''Katibu Mkuu wa CCM naye awe mwanamke!''


GreatConqueror

GreatConqueror

Member
Joined
Mar 27, 2009
Messages
74
Likes
1
Points
15
GreatConqueror

GreatConqueror

Member
Joined Mar 27, 2009
74 1 15
Nimevutiwa na hoja ya Makamba kwamba safari hii kamati kuu ya CCM iliona ni vyema kupitisha mwanamke kwenye nafasi ya uspika sababu ni wakati wao na kwa kuwa tangu uhuru hatujawahi kuwa na spika wa kike.

Naona chama kama kinawathamini wanawake kingeanzia nafasi ya Katibu Mkuu wa CCM kwani nayo haijawahi shikwa na mwanamke kuliko kukimbilia kwenye uspika ambao chama hakina uhakika wa kushinda moja kwa moja, ''charity begins at home''. Vinginevyo itakuwa siyo KUWAWEZESHA wanawake bali KUWAWEZA.


Hii statement inanikumbusha kauli aliyotoa Chiligati kuhusu kutoswa kwa Seleli kuwa aliachwa sababu hana mvuto, eti sababu alikuwa anatetea nafasi yake hakupaswa kupata idadi ndogo ya kura. Haijachkua muda tumegundua kuwa hata Mwenyekiti wa Taifa wa CCM Kikwete naye hana mvuto. Toka ushindi wa 82% (2005) hadi kushindwa kwa 61% (2010) akiwa madarakani. Ama kweli nyani haoni kundule, na wanawake WAKIWEZWA, WANAWEZESHWA!

Mwanamke awe Katibu Mkuu CCM, naomba kutoa hoja!
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,918
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,918 280
While at it, CCM kwa sababu wanawajali sana wanawake uchaguzi wa 2015 wapitishe wagombea wanawake tu. Si hatujawahi kuwa na rais mwanamke tangu uhuru pia? Hiki si ndicho kigezo walichotumia katika Uspika ?

I so wanna know Mzee wa "wivu wa kike" a.k.a Pius Msekwa anasemaje kuhusu hii move.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,763
Likes
46,164
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,763 46,164 280
Ni bora kuzingatia uwezo kuliko kuangalia jinsia tu
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,918
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,918 280
The irony ni kwamba CCM ni chama ambacho miongozo yake kwenye karatasi inatambia kanuni za kuheshimu usawa wa binadamu.

Actually kama kuna mtu anataka beef anaweza kusema kitendo cha CCM kutaka wagombea wanawake tu kinavunja katiba ya nchi kwa kukataza raia fulani kupata nafasi za kuchaguliwa.

But we are too polite and sheepish to fight that important battle.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
Hao wanawake wamekuja kuonekana muhimu baada ya ubalozi wa uingereza kutoa press release?
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,406
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,406 5,796 280
Pongezi UK embssy fukuz fisd
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,227
Likes
141
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,227 141 160
Hivi wa sasa hivi ni wa jinsia gani vile?
 
C

chanai

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
279
Likes
0
Points
0
C

chanai

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
279 0 0
G, hata mimi nakubaliana na wewe kabisa. Kuna haja ya sisiem kuwa na mgombea uraisi mwanamka maana hiyo nafasi toka uhuru inashikiliwa na wanaume. Lakini kama ulivyosema wangeanza hapo kwa makamba kwanza.
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Ni bora kuzingatia uwezo kuliko kuangalia jinsia tu
Kuna wanawake wenye uwezo mara kumi zaidi ya Makamba ila sijui kama kweli watakuwa wako ndani ya CCM kuweza kuteuliwa nafasi hiyo ya Makamba. Watu wengi wenye akili timamu hawaingii CCM
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
197
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 197 160
Kuna wanawake wenye uwezo mara kumi zaidi ya Makamba ila sijui kama kweli watakuwa wako ndani ya CCM kuweza kuteuliwa nafasi hiyo ya Makamba. Watu wengi wenye akili timamu hawaingii CCM
CCM ya makamba ukiwa na akili nyingi wanazipunguza down to zero.

Wenye akili CCM ni wana wa viongozi wa juu na Makamba mwenyewe. Hata mwenyekiti wa taifa Makamba anamuona kama hana akili maana kamnyima hata uwezo wa kufikiri.
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Hivi CCM huwa hawana kanuni ya kudumu?mbona kunapotukia tukio ndo kanuni zinaibukia hapo hapo. Kama asingejitokeza mwanamke kugombea nafasi hiyo mwaka huu ina maana wangemvalisha mwanaume gauni au wangempitisha mwanaume mwenye sura ya kike?
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
While at it, CCM kwa sababu wanawajali sana wanawake uchaguzi wa 2015 wapitishe wagombea wanawake tu. Si hatujawahi kuwa na rais mwanamke tangu uhuru pia? Hiki si ndicho kigezo walichotumia katika Uspika ?

I so wanna know Mzee wa "wivu wa kike" a.k.a Pius Msekwa anasemaje kuhusu hii move.
Ni sawa kabisa,ikiisha duru ya wanawake tuhamie kwa vijana au walemavu.
 
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2009
Messages
5,556
Likes
1,353
Points
280
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2009
5,556 1,353 280
Hivi toka uhuru tushawahi pata PM mwanamke? Na jaji mkuu je tushakua nae toka uhuru? Au hata basi makamu wa rais? Tunatoa mwito na kwa kulingana na kauli ya makamba, huu uwe mwaka wa mwanamke kwa nafasi za juu kuanzia ukatibu mkuu, PM, jaji mkuu na kisha wakumrisi Jk awe mwanamke pia.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Kuna wanawake wenye uwezo mara kumi zaidi ya Makamba ila sijui kama kweli watakuwa wako ndani ya CCM kuweza kuteuliwa nafasi hiyo ya Makamba. Watu wengi wenye akili timamu hawaingii CCM
Hili ni neno zito sana! Asante
 
M

Micho

Senior Member
Joined
Apr 12, 2009
Messages
112
Likes
1
Points
33
M

Micho

Senior Member
Joined Apr 12, 2009
112 1 33
Hivi toka uhuru tushawahi pata PM mwanamke? Na jaji mkuu je tushakua nae toka uhuru? Au hata basi makamu wa rais? Tunatoa mwito na kwa kulingana na kauli ya makamba, huu uwe mwaka wa mwanamke kwa nafasi za juu kuanzia ukatibu mkuu, PM, jaji mkuu na kisha wakumrisi Jk awe mwanamke pia.
Ha ha ha CCM hapa wamekuwa wabunifu...tatizo na wasiwasi watanzania wachache wataweza kung'amua hili zengwe la spika mwanamke...nway sijui sisi m sasa hivi inaenda kwa muongozo upi..lakini m afraid to say hii issue ya kumuondoa 6 wamechemsha...
 
M

Micho

Senior Member
Joined
Apr 12, 2009
Messages
112
Likes
1
Points
33
M

Micho

Senior Member
Joined Apr 12, 2009
112 1 33
Hivi toka uhuru tushawahi pata PM mwanamke? Na jaji mkuu je tushakua nae toka uhuru? Au hata basi makamu wa rais? Tunatoa mwito na kwa kulingana na kauli ya makamba, huu uwe mwaka wa mwanamke kwa nafasi za juu kuanzia ukatibu mkuu, PM, jaji mkuu na kisha wakumrisi Jk awe mwanamke pia.
Ha ha ha sisi m hapa wamekuwa wabunifu...tatizo na wasiwasi watanzania wachache wataweza kung'amua hili zengwe la spika mwanamke...nway sijui sisi m sasa hivi inaenda kwa muongozo upi..lakini m afraid to say hii issue ya kumuondoa 6 wamechemsha...
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
Kwanza jiulize kwanini Spika wa Zanzibar karudi yule yule? Kwani kule hakuna wanawake? Watu wako low sana ha wa Chama Chakachua Mapema
 

Forum statistics

Threads 1,235,667
Members 474,678
Posts 29,230,014