Kama hii ni kweli basi sisi ni wajinga, iko siku litatugharimu

Kama hii ni kweli basi sisi ni wajinga, iko siku litatugharimu

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Posts
3,156
Reaction score
3,628
Salamus!

Kuna jambo limekuwa likinisumbua muda sasa ila nilitaka nijipe muda kuona Je, linakanushwa ima na serikali au chama tawala lakini mpaka sasa hakuna upande wowote ulio kanusha au kulitolea ufafanuzi. Kwangu mimi jambo hili ni baya na pengine ndilo litakalo nishawishi mimi niingie kwenye siasa ili nipate jukwaa mujarabu kulikema kwa akili zangu zote na kwa nguvu zangu zote kabisa.

Siku moja nilikutana na maneno haya " KAMWE RAIS WA NCHI HII HATAKAA ATOKE KASKAZINI MWA NCHI" ikiwa ni TWEET YA MH RIDHIWANI KIKWETE na baada ya uchaguzi wa 2015 akasisitiza kwa kusema maneno yaleyale akimaanisha kuwa hakukosea ni kweli kwamba Rais wa Nchi hii kamwe hatatoka kaskazini mwa Nchi! In whichever capacity is talking, whether is serious or not, binafsi napenda nichukue nafasi hii kulani kwa nguvu zangu zote kuwa ni wazo baya ambalo halifai kutamkwa na mtu yeyote mwenye akili timamu. Je, ni msimamo wa serikali au chama? Hakuna ajuaye lakini kweli kuwa hakuna upande ulio kanusha wala kulitolea ufafanuzi wowote. KUBAGUA WATU KULINGANA NA MAENEO WANAYO TOKA KWA SABABU YOYOTE ILE NI DHAMBI TENA NI DHAMBI MBAYA SANA.

Mkianza kuwatenga iko siku watatutenga! Halafu hivi haiwezekani karne hii mtu aendelee kuwaza kikaburu na watu wote tukakaa kimya! Unapenda kodi zao kwa ajili ya maendeleo ya Nchi halafu unadhulumu haki yao ya msingi kabisa ya kuchagua na kuchaguliwa kuwa viongozi wa Nchi?

Wito wangu ni kuwa hekima, umoja, na amani ya Taifa ni bora kuliko mahitaji yenu ya kisiasa, ni wajibu wa kila Mtanzania kulinda na kudumisha umoja wetu. Tupambane na makaburu weusi kama tulivyo wapinga makaburu weupe, ni walewale.
 
Ni kwlikabisa ndugu Huyu kijana hajui akisemacho sema ukweli nice kwamba mtoto umleavio ndivio akuavio
 
Alikuwa anaropoka tu, Mbona tumepata rais toka Kaskazini.
 
Mbona hata Halfan Kikwete alisema dhahir tena kwa sauti "kwamba wao ndiyo Tanzania na wao ndiyo dola na kwamba watatawala milele, na atakaeyewapinga atapigwa na kudhalilishwa kwa kuwa nchi hii ni ya kikwte na familia yake?

Mbona maneno haya yangetamkwa kwa nchi zenye binadamu wenye akili kikwete alitakiwa atoe ufafanuzi kama ana hatimiliki ya nchi hii kama vile familia yake ilivyosema.
 
Naomba kama kuna clip yeyote ya audio au video ambayo Ridhiwani alirekodiwa a kisima hayo, naomba iwekwe hapa tuisikie.
 
Umenipa tabu sana kujitahidi kumaliza kusoma hadi para ya pili...
a) ina maana wewe ni mvivu hivyo kufanya kautafiti kadogo? - ulishindwa hata kuingia kwenye facebook ya 'RidhiOne' kuthibitisha kuwa ni kweli au ile message il?tengenezwa?
Binafsi, nilijisumbua kujaribu kuingia kwenye fb page ya R.One nikagundua kuwa ule ujumbe ni wa kuchonga.
b) Hukuona jinsi muhusika mkuu alivyolaani vikali hilo bandiko kuwa lilichongwa?

Mi nahisi huna kazi ya kufanya na uko busy unajaribu ku reconcile na machungu ya kutandikwa vibaya kwenye uchaguzi huu....by the way...anguko la EL usilichukulie personal sana...lilikuwa ni kwa maslai mapana ya taifa! Jifunze kuzoea hiyo hali halisi!
 
