Kero Kubwa za Watanzania - Changia

Kero Kubwa za Watanzania - Changia

10. Waislam kubaguliwa katika ajira, elimu na sekta mbalimbali kwa kisingizio hawana Elimu ya mazingira eti wana Elimu ya akhera tu(elimu ya madrasa tu). Takwimu zinaonesha vyuoni waislamu25% wakiristo75%. primary na sec waislam75% wakiristo25%
 
Hii ni laana au nini? Mwanza jiji iko na ziwa lakini maji eti nako yanakatika . Ivi Tanzania vitu kama maji na umeme kukatika ni utamaduni wetu. Yaani lazima maji yakatike hata kama chanzo cha maji kipo umbali wa mita 100.
 
10. Waislam kubaguliwa katika ajira, elimu na sekta mbalimbali kwa kisingizio hawana Elimu ya mazingira eti wana Elimu ya akhera tu(elimu ya madrasa tu). Takwimu zinaonesha vyuoni waislamu25% wakiristo75%. primary na sec waislam75% wakiristo25%[/QU
eti nini? ina maana wakati wa interviews wanakatwa kama lowasa alivyokatwa na ccm ama ni uvivu wao wa kwenda huko vyuoni khaaa hizi asilimia ulizipata wapi loh ww ni muongo kazania watoto wako waende shule wacha kuzubaazubaa halaf useme umebaguliwa
 
Pia na hizo bar zifunguliwe kwa muda maalum. Asubuhi ni muda wa kazi sio sa tatu asubuhi unakuta watu wako bar wanagonga safar na viroba
Tena story zao ni majungu, kuwasema watu, kutongoza wake za watu, kujidai wanamjua kila mtu hii Tabia ya Umbea ni kero kubwa sana.
 
Kero kubwa kuliko zote ni Serikali kupuuza Maoni ya Nyerere ambaye aliona mbali sana akataka Serikali wahamie Dodoma akiamini Serikali ingehamia Dodoma ingeliokoa jiji la Dsm na foleni kubwa na misafara ya Viongozi, sasa kutwa ni bomoa boma wakati vibali vya Ujenzi huduma za umeme, maji na kodi za majengo hutolewa na kupokelewa na Serikali.
 
sio bar tu na makanisa Ya Ajabu ajabu Wanakuwa watu 2 wameweka yale maspika ya disco wanawasha kwa sauti mpaka mwisho aghrrrrr nampenda Mungu lakini kuna wakati W a Mungu na wakati unabidi Tufanye kazi
Hii nilitaka niiseme nikasita kidogo nikiogopa wadau mtanishukia kuwa simpendi mungu,nashukuru kumbe tupo pamoja.
 
Naamini timu nzima ya #WachapaKazi wa Magufuli wapo tayari kuchukua kero zetu #Watanzania na kuzifanyia kazi bila kusita.

Hivyo basi, tuweke kero za msingi hapa.

Mimi naanza na hizi;

1. Mpasuko unaosababishwa na tofauti za kiitikadi.
- Tuweke Utanzania mbele kuliko itikadi.

2. Ufisadi wa kutisha
- viporo vyote vya ufisadi vifanyiwe kazi na mfumo uimarishwe.

3. Bei Kubwa ya Umeme
- Mikataba ya umeme ipitiwe.

4. Miundombinu
- Sehemu kubwa ya Tanzania bado haina miundombinu ya barabara, maji, umeme nk.

5. Mazingira
- Mazingira yetu yanaathiriwa sana na kelele za muziki wa ma bar na vilabu, uchafu, ujenzi holela nk.

6. Mfumo wa Uchumi
- Uchumi wetu umeshikiliwa na unanufaisha tabaka fulani la wachache na wageni kutokana na serikali kutosimamia vyema fursa zinazojitokeza.

7. Madawa ya kulevya
- Madawa ya kulevya yanaua nguvu kazi ya taifa letu.

8. (Endelea ........ )
watanzania kukosa faida ya vyama vingi kwa kulazimisha utawala wa ccm
 
Mkuu hili la kubadili nyumba kuwa bar huku jirani ni nyumba za kawaida ndio jipu uchungu hasa!ni shida kiongozi.
Hilo jipu la bar ni kubwa sana maana huko bar sasa ni vijiwe vya Umbea majungu na story za kuwajadili watu, watu sasa wakiwa bar hawana story za maana tena wamebakia kuwa wambea tu hakuna cha maana wanachoongea wengine wakilewa hutoa siri za mambo yao ya ndani huku miziki ya sauti kubwa ikiwa kero kwa majirani.
 
H
watanzania kukosa faida ya vyama vingi kwa kulazimisha utawala wa ccm
hili jipu ni kubwa hata madaktari wa india hawawezi kulitumbua Kwani Tanzania Upinzani umebakia kuwa ni picha ya kuonyesha ulimwengu kuwa kuna demokorasia lakini nyuma ya pazia Tanzania Bado ni Serikali ya chama kimoja milele.
 
Muongo vipi wakati takwimu zaonyesha hivyo
vyuoni -waislam25% wakiristo75%
Kazini - waislam 25% wakiristo75%
Shule za msingi- waislam75% wakiristo25%.
Wewe ongea kwa takwimu Fanya utafiti.
Wanakatwa interview na kabla ya kupata cheti yaan wanatakiwa wasifike chuo kikuu ndio maana wanapungua kila level ya elimu ( msingi.olevel.a level.university)
 
Last edited:
Hii ni shida.
Yaani mtu anajiamulia tu anabadilisha nyumba yake inakuwa bar, kelele za muziki usiku na mchana
Mkuu pia humo kwenye bar wateja sasa hawana story za maana wamebakia kupiga umbea na kuwajadili watu na michepuko, kwa style hii ni vigumu Nchi kupiga hatua hizi kero ni kubwa lakini wenye kero hawana msaada wamebakia kuumia tu.
 
Muongo vipi wakati takwimu zaonyesha hivyo.
Wewe ongea kwa takwimu Fanya utafiti.
Wanakatwa interview na kabla ya kupata cheti yaan wanatakiwa wasifike chuo kikuu ndio maana wanapungua kila level ya elimu ( msingi.olevel.a level.university)
WANAOKAA KWENYE HIZO NAFASI ZA UKATAJI NI CHRISTINS ONLY MI SIAMINI MAMBO KAMA HAYA ETI WANAKATWA AU NI ALAMA HAZITOSHI...MMMMH
 
Kelo kubwa kuliko zote ni UZARENDO watanzania sio wazarendo ndio maana nchi hii imekua shamba la bibi na kutufanya kua ni moja ya watu wa ajabu dunian.
Watanzania ni mabingwa wa kujadili watu Bar hata Umbea na majungu hawana mpinzani lakini likija suala la kuchapa kazi wanakuwa wa mwisho.
 
Hii nilitaka niiseme nikasita kidogo nikiogopa wadau mtanishukia kuwa simpendi mungu,nashukuru kumbe tupo pamoja.
🙁INAUDHI SANA MBAYA ZAIDI UNAKUTA HAYO MABANDA YAPO KATIKATI YA NYUMA ZA WATU MENGINE YANAPIGA MUZIKI USKU KUCHA MH
 
KUTUDANGANYA HII NCHI INA DEMOKRASIA KUMBE NI DANGANYA TOTO, CHAMA TAWALA KINA FANYA UBABE HADI NCHI YETU INAKOSA MISAADA WAKATI INAHITAJI MISAADA
 
Back
Top Bottom