Kama tunataka Muungano, lazima Muundo Ubadilishwe

Kama tunataka Muungano, lazima Muundo Ubadilishwe

ndiyo kwa sababu unajifanya huelewi , ungaliwauliza zaidi kwani akili yako inaonyesha imenyooka
Imetosha mkuu 'Jagina'.
Wewe ni mtu muungwana, kwa kusoma majibu yako, hata kama sikubaliani nayo. Sitaki tukwaruzane humu kwa jambo ambalo hatuna uwezo nalo kulibadili. Yetu ni maoni tu.
 
Taiwan ndo ilishiriki kama China kuunda U N 1945.

Taiwan ni part ya China kama Hongkong na Macao , Hiyo ni mipango ya Marekani na washirika wake kuilazimisha iwe huru ili auze silaha zake.

Zanzibar mpaka 1964 ilikuwa nchi yenye kiti chake UN , Tatizo ni Nyerere na chuki zake ndio akatuharibia kila kitu Laanatullahi yule
 
Imetosha mkuu 'Jagina'.
Wewe ni mtu muungwana, kwa kusoma majibu yako, hata kama sikubaliani nayo. Sitaki tukwaruzane humu kwa jambo ambalo hatuna uwezo nalo kulibadili. Yetu ni maoni tu.

Uwezo tunao japo wa kutoa maoni . Sisi wazanzibar katu hatuwezi kukubali kutawaliwa na Watanganyika katika uvamizi huu , iliyobaki tugawane mbao kistaarabu kama ilivyochukuliwa Mombasa yetu na Mngereza ikapewa Kenya.

Hamtaki , msipige kelele tukiuza kila kitu nje
 
Zanzibar hakuna umeme wa bure ukitaka njoo uione kila mtu ananunua LUUK
Yes, nyinyi Serikali yenu ya Zanzibar inawauzia kwa LUKU, lakini sisi tunawapa serikali yenu umeme bure!

Mwaka jana Tanganyika ilisema imesamehe deni la umeme la Zanzibar...

Kwa hiyo Tanganyika inawapa Zanzibar umeme bure, halafu serikali ya Zanzibar inauza kwa wananchi.... dhulma bin kufuru!

Na Zanzibar wanapata umeme kutoka Tanganyika kwa bili (tumia lipa baadae, deni linazungumzika) lakini wao kwa Wananchi wao wa Zanzibar wanawauzia kwa LUKU, pesa mbele pata umeme.... dhulma bin kufuru!
 
Yes, nyinyi Serikali yenu ya Zanzibar inawauzia kwa LUKU, lakini sisi tunawapa serikali yenu umeme bure!

Mwaka jana Tanganyika ilisema imesamehe deni la umeme la Zanzibar...

Kwa hiyo Tanganyika inawapa Zanzibar umeme bure, halafu serikali ya Zanzibar inauza kwa wananchi.... dhulma bin kufuru!

Na Zanzibar wanapata umeme kutoka Tanganyika kwa bili (tumia lipa baadae, deni linazungumzika) lakini wao kwa Wananchi wao wa Zanzibar wanawauzia kwa LUKU, pesa mbele pata umeme.... dhulma bin kufuru!

Of Course , itawapa CCM wenzao , vibaraka wenu, si mliwaweka wenyewe wafaidi kutunyonya wanyonge ??.

Sisi tunalipa tena ni ghali kuliko huko kwenu bara.

CCM Walinunua ma Generetors mengi tu miaka ya Amani karume na yapo mpaka leo lakini hawataki kuyatumia kwani watakosa uhondo wa bure . Itabidi wanunue diesel.

Kwao wao ukitaja muungano ni mhaini kama wale uamsho , na humu JF walitukanwa sana hasa na wakristo kwa sababu tu ni masheikh
 
Uwezo tunao japo wa kutoa maoni . Sisi wazanzibar katu hatuwezi kukubali kutawaliwa na Watanganyika katika uvamizi huu , iliyobaki tugawane mbao kistaarabu kama ilivyochukuliwa Mombasa yetu na Mngereza ikapewa Kenya.

Hamtaki , msipige kelele tukiuza kila kitu nje
Nilitaka kuandika "Naelewa", lakini hapo hapo naona usemayo hayawezekani. Kama Kenya aliweza, Tanzania, ambayo si Tanganyika, itashindwa vipi?
Niwie radhi mkuu, ngoja nimalizie hapa katika majibishano haya. Huenda huko mbele ya safari, palipo majaaliwa, tukutane tena juu ya swala kama hili au jingine.
Ila nimependa uungwana wako katika kujibishana.
 