Kwani magufuli si wa kaskazini pia au wewe ulimuelewa vipi Ridhwani?
Nalog off
 
Usihofu, ni maneno ya wanasiasa tu hayo. Mbona hao wa kaskazini huwaita wanaoichagua ccm wajinga, wasiojitambua? Ukweli ni kwamba akitokea mtu kaskazini muadilifu, mchapa kazi, asiye na ndimi mbili, asiye mdini, asiye endekeza ukabila au ukanda, asiye tumia fedha kutafuta uongozi, anayeweza kukemea rushwa na ufisadi hadharani, asiye na rubani anayebadili gia angani, mwenye afya njema, msomi, kwanini asichaguliwe? Bado hajatokea. Upo?
 
Naomba kama kuna clip yeyote ya audio au video ambayo Ridhiwani alirekodiwa a kisima hayo, naomba iwekwe hapa tuisikie.

Mkuu Swat Umekuaje Asee??
au ndiyo Siasa?
 
Last edited by a moderator:
Stage One: Kiondoleeni chama chenu makando kando ya ukabila na ukanda ndiyo watu wataanza kuwaelewa. Kipeni chama mwonekano wa kitaifa. Acheni kuwatimua na kuwaChacha Wangwe wanaoleta mawazo critical ndani ya chama. Punguzeni gia za angani na kujiona kuwa nyie ndiyo alpha na omega hapa Tanzania. Vinginevyo hata upewe uenyekiti wa CDM wewe hutaweza kutoa rais kutoka Uchagani kama perception ndiyo hii ya ukabila na ukanda.

Stege II. Demokrasia ndani ya chama itamalaki na siyo kama sasa ambapo baadhi ya viongozi wamegeuka miungu watu.

Stage III. Transparency kwenye matumizi ya pesa za ruzuku na rasilimali nyingine za chama. Madili yapungue! Mnatakiwa kuonyesha mfano katika hili ili kujipambanua

Stage III. Wapiga kura wengi wako vijijini na siyo mijini pekee na JF. Fanyeni juhudi za makusudi kuwafuata huko vijijini. Na siyo Moshi, Kilimanjaro na Mbeya pekee.

Stage IV. Andaeni viongozi wenu wenyewe na siyo kutegemea makapi yanayonuka kutoka CCM.

Stage V. Chama chenu kinahitaji falsafa tambulishi. Baada ya kupoteza ile ya kupinga ufisadi kwa kumkaribisha kingunge wa ufisadi Bongo kama mgombea wenu, sasa chama hakina moral compass na kinaenda tu kama boya katika bahari kuu iliyochafuka. Chama chenu kinasimamia nini? Kwa sasa hakuna anayejua.

Stage VI...

Najua pengine mtatukana kama ilivyo kawaida yenu lakini huu ndo ukweli. Vinginevyo tutawapa PhD ya kulalamika na kupinga kila kitu huku mkidai kuwa mnaonewa as if anyone cares!
 
JERUSALEMU, usitafute sababu ya kuingia CDM, we ingia tu, ni haki yako ya kikanda.BTW, kanda ya kaskazini ni wao ndio wanajitenga kwenye siasa za Tz na sio wa Tz wanaowabugua.

Kwaani KinanaAu Ole sendeka si wanatoka kaskazini na ni ccm damu kila chama kina mizizi kanda fulani na wala sio sababu ya kukiona ni cha watu wa upande fulani
 
Last edited by a moderator:
Tunahubiri ukabila hapa ndani, lakini 75% humu ndani tumeoa Kaskazini.
Ukihubiri ukabila basi jua ukizeeka waweza kuwa mchawi.
Mnataka kutuaminisha kwamba wabadhurifu wote wanatoka Kaskazini!!?

Tukubali tukatae, nchi inapata uhuru, kilimanjaro ina shule zaidi ya 100 ilhali mkoani kwako kuna shule hazizidi 10.
Kwa hali hiyo lazima mtakuwa na wivu na chuki zisizo na mantiki na watu wa Kaskazini.
Mleta mada mambo ya kwenye mitandao yasikuumize kichwa, wewe una hakika gani kwamba Riz1 ndo aliongea maneno hayo? Je hiyo account ni verified?
 
