Kama hii ni kweli basi sisi ni wajinga, iko siku litatugharimu

Kama hii ni kweli basi sisi ni wajinga, iko siku litatugharimu

By the way ridhiwan ndo nan, watu tushamsahau kitaaambo
Ila ukweli watu wa Arusha/Moshi n wapigaji wakubwa siku wakiupata urais! Nchi itauzwa fasta, ila akitokea muadilifu wa vitendo sina shaka ataukwaa upresidaa

Umenikumbusha Basil Pesambili Mramba na Daniel Yona. Gray Mgonja alichomoka.Kweli wapigaji sana hawa jamaa.
 
Salamus!

Kuna jambo limekuwa likinisumbua muda sasa ila nilitaka nijipe muda kuona Je, linakanushwa ima na serikali au chama tawala lakini mpaka sasa hakuna upande wowote ulio kanusha au kulitolea ufafanuzi. Kwangu mimi jambo hili ni baya na pengine ndilo litakalo nishawishi mimi niingie kwenye siasa ili nipate jukwaa mujarabu kulikema kwa akili zangu zote na kwa nguvu zangu zote kabisa.

Siku moja nilikutana na maneno haya " KAMWE RAIS WA NCHI HII HATAKAA ATOKE KASKAZINI MWA NCHI" ikiwa ni TWEET YA MH RIDHIWANI KIKWETE na baada ya uchaguzi wa 2015 akasisitiza kwa kusema maneno yaleyale akimaanisha kuwa hakukosea ni kweli kwamba Rais wa Nchi hii kamwe hatatoka kaskazini mwa Nchi! In whichever capacity is talking, whether is serious or not, binafsi napenda nichukue nafasi hii kulani kwa nguvu zangu zote kuwa ni wazo baya ambalo halifai kutamkwa na mtu yeyote mwenye akili timamu. Je, ni msimamo wa serikali au chama? Hakuna ajuaye lakini kweli kuwa hakuna upande ulio kanusha wala kulitolea ufafanuzi wowote. KUBAGUA WATU KULINGANA NA MAENEO WANAYO TOKA KWA SABABU YOYOTE ILE NI DHAMBI TENA NI DHAMBI MBAYA SANA.

Mkianza kuwatenga iko siku watatutenga! Halafu hivi haiwezekani karne hii mtu aendelee kuwaza kikaburu na watu wote tukakaa kimya! Unapenda kodi zao kwa ajili ya maendeleo ya Nchi halafu unadhulumu haki yao ya msingi kabisa ya kuchagua na kuchaguliwa kuwa viongozi wa Nchi?

Wito wangu ni kuwa hekima, umoja, na amani ya Taifa ni bora kuliko mahitaji yenu ya kisiasa, ni wajibu wa kila Mtanzania kulinda na kudumisha umoja wetu. Tupambane na makaburu weusi kama tulivyo wapinga makaburu weupe, ni walewale.

Jamaa wanajiona miungu wapi, na wao pekee ndio wenye haki miliki ya nchi, inakera
 
Ingekuwa kweli kasema kina mzee msuya hawangekaa kimya,hata hivo rizone ni mtu mmoja tu,sio sera ya nchi rais asitoke uchagani
 
Kwani wachagga tu mnaweza kumpa kura mchagga mwenzenu zikamtosha kuwa Rais??
 
Hata mimi nashangaa hapo. Rais wa awamu ya tano Dr. Magufuli anatoka kaskazini, sasa hawa jamaa wanalalamika nini?

Ulisoma jiografia kweli?

Kaskazini mwa Tanzania ni wapi?
 
Fuata hatua hizi:-

1. Chukua bendera ya Tanzania
2. Igawe katikati kwa kuchora dira yenye pande kuu nne za dunia ili ipatikane kaskazini, kusini, magharibi na mashariki.
3. Then, tafta mikoa yote iliyoko kaskazini.

Majibu yatakuacha mdomo wazi na utaamwina Ritz1 ni mwiongo. Maana mara imetoa rais na iko kaskazini. Pia geita nayo, japo ni himaya mpya toka mwanza, nayo ilikuwa kaskazini
 
Fuata hatua hizi:-

1. Chukua bendera ya Tanzania
2. Igawe katikati kwa kuchora dira yenye pande kuu nne za dunia ili ipatikane kaskazini, kusini, magharibi na mashariki.
3. Then, tafta mikoa yote iliyoko kaskazini.

Majibu yatakuacha mdomo wazi na utaamwina Ritz1 ni mwiongo. Maana mara imetoa rais na iko kaskazini. Pia geita nayo, japo ni himaya mpya toka mwanza, nayo ilikuwa kaskazini

Wao Wakisema kaskazini wanamaanisha Rais awe mchagga suala ambalo halitatokea kamwe.
 
Salamus!

Kuna jambo limekuwa likinisumbua muda sasa ila nilitaka nijipe muda kuona Je, linakanushwa ima na serikali au chama tawala lakini mpaka sasa hakuna upande wowote ulio kanusha au kulitolea ufafanuzi. Kwangu mimi jambo hili ni baya na pengine ndilo litakalo nishawishi mimi niingie kwenye siasa ili nipate jukwaa mujarabu kulikema kwa akili zangu zote na kwa nguvu zangu zote kabisa.

Siku moja nilikutana na maneno haya " KAMWE RAIS WA NCHI HII HATAKAA ATOKE KASKAZINI MWA NCHI" ikiwa ni TWEET YA MH RIDHIWANI KIKWETE na baada ya uchaguzi wa 2015 akasisitiza kwa kusema maneno yaleyale akimaanisha kuwa hakukosea ni kweli kwamba Rais wa Nchi hii kamwe hatatoka kaskazini mwa Nchi! In whichever capacity is talking, whether is serious or not, binafsi napenda nichukue nafasi hii kulani kwa nguvu zangu zote kuwa ni wazo baya ambalo halifai kutamkwa na mtu yeyote mwenye akili timamu. Je, ni msimamo wa serikali au chama? Hakuna ajuaye lakini kweli kuwa hakuna upande ulio kanusha wala kulitolea ufafanuzi wowote. KUBAGUA WATU KULINGANA NA MAENEO WANAYO TOKA KWA SABABU YOYOTE ILE NI DHAMBI TENA NI DHAMBI MBAYA SANA.

Mkianza kuwatenga iko siku watatutenga! Halafu hivi haiwezekani karne hii mtu aendelee kuwaza kikaburu na watu wote tukakaa kimya! Unapenda kodi zao kwa ajili ya maendeleo ya Nchi halafu unadhulumu haki yao ya msingi kabisa ya kuchagua na kuchaguliwa kuwa viongozi wa Nchi?

Wito wangu ni kuwa hekima, umoja, na amani ya Taifa ni bora kuliko mahitaji yenu ya kisiasa, ni wajibu wa kila Mtanzania kulinda na kudumisha umoja wetu. Tupambane na makaburu weusi kama tulivyo wapinga makaburu weupe, ni walewale.
Watu wa kaskazini ndo walianza kuwabagua wenzao. Unajua kama Kijana wa kichaga akioa mke kabila la nje anahesabika hajaoa, tena anakosa hata sifa za kugombea hata uenyekiti wa mtaa?
 
Na yale mabango ya Arusha yaliyoandikwa rais(Lowasa) lazima atoke kaskazini hukuyaona?
Ukweli ni kwamba watu wakaskazini ndio wameanzisha ubaguzi, sio leo tu, rejea historia wakati wa kudai kujitawala kwa Tanganyika.
Hivyo basi, mkiweka mkaskazini, sd watanzania tutamwadhibu tu bila huruma. Labda atokee ccm.
 
Ndio, wewe ni mjinga kwa kuwaza hivi tu tayari ni mpumbavu na ni Lofa kwani akitokea upande mwengine wewe unapoteza nini. akisema Ridhiwwani ni kura 1 tu.