Nilitaka kuandika "Naelewa", lakini hapo hapo naona usemayo hayawezekani. Kama Kenya aliweza, Tanzania, ambayo si Tanganyika, itashindwa vipi?
Niwie radhi mkuu, ngoja nimalizie hapa katika majibishano haya. Huenda huko mbele ya safari, palipo majaaliwa, tukutane tena juu ya swala kama hili au jingine.
Ila nimependa uungwana wako katika kujibishana.

Kweli akili yako imenyooka , sijaandika Kenya aliichukuwa , soma vizuri
 
Hakuna haja ya kubadilisha mfumo unatakiwa kuvunjwa Kila mmoja achukue mbao zake wale wapuuzi wasiokua na visogo wanao gawa kisamvu mpira warudi kwao
 
Kweli akili yako imenyooka , sijaandika Kenya aliichukuwa , soma vizuri
LOooh!
Sijui kama unanilazimisha niendelee na mjadala huu kivingine nikitumia akili "iliyonyooka" ili unielewe vizuri zaidi au vipi?
Busara inanielekeza niishie hapa kwa leo.
 
LOooh!
Sijui kama unanilazimisha niendelee na mjadala huu kivingine nikitumia akili "iliyonyooka" ili unielewe vizuri zaidi au vipi?
Busara inanielekeza niishie hapa kwa leo.

Mimi simlazimishi mtu kuandika au kutoandika , isipokuwa kabla kunijibu ungalisoma vizuri niliandika nini , usikurupuke kwa jaziba

Sisi wazanzibari mumetufanyia maovu mengi sana hata mengine hayasemeki , kusema tuungane na Tanganyika mnatutia kichefuchefu . Mumetuulia wazee na ndugu zetu kuwanajisi wazee wetu kutuibia mali zetu majumba yetu kuyachukua , mashamba , listi ni ndefu sana
 
Hakuna haja ya kubadilisha mfumo unatakiwa kuvunjwa Kila mmoja achukue mbao zake wale wapuuzi wasiokua na visogo wanao gawa kisamvu mpira warudi kwao
Mkuu, kama hujui, hili unalolisema ndilo lile lile wanalotaka watu wa Sultani huko visiwani. Hatuwezi kuwa wakala wa kundi kama hilo.
Kama ni kuvunja muungano, tuwe na sababu zetu, tofauti kabisa na hizo za watu wa Sultan.
 
Mkuu, kama hujui, hili unalolisema ndilo lile lile wanalotaka watu wa Sultani huko visiwani. Hatuwezi kuwa wakala wa kundi kama hilo.
Kama ni kuvunja muungano, tuwe na sababu zetu, tofauti kabisa na hizo za watu wa Sultan.

Sultani yupi aliyepo huku mnayekuja kuuwa watu wake kila uchaguzi ??
 
Mimi simlazimishi mtu kuandika au kutoandika , isipokuwa kabla kunijibu ungalisoma vizuri niliandika nini , usikurupuke kwa jaziba
Basi ngoja nikuweke kiporo. Tutakutana siku nyingine nikiwa na akili iliyonyooka kama unavyotaka.
Sasa nimekuelewa vizuri zaidi unapokuwa wazi kiasi hiki. Hili ndilo tatizo lenu watu wa eneo lile, mnakuwa wapole, kumbe ni watu waliojaa sumu kichwani.
Sasa nakuaga rasmi kwa leo. Lakini ahadi nakuwekea.
 
Basi ngoja nikuweke kiporo. Tutakutana siku nyingine nikiwa na akili iliyonyooka kama unavyotaka.
Sasa nimekuelewa vizuri zaidi unapokuwa wazi kiasi hiki. Hili ndilo tatizo lenu watu wa eneo lile, mnakuwa wapole, kumbe ni watu waliojaa sumu kichwani.
Sasa nakuaga rasmi kwa leo. Lakini ahadi nakuwekea.

Sumu kuwaambia ukweli kuwa hatutaki muungano ??
 
Muungano uvunjike wazanzibari waanze kubaguana
 
Muungano uvunjike wazanzibari waanze kubaguana

Nyinyi sawa mtapendana na Raisi wenu Mbowe, mnaumia kitu gani na nchi ya watu wengine , hamjali jinchi lenu mnaumwa kanchi kadogo kisiwa tu ?? mna akili gani viumbe nyinyi ?? Nyerere kawaroga vibaya kutojali nchi yenu
 
Back
Top Bottom