Kamanda Chagonja amtisha na kumkejeli Dr. Ulimboka

Kamanda Chagonja amtisha na kumkejeli Dr. Ulimboka

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Posts
5,404
Reaction score
242
Huyu Mkuu wa operesheni anashangaza kweli kweli. Amenukuiwa leo na gazeti la M<ajira (na mengineyo) akisema polissi wana haki ya kuwakamata madaktari wanaogoma na kuwashitaki mahakamani, kwani wanakiuka amri ya mahakama ya kutogoma.

Hajui kwamba amri yoyote ya mahakama inayotokana na hukumu yake (iliyotokana na ombi kutoka AG) hutekelezwa tu kwa mahakama hiyo kutoa hati ya kukamatwa kwa waliokiuka. Hivyo kabla ya kuwakamata madaktari waliogoma, ni lazima serikali iombe tena mahakama hiyo itoe hati ya kuwakamata.

Polisi wetu wanaboronga tu mambo kwa kauli zao za vitisho za kuwalamba miguu wakubwa, na siyio katika kusimamia haki.

Isitoshe kamanda huyo huyo amesema kuwa jeshi la polisi halighusiki kabisa na utekwa na kupigwa kwa Dr Ulimboka. kisha toia hukumu tayari -- kwani yeye ni mahakama, au uchunguzi tayari umekamilika?

Watu kama hawa ndiyo husababisha vurugu nchini.
 
Huyu nilimdharau tangu wakati wa mauaji ya raia wasio na hatia Arusha.Huyu ni mwanachama hai wa CCM
 
Kazi yake kubwa ni kufunika makashfa ya wakubwa waliomuweka. wakisha mtumia watamtupilia mbali -- wewe subiri tu. Hakuna polisi aliyewahi kuangukia u-RC au u-DC baada ya kustaafu.
 
Huyu Mkuu wa operesheni anashangaza kweli kweli. Amenukuiwa leo na gazeti la M<ajira (na mengineyo) akisema polissi wana haki ya kuwakamata madaktari wanaogoma na kuwashitaki mahakamani, kwani wanakiuka amri ya mahakama ya kutogoma.

Hajui kwamba amri yoyote ya mahakama inayotokana na hukumu yake (iliyotokana na ombi kutoka AG) hutekelezwa tu kwa mahakama hiyo kutoa hati ya kukamatwa kwa waliokiuka. Hivyo kabla ya kuwakamata madaktari waliogoma, ni lazima serikali iombe tena mahakama hiyo itoe hati ya kuwakamata.

Polisi wetu wanaboronga tu mambo kwa kauli zao za vitisho za kuwalamba miguu wakubwa, na siyio katika kusimamia haki.

Isitoshe kamanda huyo huyo amesema kuwa jeshi la polisi halighusiki kabisa na utekwa na kupigwa kwa Dr Ulimboka. kisha toia hukumu tayari -- kwani yeye ni mahakama, au uchunguzi tayari umekamilika?

Watu kama hawa ndiyo husababisha vurugu nchini.

chagonja anatetea tumbo lake na huo ndio wajibu wake kimsingi; mwacheni atimize wajibu wake na madaktari watafanya lililo ndani ya haki yao ya msingi kama professionals na binadamu, swali ambalo Chagonja anatakiwa ajiulize ni kama kuwakamata madaktari na kuwafikisha mahakamani je atakuwa ametatua tatizo katika mahospitali!?; kwa sababu ndio hicho tu anachoweza kufanya kwani hawezi kuwaua wote akawapeleka msitu wa Zombe mabwepande!! la hasha, kengele imeshalia muhanga ni Dr Ulli pekee zaidi ya hapo mambo yatageuka 360%
Hii sio Tanzania ya mwaka 47, Bi Fatou Bensouda na ICC kule The Hague wapo kwa ajili hiyo; Laurent Gbabgo was more powerful than 100 Chagonja's!
wahenga wametufundisha "Unaweza kumpeleka n'gombe mtoni lakini huwezi kumlazimisha kunywa maji" Kimenuka; timiza wajibu wako chagonja ukijua kwamba "To every action there is always an equal and opposite reaction" hata vitisho vya Gadafi havikumuokoa kwenda kujificha kwenye mtaro wa maji!! What goes comes around!
 
Huyu nilimdharau tangu wakati wa mauaji ya raia wasio na hatia Arusha.Huyu ni mwanachama hai wa CCM

Nikurekebishe kidogo tafadhari. Hapo kwenye rangi nyekundu mkono wako umeteleza nadhani. Huyu bwana ni
mwanachama HOI wa CCM!!!
 
chagonja anatetea tumbo lake na huo ndio wajibu wake kimsingi; mwacheni atimize wajibu wake na madaktari watafanya lililo ndani ya haki yao ya msingi kama professionals na binadamu, swali ambalo Chagonja anatakiwa ajiulize ni kama kuwakamata madaktari na kuwafikisha mahakamani je atakuwa ametatua tatizo katika mahospitali!?; kwa sababu ndio hicho tu anachoweza kufanya kwani hawezi kuwaua wote akawapeleka msitu wa Zombe mabwepande!! la hasha, kengele imeshalia muhanga ni Dr Ulli pekee zaidi ya hapo mambo yatageuka 360%
Hii sio Tanzania ya mwaka 47, Bi Fatou Bensouda na ICC kule The Hague wapo kwa ajili hiyo; Laurent Gbabgo was more powerful than 100 Chagonja's!
wahenga wametufundisha "Unaweza kumpeleka n'gombe mtoni lakini huwezi kumlazimisha kunywa maji" Kimenuka; timiza wajibu wako chagonja ukijua kwamba "To every action there is always an equal and opposite reaction" hata vitisho vya Gadafi havikumuokoa kwenda kujificha kwenye mtaro wa maji!! What goes comes around!

Umesema kila kitu kaka!!!
 
jeshi la polisi ni kweli halihusiki mbona dr.kwa kauli yake amesema tuhuma zinazosambazwa kuhusu kamanda msangi sio za kweli na yeye wala hajasema kuwa arudishiwe simu yake na wallet yake na kamanda huyo.
 
chagonja ni miongoni mwa maafisa wanaotumia vyeti bandia waliotambuliwa na NIDA
 
Hivi lenyewe lajijuwa kama ni mbumbumbu wa sheria? Kuna siku nilimsikia akisema polisi wanaruhusiwa kuuwa na akataja kifungu cha sheria ya kanuni za Adhabu.

Nilikisoma kile kifungu na kugundua kuwa hakiwaruhusu kuuwa ila tu kama ni kwa kujitetea maisha yao yakiwa hatarini kuuwawa. Lakin tumeona polisi wakiuwa wananchi huku wananchi hao wakiwa hawana silaha zozote za moto, pengine mawe tu na fimbo. Wengine wameuwawa kwa risasi visogoni huku wakikimbia.
 
kweli walimwengu waongo, hakuna ACP anayeitwa chagonja, pili huna uhakikika na elimu yake, tatu soma public sercvice act ujue watu wanaoruhisiwa kugoma kisheria, nne usikurupuke kuandika mambo ambayo huyajui
 
nimemuona kwenye TV jana wakati wa taarifa ya habari saa mbili, anawasihi madaktari warudi kazini.

Anasema haya maneno kama nani? Polisi na kesi za kazi wapi na wapi? Hii yote inaashiria kuwa Chagonja ni mbumbumbu
 
jeshi la polisi ni kweli halihusiki mbona dr.kwa kauli yake amesema tuhuma zinazosambazwa kuhusu kamanda msangi sio za kweli na yeye wala hajasema kuwa arudishiwe simu yake na wallet yake na kamanda huyo.
Hatujasoma wala kusikia haya uliyoandika si mumrudishie wallet na simu yake au unataka kusema kuwa Dr hakuwa na simu?
 
Hata kwenye kesi ya mauwaji ya wafanyabiashara wa Morogoro - ZOMBE CASE - polisi walisema, "Wale ni majambazi." Lakini uchunguzi huru ukafanyika na kubainika kuwa wafanyabiashara wale waliuwawa mikononi mwa polisi na hawakuwa hata na chembe ya ujambazi.

Sasa nani ataamini Kagonja na majambazi menzake iliyojivisha kilemba cha ulinzi wa usalama wa raia kumbe ni wauaji wakubwa?
 
"If you only have a hammer, you tend to see every problem as a nail. Abraham Maslow". Kumbe hili halina ubishi. Kuwafunga madokta wote hao kwa sababu ya mgomo, lazima uwe na maguvu sana maana utatengeneza tatizo kubwa kuliko lile la kuyumba kwa uchumi baada ya vita vya Kagera
 
Kamanda wa Operesheni maalum Paul Chagonja amemtisha Dr Ulimboka Stephen kwamba kauli zake juu ya kumtambua ACP Msangi kwamba alihusika kumteka zitamgharimu mwenyewe.

Kamanda Chagonja amesema hakuna hata mtu mmoja anayejua ni nani alimteka na kumpiga Dr Ulimboka na ndiyo maana tume maalum inafanya uchunguzi.

Katika kejeli na kiburi cha hali ya juu Kamishna Chagonja alihoji mbele ya waandishi ''NANI ANA UHAKIKA JE KAMA ALIKAMATWA NA MKE WA MTU NDIYO AKAPIGWA?''

Source: Mtanzania Jumamosi
 
Back
Top Bottom