenye dini husika siyo serikali. Kazi ya serikali inaishia pale inapotoa uhuru wa kuabudu bila kuwa na upendeleo kwa dini yoyote.

Kama kisingizio ni MOU kati ya serikali na taasisi za kidini zinazotoa huduma za matibabu ikiwemo hospitali ambazo zinahudumia wananchi wote, tena wa dini zote hata wapagani, ni bora serikali ifute kabisa MOU hiyo ili kuinusuru nchi yetu.

Ni bora wananchi tugeukie matibabu ya asili, kama serikali inashindwa kutoa huduma nzuri ya hospitali kuliko kuitumbukiza nchi hii kwenye machafuko ya kidini.

Hivi JK na Pinda watapata faida gani ikiwa wanatengeneza na kutuachia nchi kama Afrika ya kati ilivyo? Wananchi tuendelee kuungana na kuwa thabiti kukataa vurugu hizi zinazopaliliwa na kuchochewa na watawala kwa maslahi binafsi ya kusaka urais na kuficha udhaifu wao kwenye kichaka cha udini.
STABILAIZA naona ni respond kwa jambo moja tu na mengine tuwaachie wadau wengine.Hili la MOU kati ya serikali na kanisa.
Kwa mtizamo wa haraka ni kuwa kwani taasisi nyingine nazo zisiombe MOU na serikali ili zitoe huduma,hii inaweza kuwa na mashiko kama mtu hatangalia historia.
La pili kuwa hii MOU inatumika vibaya na serikali inaitumia kukwepa wajibu wake na nitakupa mfano.
Wilaya mpya ya Kilindi ilipoanzishwa palikuwa na kituo cha Afya lakini badala ya serikali kuwekeza katika kukipandisha hadhi au kujenga hospitali yake imeachia KKKT kujenga hospitali ya wilaya.Hospitali hizi zinaendeshwa kwa kutumia wafanyakazi amabo wamekuwa seconded na serikali lakini faida inakwenda kanisani,hili ni hatari na nashukuru umeliona.
 
Kweli huu ni ushauri wa bure kwa JK. Hebu atuachie nchi yetu ikiwa moja na si vipande vipande!
 
STABILAIZA naona ni respond kwa jambo moja tu na mengine tuwaachie wadau wengine.Hili la MOU kati ya serikali na kanisa.
Kwa mtizamo wa haraka ni kuwa kwani taasisi nyingine nazo zisiombe MOU na serikali ili zitoe huduma,hii inaweza kuwa na mashiko kama mtu hatangalia historia.
La pili kuwa hii MOU inatumika vibaya na serikali inaitumia kukwepa wajibu wake na nitakupa mfano.
Wilaya mpya ya Kilindi ilipoanzishwa palikuwa na kituo cha Afya lakini badala ya serikali kuwekeza katika kukipandisha hadhi au kujenga hospitali yake imeachia KKKT kujenga hospitali ya wilaya.Hospitali hizi zinaendeshwa kwa kutumia wafanyakazi amabo wamekuwa seconded na serikali lakini faida inakwenda kanisani,hili ni hatari na nashukuru umeliona.
Kuhusu madhehebu mengine nao wafanye MOU na serikali inawezekana na hata Waislamu walishahimizwa kufanya hivyo. Lakini kumbuka kuwa kuna majengo ya serikali yaliyokabidhiwa kwa taasisi za kiislamu ili kuanzisha chuo kikuuu kwa ajili ya kuhudumia wananchi wote. Sijui ni kwa kiwango gani wananchi wasiowaislamu wanapata fursa ya kusoma kwenye chuo hicho cha waislamu au ni kwa kiwango gani wananchi wasiowaislamu wanapta ajira katika chuo hicho. Pamoja na mapungufu ambayo yanaweza kuwepo ya ugumu kwa wasiowaislamu kupata nafasi katika taasisis hiyo ya serikali waliyppewa waislamu, bado tatizo kiimani na haliwezi kufanana na tabia ya JK na Pinda kulazimisha wananchi wote wawe waislamu kupitia sheria ya mahakama ya kadhi. Hili la kusema limeona MOU kama tatizo, kimsingi sioni tatizo kubwa kama ambavyo sioni tatizo kubwa kwa chuo kukuu cha waislamu. Limependekeza MOU ifutwe kama ndiyo tatizo kwa sababu kuna hoja ambazo hazina mashika zinazofananisha MOU na mahakama ya kadhi.

Kwanza MOU siyo sheria, pili huduma za jamii kama hospitali zinazotolewa na makanisa au hata taasisi za kiislamu, hutolewa kwa wananchi wote bila kujali dini zao. Ni tofauti na mahakama ya kadhi ambayo inashughulika na mambo ya ibada ambayo asiyemuislamu hafaidiki wala kuhusika nayo. Shida ni kuwa sheria yoyote ya mahakama ya kadhi inaifanya serikali kufanya kazi ya kutangaza uislamu kwa vile mambo ya mahakama ya kadhi msingi wake ni kurani na mafunsisho ya mtume na ni ibada, ndiyo maana "kafiri" haruhusiwi kuyasimamia. Ingawa MOU na mahakama ya kadhi ni vitu viwili tofauti naona kwamba ni vema ifutwe kwa ajili ya kulinda umoja na amani ya nchi. Nadhani kwamba madai, kutumiwa kwa mahakama kadhi na watawala kwa masilahi yao binafsi ya kisiasa lakini kwa hasara ya kuvuruga nchi yetu yatakoma kabisa.

Kuhusu MOU kuendekeza serikali kutotimiza wajibu wake ndiyo kitu nilichosema. Bora tutafute miti shamba kwa kukosa huduma bora za hospital za serikali kuliko kuwa na MOU inayotumiwa kama chambo cha madai ya mahakama ya kadhi. Ninafahamu kuwa huduma katika hospitali za serikali zinaweza kuwa mbaya ulinganisha na za taasisi za dini. Lakini bora serikali ikose wadau wa taasisi za kidini katika kutoa huduma za hospitali kuliko JK na Pinda kupalilia udini utakaoleta machafuko nchini.
 
Kweli huu ni ushauri wa bure kwa JK. Hebu atuachie nchi yetu ikiwa moja na si vipande vipande!
Huyu hashauriki ni wa kulazimisha. Alishashauriwa yeye na Pinda wake wameweka wakaweka pamba kwenye masikio. Ukiona wananchi na hasa maasikofu wana-deal nao ana kwa ana ujue wamamvumilia vya kutosha na sasa wamewachoka waote wawili JK na Pinda. Wameamua kuhamasisha umma kukataa harakati zao za kuvuruga nchi kwa maslahi yao binafsi. Kama nilivyosema kwenye uzi, wote wawili wanapalilia udini kama kichaka cha kuficha udhaifu wao lakini kwa hasara ya taifa. Ni ubinafsi wao uliovuka viwango vyote.
 
Umejichanganya sana hata mwisho sielewi hoja yako ina maudhui gani. Ni porojo kwenye mwembe chai.
Hivi Nikuulize swali, wewe ni great thinker au great sinker? Haya ngoja nikutafunie. Kwa ufupi ni kwamna JK na Pinda wanapalilia udini kwa maslahi yao binafisi na kuficha udhaifu wao kwenye kichaka cha udini lakini kwa hasara ya kuvuruga umoja na amani ya nchi yetu. Wanaitengeneza nchi yetu ifanane na Afrika ya kati ambayo imevurugika kwa sababu ya watawala kutumia udini kama karata ya kisiasa na kuficha udhaifu wao kwenye kichaka cha udini. Mwisho nikasema wananchi tuendelee kuungana na kuwa thabiti kukataa vurugu hizi zinazopaliliwa na kuchochewa na watawala kwa maslahi binafsi ya kusaka urais na kuficha udhaifu wao kwenye kichaka cha udini. Umeelewa sasa?
 


Kikwete ndie Muasisi na Mfadhili wa Udini nchini​
 
Last edited by a moderator:
Wako kama hawana uhakika na cho chote.
Mkuu amini usiamini wanajua wanachofanya. Ni wabinafsi sana, wanajua kuwa udini wanaoupalilia ili kusaka urais na kuficha udhaifu wao utaondoa umoja na amani katika nchi yetu. Lakini kwa sababu ya ubinafsi wao wameziba pamba masikioni. Kuna sehemu nimeeleza kuwa hadi maaskofu wameamua kuwakabili ujue wamewachoka na wamefahamu fika kuwa JK na Pinda niwa-binafsi na hawaambiki. Wameona wasipopambana na JK na Pinda ana kwa ana nchi yetu itakuwa historia, yaweza kuwa kama Somalia au Afrika ya kati.
 
Back
Top Bottom