Kati ya pampu ya maji ya umeme na solar ipi bora?

Kati ya pampu ya maji ya umeme na solar ipi bora?

Solar inatoa umeme wa kuchaj battery then battery itumike kwa matumizi
Ukiwa na sola pekee ile inazalisha 18V Na Battery kna 12V hii inasababisha umeme kuwa unstable. Wingu likipita tuu umeme unapungua. Ili uwe stable weka battery.
Weka sola juan then washa taa uone ufanisi wake.
Chek kifaa chako input ni v ngap.
ukienda Babati vijijini kule, pumps ni za Solar, na hakuna batteries
ina pump maji kwenda mlimani kwenye tenki
kisha tenki linashusha maji chini kwa users
 
Solar inatoa umeme wa kuchaj battery then battery itumike kwa matumizi
Ukiwa na sola pekee ile inazalisha 18V Na Battery kna 12V hii inasababisha umeme kuwa unstable. Wingu likipita tuu umeme unapungua. Ili uwe stable weka battery.
Weka sola juan then washa taa uone ufanisi wake.
Chek kifaa chako input ni v ngap.
Mimi naongea kwa uzoefu wa kutumia. Kama hujawahi kuona pump ya solar ikipandisha maji bila betri sema nikuelekeze ikaone.
 
Solar inatoa umeme wa kuchaj battery then battery itumike kwa matumizi
Ukiwa na sola pekee ile inazalisha 18V Na Battery kna 12V hii inasababisha umeme kuwa unstable. Wingu likipita tuu umeme unapungua. Ili uwe stable weka battery.
Weka sola juan then washa taa uone ufanisi wake.
Chek kifaa chako input ni v ngap.
Pump or any kind of motor with variable load sio lazima itumie battery. It’s expensive and not recommended kutumia battery kwenye variable loads especially irrigation pumps. Constant load/torque kama gari, pikipiki, etc ni constant load/speed. That’s another topic.

Back to batteryless solar application.

Panel: (example brand)
18V
11.12A
200W

Voltage ya panel inavary kutokana na temperature. Current ya panel inavary kutokana na sun irradiance (w/m2)

Kwamaana hiyo mazingira ya joto au baridi voltage inachange around 18v (juu au chini). Very little change.

Again asubuhi mchana mpaka jioni irradiance ya jua (w/m2) inachange from 0 to 1000w/m2 (depends na ikweta, latitude is equal to solar inclination angle) some places hazi experience 1000w/m2 forever. That’s another topic.


Kutokana na sifa hizo za panel kwa mzigo ambao haujitaji conatant power output tunaweza kuapply ili uendeshe load respectively with the changing power supply.

Namaanisha pump itakua inatoa varibale water litres kutokana na available solar power throughout a day.


That’s where MPPT control comes in. (Not PWM control). Variable speed ya motor inakua achieved na control strategy inaitwa scalar control. There’s non-need ya PID control (hatujitaji speed feedback control as there is no constant load). That’s PhD glimpse.

Happy Monday.
 
Hapa nazungumzia pump za kuvuta maji kwenye visima. Nimeambiwa ipo ya solar Tsh. 150,000/- panel watt 200 na kuendelea na ya umeme pia ipo niliambiwa bei ni sawa na ya solar.

Uwezo: 100m kutoka chini.

Sasa mnishauri, nahofia hii ya umeme nahisi inaweza kuwa ina kula unit nyingi sana. Hii ya solar limitation yake ni usiku au pasipokua na jua!

Kama una utaalam nishauri ipi nzuri na kwanini?
Hujasema pump ni watts ngapi ila yote kwa yote solar ni the best option.
 
Back
Top Bottom