Kero Kubwa za Watanzania - Changia

Kero Kubwa za Watanzania - Changia

Ke
Lingine swala la wahamiaji haramu. Tunako elekea vijana watakosa kazi kabisa. Haiwezekan mwekezaji anakuja alafu anaajiri watu wote toka nje ya nchi. Wakati anaomba kuwekeza anakuja na sela nyingi tukijua kuwa ni mtu mwema. Kumbe ametumwa kwao aje awatafutie rai wengine toka huko atokako nafasi za kazi. Hii ni aibu kubwa sana kwa taifa. Leo hii huwezi kufanya kazi nchi za wenzetu kama si rai. Najua watajitetea sana kuwa ni ma expart. Lakin wachunguzen sana maana washajulia Tanzania kuwa ni shamba la bibi
kero kubwa hapa ni Watanzania wengi kukosa uaminifu pia wengi hugushi vyeti na wengine husoma kijanja janja kwa kununua mitihani au kuiba majibu na rushwa ya ngono nk, kuna wasomi feki wengi wanamiliki vyeti pasipo kuwa na Taaluma stahiki kichwani, Hii kero ya wasomi feki, watu kusoma kwa kukariri, kuiba mitihani itizamwe kwa jicho la tatu huenda ikawa ni kero namba one Tanzania.
 
1)CCM

2)Pesa

)Mapenzi
PESA NA MAPENZI NI KERO KIVIP MKUU? MAANA NAJUA KERO NI KITU AMBACHO KINATAKIWA KIONDOLEWE KWA KUA KINAUDHI, SASA WAONDOE PESA? HUDUMA NA BIDHAA TULIPIE KWA NAMNA IPI? NA MAPENZI YAONDOLEWE? HIYO NDIO FARAJA AMBAYO MASDIKINI NA TAJIRI WANAWEZA KUMUDU WOTE
 
Wanakatwa Marks alafu ikigundulika wana sema computer ilikosea. Anatolewa ndalichako kimya kimya kuepusha aibu (kumlinda)
Lengo kuwapunguza waislam maofisini hasa za serikali
 
PESA NA MAPENZI NI KERO KIVIP MKUU? MAANA NAJUA KERO NI KITU AMBACHO KINATAKIWA KIONDOLEWE KWA KUA KINAUDHI, SASA WAONDOE PESA? HUDUMA NA BIDHAA TULIPIE KWA NAMNA IPI? NA MAPENZI YAONDOLEWE? HIYO NDIO FARAJA AMBAYO MASDIKINI NA TAJIRI WANAWEZA KUMUDU WOTE
Pesa ,ccm na mapenzi vingeondolewa maisha yangekua rahisi sana hapa Tanzania
 
12. Kukamatwa masheikh kwa kisingizio cha ugaidi na wananyimwa dhamana. Huku mapadri wanaachiwa.
13. Kusingiziwa waislamu pindi tukio la kigaidi likitokea mf. Bomu lililolipuka kanisani Arusha
 
12. Kukamatwa masheikh kwa kisingizio cha ugaidi na wananyimwa dhamana. Huku mapadri wanaachiwa.
13. Kusingiziwa waislamu pindi tukio la kigaidi likitokea mf. Bomu lililolipuka kanisani Arusha

Nadhani uchunguzi huwa unafanyika
 
Ke

kero kubwa hapa ni Watanzania wengi kukosa uaminifu pia wengi hugushi vyeti na wengine husoma kijanja janja kwa kununua mitihani au kuiba majibu na rushwa ya ngono nk, kuna wasomi feki wengi wanamiliki vyeti pasipo kuwa na Taaluma stahiki kichwani, Hii kero ya wasomi feki, watu kusoma kwa kukariri, kuiba mitihani itizamwe kwa jicho la tatu huenda ikawa ni kero namba one Tanzania.
Mkuu ata hao wengine wanaokuja ni bora kuajili watanzanai. Tuko nao ofisin. Wengine ata kutumia computa hakui ila kaja kama expart. Sikatai swala la compitancy kwa watanzania ila na wao kuna wanaokija yaani hawajui chochote na wengine wanaajiliwa kama ma trainee ndani ya nchi swala ambalo mi kinyume na sela ya nchi. Hii serikal imeshikiliwa na watu wachache ambao wanafanya maamuzi yawe mabaya au mazuru no one judge.
 
9. Madeni, Serikali yanayodaiwa na Kampuni za Wazawa, Serikali inatakiwa kulipa madeni ya ndani, Sijui hizi Kampuni za Wazawa watalipaje Mishahara ya Wafanyakazi wake na Uendeshaji wa Kampuni zao.
10. Urasimu Tender zinazotangazwa za Serikali. Kampuni za Wazawa zipewe Kipaumbele, Utakuta Kampuni inayoshinda Tender ni nyingine na inayopewa Tender au inayotangazwa mshindi ni nyingine.
11. Urasimu kwenye Ofisi na Taasisi za Serikali.

