John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

Kuna umuhimu wa kueneza elimu kwa wananchi ili waijue vizuri sera ya majimbo jinsi ilivyonyambulishwa hapa nami najikuta nikielimika kwa kiasi kikubwa sana
 
Kuna umuhimu wa kueneza elimu kwa wananchi ili waijue vizuri sera ya majimbo jinsi ilivyonyambulishwa hapa nami najikuta nikielimika kwa kiasi kikubwa sana
Nakubaliana na wewe, kwa sababu CCM wana hila sana. Hii waraka ni ilimu tosha kabisa.
 
Hii naipenda sana, majimbo ni muhimu, has katika decentralisation. angalia sasa viwanda vyote Dar. Hata wao wamegoma kuhamia Dodoma.
 
Sera ya majimbo ni mwiba kwa CCM kwa kuwa inaziba mianya mingi ya rushwa na ufisadi. Kwenye katiba mpya nilitoa maoni yangu kuhusu majimbo sijui kama wataconsider
Eti CCM wanasema majimbo yatagawa nchi. Kwani vijiji, vitongoji, kata, wilaya, mikoa haigawi nchi. Yaani hawa jamaa wamejaa hila tupu. Hawataki majimbo kwa sababu yatakuwa nguvu na uelewa.
 
Tupambane kwa nguvu zote hii sera ipite katika katiba.

Magamba hawatakubali. Ukiwa na sera ya majimbo hakuna sehemu ya nchi itakayosubiri kwa miaka 51 kupata barabara ya Lami kama watu wa kusini. Ukienda South Africa utagundua kuwa kama sio sera ya majimbo kuna baadhi ya maeneo yangekuwa kama katika ujima. Kuna baadhi ya wilaya hapa Tanzania zimetelekezwa na CCM wananchi wanaishi kama kwenye ujima. Eti mtu ukiajiriwa kama Mwalimu kwenye hizo wilaya lazima ununue PUNDA wa kuchotea maji maana maji yanapatikana 10 Km. Vijana wakifikisha miaka 16 wanaoa kupata wanawake wa kuwatumikisha kuchota maji. CCM kamwe hawatakubali majimbo maana hawana maslahi na kugawa maendeleo sawa kwa nchi nzima. Maendeleo sio lazima muwe na natural resources tu
 
Eti CCM wanasema majimbo yatagawa nchi. Kwani vijiji, vitongoji, kata, wilaya, mikoa haigawi nchi. Yaani hawa jamaa wamejaa hila tupu. Hawataki majimbo kwa sababu yatakuwa nguvu na uelewa.
Waliweza zamani kutufubaza akili sasa hivi tunaona vijiji vinaingia mikataba na wawekezaji na kwa sababu usimamizi unatokea Dar es Salaam unakuta kuna makosa lakini sera ya majimbo ingekuwa jibu
 
Waliweza zamani kutufubaza akili sasa hivi tunaona vijiji vinaingia mikataba na wawekezaji na kwa sababu usimamizi unatokea Dar es Salaam unakuta kuna makosa lakini sera ya majimbo ingekuwa jibu
Hawa jamaa, naomba Mungu ashughulike nao.
 
Kweli mfa maji haachi kutapatapa, Prof. Muhongo anaposema sera ya majimbo haitumiki kokote duniani inasikitisha sana!
 
Kweli mfa maji haachi kutapatapa, Prof. Muhongo anaposema sera ya majimbo haitumiki kokote duniani inasikitisha sana!
My God in Heaven, For Gad sake. Please this people should rest to have sober mind, they are just talking. A professor, is it true?
 
Magamba hawatakubali. Ukiwa na sera ya majimbo hakuna sehemu ya nchi itakayosubiri kwa miaka 51 kupata barabara ya Lami kama watu wa kusini. Ukienda South Africa utagundua kuwa kama sio sera ya majimbo kuna baadhi ya maeneo yangekuwa kama katika ujima. Kuna baadhi ya wilaya hapa Tanzania zimetelekezwa na CCM wananchi wanaishi kama kwenye ujima. Eti mtu ukiajiriwa kama Mwalimu kwenye hizo wilaya lazima ununue PUNDA wa kuchotea maji maana maji yanapatikana 10 Km. Vijana wakifikisha miaka 16 wanaoa kupata wanawake wa kuwatumikisha kuchota maji. CCM kamwe hawatakubali majimbo maana hawana maslahi na kugawa maendeleo sawa kwa nchi nzima. Maendeleo sio lazima muwe na natural resources tu
Tabora ni mfano mzuri wa mfumo huu uliopo!
 
Kweli mfa maji haachi kutapatapa, Prof. Muhongo anaposema sera ya majimbo haitumiki kokote duniani inasikitisha sana!
Ukistaajabu ya Musa utaona ya Firauni. Mmeshasahau kuwa muungano wa Tanzania ni 'Zimbabwe na Pemba'?
 
Mie nilishatoa ushauri wangu kwa CHADEMA anzisheni TV station yenu ambayo watu watapa fulsa ya kupata hii elimu na kuwa na mijadala mbalimbali. Tumekua tayari hata kutoa mali zetu kwa ajili ya hilo lakini tatizo sijui ni nini? na pia kama chama hata hamtoi ufafanunuzi kama mnakutana na vikwazo katika kutekeleza hilo. Mnyika hiyo document inatakiwa kuwekwa makumbusho/maktaba maana ni nondo tosha kwa wale wasio elewa maana ya sera ya majimbo na falsafa ya nguvu ya umma. Tatizo watu wana mawazo mgando na kutokuwa na uthubutu wa kuruhusu akili zao kufikiri kwa mapana zaidi ya waliyo yazoea na kuyafahamu.
Big up
 
Mie nilishatoa ushauri wangu kwa CHADEMA anzisheni TV station yenu ambayo watu watapa fulsa ya kupata hii elimu na kuwa na mijadala mbalimbali. Tumekua tayari hata kutoa mali zetu kwa ajili ya hilo lakini tatizo sijui ni nini? na pia kama chama hata hamtoi ufafanunuzi kama mnakutana na vikwazo katika kutekeleza hilo. Mnyika hiyo document inatakiwa kuwekwa makumbusho/maktaba maana ni nondo tosha kwa wale wasio elewa maana ya sera ya majimbo na falsafa ya nguvu ya umma. Tatizo watu wana mawazo mgando na kutokuwa na uthubutu wa kuruhusu akili zao kufikiri kwa mapana zaidi ya waliyo yazoea na kuyafahamu.
Big up
Mmmmm, zidumu mgando.
 
Watu wakipewa madaraka katika sehemu zao ni njia rahisi kujiendeleza. Tujikumbushe vyama vya ushirika vilivyosaidia kuendeleza maeneo yao katika elimu, miundo mbinu n.k kabla Serkali haijavivunja kwa kisingizio hiki hiki cha sasa - cha kuigawa nchi. Hata baada ya kurejeshwa na kuendeshwa kwa maelekezo ya Dar havijafanya maendeleo yoyote zaidi ya kuongeza hasara. Hata hivyo mabadiliko haya ya mfumo na muundo itakuwa vigumu sana kukubalika katika mandhari ya sasa. Ni mabadiliko yatakayopunguza madaraka na udhibiti wa Dar es Salaam.
 
Keep it up Mh. Mnyika!! Unajua ssm hawataki ukweli ila wananchi wenyewe wameshaonesha kuwa kwa miaka 51 ya uhuru hakuna maendeleo kwao. Kinachozalishwa kinapelekwa TRA na wanaokula ni wenye mikono mirefu. Kwa hiyo bora jimbo lijitegemee kwa Rasilimali zake na itolewe asilimia fulani kwa ajili ya serikali kuu. Tatizo hawa wezi hawataki!!
 
Pamoja na mambo mengine, decentralization ni muhimu, kwani inaongeza participation ya umma kusimamia rasilimali zao. Hongera sana mnyika.
 
Back
Top Bottom