KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

KATIBA: Askofu Ruzoka amlima barua Waziri

Unajua kuna watu vichwani mwao kuna UDINI hawawezi kuwaza wala kufikiri kingine zaidi ya UDINI. Hawajui jema wala baya wao wanajua UDINI tu,wanalala,wanaamka,wanaishi na wanakula UDINI badala ya kutizama mambo kwa jicho la tatu.

Si vyema kuzungumzia mambo yenye manufaa kwa mustakabali wa nchi yetu na watoto wetu kwa mtazamo wa Kidini haijalishi mwanzisha hoja anaabudu nini! Jamani hoja akianzisha Muislamu basi Mkristo apinge tu hata kama ni hoja ya manufaa kwa taifa kweli tutafika???

Bwana Kupeng'e hebu acha unazi wako wa UDINI na uanze kufikiri na kuona mambo katika mtazamo wa tofauti kidogo.

Ni hayo tu.
 
Suala la kuwa na tume huru sio la kupuzia hata kidogo. wanasema anayelipia zumari ndie anayechagua wimbo. Mtakuja kuona mbele ya safari
 
Umeishapelekwa bungeni hawezi kurudi nyuma

Serikali haina DINI

Kwanini hajaandika barua yeye kama yeye? na kaamua kupitia TEC

Soma vizuri utanielewa

Kama angekuwa na moyo angeita kongamano na kuwambia watu alkini sio kupitia TEC, Je hapa hakuna UDINI?

Kwanini atumie TEC?

Barua inaonesha ina mlengo wa kuzuia huu mswada na kutia wananchi hofu

Salaaaleh! Kupeng'e tupe mawazo yako kuhusu approach ya katiba mpya. Usitake kutuhamisha kwenye mada kuu.
Baada ya hapo anzisha thread ya udini na utapata wachangiaji wa caliber yako.
:focus::focus::focus::focus::focus::focus::focus::focus:
 
Wadini wako wengi zama hizi!! Cha msingi Sisiem washajua wa TZ wengi hawaelewi kuhusu katiba sasa walitaka kuburuza watu ngoja naangalia watafanikiwa?? Kaa chonjo !
 
Yeah,ni kweli aliyo andika askofu akiwa kama mwakilishi wa kundi kubwa la waumini furani,nakubaliana nae kwa kuwa ameweka uwazi juu ya mswada mzima wa katiba usiokidhi matarajio ya wengi bali ni ya wachache,
naendelea kukubaliana na askofu kwa kuwa yupo kwa maslahi ya Taifa zaidi na ya wengi kuliko ktk mswada mzima unavyotaka katiba iwe,umefika wakati sasa wa kila jamii kusema kwa manufaa ya kizazi hiki na kijacho,la sivyo tutakuwa tukiburuzwa mpaka siku ya mwisho

Naomba na makundi mengine ya Imani yajitokeze kuweka uwazi na kukemea hii njama mbaya ya kutaka kutupa katiba mbovu iliyooza

Hongera Askofu nadhani na wengine wanafuata,hata kama serikali haina dini lakini inaongoza watu wenye dini,so ni vyema wenye uwezo wa kuwasemea wasioweza kusema waseme
 
piga ua ufisadi utafikia kikomo very soon.
1) wakibadili katiba na kuwapa wananchi katiba wayoitaka, kuna uwezekano mkubwa CCM ikatoka madarakani, ika vunjika na mafisadi
kushugulikiwa.
2) wakileta mzaha na kutengeneza katiba wanayoijua wao kwa mchakato wao , basi watakua wanatengeneza mazingira ya North Africa ( na
huko uarabuni) na mwisho wake BADO mafisadi itabidi waondolewe

This is a very careful designed strategy ambayo mafisadi hawana pa kutokea; bado nawapa ushauri ni bora waelekeze nguvu zao kwenye kutafuta legality ya walichokikusanya mpaka sasa lakini kuendelea ku rule huu ni mwisho. They think its a joke let them carry on and see what will happen.
 