Salamus!

kuna jambo limekuwa likinisumbua muda sasa ila nilitaka nijipe muda kuona je, linakanushwa ima na serikali au chama tawala lakini mpaka sasa hakuna upande wowote ulio kanusha au kulitolea ufafanuzi.kwangu mimi jambo hili ni baya na pengine ndilo litakalo nishawishi mimi niingie kwenye siasa ili nipate jukwaa mujarabu kulikema kwa akili zangu zote na kwa nguvu zangu zote kabisa.

Siku moja nilikutana na maneno haya " KAMWE RAIS WA NCHI HII HATAKAA ATOKE KASKAZINI MWA NCHI" ikiwa ni TWEET YA MH RIDHIWANI KIKWETE. na baada ya uchaguzi wa 2015 akasisitiza kwa kusema maneno yaleyale akimaanisha kuwa hakukosema ni kweli kwamba Rais wa Nchi hii kamwe hatatoka kaskazini mwa Nchi! in whichever capacity is talking ,whether is serious or not ,binafsi napenda nichukue nafasi hii kulani kwa nguvu zangu zote kuwa ni wazo baya ambalo halifai kutamkwa na mtu yeyote mwenye akili timamu. Je, ni msimamo wa serikali au chama? hakuna ajuaye lakini kweli kwa hakuna upande ulio kanusha wala kulitolea ufafanuzi wowote. KUBAGUA WATU KULINGA NA MAENEO WANAYO TOKA KWASABABU YOYO ILE NI DHAMBI TENA NI DHAMBI MBAYA SANA.

Mkianza kuwatenga iko siku watatutenga! halafu hivi haiwezekani karne hii mtu aendelee kuwaza kikaburu na watu wote tukakaa kimya! unapenda kodi zao kwaajili ya maendeleo ya Nchi halafu unadhurumu haki yao ya msingi kabisa ya kuchagua na kuchaguliwa kuwa viongozi wa Nchi?

Wito wangu ni kuwa hekima, umoja, na amani ya Taifa ni bora kuliko mahitaji yenu ya kisiasa, ni wajibu wa kila Mtanzania kulinda na kudumisha umoja wetu.Tupambane na makaburu weusi kama tulivyo wapinga makaburu weupe, ni walewale.

Umenena vema kiongozi!Uchaguzi huu umeniadhiri sana hasa kutokana na kauli za viongozi wakuu waandamizi na wastaafu.Dhihaka na kejeli zilikuwa za hali ya juu sana.Hongo na kubadirisha matokeo hakupimiki. Inabidi hii isiishie mtandaoni wana habari makini itoeni hadharani ili kuliokoa taifa na hali hii mbaya inayotukabili sasa hivi!
 
Tunahubiri ukabila hapa ndani, lakini 75% humu ndani tumeoa Kaskazini.
Ukihubiri ukabila basi jua ukizeeka waweza kuwa mchawi.
Mnataka kutuaminisha kwamba wabadhurifu wote wanatoka Kaskazini!!?

Tukubali tukatae, nchi inapata uhuru, kilimanjaro ina shule zaidi ya 100 ilhali mkoani kwako kuna shule hazizidi 10.
Kwa hali hiyo lazima mtakuwa na wivu na chuki zisizo na mantiki na watu wa Kaskazini.
Mleta mada mambo ya kwenye mitandao yasikuumize kichwa, wewe una hakika gani kwamba Riz1 ndo aliongea maneno hayo? Je hiyo account ni verified?
Umeoa Kaskazini nini mkuu? Yaani umechanganya mambo mpaka nimepata kizungu zungu kupata hoja yako ya msingi. Comment yangu hapo juu ina mambo ambayo naamini ni ya msingi na inabidi yashughulikiwe kabla ya 2020. Wasiwasi wangu ni kwamba itakuwa vigumu zaidi kupata kiongozi unique na mwenye mvuto kama Lowassa kiasi cha ku-replicate mafuriko na mapenzi mahaba ya mwaka huu. Na chama kuwa na mwonekano huu wa kikabila/kikanda (perceived or real) haisaidii!
 
By the way ridhiwan ndo nan, watu tushamsahau kitaaambo
Ila ukweli watu wa Arusha/Moshi n wapigaji wakubwa siku wakiupata urais! Nchi itauzwa fasta, ila akitokea muadilifu wa vitendo sina shaka ataukwaa upresidaa
 
Kwamfumo huo wa KINA DJ MBOWE kutuchagulia RAIS wa hovyo bora iwe hivyo
 
Back
Top Bottom