John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

John Mnyika: Sera ya Majimbo ya CHADEMA siri ya Maendeleo

Wana Chadema mpo wapi kuelezea hii sera???Mbona kwenye mada zonazodai facts na maelezo ya kina mnakuwa mnakimbia???
Bring the facts lads..siyo kila siku ohh ccm,ohh ccm..Acheni propaganda hamtaitoa madarakani ccm kwa propaganda,njooni muelezee sera ya majimbo na ni vipi italeta chachu ya maendeleo inayodaiwa na wananchi??
 
Wana Chadema mpo wapi kuelezea hii sera???Mbona kwenye mada zonazodai facts na maelezo ya kina mnakuwa mnakimbia???
Bring the facts lads..siyo kila siku ohh ccm,ohh ccm..Acheni propaganda hamtaitoa madarakani ccm kwa propaganda,njooni muelezee sera ya majimbo na ni vipi italeta chachu ya maendeleo inayodaiwa na wananchi??



Wanatokwa povu huko walipo CCM ndo chama teule kuongoza hii nchi.
 
Hizo nchi zote ulizotaja zina ubaguzi wa hali ya juu wa rangi na ukabila.Majimbo yao yamegawanywa kwa misingi ya kikabila na ubafuzi wa rangi.Nchi nyingine zenye mfumo huo wa majimbo ni zile zenye ubaguzi wa kikabila kama Afrika ya kusini na Nigeria ambako majimbo yamegawanywa kikabila na rangi.

Tanzania imeiga mfumo wa Ulaya ambao haubagui mtu kwa kabila au rangi ambao mwasisi wake ni mbaguzi wa rangi mmarekani.

Siku hizi binadamu tunawaza kinyumenyume naona. Vipi mgawanyo wa mikoa unauonaje Mkuu nao hauna ukabila ndani yake kutokan na hiyo tafsiri yako?
 
Hizo nchi zote ulizotaja zina ubaguzi wa hali ya juu wa rangi na ukabila.Majimbo yao yamegawanywa kwa misingi ya kikabila na ubafuzi wa rangi.Nchi nyingine zenye mfumo huo wa majimbo ni zile zenye ubaguzi wa kikabila kama Afrika ya kusini na Nigeria ambako majimbo yamegawanywa kikabila na rangi.

Tanzania imeiga mfumo wa Ulaya ambao haubagui mtu kwa kabila au rangi ambao mwasisi wake ni mbaguzi wa rangi mmarekani.


Mkuu!
Mimi nafikiri kwa utaratibu wa sasa wa mikoa ndio ulio na ubaguzi wa hasa kikabila.Kwa mfano ukisema mkoa wa K'njaro kwa asilimia kubwa utawagusa wachaga na wapare,lakini ukisema labda jimbo la kaskazini (Arusha,K'njaro,Tanga na Manyara) utakuta makabila mengi wakiwemo Wamasai,Wachaga,Wapare,Wazigua,Wasambaa,Wameru,Wasonjo,Wambugwe,Wairaq na Wambulu na wengine.

Kwangu mimi naona majimbo yanapunguza ukabila na mikoa inaimarisha ukabila
 
Ndo mnavyowapotosha watanzania, si kweli hata kidogo, labda nianze kwa kukuuliza je mikoa haijawagawa watu kwa makabila, udini na rangi? mfano ukienda mikoa yote ya ukanda wa pwani utakuta makabila flani na dini flani na hata rangi flani, ukienda kusini mwa tanzania utawakuta kabila flani na dini flani na rangi flani sihitaji kukueleza zaidi hapo. unachotakiwa kufahamu ni kuwa, majimbo yana nia yakusaidia wananchi wa eneo husika kuweza kusimamia raslimali zao nakuzitumia kwa ufanisi kwa maendeleo ya sehemu husika, pia inaongeza uzalendo katika utumzaji na udhamini katika raslimali hizo. lakini poa majimbo yatacut off automatically matumizi mabaya ya kodi za wavujajasho hasa by central givernment sioni harufu ya ubaguzi kwny majimbo ni propaganda feki za wasio weza kufikiri kwa undani
Unaonaje matumizi ya halmashauri za wilaya?
Na kwanini usitolee mfano nchi kama DRC?
 
Hizo nchi zote ulizotaja zina ubaguzi wa hali ya juu wa rangi na ukabila.Majimbo yao yamegawanywa kwa misingi ya kikabila na ubafuzi wa rangi.Nchi nyingine zenye mfumo huo wa majimbo ni zile zenye ubaguzi wa kikabila kama Afrika ya kusini na Nigeria ambako majimbo yamegawanywa kikabila na rangi.

Tanzania imeiga mfumo wa Ulaya ambao haubagui mtu kwa kabila au rangi ambao mwasisi wake ni mbaguzi wa rangi mmarekani.