Kweli aisee, hivi kampuni za wageni huwa wanazikopa pia
 
Kiwango cha nauli za mradi wa mabasi za brt zinatisha kama si kuogopesha wana dar tuanze kujifunza kutembea kwa miguu
itabidi kweli msiomudu mtembee kwa miguu, mkiona jua kali sana rudini mikoani
 
Naamini timu nzima ya #WachapaKazi wa Magufuli wapo tayari kuchukua kero zetu #Watanzania na kuzifanyia kazi bila kusita.

Hivyo basi, tuweke kero za msingi hapa.

Mimi naanza na hizi;

1. Mpasuko unaosababishwa na tofauti za kiitikadi.
- Tuweke Utanzania mbele kuliko itikadi.

2. Ufisadi wa kutisha
- viporo vyote vya ufisadi vifanyiwe kazi na mfumo uimarishwe.

3. Bei Kubwa ya Umeme
- Mikataba ya umeme ipitiwe.

4. Miundombinu
- Sehemu kubwa ya Tanzania bado haina miundombinu ya barabara, maji, umeme nk.

5. Mazingira
- Mazingira yetu yanaathiriwa sana na kelele za muziki wa ma bar na vilabu, uchafu, ujenzi holela nk.

6. Mfumo wa Uchumi
- Uchumi wetu umeshikiliwa na unanufaisha tabaka fulani la wachache na wageni kutokana na serikali kutosimamia vyema fursa zinazojitokeza.

7. Madawa ya kulevya
- Madawa ya kulevya yanaua nguvu kazi ya taifa letu.

8. (Endelea ........ )
9. Dhuluma kubwa kwenye viwanja wakishirikiana na vishoka inayofanywa na maafisa ardhi mikoa yote Tanzania.
 
kwa upande Wangu ni wenye Nyumba za Kupangisha ni JIPU la Tambazi manake wanapandisha kodi kila wanapojisikia,hili linatakiwa kuwa na udhibiti,na mpangilio maalum ili wananchi wasiteseke,na pia walipe kodi kwa serikali kwani ni wafanyabiashara pia.

Pili,VIFURUSHI VYA TIBA ,Bugando hospitali hii imekuwa kero kubwa kwani kulipa si sida bali haiendani na huduma itolewayo kwa wengi imekuwa kero kuu,hivyo iangaliwe kwa umakini tena!
 
kwa upande Wangu ni wenye Nyumba za Kupangisha ni JIPU la Tambazi manake wanapandisha kodi kila wanapojisikia,hili linatakiwa kuwa na udhibiti,na mpangilio maalum ili wananchi wasiteseke,na pia walipe kodi kwa serikali kwani ni wafanyabiashara pia.

Pili,VIFURUSHI VYA TIBA ,Bugando hospitali hii imekuwa kero kubwa kwani kulipa si sida bali haiendani na huduma itolewayo kwa wengi imekuwa kero kuu,hivyo iangaliwe kwa umakini tena!
 
Ada elekezi itajwe mapema... Watoto wanarudi Shule
 
kwa upande Wangu ni wenye Nyumba za Kupangisha ni JIPU la Tambazi manake wanapandisha kodi kila wanapojisikia,hili linatakiwa kuwa na udhibiti,na mpangilio maalum ili wananchi wasiteseke,na pia walipe kodi kwa serikali kwani ni wafanyabiashara pia.

Pili,VIFURUSHI VYA TIBA ,Bugando hospitali hii imekuwa kero kubwa kwani kulipa si sida bali haiendani na huduma itolewayo kwa wengi imekuwa kero kuu,hivyo iangaliwe kwa umakini tena!
 
Idara ya uhamiaji kupata hati ya safari....hii ni Tatizo kweli wakati ni haki ya kila raia..wa tanzania.....isiwe issue.....
 
kwa upande Wangu ni wenye Nyumba za Kupangisha ni JIPU la Tambazi manake wanapandisha kodi kila wanapojisikia,hili linatakiwa kuwa na udhibiti,na mpangilio maalum ili wananchi wasiteseke,na pia walipe kodi kwa serikali kwani ni wafanyabiashara pia.

Pili,VIFURUSHI VYA TIBA ,Bugando hospitali hii imekuwa kero kubwa kwani kulipa si sida bali haiendani na huduma itolewayo kwa wengi imekuwa kero kuu,hivyo iangaliwe kwa umakini tena!

Na hawalipi kodi ya mapato
 
Back
Top Bottom