Kanisa la Roma, sadaka na michango yake

Kanisa la Roma, sadaka na michango yake

Mungu Mwana Yesu Kristo Masihi ambaye waarabu wanamuita Isa Al Masih alitabiri hayo. Alitutia Moyo kuwa yajapo hayo tusifadhaishwe.

"Watawafanyia ubaya wakidhani wanamtumikia mungu"
Sasa hapo kuna ubaya upi uliofanywa? Hiyo USA, tazama hii Ufaransa:

 
Nadhani katika michango yote, wa lazima ni Na 15. Mingine unaweza kutoa au kutotoa. Experience yangu ni kwamba wanaotoa kwa moyo mmoja wanapata zaidi, lakini wanaotoa kwa kunung'unika au hawatoi kabisa nao huwa maisha yanawapiga chenga. "The more you give, the more you receive."
Hahaha huwajui wabongo wewe, hakuna kutoa kwa moyo. Wanatoa ili wa-fit in.
Michango ambayo hawajui matumizi yakoje?! Angali mchango wa harusi atakula na kunywa bado wanalalamika, hawakushiba au pombe hazikutosha. Sasa ndio iwe hii ya kanisa?!
 
Hapo na Mimi nakuunga mkono ila nakusistiza utoe pale unapoona pana faa kama haipo katika uwezo wako iache tu na kama unafanyiwa hivo basi hao viongozi niwatu ambao hawajitambui bado ila pole kwa yote aise
Kweli kabisa unatoa pale unapofikia..tatizo siku hizi tumewekewa viwango mfano unakuta Jumuiya X kiwango Laki moja...unakuta kwenye Jumuiya mpo active Familia tatu..wengine hali tete..mnabidi muilipe tu huo mchango..Msipolipa ni mwendo wa kusemana kwenye Vikao.

Bado kuna UWAKA/WAWATA kuna Zaka,Ujenzi n.k Aisee it's too much..ni vile hatuwezi kutoka.

Nimewaambia wanangu sitaki wajihusishe sana na haya mambo ya Kanisa..Wasali tu..Manake kanisa limejitoa kwenye lengo lake kuu la Uinjilishaji limehamia kwenye Ya Dunia zaidi.
 
Wakuu,

Napenda kwenda moja kwa moja kwenye maada. Ifuatayo ni orodha ya sadaka na michango mbali mbali iliyopo kanisani kwetu kanisani kwetu Roman Catholic.

ORODHA YA SADAKA
1. Huwa kunakuwa na sadaka ya kwanza -Jumapili
2. Sadaka ya pili - Jumapili
3. Sadaka ya tatu (hii ni sadaka ya inayotolewa kwa kanda ya parokia, kila kanda ina kikapu chake) - Jumapili
4. Sadaka ya kwanza (Jumamosi kwenye Jumuiya ambapo kila mkatoliki anatakiwa kuhudhuria mtaani kwake)
5. Sadaka ya pili (Jumamosi kwenye Jumuiya)

ORODHA YA MICHANGO
6. Mchango wa tegemeza parokia (kanisa)
7. Mchango wa tegemeza jimbo (kwa mfano, jimbo la dar es salaam)
8. Mchango kujenga kanisa (ujenzi wa makanisa huwa hauishi, kama sio lenu mtaambiwa kuna kanisa linajengwa sijui wapi na wao hawana uwezo hivyo mchangie)
9. Mchango wa kila mwezi kwenye Jumuiya ambapo huwa mnasali kila Jumamosi, unatoa ya mwaka mzima.
10. Mchango wa UWAKA (Umoja wa Wanaume Wakatoliki Tanzania)
11. Mchango wa WAWATA (Wanawake Wakatoliki Tanzania)
12. Mchango wa kununua viti vya jumuiya (kila mwaka)
13. Mchango wa kutimiza mwaka kwa Jumuiya (kila jumuiya ina tarehe yake kulingana na siku iliyoanza)
14. Mchango wa sherehe ya jimbo (kwa mwaka mara moja)
15. Zaka (hii unatoa kila mwezi, asilimia kumi ya pesa uliyoingiza mwezi mzima bahasha zinagawiwa kila nyumba)
16. Mchango wa kuhamia jumuiya - kila mtaa huonana jumamosi kwaajili ya kusali hivyo kama umetoka mtaa A umehamia mtaa B basi huko utatakiwa kulipia hiyo pesa
17. Mchango wa form kwaajili ya kipaimara
18. Mchango kwaajili ya watu wanaosomea upadrii
19. Mchango kwaajili ya wanaosafiri kwenda kutangaza neno la Mungu
20. Mchango kwaajili ya ujenzi wa shule/ hospitali ya kanisa.
21. Malimbikizo, hii unatoa kama kuna michango huko nyuma hukutoa. Labda ulikuwa huendi kanisani or so
22. Shukrani, hii ni pesa au chochote unatoa kama kumshukuru Mungu
23. Mchango wa bima ya mapadrii
24. Mchango wa tegemeza katekista (katekista ni msaidizi wa padri)
25. Mchango wa utatu mtakatifu (sherehe ziara makongamano ya taifa jimbo dekania parokia kanda)
26. Mchango wa Viwawa (vijana wa katoliki)
27. Michango ya vyama vya kitume (kwaya karsmatik yosefu maria nk)
28. Bahasha za mchango wa noeli, kwaresma nk
29. Mchango wa kumpa zawadi mama bikira maria kwa kujifungua mtoto Yesu Christmas
30. Sadaka ya mwisho wa mwaka, kutoa katika ulichopata mwaka mzima