Asante kwa taarifa muhimu hii,

Kwa ujumla naona barua ni nzuri iliyoandikwa na haya ndio matarajio yetu kuwa vyombo vya dini visaidie kutetea maslahi ya nchi na yasichukue upande. Hata hivyo ile sentensi ya kuionya serikali kuwa huenda madhara makubwa yaweza tokea sijaipenda maana inaweza kupata tafsiri ya kisiasa.

Naomba mnisaidie jambo moja muhimu, sielewi kwa nini rais aliyekuwepo madarakani tuwe na shaka nae sana katika kupeleka mbele hili la katiba mpya kwa sababu anaondoka hana namna ya kunufaika moja kwa moja, pia kwa kuanagalia mwelekeo wa kisiasa sijui kama CCM itaendelea au itaendeleza mfumo unaotumika sasa wa uongozi.

Japokuwa napenda na yalikuwa matarajio yangu kuwa mswada usingepelekwa haraka na pia ungechagua tume huru ya kushughulikia hili ili kuleta mwisho bora zaidi.
 
Afadhali wenye akili zao wameamua kutoa mwongozo. Tusubiri upande wa pili wa wasio na akili wakija kuipinga barua hii tena kama kawaida yao bila ya kutoa maoni yao kuhusu muswada!

KATIKA WATU WAJINGA HAPA DUNIANI NAWE NI MMOJA,wewe unawaza negative side mda wote na kudharau huo upande wa pili ambao upo uwezekano wanaelimu na maendeleo kuliko hata familia yako,acha kuwa hasi mda wote na usimsemehe mtu bana,pia usitake kila mtu afanye wewe ufikiliavyo, kama umesoma basi hiyo elimu uliyo nayo haijakukombowa bado ni zuzu wa kufikilia na dictator unayetaka kila jambo lako watu waliunge mkono.

kwa upande wangu namwunga mkono akofu na nimeshachangia juu ya hilo
 
Wow!!

This is going to be some (marathon) soap opera..
 
Sina uhakika ni kwa jinsi gani taasisi za DINI zilivyokuwa ACTIVE katika masuala yanayohusu mustakabali wa Taifa la Tanzania miaka iliyopita. Enzi hizo mambo ya information hayafananii na hali ya leo , au, enzi hizi ambapo information technology imerahisha sana upatikanaji wa habari mbalimbali. Sambamba na hilo, iko pia factor ya ukuaji wa transparency na rika kubwa zaidi kisiasa.

Nashindwa kujizuia kufikiri kwamba huenda leo hii, taasisi zimekuwa ACTIVE zaidi katika suala nililotaja hapo juu. Mojawapo ya sababu nionazo mimi ni kwamba KAMA WAUMINI WAO WALIVYOCHOSHWA NA USANII, basi nao wameguswa vilivyo na kwa hiyo, wanajitokeza waziwazi pale inapobidi. Nakumbuka yaliyojiri katika nchi mbalimbali ambayo yanafanana sana na hili.

Wapo wehu humu jamvini ambao watadandia hoja ya UDINI kwa vigezo finyu na mtazamo hasi kwamba barua husika ni mambo ya Ukristo. Nawashauri wakome katika hilo kwa kuwapa kamfano kadogo tu. Imam Ayatollah Ruhollah Khomeini aliuangusha utawala dhalimu wa Shah Iran. Historia ina kumbukumbu nyingi za aina hii.

Taifa liko pabaya!!
 
Kwanini hajaandika barua yeye kama yeye? na kaamua kupitia TEC
Anamaanisha kuwa huo pia ni msimamo wa baraza zima la maaskofu... Kama hutaki jinyonge au rudi kwenu pemba, kwanza nyie si mna katiba yenu kule visiwani?? Mnafurahia kila upuuzi unaofanywa na M.k.w.ere kisa tu udini mlio nao bila kujali kuwa mambo yakibadilika na kilaza wenu akaondoka madarakani 2015 machungu ya katiba mbovu yanawarudia tena. Au mnaota kuwa na rais wa dini yenu milele??
 
