Kifo cha Rais Mstaafu Benjamin William Mkapa katika jicho la tatu

Kifo cha Rais Mstaafu Benjamin William Mkapa katika jicho la tatu

Kaka hii kitu wewe acha. Inaonekana Mke wake hakuwa Hospitali wakati mzee anaangaika na uhai wake cisije ikawa alikuwa nyumbani anafuatilia tamthilia wakati mzee anaangaikia ihai wake.. mie nilipomuona Mke wake analia saana jana baada ya kutembelewa na JPM nyumbani nikajiuliza maswali hivi huu uchungu wa gafla wa akina mama unatokaga wapi? Nyie acheni tu hizi ndoa zinakuwaga na mambo mengi...kwa maelezo ya Msemaji wa Familia inawezakana bbau alikuwa peke yake akakosa msaada
 
Laana ya mauaji ya Wapemba ile, karma ipo Mkuu. Hili na liwe funzo kwa viongozi waliopo madarakani, wajifunze kuachia demokrasia ITAMALAKI badala ya kutumia MAGUVU kuizimisha. Ni hatari sana.
 
Je, imethibitika pasipo Shaka kuwa Ben Mkapa amefariki kutokana na SCA?
 
Laana ya mauaji ya Wapemba ile, karma ipo Mkuu. Hili na liwe funzo kwa viongozi waliopo madarakani, wajifunze kuachia demokrasia ITAMALAKI badala ya kutumia MAGUVU kuizimisha. Ni hatari sana.
Demokrasia gani unaongelea? Hope si ile ya kupinga kila kitu
 
Demokrasia gani unaongelea? Hope si ile ya kupinga kila kitu
Wewe unadhani ni demokrasia gani iliyogharimu maisha ya Wapemba zaidi ya 1000 Januari 27,2000? Jaribu kutumia kichwa badala ya masaburi Mkuu.
 
Tulitarajia kwanza maelezo ya chanzo cha kifo yatolewe na serikali; siyo familia.
 
Tatizo mabeberu wanataka kuingilia uchaguzi wetu.

Huyu jamaa asingekubali.

Nipo na joh mtembezi
 
Upo sahihi sana, nadha

Upo sahihi sana, sijui mazingira ya alipokua akitibiwa, ila wataalam wanajua kua sio tu kauzembe ni Uzembe hasa, kuna makosa yamefanyika,
kwa mfano sababu ya kumlaza ilikua nini?!

Vipimo sahihi vilifanyika?!

Je, kabla ya kuingia kwenye hio SCA vipimo vilionyesha chochote kuashiria hali hio?!

Na je wakati anaingia kwenye hali hio ya SAC- emergency unit ilifata procedure ya kumwokoa

Na mengine mengi ambayo yanahitaji majibu.

RIP mzee BWM
 
Mbona unazunguuuuka...Sema tu huamini kama SCA ndio imemuua basi. Uzembe huo unaousema siamini kama upo. Mkapa ana personal professional doctor na anafanya check up regularly kwa mujibu wa status yake kitaifa, kwaiyo hakuna uzembe hapo. Labda tujiulize, alikuwa analalamika tumbo linamuuma, mara tunasikia malaria mara SCA tuanzie hapo, uzembe upo wapi?
Uzembe upo nakuhakikishia naimani kama wanausalama watafanya study uzembe utakuwepo naimani kifo cha Mzee Mkapa kitabadilisha mambo mengi hasa handling ya hawa wakuu.
 
Na sio tu hivyo, cha kujiuliza, hivi hapo hospitalini hata first Aid haikuwepo? Kubonyeza kifua na ku-revive moyo kwa kusukuma mara 35 tu pia ilishindikana? Machine ya defibrillator nayo ilikuwepo, haikuwepo, ilitumiwa au ilikosekana? Ni mambo ya kujiuliza, labda alipewa hiyo first aid, sijui. Cardiac arrest dawa yake ni hiyo tu chest compression na baada ya moyo kuanza kupiga ndo mambo mengine hufuata.
Mkuu, unaweza ku declare death ya Kiongozi Kama huyo bila kufanya CPR? Kifo kikishakufika, hata Madaktari wafanyeje, huchomoki. Kwa Unene ule na umri wa mzee, vinamuweka kwenye hatari ya kupata heart attacks.
 