:, Kama kuna mchango au sadaka nimeisahau naomba mnitajie au kama kuna kitu nimeongeza niambieni nipunguze. Mfano, jana (15/12/2018) tumeambiwa kila Jumuiya (mtaa) unatakiwa kupeleka watoto wa wili wakale na Padri hivyo tuchangie elfu 23,000 ya chakula

Makanisa ya Roma vifaa vyao vya kuwekea sadaka hutengeneza kwa zile mbao zenye kupiga makelele sana, afu hilo box la mbao huwa refu. Nini maana yake? Unapotoa sadaka ukitoa pesa ya sarafu kama mia tano au mia mbili ukiweka humo inapiga kelele sana kila mtu anajua umetoa sarafu. Jambo ambalo kisaikolojia huwatesa wengi na kufanya mtu alazimike kutafute kuanzia elfu moja kwenda juu hata kama ni mtu wa hali ya chini kabisa.

Kiukweli michango imekuwa miingi sana na ndiomana vijana wanaoanza maisha hawaji kanisani mpaka wakiona wanataka kuoa ndio wanakuja. Kanisani unakuta kumejaa wazee, mahouse girl na watoto kwasababu huku umri wa kati wakikimbia michango sababu ya wingi wa majukumu. Hata mimi nimechoka na hili kanisa langu, kama nina mapepo basi wenzangu mniombee yanitoke.

Note: Baadhi ya michango ipo katika maeneo fulani na maeneo mengine hamna.
Umesahau michango ya redio maria na redio tumaini
 
Hahaha huwajui wabongo wewe, hakuna kutoa kwa moyo. Wanatoa ili wa-fit in.
Michango ambayo hawajui matumizi yakoje?! Angali mchango wa harusi atakula na kunywa bado wanalalamika, hawakushiba au pombe hazikutosha. Sasa ndio iwe hii ya kanisa?!
Kwani michango ya harusi unatoa ili ukanywe.!
 
Duniani huko Makanisa yanafanywa misikiti nyie bado tu:

Dada hakuna tofauti kati ya dini wote ni matapeli. Nimeshasema waafrika ni wajinga kuamini huu upuuzi unaitwa dini. Wanatishwa, makanisani na misikitini ati kuna moto. Watu wanaamini upuuzi vitabu vimeandikwa miaka 2000 iliyopita leo karne ya 21 bado tunaamini.

Jiulizeni huko nyuma waafrika walikua wanaamini nini? Hawakuwa na miungu yao? Biblia na Kuruani zote zilitumiwa kututapeli banadamu ili wafanye biashara. Ati imeshushwa kweli??????? imeshushwa??? Kuna tofauti gani na Chinua Achebe akiandika kitabu chake na Mtume akiandika hiyo Kuruani????

2018 jamani hakuna kitu kiitwacho dini na ninaamini kama hizi dini zisingekuwepo labda tungeishi salama.
 
U
Utasaidiaje watu usiowajua ilhali kuna ndugu zako wengi wanaohitaji msaada wako?
Unajua mkuu Jokajeusi kwamba sisi tunaoamini katika kristu, aliteswa msalabani kwaajili yetu sisi na kwaajili yawote Kwa maondoleo ya dhambi zetu. Sinaimani kama alikuwa ananifaham Mimi au wewe kwamba ipo karne tutaja kuzaliwa

Nyerere alilipigania taiga letu ikiwemo kutaifisha hospitali na shule mbali mbali ambazo hata wewe yawezekena ndipo ulipo patia elimu lakini chaajabu sinaiman kama alikuwa anatufaham Mimi na wewe
 
Nadhani katika michango yote, wa lazima ni Na 15. Mingine unaweza kutoa au kutotoa. Experience yangu ni kwamba wanaotoa kwa moyo mmoja wanapata zaidi, lakini wanaotoa kwa kunung'unika au hawatoi kabisa nao huwa maisha yanawapiga chenga. "The more you give, the more you receive."

Sasa mbona Serekali ikiongeza kodi kidogo ili ituhudumie vizuri tunalalamika..kama tuna huo moyo wa kutoa...

Ila kwenye kumtolea Mungu tunaona sawa tu..hata kukiwa na michango isiyo na ulazima wowote?
Kuna kipindi kijana flani alipata matatizo ya Ada chuo flani cha kikatoliki Kilimanjaro nikamuomba VC wa pale msaada tujipange..Alichonijibu kama Mkatoliki mwenzake sikutegemea...Tukalipa na faini juu...
 
tatizo lenu waroma mlizoea sana misaada kutoka vatican,ni muda muafaka sasa wanyie wenyewe kuliendesha kanisa acheni ubahili,hakuna ibada bila dhabihu
 
usipotoa inakuwaje??? iv michango hiyo ni lazima au ni mpaka ukijaaliwa kupata mfukoni mwako??
Usipotoa hupati sakrament yoyote, iwe ubatizo, komunio, kipaimara, au ndoa.pia ukifa hupati Huduma ya mazishi ya padre ..
 
Nina mashaka kama we ni mkatoliki. Maana umoja wa wanaume wakatoliki hauitwi WAWAKA wala umoja wa wanawake hauitwi UWATA.

Rudi kwa aliyekutuma akuelekeze vizuri ndo uje na andiko hili tena.
Atakuwa msabato huyo mfuasi wa mafarisayo
 
Wakuu,

Napenda kwenda moja kwa moja kwenye maada. Ifuatayo ni orodha ya sadaka na michango mbali mbali iliyopo kanisani kwetu kanisani kwetu Roman Catholic.

ORODHA YA SADAKA
1. Huwa kunakuwa na sadaka ya kwanza -Jumapili
2. Sadaka ya pili - Jumapili
3. Sadaka ya tatu (hii ni sadaka ya inayotolewa kwa kanda ya parokia, kila kanda ina kikapu chake) - Jumapili
4. Sadaka ya kwanza (Jumamosi kwenye Jumuiya ambapo kila mkatoliki anatakiwa kuhudhuria mtaani kwake)
5. Sadaka ya pili (Jumamosi kwenye Jumuiya)

ORODHA YA MICHANGO
6. Mchango wa tegemeza parokia (kanisa)
7. Mchango wa tegemeza jimbo (kwa mfano, jimbo la dar es salaam)
8. Mchango kujenga kanisa (ujenzi wa makanisa huwa hauishi, kama sio lenu mtaambiwa kuna kanisa linajengwa sijui wapi na wao hawana uwezo hivyo mchangie)
9. Mchango wa kila mwezi kwenye Jumuiya ambapo huwa mnasali kila Jumamosi, unatoa ya mwaka mzima.
10. Mchango wa UWAKA (Umoja wa Wanaume Wakatoliki Tanzania)
11. Mchango wa WAWATA (Wanawake Wakatoliki Tanzania)
12. Mchango wa kununua viti vya jumuiya (kila mwaka)
13. Mchango wa kutimiza mwaka kwa Jumuiya (kila jumuiya ina tarehe yake kulingana na siku iliyoanza)
14. Mchango wa sherehe ya jimbo (kwa mwaka mara moja)
15. Zaka (hii unatoa kila mwezi, asilimia kumi ya pesa uliyoingiza mwezi mzima bahasha zinagawiwa kila nyumba)
16. Mchango wa kuhamia jumuiya - kila mtaa huonana jumamosi kwaajili ya kusali hivyo kama umetoka mtaa A umehamia mtaa B basi huko utatakiwa kulipia hiyo pesa
17. Mchango wa form kwaajili ya kipaimara
18. Mchango kwaajili ya watu wanaosomea upadrii
19. Mchango kwaajili ya wanaosafiri kwenda kutangaza neno la Mungu
20. Mchango kwaajili ya ujenzi wa shule/ hospitali ya kanisa.
21. Malimbikizo, hii unatoa kama kuna michango huko nyuma hukutoa. Labda ulikuwa huendi kanisani or so
22. Shukrani, hii ni pesa au chochote unatoa kama kumshukuru Mungu
23. Mchango wa bima ya mapadrii
24. Mchango wa tegemeza katekista (katekista ni msaidizi wa padri)
25. Mchango wa utatu mtakatifu (sherehe ziara makongamano ya taifa jimbo dekania parokia kanda)
26. Mchango wa Viwawa (vijana wa katoliki)
27. Michango ya vyama vya kitume (kwaya karsmatik yosefu maria nk)
28. Bahasha za mchango wa noeli, kwaresma nk
29. Mchango wa kumpa zawadi mama bikira maria kwa kujifungua mtoto Yesu Christmas
30. Sadaka ya mwisho wa mwaka, kutoa katika ulichopata mwaka mzima


:, Kama kuna mchango au sadaka nimeisahau naomba mnitajie au kama kuna kitu nimeongeza niambieni nipunguze. Mfano, jana (15/12/2018) tumeambiwa kila Jumuiya (mtaa) unatakiwa kupeleka watoto wa wili wakale na Padri hivyo tuchangie elfu 23,000 ya chakula

Makanisa ya Roma vifaa vyao vya kuwekea sadaka hutengeneza kwa zile mbao zenye kupiga makelele sana, afu hilo box la mbao huwa refu. Nini maana yake? Unapotoa sadaka ukitoa pesa ya sarafu kama mia tano au mia mbili ukiweka humo inapiga kelele sana kila mtu anajua umetoa sarafu. Jambo ambalo kisaikolojia huwatesa wengi na kufanya mtu alazimike kutafute kuanzia elfu moja kwenda juu hata kama ni mtu wa hali ya chini kabisa.

Kiukweli michango imekuwa miingi sana na ndiomana vijana wanaoanza maisha hawaji kanisani mpaka wakiona wanataka kuoa ndio wanakuja. Kanisani unakuta kumejaa wazee, mahouse girl na watoto kwasababu huku umri wa kati wakikimbia michango sababu ya wingi wa majukumu. Hata mimi nimechoka na hili kanisa langu, kama nina mapepo basi wenzangu mniombee yanitoke.

Note: Baadhi ya michango ipo katika maeneo fulani na maeneo mengine hamna.
Baraka zinaambatana na utoaji mkuu, usihofu we toa tu pale umejaliwa na Mungu
 
Awamu ya 5 tutasikia mengi kuhusu mchanganuo wa matumizi ya fedha za watu
 
Pole sana achana na hilo kanisa usiogope eti kwamba utakuwa huzikwi, na hata ukizikwa na hao mapadri hawaongezi chochote katika safar yako ya mauti,vilevile sijawahi kusikia mtu katupwa kisa kanisa limekataa kimzika,kizikwa ni kuzikwa tu hata ukifukiwa ni sawa tu hemu jiulize hawa wanaokufa kwenye vita na mabomu au kuangukiwa na majengo wanazikwa na nani?je mungu atawakataa sababu hawakuzikwa na sheikh au padri?hiyo ni biashara tosha achana nayo.
 
Pole sana achana na hilo kanisa usiogope eti kwamba utakuwa huzikwi, na hata ukizikwa na hao mapadri hawaongezi chochote katika safar yako ya mauti,vilevile sijawahi kusikia mtu katupwa kisa kanisa limekataa kimzika,kizikwa ni kuzikwa tu hata ukifukiwa ni sawa tu hemu jiulize hawa wanaokufa kwenye vita na mabomu au kuangukiwa na majengo wanazikwa na nani?je mungu atawakataa sababu hawakuzikwa na sheikh au padri?hiyo ni biashara tosha achana nayo.
[emoji4][emoji4][emoji4][emoji4]
 
Back
Top Bottom