Kama na wewe hujui kabila lako, pitia hapa

Kama na wewe hujui kabila lako, pitia hapa

Wamalawi wapo wengi na hata kipindi tunapata uhuru walifanikiwa kujipenyeza na kupata nafasi mbali mbali za uongozi, kwa sasa naona kasi hiyo wameirithi wanyarwanda kwa gia ya kabila la wahaya.
Hawakujipenyeza Nyerere aliwaweka kimkakati ili malawi wakileta za kuleta wamalawi wenzao makomandoo wanaenda kuwashughulikia

Tanzania tuna warundi, wanyarwanda.wakenya,waganda,wamalawi,wamsumbiji .wakongo na wazambia kimkakati Nchi zao zikileta za kulleta raia wao walio sehemu nyeti ndio watawashughulikia.

Ndio maana Tanzania ni nchi ya amani hakuna nchi jirani yeyote yaweza leta fyoko fyoko kwa Tanzania ikashinda

Tanzania Ni sawa na Marekani ina raia kutoka nchi zote duniani kimkakati uliivamia Marekani jiandae makomandoo raia wa nchi yako kuja kukuvamia
 
Pole mkuu nyie itakua wahamiaji toka nchi moja wapo ya jirani.
Tanzania tuna makabila yote kuna makabila tulikuwa hatuna ya wahutu na watusi

Kikwete aliwapa uraia wakimbizi wa kihutu na kitusi laki mbili

Kwa hiyo kuna makabila mapya mawili ya wahutu na watusi yameongezeka kwa hiyo Tanzania kwa sasa ina makabila 122 sio 120 baada ya wahutu na watusi kupewa uraia
 
Usiulize sana waliokuficha siyo wajinga. Unaweza kuta siyo Mtz ukaleta shida
 
Endelea kuandika ujinga kama hujaambiwa 'Sio Mtanzania'' sijui utakimbilia nchi gani
 
Hawakujipenyeza Nyerere aliwaweka kimkakati ili malawi wakileta za kuleta wamalawi wenzao makomandoo wanaenda kuwashughulikia

Tanzania tuna warundi, wanyarwanda.wakenya,waganda,wamalawi,wamsumbiji .wakongo na wazambia kimkakati Nchi zao zikileta za kulleta raia wao walio sehemu nyeti ndio watawashughulikia.

Ndio maana Tanzania ni nchi ya amani hakuna nchi jirani yeyote yaweza leta fyoko fyoko kwa Tanzania ikashinda

Tanzania Ni sawa na Marekani ina raia kutoka nchi zote duniani kimkakati uliivamia Marekani jiandae makomandoo raia wa nchi yako kuja kukuvamia
Hao wamalawi walipewa Ukuu wa Wilaya, Majaji pia, etc.

Tulikuwa na uhaba wa man power.
 
Habari zenu wadau wa JF,

Kama kichwa cha habari kinavyojieleza naomba niende moja kwa moja kwenye mada.

Nilipokuwa shule, mara nyingi lilipokuja suala la kutaja kabila huwa nilikuwa napata tabu sana kwa sababu najua kabisa sijui kabila langu muda mwengine nataja tu lolote ili tu ile siku ipite. Mpaka nikawa nachukia sana swali la " wewe ni kabila gani", ni bora mtu aniulize unatokea mkoa gani kuliko kuniuliza kabila langu.

Nimejaribu kuuliza kwa wazee lakini sipewi jibu kamili bali naanza kuelezewa historia ndefu kwamba babu yangu alizaliwa na mzee nani kutoka wapi huko na blah blah nyingi kama hizo mwisho wa siku bado sipati jibu kamili.

Mpaka hivi sasa nimeamua kujichagulia kabila ambalo naliona linafaa na linaendana na mkoa ninaotoka, ili kuepukana na hili swali.

Kama na wewe ni muhanga wa hili jambo kama mimi hebu nipe uzoefu wako uliepuka vipi hii situation?
Thats a lie

Unadanganya....

Sio Tanzania tu...the whole of Africa kila mtu anajua ancestors wake wanatoka wapi na ni kabila gani

Makabila Africa,yapo miaka ya BC mpaka AD....

Unadanganya sana aiseee

Kama ni hivyo utakua na tatizo ya identity crisis!

Which is a problem by itself!
 
Hawakujipenyeza Nyerere aliwaweka kimkakati ili malawi wakileta za kuleta wamalawi wenzao makomandoo wanaenda kuwashughulikia

Tanzania tuna warundi, wanyarwanda.wakenya,waganda,wamalawi,wamsumbiji .wakongo na wazambia kimkakati Nchi zao zikileta za kulleta raia wao walio sehemu nyeti ndio watawashughulikia.

Ndio maana Tanzania ni nchi ya amani hakuna nchi jirani yeyote yaweza leta fyoko fyoko kwa Tanzania ikashinda

Tanzania Ni sawa na Marekani ina raia kutoka nchi zote duniani kimkakati uliivamia Marekani jiandae makomandoo raia wa nchi yako kuja kukuvamia
Babu yangu alikuwa mwanajeshi raia wa Malawi alifanya kazi iringa na tanga kote akaacha mbegu na hatujuani
 
Thats a lie

Unadanganya....

Sio Tanzania tu...the whole of Africa kila mtu anajua ancestors wake wanatoka wapi na ni kabila gani

Makabila Africa,yapo miaka ya BC mpaka AD....

Unadanganya sana aiseee

Kama ni hivyo utakua na tatizo ya identity crisis!

Which is a problem by itself!
This can happen...!

Unaweza ukajua kuwa ancestors wako ni wa kabila flani kumbe ni uongo na ni wa eneo/ kabila lingine kabisa

Mimi mwaka juzi ndio nimekuja kufahamu kuwa Baba yangu hakuzaliwa na niliyekuwa najua ni Babu yangu mzaa Baba miaka yoote na niliishi kwa Babu tangu baada ya kuzaliwa na kumbe babu yangu hasa ni wa mkoa wa mbali kabisa.
 
Habari zenu wadau wa JF,

Kama kichwa cha habari kinavyojieleza naomba niende moja kwa moja kwenye mada.

Nilipokuwa shule, mara nyingi lilipokuja suala la kutaja kabila huwa nilikuwa napata tabu sana kwa sababu najua kabisa sijui kabila langu muda mwengine nataja tu lolote ili tu ile siku ipite. Mpaka nikawa nachukia sana swali la " wewe ni kabila gani", ni bora mtu aniulize unatokea mkoa gani kuliko kuniuliza kabila langu.

Nimejaribu kuuliza kwa wazee lakini sipewi jibu kamili bali naanza kuelezewa historia ndefu kwamba babu yangu alizaliwa na mzee nani kutoka wapi huko na blah blah nyingi kama hizo mwisho wa siku bado sipati jibu kamili.

Mpaka hivi sasa nimeamua kujichagulia kabila ambalo naliona linafaa na linaendana na mkoa ninaotoka, ili kuepukana na hili swali.

Kama na wewe ni muhanga wa hili jambo kama mimi hebu nipe uzoefu wako uliepuka vipi hii situation?
Ukisema hujui kabila lako kama wewe ni mzanzibar au muarabu nitakuelewa ,kinyume na hapo sikuelewi
 
This can happen...!

Unaweza ukajua kuwa ancestors wako ni wa kabila flani kumbe ni uongo na ni wa eneo/ kabila lingine kabisa

Mimi mwaka juzi ndio nimekuja kufahamu kuwa Baba yangu hakuzaliwa na niliyekuwa najua ni Babu yangu mzaa Baba miaka yoote na niliishi kwa Babu tangu baada ya kuzaliwa na kumbe babu yangu hasa ni wa mkoa wa mbali kabisa.
Bora umenisaidia chief.
Kuna vitu unaweza usiamini mpaka vikutokee
 
Habari zenu wadau wa JF,

Kama kichwa cha habari kinavyojieleza naomba niende moja kwa moja kwenye mada.

Nilipokuwa shule, mara nyingi lilipokuja suala la kutaja kabila huwa nilikuwa napata tabu sana kwa sababu najua kabisa sijui kabila langu muda mwengine nataja tu lolote ili tu ile siku ipite. Mpaka nikawa nachukia sana swali la " wewe ni kabila gani", ni bora mtu aniulize unatokea mkoa gani kuliko kuniuliza kabila langu.

Nimejaribu kuuliza kwa wazee lakini sipewi jibu kamili bali naanza kuelezewa historia ndefu kwamba babu yangu alizaliwa na mzee nani kutoka wapi huko na blah blah nyingi kama hizo mwisho wa siku bado sipati jibu kamili.

Mpaka hivi sasa nimeamua kujichagulia kabila ambalo naliona linafaa na linaendana na mkoa ninaotoka, ili kuepukana na hili swali.

Kama na wewe ni muhanga wa hili jambo kama mimi hebu nipe uzoefu wako uliepuka vipi hii situation?
Waambie wewe Ni mzaramo.
Asilimia 90 ya wakazi wa Dar hawajawahi kusikia lugha hii ikiongelewa japo Dar Ni jiji la wazaramo
 
Back
Top Bottom