1. Uzembe niuonao hapo ni kulazwa kwa muda pasipo kumsafirisha nje ya nchi.

2. Uzembe wa kutokusema sababu za kifo chake wakati tangazo la kifo chake lilipotolewa.

Binafsi najiuliza, why mwaka wa uchaguzi ndo afe???
What id behind the clossed door???

Sent from my SM-J200H using JamiiForums mobile app
 
Ilikua lazima afe ili aupate uzima wa milele km hutak kufa huwez upata uzima wa milele.
 
Kweli Sura ya Nchi mkuu imebadirika sana.
 
Kifo cha Rais Mstaafu wa Serikali ya awamu ya tatu ni moja ya vifo huenda kikazivutia idara nyingi za usalama ktk mataifa makini yanayopenda kulinda uhai wa viongozi wao wakuu wa kitaifa.

Awali ya yote niwape pole nyingi familia ya marehem Benjamin William Mkapa. Nina imani hawakujuwa na hawakutegemea kabisa kifo cha Mzee wetu. Vilevile kwa Watanzania wote nawapa pole nyingi sana.

Naomba sana mada hii isihusishwe na awaye yeyote ila kama idara nyeti za nchi wanaweza isoma na kufanya mabadiliko makubwa katika kulinda afya za viongozi na kuweka taratibu maalumu ktk kulinda afya za wakuu wa nchi basi ningeshukuru. Ni kweli hapa dunian sio kwetu tunapita ila taa ya Mkapa kuzima ni igo kubwa sana ktk siasa za Taifa la Tanzania.

Wastaafu ni hazina kubwa ktk Taifa na ulinzi wa afya za hawa majemedari walioliongoza Taifa ni muhimu sana ili tuweze vuna madini walionayo kwa maslahi mapana ya Taifa. Kifo cha huyu jemedari ni kifo cha kuhuzunisha sana na ni kifo ambacho kama tungekuwa na special unit kuangalia afya za hawa majemedari hakika asingekufa mapema.

Wengine huenda tunajiuliza what is a suddenly cardiac arrest (sca). Hii ni hali mtu moyo wake unasimama ghafla na akikosa support ya wataalam au wasipo detect mapema mgonjwa anakufa.

Kwa maelezo ya msemaji wa Familia SCA ndio iliyochukua uhai wa jemedari huyu wa majeshi yetu ktk awamu ya tatu.

Why nasema uzembe au kutokuwa makini au mazoea yamenyakua uhai wa huyu jemedari wetu wa Taifa?

Nina uhakika Rais Mstaafu alienda hospitali ambayo huenda sio mara ya kwanza kuwenda na huenda kwa aina ya Madaktari na specialists wetu sometimes wanapomuona mtu wanamhudumia kila mara huchukua kama wanajua matatizo yake na kuchukua vipimo as usual while wakimuweka special room but not under special care. Na hapa ndipo nina imani jinamizi lilipounyakuwa uhai wa jemedari wetu.

Ikiwa angekuwa under special care, while anapata huduma wangeweza detect heartbeat before yaliyomkuta. Huenda tangia alipotoka mpaka pale amefika alikuwa anaondoka kidogokidogo na wangewahi kumuweka under special care tungemponya uhai wake.

Mtu aliyekuwa kiongozi mkubwa kama huyu kumuweka mapumziko tu bila kufuatilia afya yake 24 hrs haikuwa afya kwa uhai wake. Tafadhali naomba kama chumba kilikuwa na CCTV angalieni handling yake muone kama hapakuwa na kauzembe fulani ambacho sio cha kukusudia.

Issue ya Malaria nayo ni suala lingine la kufuatilia. Hapa kuna jambo tunahitaji kuangalia, je before hajaanza dawa mwili ulikuwa na status gani katika damu?

Pendekezo

Ni lazima from now onwards kuwe na muongozo wa kiusalama pindi hawa five star wanaumwa. Ni lazima kuwe na aina ya matibabu tofauti na raia wengine; namaanisha akienda anaumwa hata jicho lazima treatment yake iwe same like ICU person yaani level of alert must be high. Nadhani wasomi mmenielewa na Mungu awabariki Sana.

Mzee Mkapa umeondoka ila najua kifo chako kinaenda kubadilisha Sura ya Tanzania ktk mambo mengi Sana. Pumzika Kwa Amani Baba yangu. Amen
Mkuu ulikuwa na maono makubwa sana,Sura ya Nchi imebadirika sana.
 
Back
Top Bottom