Hata vurugu huanzishwa na mtu mmoja tu kama ilivyo kura yake moja.... kumhuka usipoziba ufa utajenga ukuta.... Pius Msekwa alishawahi kuomba radhi kwa kauli yake mbaya dhidi ya wanawake... ni mmoja na ana kura moja..... Shida kubwa ni kwamba tunazungumza tukiwa na ushabiki wa vyama bila kuangalia ukweli wa jambo
 
Kwani Ridhiwani ni msemaji wa Chama kipi mpaka kauli yake ichukuliwe kama msimamo wa hicho chama?Yaani chama kiwe kinakanusha kila uharo wa wanachama wake tena waliouandika kwenye mitandao ya kijamii?Nyie jamaa mmebaki na vihoja vya kuokoteleza tu visivyo hata na mashiko.
 
Ni Mwenyezi Mungu pekee ndiyo huwa hakosei. Mkapa ni kiumbe tu kama wewe acha kujidhalilisha.

Naam, umenena vyema sana.

Aliyoyasema Mkapa Jangwani hajakosea. Unayajuwa na sina haja ya kuyarudia unless useme kuwa huyajuwi.
 
Mkuu umenena ukweli ingawa natafuta kitufe cha like hakipo
Usihofu, ni maneno ya wanasiasa tu hayo. Mbona hao wa kaskazini huwaita wanaoichagua ccm wajinga, wasiojitambua? Ukweli ni kwamba akitokea mtu kaskazini muadilifu, mchapa kazi, asiye na ndimi mbili, asiye mdini, asiye endekeza ukabila au ukanda, asiye tumia fedha kutafuta uongozi, anayeweza kukemea rushwa na ufisadi hadharani, asiye na rubani anayebadili gia angani, mwenye afya njema, msomi, kwanini asichaguliwe? Bado hajatokea. Upo?
 
Niko pamoja na nyinyi kwamba maneno waliyotamka hayafai kwa mwenye akili kuyatamka, ila tukubali tusikubali mwisho wao unakaribia ,angalia zanzibar ya leo raisi ni nani makamo wa kwanza ni nani na hao CCm walifika kusema Mpemba kuingia ikulu ni sawa na mbwa kuingia msikitini ,jee huyu shein kwao wapi na huyu seif kwao wapi, muda wao umeisha tuombe uhai na afya njema tutawaona wanvyosambaratika
 
Usihofu, ni maneno ya wanasiasa tu hayo. Mbona hao wa kaskazini huwaita wanaoichagua ccm wajinga, wasiojitambua? Ukweli ni kwamba akitokea mtu kaskazini muadilifu, mchapa kazi, asiye na ndimi mbili, asiye mdini, asiye endekeza ukabila au ukanda, asiye tumia fedha kutafuta uongozi, anayeweza kukemea rushwa na ufisadi hadharani, asiye na rubani anayebadili gia angani, mwenye afya njema, msomi, kwanini asichaguliwe? Bado hajatokea. Upo?
Mi naamini issue ya ukaskazini haina uhusiano na hayo ila ni style ya maisha ya hao jamaa mnaowaita wa kaskazini.Utamaduni wao wa maisha ya uwekevu,Nidhamu yao katika shughuli zao na ile economic base
 
Ukubwa wa nchi ya tanzania hauakisi ukubwa wa akili za watu wake. Nchi hii bado inahitaji kukombolewa. Mambo nyeti ndiyo yanafanyiwa mzaha. Haya ni matatizo. Ndiyo maana kila kukicha watu wanatumia nukuu za mwalimu nyerere. Hawana muda wa kufikiria mambo mapia kama viongozi. Ukimuuliza JK rulling model yake au falisafa ipi alitumia utakuta hana.
 
Mvua huanza kwa manyunyu, na mbuyu pia ulianza kama mbegu ndogo, ukweli wa leo kesho waweza kuwa uongo,na kinyume chake pia. ahhaa natania tu,
 
Usihofu, ni maneno ya wanasiasa tu hayo. Mbona hao wa kaskazini huwaita wanaoichagua ccm wajinga, wasiojitambua? Ukweli ni kwamba akitokea mtu kaskazini muadilifu, mchapa kazi, asiye na ndimi mbili, asiye mdini, asiye endekeza ukabila au ukanda, asiye tumia fedha kutafuta uongozi, anayeweza kukemea rushwa na ufisadi hadharani, asiye na rubani anayebadili gia angani, mwenye afya njema, msomi, kwanini asichaguliwe? Bado hajatokea. Upo?

Dole la kati ni haki yako hongera
 
Back
Top Bottom