Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

Kamishna Ernest Mangu ateuliwa kuwa IGP mpya

Je katiba inaruhusu cheo cha Naibu IGP?? au ni kubalance dini???? kwa kuwaumiza waTZ ambao serikali yao haina dini??? Naibu wa NINI???<br><br type="_moz">
 
Je katiba inaruhusu cheo cha Naibu IGP?? au ni kubalance dini???? kwa kuwaumiza waTZ ambao serikali yao haina dini??? Naibu wa NINI???

kwenye hii ya zamani NAIBU IGP haimo , sasa sijui hii ya WARIOBA kama kuna kifungu hicho .
 
Mimi nachukia kweli mtu kuchezea katiba, sina namna, huyo sijui tulimtolea wapi?? ametoa sababu gani za kuongeza matumizi??? Je mangu hana uwezo vizuri hadi awekewe mtu karibu kabisa nyuma yake??? amemteua magu wa nini kama hana uwezo sawia???
 
Nasubiri kuona utendaji kazi wake ili nitoe pongezi.
 
Nazani nafasi ya IGP imetajwa katika katiba ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania kipengele cha jeshi la polisi Tanzania, lakini hakuna nafasi ya naibu IGP na ni huyu huyu JK (Rais wa JMT) aliyeapa kuilinda katiba yetu lakini pia ndiye huyo huyo anakuwa mbele kuanza kuivunja katiba aliyoapa kuliinda, kuitetea nk kwa sababu ambazo hazina maana yoyote ya msingi.

Nitakuwa mtu wa mwisho kutetea upuuzi unaofanywa na viongozi wetu katika kukiuka sheria mama ya nchi yetu kwa kuingiza matwakwa yao binafsi hasa yanayosukumwa na matakwa ya imani/dini zao. Hakika ni aibu kwa kiongozi na washauri wake wote. Nimepitia hata rasmu ya II ya katiba ya JMT iliyowasilishwa leo na mh. Jaji Waryoba sijaona pendekezo la naibu wa IGP. Kifupi ni matumizi mabaya ya madaraka na raslimali za wananchi masikini wa nchi hii.
 
Mimi nachukia kweli mtu kuchezea katiba, sina namna, huyo sijui tulimtolea wapi?? ametoa sababu gani za kuongeza matumizi??? Je mangu hana uwezo vizuri hadi awekewe mtu karibu kabisa nyuma yake??? amemteua magu wa nini kama hana uwezo sawia???
 
Mbona kwa uteuzi huu wa ernest jk haitwi mdini!? Lkn kwa ule wa naibu wake anaitwa mdini!? Katiba inamruhusu amiri jeshi mkuu (rais) kuunda cheo cha kijeshi
 
Nadhani president ameangalia lile suala lake la udini akajifanya ame-balance.
Kama ni kwa kigezo hiki ulichosema...basi atakuwa Rais asiyefaa kwa kuteua viongozi wa nchi kwa kuzingatia dini zao. Ninafikiri Rais hawezi kufanya hivyo, kwani hawezi kukubali kuwa rais asiyefaa.
 
ernest-mangu-police-mwanza-10april-2013.jpg



Ndiye huyu? RPC wa Mkoa wa Mwanza, Naibu Kamishna wa Polisi, Ernest Mangu.
​

aliwahi pia kuwa RPC mkoa wa Pwani
 
Wanaharakati waitishe mgogoro wa katiba haraka sana, Rais amevunja katiba tena mchana kweupe wakati wa dhiki kuu ktk taifa
 
Nazani nafasi ya IGP imetajwa katika katiba ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania kipengele cha jeshi la polisi Tanzania, lakini hakuna nafasi ya naibu IGP na ni huyu huyu JK (Rais wa JMT) aliyeapa kuilinda katiba yetu lakini pia ndiye huyo huyo anakuwa mbele kuanza kuivunja katiba aliyoapa kuliinda, kuitetea nk kwa sababu ambazo hazina maana yoyote ya msingi.
....
Lakini tukirudi Nyuma...Mwinyi (Rais wa awamu ya pili) alimteuaA. Mrema( Mb) kuwa Naibu waziri mkuu...!Na inasemekana Mrema analipwa masurufu ya nafasi hiyo ya Unaibu waziri mkuu. Swali, Je.Mwinyi Alikiuka Katiba?
 
Back
Top Bottom