Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Kamanda wa Malawi aapa kulinda Ziwa Malawi

Who Owns the Lake Between Malawi and Tanzania
Wanajamvi hili swala la mpaka wa ziwa Nyasa kati ya TZ na Malawi tusilichukulie lelemama, kwani wenzetu wako serious zaidi ya tunavyofikiri.

Kwa lugha yao wamesema hivi: “Timba samachepa ndi mazira ake,” maana yake:

"bila kujali jinsi udogo wake, (hummingbird-ndege) yuko tayari kupambana, jino na msumari kwa ajili ya usalama na umiliki wa mayai yake".

soma zaidi hapa: https://www.nyasatimes.com/malawi-a...-protecting-lake-malawi/#sthash.EbZZlIR6.dpuf
 
Ni kweli lkn wao wanang'ang'ania makubaliano waliyoyafanya OAU kuwa nchi zote zifuate mipaka ya mwisho iliyochorwa na wakoloni mchoro unaoonyesha ziwa lote ni la malawi. Makubaliano yalisainiwa na mwl nyerere.
Mkuu Chikundi ni kweli Waingereza walubadili baadhi ya mipaka ya Mjerumani to the advantage ya makoloni yao, hata matumizi ya maji ya Ziwa Victoria kwa ajili chanzo cha Mto Nile maji yafike Misri.

Huo mkataba wa Nyerere kiukweli siujui ila tangu enzi za Nyerere, aligombana na Banda hadi tukamtungia wimbo wa
"Banda Wamalawi,
Kutuvalia ngozi ya chui,
Kututishia Watanzania,
Hatujali...Hatujali..."

Kuna international formula ya mipaka ya kwenye mito ni pasu pasu! . Hapo ndipo tutasimamia, hawa Wamalawi wasitubabaishe kabisa, tutawatia adabu.

Paskali
 
Wewe mtoa mada huyo kamanda hajazungumzia ziwa nyasa au ziwa malawi hata kidogo acha uchochezi hebu niambieni hiyo hotuba nzima mbona sioni kinachohusiana na kichwa cha habari yako
 
Ni kweli tulisign mkataba OAU kuwa nchi zote za afrika tuheshimu mipaka ya mwisho tuliyoachiwa na wakoloni na mpk wetu wa mwisho ulikuwa unaonyesha ziwa lote la malawi km ni kosa analo Nyerere kwa kusign makubaliano yale wakati mpk uliwapa ziwa lote malawi. Nadhani Nyerere hakutaka kuonekana mkorofi ukizingatia alikuwa mwanaukombozi mpenda amani. Kinacjotakiwa ni kuwabembeleza tu tukienda mahakama yoyote tunashindwa ndio maana maongezi na malawi yameimarika hasa kuanzia kipindi cha mkapa lkn mambo hayakukamilika baada ya bakili muluzi kutoka madarakani. Baadae mazungumzo yakaendelea lkn hayakuzaa matunda mpk waingereza walipogundua mafuta kuvuka nusu ya ziwa kuelekea kwetu mgogoro ukaibuka upya lkn kisheria ziwa ni lao 100%
Naanza kuwa na wasiwasi na wewe hata nickname yako inaelekea kule kule, tuwabembeleze wao kina nani, kwenye kulinda mpaka hakuna cha kubembelezana. Tukiwakubalia wamalawi kesho wakongo nao watadai ziwa Tanganyika lote ni lao.
 
Wewe utakuwa na tatizo la mgo lo bila shaka na hayo uliyoandika ni mawazo yatokanayo na mu washo, unge kuwa unaishi pembezoni mwa hili ziwa ungeona umuhimu wake, sio kila kitu muongelee kishenz shenz, ziwa nyasa ni Muhimu sana kwetu na ni haki yetu kunywa maji yake, kula samaki wake na hata kuchimba mafuta yake bila kkuathiri mazingira, maji asilimia tisini ya ziwa yanatoka tz.


We ndio mpu.uzi nazani una una matatizo kichwani hata kama mafuta yangechimbwa yangekusaidia nini wewe....jaribu kuwa reasonable sio unaandika tu pumba..
 
Kwa kawaida kelele za jirani haziwezi kumkosesha mwenye nyumba usingizi. Mipaka ya kwenye maji, bahari, mito na maziwa ina formular yake ya calculating, hivyo waacheni Wamalawi wajifurahishe tuu, mwisho wa siku mpaka ni pasu kwa pasu kama ulivyowekwa na ule mkutano wa Berlín wa 1884 na sio mkataba wa Hellingoland kwa sababu Waingereza walikabidhiwa Tanganyika just as a protectorate na sio colony, huwezi kumega kipande cha kitu cha dhamana na kukimegea koloni lako.

Paskali
Zanzibar haijakidhi kiu ya nyakuwa nyakuwa?
 
Wanajamvi hili swala la mpaka wa ziwa Nyasa kati ya TZ na Malawi tusilichukulie lelemama, kwani wenzetu wako serious zaidi ya tunavyofikiri.

Kwa lugha yao wamesema hivi: “Timba samachepa ndi mazira ake,” maana yake:

"bila kujali jinsi udogo wake, (hummingbird-ndege) yuko tayari kupambana, jino na msumari kwa ajili ya usalama na umiliki wa mayai yake".

soma zaidi hapa: https://www.nyasatimes.com/malawi-a...-protecting-lake-malawi/#sthash.EbZZlIR6.dpuf
Ninaipenda nchi yangu Tanzania Kama ninavyompenda mama yangu, wajaribu waone moto
 
[Tunakuaga na mitazamo tofauti ya kisiasa
Ila kwa hili waambie tutaungana kwanza
tuwashughulikieeee na
tukishawashughulikia tunarudia Tabia za
kubishana zetu]

Speak for yourself.
 
Wasifikiri wale makomando wa kulala juu ya misumari,kuvunja matofari na nyundo juu ya vifua vyao,kukunja nondo kwa mikono yao,wameandaliwa kwa ajili ya kufanya maonyesho kwenye sikukuu za kitaifa,hao wamendaliwa kwa ajili ya watu wakorofi kama malawi,nawaje waje wakipate kilichomnyoa kanga manyoa shingoni.
 
Wanajamvi hili swala la mpaka wa ziwa Nyasa kati ya TZ na Malawi tusilichukulie lelemama, kwani wenzetu wako serious zaidi ya tunavyofikiri.

Kwa lugha yao wamesema hivi: “Timba samachepa ndi mazira ake,” maana yake:

"bila kujali jinsi udogo wake, (hummingbird-ndege) yuko tayari kupambana, jino na msumari kwa ajili ya usalama na umiliki wa mayai yake".

soma zaidi hapa: https://www.nyasatimes.com/malawi-a...-protecting-lake-malawi/#sthash.EbZZlIR6.dpuf

Mkuu, mwambie huyo kamanda akasage mahindi apate dona akale na wanawe. Tanzania sasa Tiko bize na mambo makubwa makubwa kwa ajili ya nchi yetu iendelee na si mambo ya ziwa sababu tukishayamaliza. Mpaka ni katikati ya ziwa nyasa Kama hawataki wale ndimu!
 
Jeshi letu lenyewe limejaa wanyasa,chief of staff wetu pia si mnyasakusa.😀
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom