John Shibuda atangaza rasmi kuachana na CHADEMA

John Shibuda atangaza rasmi kuachana na CHADEMA

Status
Not open for further replies.
"Kupuuzwa ni adhabu tosha"-(By Dr slaa)

Naona hatimaye yametimia sasa,
 
Ukweli Ukidhihiri Uongo Hujitenga wenyewe. Bunge la katiba litafichua wanafiki wote.
 
Shibuda alikuwa gunia la misumari CDM. Bora amejiondoa.

Tumshukuru Mungu kwa wema na huruma yake.
 
Ati kahamia chama kingine, na assa anarudi bungeni! Kwa tiketi ya hicho chama alichohamia au? Kwa nini huwa napata shida kumwelewa bwana Shibuda! Wakati tuko O-level Moshi tech, nyuma yangu kulikuwa na kijana anaitwa somebody Shibuda...naye alikuwa mawenge mawenge...huewzi mwelewa ni mtu wa naman gani! Nadhani alikuwa kijana wa huyu mzee wa posho a.k.a ujira wa mwiha.
 
Wasaliti Wanaanza Kujiondoa Mdogomdogo. Leo Mbunge Wa Maswa John Shibuda Kuondoka CHADEMA. Source Magazeti Ya Lumumba.

Sio gazeti la Lumumba, but source ni Shibuda mwenyewe nyie misukule wa mbowe mna shida ya uelewa.
 
Hiki Chama kweli kimejaa wasaliti.. maana kila siku wanatoka... na kila anayetoka ni msaliti..
 
Yawezekana yanayoripotiwa juu ya Mbunge wa Maswa Mashariki,John Magale Shibuda hayaripotiwi ipasavyo. Ya kuwa eti Shibuda 'ameachana' na CHADEMA. Kama si kumnukuu vibaya,basi Shibuda alilenga kuchekesha wasikilizaji wake. Ili nieleweke,naomba niseme kwa hatua:

Kwanza, Shibuda na waandishi wanajua kuwa hauna mtanzania anyeweza/aliyeweza kuwa Rais,Mbune au Diwani bila kusimamishwa na kudaminiwa na chama cha siasa.Hivyobasi, uanachama w hama cha siasa hapa ni muhimu mno.Ndiyo maana, kwa mujibu wa Kabaa Sheria za Uchaguzi tulizonazo kwasasa hapa nchini, uongozi hupotea unapotea uanachama

Pili, Wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wamekuwa Wjumbe wa Bunge Maalum la Kikatiba kisheria.Ni Sheria ya Mabadiliko ya Katiba, ikisomwa pamoja na mabadiliko yaliyofanywa kwayo. Hivyo, Ubunge umezaa Ujumbe. Na Ubunge umealiwana uanachama wa chama cha siasa (kwa Shibuda ni CHADEMA). Uanachama unapoyeyuka,hakuna Ujumbe wa Bunge la Katiba.

Uanahama hupatikana kwa mtu kujiunga na chama Fulani kwa kuchukua kadi ya uanachama. Na uanachama hukoma pale ambapo mwanachama anakihama chama au anafukuzwa kulingana na taratibu za kichama. Kukihama chama hakulazimishi kujiunga na chama kingine! Ni kauli tu yatosha.

Tatu, Shibuda angekuwa amekihama chaa chake cha CHADEMA asingeweza au kuthubutu kutamka kuwa anarejea Bunge la Katiba. Sababu i wazi. Kwamba,Ubunge na Ujumbe wa Bunge la Katiba unakoma siku ya kuhama chama. Kama hilo lipo,Shibuda si Mbunge wala Mjumbe wa Bunge la Katiba. Kama suala la kuhama halipo, Shibuda anapaswa kufuata msimamo wa CHADEMA kama afanyavyo.

Ni kama Shibuda anatumika kipropaganda kuikoroga CHADEMA, mtumiaji ameshidwa mapema mno. Lakini,Shibuda aa uhuru wa kufanya atakavyo.

Ni hayo tu....
 
Ati kahamia chama kingine, na assa anarudi bungeni! Kwa tiketi ya hicho chama alichohamia au? Kwa nini huwa napata shida kumwelewa bwana Shibuda! Wakati tuko O-level Moshi tech, nyuma yangu kulikuwa na kijana anaitwa somebody Shibuda...naye alikuwa mawenge mawenge...huewzi mwelewa ni mtu wa naman gani! Nadhani alikuwa kijana wa huyu mzee wa posho a.k.a ujira wa mwiha.

Ha ha ha Udom , kulikuwa bwana mmoja anatokea huko anasema shibuda ndugu yake, nae wenge kama kawa
 
Sasa kama wabunge wote wakiondoka kambi rasmi si itarudi CUF, Zitto, Arfi, Shibuda na Leti na ruzuku itashuka hakuna chopper itakayopaa tena. haya mambo yachukuliwe kwa tahadhari kubwa hata nyie ni jeuri kupita maelezo.
 
Cdm haiwezi kufa hata kama watatoka wabunge wote ,bado kutakuwepo na watu watakao fanya kazi ya kikijenga chama,watakuwepo madiwani ,wenyeviti wa mitaa,wenyeviti wa vitongoji na wananchi wa kawaida watakinadi chama.

Viongozi wote wa vyama siasa wangekuwa wakali kama walivyo viongozi wa cdm katika kulinda sheria za vyama vyao ,vyama hivyo wasingekuwepo wababaishaji kama akina shibuda,letisia,arfi,mwigamba,kitila nadhani wangetafuta kazi nyingine ya kufanya.
 
Kweli Tanzania kuna waandishi makanjanja! Hakuna sehemu yoyote amesema kuwa amejivua ubunge ila ametangaza nia ya kutogombea tena!!! anajua kuwa CHADEMA haiwezi kumsimamisha kama mgombea wao hata siku moja!!! Vile vile sijaona sehemu yoyote aliyotangaza kuwa atajiunga na ACT! Ila haitashangaza ikitokea maana inabaraka zote za Kinana...
 
Hata wakiangalia, itabaki kanda moja tu.. huku kwetu kusini hatutaki kusikia huo upuuzi kabisa
Kusini ya wapi mimi mwenyewe wa kusini, labda kusini ya hapo chini ya mkanda wako mweusi kiunoni kama unavyoonekana kwenye Avtar yako
 
Shibuda yupo sahihi: mfano aliposema posho waendelee kuchukua akaambiwa msaliti, mbona Lema aliposema hakuambiwa msaliti au Mbowe kutumia gari la kiongozi wa kambi ya upinzani? pia chadema ni chama kizuri sn lakini Mbowe, Lissu na Slaa watakiharibu chama kitakuwa kama TLP, CUF, UDP, DP na NCCR Mageuzi vyenye mwenyeviti wa kudumu hawataki viongozi wengine. lakini mimi naamini kuwa na mchango kwenye chama siyo lazima uwe kiongozi mfano Mandela aliongoza miaka 5 akaachia wengine.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom