John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

imekaa vizuri, kama ilivyokuwa ckivu chadema, naamini hawataiacha ipite bure hii kauli mbiu

Nadhani wangeanza ndani ya chama chenyewe, kila wabunge wa chama hicho wajitegemee kulingana na mjimbo wanayoyaongoza
 
Mbona haujaeleza sera ya majimbo itakavyowanufaisha watanzania kama siyo kuwagawa? Umeishia tu kusema nchi fedha nyingi na Chadema ksimamia sera ya majimbo, sema itakavyowanufaisha watanzania wote wale walio na rasilimali na wasio na rasilimali katika majimbo yao.
Hakuna mikoa isiyo na ralimali ni uchovu wenu na ccm katika kutambua opportuntities ,Singida na dodoma ambapo wengi wenu manona pakame kuna umeme wa upepo ambao uzalishaji wake unaweza kuuzwa ndani na nje ya nchi, mtwara na Lindi ndio penyewe wazee wa gesi, Ziwa usiseme milango ya kuingia nchin ,ziwa victoria,mbuga serengeti 75% ipo mkoa wa mara, madini ya dhahabu, kanda ya kaskazini ni utalii, mlima, kilimajaro, mbuga za tarangire,manyara,ngorongoro, arusha,momella, nk. Dar Napo usiseme, bandari, biashara,reli,viwanda nk.kwa ujumla hakuna mkoa maskini yote ipo ok ni uvivu wa viongozi kushindwa kuweka brain zao kwenye assignment sahihi.
 
Mbona haujaeleza sera ya majimbo itakavyowanufaisha watanzania kama siyo kuwagawa? Umeishia tu kusema nchi fedha nyingi na Chadema ksimamia sera ya majimbo, sema itakavyowanufaisha watanzania wote wale walio na rasilimali na wasio na rasilimali katika majimbo yao.

Ulikuwa wapi? Ufafanuzi umeshatolewa na tumeelewa! Kwa taarifa yako hakuna mkoa usiokuwa na rasilimali, ni umasikini wa mawazo ndo unaotutesa, tukiwa na chama sahihi kama chadema serikalini, hakuna mkoa utakuwa masikini! Nchi Kama yemen zilizoko jangwani zinatoa misaada kwa tanzania kwa kutumia mafuta tu, israel wanaongoza kwa kuuza matunda duniani lakini wako jangwani hata udongo wa kilimo wana import! Acheni kuwa wavivu wa kufikiri! Hata hivyo hatukuwa na majimbo kwa miaka 50 ya uhuru tumenufaika vipi na rasilimali zetu?
 
Hakuna mikoa isiyo na ralimali ni uchovu wenu na ccm katika kutambua opportuntities ,Singida na dodoma ambapo wengi wenu manona pakame kuna umeme wa upepo ambao uzalishaji wake unaweza kuuzwa ndani na nje ya nchi, mtwara na Lindi ndio penyewe wazee wa gesi, Ziwa usiseme milango ya kuingia nchin ,ziwa victoria,mbuga serengeti 75% ipo mkoa wa mara, madini ya dhahabu, kanda ya kaskazini ni utalii, mlima, kilimajaro, mbuga za tarangire,manyara,ngorongoro, arusha,momella, nk. Dar Napo usiseme, bandari, biashara,reli,viwanda nk.kwa ujumla hakuna mkoa maskini yote ipo ok ni uvivu wa viongozi kushindwa kuweka brain zao kwenye assignment sahihi.

Dodoma wakilima Zabibu tu peke yake wanaweza kuteka soko la dunia! Dodoma ina Madini ya almas Zunguni, ina shaba mpwapwa, ina uranium Bahi! Ardhi yenye rutuba ya kilimo na ufugaji ni uvivu wa kufikiri na ubinafsi wa ccm ndo unaifanya dodoma ionekane eti ni mkoa maskini! Kwa sera ya Majimbo not any more!
 
2005 nilihudhuria mkutano wa kampeni wa Mh Mbowe aliofanya Songea katika vitu alivyozungumza hili suala la majimbo lilikiwemo lkn baadhi ya watu baada ya mkutano ule walimbrand Mh Mbowe kama tishio kwa umoja wa taifa lkn the MP was right mfumo huu wasasa wa mikoa (ambayo huongezeka bila mpangilio) ndio uliosababisha tunayoyaona Mtwara leo hii!
 
Mbona haujaeleza sera ya majimbo itakavyowanufaisha watanzania kama siyo kuwagawa? Umeishia tu kusema nchi fedha nyingi na Chadema ksimamia sera ya majimbo, sema itakavyowanufaisha watanzania wote wale walio na rasilimali na wasio na rasilimali katika majimbo yao.

Maeneo yenye rasilimali yatanufaika kwa 40%,serikali kuu 40%,na mchango kwa maeneo yasiyo na rasilimali za kutosha 20%.Hata hivyo rasilimali ya kwanza ni Watu hivyo AFYA NA ELIMU LAZIMA VITOLEWE NA SERIKALI KWA LENGO LA KUIFANYA RASILIMALI WATU PRODUCTIVE FOR ECONOMIC DEVELOPMENT.NAPENDA SANA JINSI VIONGOZI WA CHADEMA WANAVYO FIKIRI SANA NAMNA YA KUHUDUMIA POPULATIO YA WATU 44,000,000 KWA KUSOGEZA MADARAKA KWA WANACHAMA.DEVELOPMENT=GROWTH + CHANGE WHEREBY GROWTH=INCREASE IN GDP AND CHANGE=INCREASE IN INSTITUTIONS AND ORGANISATIONS[CHADEMA].
 
Napata wasiwasi na uelewa wa hawa wanaopinga umuhim wa sera ya majimbo kamba ambavyo john mnyika na cdm walivopendekeza mbele ya tume ya maoni ya katiba.
Ni ukweli ulio wazi kuwa utaratibu wa umeshindwa kuleta maendeleo ambayo kila mtanzania anahitaji hasa kwa kuzingatia uwingi wa rasilimali zilizopo kila kona ya nchi hii.
Hata kama si mwanachama wa cdm kwa hili la majimbo wanastahili pongez na uungwaji mkono.
Sera ya majimbo ni suluhisho bt watawala wanaiogopa kinafk.
 
kwasisi tulivyo tutaiparanganua tu. hamuoni kenya? si muda mrefu kutakuwa na vinchi kibao na kila kimoja hakitak kumuona mkuu kutoka dar. kinaamua hakitaki kuchangia serikali kuu. utakifanya nin? kinasema hakitak kumuona mtu wa kabila kutoka jimbo lingine etc. mtafanyaje? majimbo ni njia nyepes kuelekea mitifuano na kutengana. dar peke yake ndo itabak ya wote. tatizo ni wakubwa wa dar na sio mfumo uliopo.
 
Jiulize Swali Moja Tuu Huyu Muongo Muhongo amewahi kuwa balozi wa Nyumba Kumi kabla ya Kupewa Ubunge wa Viti Maalum?
Ni Lazma Tujue tunajibizana na Mtu wa Aina Gani Kwanza
 
Sera ya majimbo sio mbaya ...mwanzo kulikuwa na hoja kuwa ...baadhi ya mikoa haina rasilimali.....na hapa wengi walikuwa wakiongelea mikoa Kama Dodoma ,singida,Mtwara ,Kigoma na Lindi......lakini ukweli umedhihiri kuwa Mungu katupa nchi first eleven ...Kila mahali unapogusa kuna rasilimali ...sasa ili zitumike vema ni lazima ifanyike decentralization kupitia serikali za kidemokrasi mikoani au jimbo ambazo zitakuwa coordinated na centra ....
Jukumu la central ,...litabaki kuwa vyombo Vya usalama ,na masuala ya udhibiti na sera
 
Nawasalimuni wote wanaJF.
Chama cha Demokrasia na Maendeleo kinazungumzia sana umuhimu wa kuwa na sera ya majimbo. Hata yalipotokea maandamano ya wanamtwara kudai gesi isiende Dsm, chadema walisema sera ya majimbo ingesaidia sana kuepuka maandamano ya aina hiyo hapa nchini. Ninawaomba viongozi wa chadema mnidadavulie uzuri/umuhimu wa sera hii na jinsi inavyofanya kazi. Asanteni
 
Yalishatolewa humu mara kadhaa na kamanda mnyika na wengineo!labda kama siyo mfuatiliaji na sidhani hata kama wakiweka kama utafuatilia na kuelewa!kwa wewe mwenye access ya internet ningetegemea ushauri elimu hyo kutolewa vijijini!
 
Back
Top Bottom