Kama na wewe hujui kabila lako, pitia hapa

Kama na wewe hujui kabila lako, pitia hapa

kabila ni eneo.Mfano ukizaliwa Tanzania wewe ni mtanzania yaani mtu uliyezaliwa Tanzania.Ukizaliwa usukumani wewe ni msukuma yaani mtu aliyezaliwa usukumani.

Mimi huwa nawashanga makabila mengine mtu kazaliwa uzaramoni dara es salaam anajiita mchaga sijui muha eti kisa baba yake na mama yake ni wachaga au waha

Mtoto akizaliwa Dar es salaam ni mzaramo huyo hata awe mhindi kabila yake mzaramo
 
Kwahiyo niwe mzaramo kisa nimezaliwa Dar es salaam
kabila ni eneo.Mfano ukizaliwa Tanzania wewe ni mtanzania yaani mtu uliyezaliwa Tanzania.Ukizaliwa usukumani wewe ni msukuma yaani mtu aliyezaliwa usukumani.

Mimi huwa nawashanga makabila mengine mtu kazaliwa uzaramoni dara es salaam anajiita mchaga sijui muha eti kisa baba yake na mama yake ni wachaga au waha

Mtoto akizaliwa Dar es salaam ni mzaramo huyo hata awe mhindi kabila yake mzaramo
Maana mtu akikuuliza hawezi kusema umezaliwa wapi atakuuliza
'Asili yenu ni wapi' basi bora nikatumia kabila la mkoani kwetu
 
Hata Mimi sijui kabila langu nimekuja kujua babu yangu alitokea Malawi, baadhi ya ndugu zangu wanadai wao wahehe
Bora hao washajichagulia kabila wakiulizwa wanakuwa na jibu moja kuliko kila mmoja awe anasema kabila lake
 
Mimi pia Mdau sina uhakika na kabila langu nilichokifanya ni kujipa uasili kutokana na mkoa alikolelewa babu yangu, Ila mimi nilipokulia ni Mwanza ndivyo napenda wasukuma na ninajiona Msukuma.
 
Itabidi na Mimi nafanye hivyo
Mimi pia Mdau sina uhakika na kabila langu nilichokifanya ni kujipa uasili kutokana na mkoa alikolelewa babu yangu, Ila mimi nilipokulia ni Mwanza ndivyo napenda wasukuma na ninajiona Msukuma.
 
Mi watu hudhani kuwa ni mchaga sijui huku umasaini nimetokea wapi huwa nashindwa kabisa kuujua ukweli kuhusu chimbuko langu
 
Wahamiaji wengi humu! Na ukute tayari mnavitambulisho vya utaifa
Hata wewe Mkuu ukifuatilia sana chimbuko lako kwa undani zaidi utaweza jikuta si vile unavyodhani sasa, ki asilia watanzainia ni wakarimu, kama wewe ni mkarimu inatosha kujulikana kuwa una asili ya Tanzania hiyo inatosha kabisa Mkuu hayo mengine ya kabila ni nyongeza tu.
 
Tuko wengi mkuu,kipindi nikiwa mdogo ilikuwa nikiuliza kabila pale nyumbani ili nijue kabila langu naona watu hawako teyari kujibu swali hilo na wengine hucheka tu. Ila baadaye ndio nikajua babu alitokaga nchi fulani ya jirani,kwahiyo tumechagua kabila fulani ndio kabila letu pale tukiulizwa kabila.

Ila hapo kabla ilikuwa nikulizwa kabila nachagua lolote tu nakutajia,binafsi sipendi kuulizana makabila unakuta mtu umeonana nae mara ya kwanza hata hamjuani vizuri ila anakuuliza kabila.
Akinayanan nimecheka sana mkuu, yako kama yangu, mi sema tu lafudhi yangu watu wanatambua natokea mkoa fulan lkn baba anatokea nchi jiran
 
Ndio hawa..wakipewa uongozi..wanakuwa madictator..hawana uchungu wala huruma..hakuna ndugu zao ..wezi wa ajabu..

Bora visiwani wao wanajulikana ni mchanganyiko!
 
Back
Top Bottom