Wapo wehu humu jamvini ambao watadandia hoja ya UDINI kwa vigezo finyu na mtazamo hasi kwamba barua husika ni mambo ya Ukristo. Nawashauri wakome katika hilo kwa kuwapa kamfano kadogo tu. Imam Ayatollah Ruhollah Khomeini aliuangusha utawala dhalimu wa Shah Iran. Historia ina kumbukumbu nyingi za aina hii.

Taifa liko pabaya!!

Dabo-07 umemaliza.
 
Kwanini atumie TEC?

Kwani nani aliyekwambia kwamba viongozi wa dini hawana nafasi ya kuhoji maovu ya serikali? Kwa taarifa yako viongozi wa dini wana nafasi kubwa sana ya kuihoji au kuishauri serikali kwa mambo mbalix2 na ndiyo maana kama wewe ni mfuatiliaji wa masuala ya kisiasa utakumbuka askofu Desmond Tutu wa S.Africa alitunukiwa tuzo ya Nobel kwa kukemea siasa za kibaguzi za serikali ya wazungu nchini humo. We wa wapi?
 
Unajua ukisoma hiyo barua haraka haraka unaweza kudhani ni kama barua nyingine...ila ni fupi imejaa MENGI.

Soma mstari baada ya mstari utagundua hawa jamaa wameona mbali. Nadhani mpaka tu wanaamua kuandika hii barua kuna mengi wameshayaona.

Mtu makini anaiona hii hatari hapa mbele and gvt must do something kwenye hili swala sio la kupuuzia.
 
Kweli bongo ina safari ndefu. Hiyo barua inapigania maslahi ya wote - kama kila kitu kitafanywa na Rais maana yake mapaendekezo ya CCM yndo yatakayoshika hatamu mwishowe tutabaki pale pale. Kama tutatawaliwa na mawazo ya udini hatutafika popote pale.
 
Kwanini hajaandika barua yeye kama yeye? na kaamua kupitia TEC

Baadhi ya waislam mna matatizo kweli ndugu zangu!!! Hivi JK akitoka madarakani mtaendelea kuwa na misimamo ya namna hii? Tunasubiri kwa hamu siku rais mkristo akitawala TZ, sijui mtakuwa upande gani.

Basi walau na nyie toeni hoja za kujenga.... lakini la! hamfanyi hivyo. Kazi kushambulia vitu bila mantiki.
 
Kama ni mwelewa na anasimamia haki, atafuata alyoelekezwa kwenye barua kwa manufaa ya waTZ wote!

Mungu ibariki Tz, Mungu tubariki waTz!

Tatizo hapa si waziri, ambaye ana act kama Kasuku wa ku-echo yale yanayotolewa na bosi wake. Waziri wa katiba kwenye serikali ya ki -authoritarian ya CCM ni mtu mdogo sana aliyewekwa ili apate KULA huku akilinda masilahi ya mabwana zake.

Source kuu ya upupu huu ni CCM na kamati kuu yake ikiongozwa na genge la wapora mali za nchi ya (CC) ambao kwao hawa Tanzania kuwa na system iliyo free from political influence ni kuhatarisha masilahi yao (wao huita ya chama). CCM haina nia wala dhamira ya dhati ya kupata katiba mpya iliyotokana na wananchi bali wanavyotaka kufanya sasa ni kuirubuni jumiya ya kimataifa na wananchi ili ionekane kuwa kuna mabadiliko yametokana na wananchi na kuihalalishia CCM kuendelea michezo michafu wakati wa chaguzi na kuendelea kuwaamulia watanzania nani awaongoze hata kama hawamtaki. Katiba mpya iliyotokana na wananchi ni mwanzo wa mwisho wa viongozi wasiowajibika kwa wananchi na CCM 99% yao ni mfano.

Rejea kauli ya Mkapa - Si vema mabadiliko ya katiba yakaongozwa na wapinzani, serikali lazima ifikirie namna ya kubadili katiba, mantiki ya kauli kama hizi zimeanza kuonekana kwenye miswada ya kidikteta kama huu. Bila shinikizo kutoka kwa wananchi kwa style ya barua kama hizi na umma kusimama imara, CCM hawata na hawapo tayari kufanya lolote litakaloonekana ni kutishia ustawi wao wa kidikteta waliouzoea.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom