Kashfa za RCO wa mkoani KILIMANJARO


MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,478
Points
1,195
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,478 1,195
MKUU wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (RCO) Mkoa wa Kilimanjaro, Ramadhan Ng’anzi, ameingia katika kashfa akihusishwa na tuhuma za kuwalinda na kuwakumbatia wafanyabiashara wanaojihusisha na usafirishaji wa sukari kwenda Kenya kwa njia za magendo maarufu kama njia za panya.

Tuhuma hizo zimo kwenye taarifa ya siri ya kurasa tano iliyotumwa kwa Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro hivi karibuni na wananchi wanaojipambanua kama raia wema na wazalendo wanaokerwa na ufisadi na kumtaja RCO huyo kuwa ndiye kikwazo katika mapambano dhidi ya biashara za magendo mpakani.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo ambayo Tanzania Daima imefanikiwa kuipata nakala yake pia imewataja Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Mwanga na Rombo pamoja na Msaidizi wa Mkuu wa Kituo cha Polisi Himo kilichoko wilaya ya Moshi.

Pia wamo maofisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kutoka ofisi kuu ya mamlaka hiyo na wale walio katika Kituo cha Ushuru na Forodha katika mpaka wa Holili ulioko wilayani Rombo ambao wanatuhumiwa kufumbia macho magari ya sukari yanayopita karibu na kituo hicho.


Taarifa hiyo imefichua kuwa wafanyabaishara hao wamekuwa na mahusiano ya karibu na RCO huyo na humpigia simu pindi wanapokamatwa na askari wa ngazi ya chini ambapo inadaiwa amekuwa akiwakaripia askari hao na kuwaamuru waondoke mara moja katika maeneo yanakopita magari hayo.

Uchunguzi uliofanywa na Tanzania Daima umebaini wastani wa magari makubwa aina ya Fuso 12 hadi 15 yaliyosheheni sukari yamekuwa yakivuka mpaka na kuingia Kenya huku polisi na TRA wakidaiwa kuwa vinara wa kupokea rushwa na kuyaachia magari hayo yapite machoni mwao.


Njia zinazotumiwa na wasafrishaji hao ambao kwa sasa wamejijengea mtandao mkubwa ndani ya TRA na polisi ni kutoka mji wa Himo kupitia Barabara ya Lower Road hadi yalipo machimbo ya mchanga aina ya pozolana na kuingia Kenya sehemu inayojulikana kwa jina la Kwa Mandara ambapo ni mita chache kutoka kituo cha forodha cha Holili.

Njia nyingine ni kutoka katika mji huo wa Himo kupitia Marangu, Mwika, Mamsera, Ibukoni wilayani Rombo na kuingia katika kijiji cha Munga kilichoko mpakani mwa Tanzania na Kenya ambako magari hayo hupata urahisi wa kuingia Kenya eneo linalofahamika na polisi wa Rombo liitwalo Chumvini.

Kwa wilaya ya Mwanga magari yaliyosheheni sukari ya magendo huanzia safari zake katika eneo maarufu la Njiapanda ya Himo baada ya kupakia sukari mjini Moshi na kuelekea vijiji vya Kileo na Mnoa kabla ya kuingia Kenya eneo maarufu la Madarasani au Kitobo ambako hushusha sukari hiyo na kupakiwa kwenya magari ya Kenya.
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,736
Points
1,225
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,736 1,225
RPC na RC watakuwa na muamala wao wanapewa ndio maana hawajachukua hatua...
serikali hii hatuna watendaji tuna wababaishaji tu pamoja na waziri mkuu kuchimba bit bado wanamwona mluga mluga tu wanaendelea na magendo kama kawaida.
hii ndio serikali ya ccm zaidi ya uijuavyo.....
 
Bwana Mapesa

Bwana Mapesa

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
2,531
Points
2,000
Bwana Mapesa

Bwana Mapesa

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
2,531 2,000
Tanzania ni zaid ya unavyoijua wewe.!
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,106
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,106 2,000
Njaa kitu kibaya sana bwana wewe...
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,701
Points
2,000
Age
47
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,701 2,000
swala la magendo mkoani KLM lipo kabla ya uhuru na wala haliwez kuisha manake wanaotakiwa kuikemea ndio wanaofaidika nayo.

nakumbuka miaka ile Jiwe ama Asprin wanaweza thibitisha ilikuwa bia zinasafirishwa kwa viroba toka kenya kuja tz na zilikuwa bia za tusker ama plisner nakumbuka, pia mafuta ya taa na mafuta ya kupikia imagine hao polis walifanya ndo mtaji na uzuri enzi zile Mahita alikuwa anajali chake ukimpooza unatoka kimaisha lol!

kimsingi mm biashara ya magendo niliifagilia kwa sababu kuu moja, kama njia za uchumi kwetu hazijafunguka watu wafanye nn?? waache waende kenya walete kappa oil, na kasuku watuuzie wapate hela wasomeshe watoto. sasa hivi ukienda mkuu sekondatri bila malaki ya pesa mtoto hapokelewi, KNCU haifanyi kazi useme utauza mazao huko, mahindi mvua ndo hizo watu wafanyeje?? serikali irasimishe tu hii biashara basi wananchi wafanye biashara hivi wafikiri wananchi wa mipakan wataish vipi??

moshi hakuna ardhi ya kulima kote ni nyumba, kilimo chenyewe cha mvua, ufugaji hakuna mahali pa kulishia mfugo viwanda hakuna watu wafanyeje??
 
Last edited by a moderator:
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
15,106
Points
2,000
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
15,106 2,000
swala la magendo mkoani KLM lipo kabla ya uhuru na wala haliwez kuisha manake wanaotakiwa kuikemea ndio wanaofaidika nayo.

nakumbuka miaka ile Jiwe ama Asprin wanaweza thibitisha ilikuwa bia zinasafirishwa kwa viroba toka kenya kuja tz na zilikuwa bia za tusker ama plisner nakumbuka, pia mafuta ya taa na mafuta ya kupikia imagine hao polis walifanya ndo mtaji na uzuri enzi zile Mahita alikuwa anajali chake ukimpooza unatoka kimaisha lol!

kimsingi mm biashara ya magendo niliifagilia kwa sababu kuu moja, kama njia za uchumi kwetu hazijafunguka watu wafanye nn?? waache waende kenya walete kappa oil, na kasuku watuuzie wapate hela wasomeshe watoto. sasa hivi ukienda mkuu sekondatri bila malaki ya pesa mtoto hapokelewi, KNCU haifanyi kazi useme utauza mazao huko, mahindi mvua ndo hizo watu wafanyeje?? serikali irasimishe tu hii biashara basi wananchi wafanye biashara hivi wafikiri wananchi wa mipakan wataish vipi??

moshi hakuna ardhi ya kulima kote ni nyumba, kilimo chenyewe cha mvua, ufugaji hakuna mahali pa kulishia mfugo viwanda hakuna watu wafanyeje??[/QUOTE]


"thought takes man out of servitude into freedom"....naona hata jinsi biashara inavyoenda mambo yanabadilika...doing that thing is not sustainable. Tuanze kutengeneza entrepreneurs waweze kuenda sambamba na uchumi wetu wa sasa unavyokwenda. Magendo mhhhh! Don't get me wrong...I like that place called Moshi
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,701
Points
2,000
Age
47
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,701 2,000
swala la magendo mkoani KLM lipo kabla ya uhuru na wala haliwez kuisha manake wanaotakiwa kuikemea ndio wanaofaidika nayo.

nakumbuka miaka ile Jiwe ama Asprin wanaweza thibitisha ilikuwa bia zinasafirishwa kwa viroba toka kenya kuja tz na zilikuwa bia za tusker ama plisner nakumbuka, pia mafuta ya taa na mafuta ya kupikia imagine hao polis walifanya ndo mtaji na uzuri enzi zile Mahita alikuwa anajali chake ukimpooza unatoka kimaisha lol!

kimsingi mm biashara ya magendo niliifagilia kwa sababu kuu moja, kama njia za uchumi kwetu hazijafunguka watu wafanye nn?? waache waende kenya walete kappa oil, na kasuku watuuzie wapate hela wasomeshe watoto. sasa hivi ukienda mkuu sekondatri bila malaki ya pesa mtoto hapokelewi, KNCU haifanyi kazi useme utauza mazao huko, mahindi mvua ndo hizo watu wafanyeje?? serikali irasimishe tu hii biashara basi wananchi wafanye biashara hivi wafikiri wananchi wa mipakan wataish vipi??

moshi hakuna ardhi ya kulima kote ni nyumba, kilimo chenyewe cha mvua, ufugaji hakuna mahali pa kulishia mfugo viwanda hakuna watu wafanyeje??[/QUOTE]


"thought takes man out of servitude into freedom"....naona hata jinsi biashara inavyoenda mambo yanabadilika...doing that thing is not sustainable. Tuanze kutengeneza entrepreneurs waweze kuenda sambamba na uchumi wetu wa sasa unavyokwenda. Magendo mhhhh! Don't get me wrong...I like that place called Moshi
Ndahani tatizo sio wananchi kwenye biashara ya magendo bali ni serikali. wananchi wanaoish mpakani wanapata tabu sana, hawawekewi njia nzuri za wao kufanya biashara wakati wanataka pesa sasa wafanyeje?? serikali ingekuwa makin ingejiuliza inapoteza sh ngapi kwa biashara za magendo kisha itengeneze njia ambayo mfanyabiashara ataifanya iwe na tija kwa taifa sasa wao wanakuwa loose na wapenda rushwa tutegemee nini??

binafsi hata mm ikiwezekana na kama inalipa ni bora kuleta sukari toka kenya kuja kuuza tz nipate pesa kuliko kubaki nalia kila siku sina hela swala la nchi inafaidika nini litajibiwa kwenye leseni ya biashara dukan kwangu na kwenye kodi ya mapato.
 
Last edited by a moderator:
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
58,931
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
58,931 2,000
swala la magendo mkoani KLM lipo kabla ya uhuru na wala haliwez kuisha manake wanaotakiwa kuikemea ndio wanaofaidika nayo.

nakumbuka miaka ile Jiwe ama Asprin wanaweza thibitisha ilikuwa bia zinasafirishwa kwa viroba toka kenya kuja tz na zilikuwa bia za tusker ama plisner nakumbuka, pia mafuta ya taa na mafuta ya kupikia imagine hao polis walifanya ndo mtaji na uzuri enzi zile Mahita alikuwa anajali chake ukimpooza unatoka kimaisha lol!

kimsingi mm biashara ya magendo niliifagilia kwa sababu kuu moja, kama njia za uchumi kwetu hazijafunguka watu wafanye nn?? waache waende kenya walete kappa oil, na kasuku watuuzie wapate hela wasomeshe watoto. sasa hivi ukienda mkuu sekondatri bila malaki ya pesa mtoto hapokelewi, KNCU haifanyi kazi useme utauza mazao huko, mahindi mvua ndo hizo watu wafanyeje?? serikali irasimishe tu hii biashara basi wananchi wafanye biashara hivi wafikiri wananchi wa mipakan wataish vipi??

moshi hakuna ardhi ya kulima kote ni nyumba, kilimo chenyewe cha mvua, ufugaji hakuna mahali pa kulishia mfugo viwanda hakuna watu wafanyeje??
Umenikumbusha mjombangu alikuwa dereva wa treni enzi hizo. Basi kwenye kichwa cha treni tulikuwa tunajaza mikreti ya Pilsner kama hatuna akili timamu. Tukiishusha Dar, wanywaji wa Temeke walikuwa wanapiga foleni kwenye grosare yake bubu. Bia zilikuwa hazikatiki pale. RIP Uncle
 
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
1,752
Points
2,000
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
1,752 2,000
hii story imejaa majungu. nashauri serikali iangalie kama kuna uhitaji mkubwa wa sukari ya Tanzania nchini Kenya basi wavishawishi viwanda vyetu viongeze uzalishaji na wafanyabiashara wapeleke sukari kwa wingi kiwanda kiajiri wafanyakazi zaidi, wafanyabiashara waneemeke na taifa lipate kodi na majungu yaishe. tuna nini? watanzania sukari toka malawi ikiingia nchini inakamatwa, sukari yetu ikiingia kenya inasindikizwa tubadilike.majungu si mtaji kalamu zenu zitoe ufumbuzi.
 
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Messages
3,599
Points
2,000
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2009
3,599 2,000
hii story imejaa majungu. nashauri serikali iangalie kama kuna uhitaji mkubwa wa sukari ya Tanzania nchini Kenya basi wavishawishi viwanda vyetu viongeze uzalishaji na wafanyabiashara wapeleke sukari kwa wingi kiwanda kiajiri wafanyakazi zaidi, wafanyabiashara waneemeke na taifa lipate kodi na majungu yaishe. tuna nini? watanzania sukari toka malawi ikiingia nchini inakamatwa, sukari yetu ikiingia kenya inasindikizwa tubadilike.majungu si mtaji kalamu zenu zitoe ufumbuzi.
Unajua hata mimi nashangaa kwanini hili halifanyiki? Au labda sababu ni kwamba sukari inayozalishwa haitoshelezi hata kwa watanzania wenyewe?
 
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
1,752
Points
2,000
L

lufungulo k

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
1,752 2,000
Unajua hata mimi nashangaa kwanini hili halifanyiki? Au labda sababu ni kwamba sukari inayozalishwa haitoshelezi hata kwa watanzania wenyewe?
mkuu siyo huko tu, hata karagwe , kahawa yetu inasoko zuri tu, nchini uganda ambao nao bila shaka wanasafirisha nje ya nchi , lkn mkulima anavyosumbuliwa kuipeleka huko huwezi amini,sasa waandishi badala ya kuendekeza majungu ni vyema wakatumia kalamu zao , kushauri na kutoa ufumbuzi, kwanini? tung'ang'ane kupeleka sukari/kahawa Uingereza wakati Uganda/kenya wanazihitaji bidhaa hizo basi uwekwe utaratibu wa malipo ya USD kama tatizo ndo hilo.mkuuu amini usiamini viwanda vyetu vinauwezo mkubwa wa kuzalisha sukari nyingi ya kutosheleza nchini na kuuza kenya hii hali ya kuzalisha / kutoa stock kidogo ili soko liendelee kuwa na uhitaji na sukari ya nje iweze kuingizwa nchini na sukari hiyo inaagizwa na hao hao wamiliki wa viwanda vya sukari kwakuwa kwa kuagiza faida ni kubwa mno.
 

Forum statistics

Threads 1,295,821
Members 498,405
Posts 31,224,257
Top