Mnapokuwa mnachangia tumieni akili
 
Chadema hawana cha kukufafanulia hapo wao ni wasaka tonge na ukawa itakufa kabla ya july niamini. Chadema na cuf pamoja na nccr watashindwa kuelewana katika mambo haya
- kugawana majimbo
-kusimamisha mgombea mmoja wa uraisi


Na wakati ukawa wanajadiliana kuhusu ili swala CCM itawabiga bao la kisigino.

Utakufa wewe utaiacha Ukawa
 
Hizo nchi zote ulizotaja zina ubaguzi wa hali ya juu wa rangi na ukabila.Majimbo yao yamegawanywa kwa misingi ya kikabila na ubafuzi wa rangi.Nchi nyingine zenye mfumo huo wa majimbo ni zile zenye ubaguzi wa kikabila kama Afrika ya kusini na Nigeria ambako majimbo yamegawanywa kikabila na rangi.

Tanzania imeiga mfumo wa Ulaya ambao haubagui mtu kwa kabila au rangi ambao mwasisi wake ni mbaguzi wa rangi mmarekani.

Lakini ukumbuke huko MAREKANI unakodai kuna ubaguzi, ndipo MKULU anafata MISAADA kila kukicha.
 
Chadema hawana cha kukufafanulia hapo wao ni wasaka tonge na ukawa itakufa kabla ya july niamini. Chadema na cuf pamoja na nccr watashindwa kuelewana katika mambo haya
- kugawana majimbo
-kusimamisha mgombea mmoja wa uraisi


Na wakati ukawa wanajadiliana kuhusu ili swala CCM itawabiga bao la kisigino.

Hivi wewe unaetoa utabiri huo Ni nani?Walishatabiri kina Wassira na Mwigulu lakini haikua hivyo.Endelea kujifariji.Stupid
 
Chadema hawana cha kukufafanulia hapo wao ni wasaka tonge na ukawa itakufa kabla ya july niamini. Chadema na cuf pamoja na nccr watashindwa kuelewana katika mambo haya
- kugawana majimbo
-kusimamisha mgombea mmoja wa uraisi


Na wakati ukawa wanajadiliana kuhusu ili swala CCM itawabiga bao la kisigino.

Inaniuma sana kumwona kijana anakurupuka from kaburini hajui madhara ya utawala wa ccm,anacoment upuuz tu pengine hana baba ni waziri wala Katibu mkuu,pia siamini kama ana mtoto anasoma ktk shule ambayo haina madawati haina choo walimu wanashida ya chaki.
 
Hakika hakuna nchi iliyoingia ktk mfumo wa majinbo ikajuta.Hii ndio siri pekee ya maendelei.Tuichague ukawa watupe majinbo kwa maendeleo yetu.
 
Sisi CCM hatuamini katika sera ya majimbo.

Ila baadhi ya vyama vya upinzani wana hii sera ya majimbo, so naomba mnielimishe nini maana ya sera ya majimbo kiutawala na hasa kisiasa.

Ni hilo tu.
 
Utawala wa majimbo utaondoa dhana ya kuwa na utitiri wa viongozi katika mikoa, wilaya, kata, tarafa, kijiji, mtaa. Fedha nyingi zitaokolewa na kutumika katika kuleta maendeleo kwa wananchi. Sasa hivi kuna lundo la viongozi ambao wanalipwa mishahara mikubwa na kuishi kama miungu na wanapostaafu wanalipwa hela nyingi za pensheni. Kutokana na kupoteza hela hizi ndio maana tunashindwa kujenga madarasa na vyoo hadi tukakope.
Majimbo ni suluhisho la maendeleo kwa Taifa letu
 
Yaani kila kitu mjitegemee hapo mkoani kwenu.wafanyakazi wote ama watumishi,bajeti ya halmashauri ujenzi wa huduma za kijamii mjitegemee yaani gesi ya mtwara iwanufaishe Wana mtwara
 
Utawala wa majimbo utaondoa dhana ya kuwa na utitiri wa viongozi katika mikoa, wilaya, kata, tarafa, kijiji, mtaa. Fedha nyingi zitaokolewa na kutumika katika kuleta maendeleo kwa wananchi. Sasa hivi kuna lundo la viongozi ambao wanalipwa mishahara mikubwa na kuishi kama miungu na wanapostaafu wanalipwa hela nyingi za pensheni. Kutokana na kupoteza hela hizi ndio maana tunashindwa kujenga madarasa na vyoo hadi tukakope.
Majimbo ni suluhisho la maendeleo kwa Taifa letu
Hiyo sera inafanyaje kazi?
 
Ni kufuata utaratibu kama unaotumika Kenya.
Uwepo wa serikali za majimbo unaondoa nafasi za kuteuliwa za wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya na badala yake wanakuwepo magavana ambao huchaguliwa na wananchi.
Kwa mfano tunasema Jimbo la Arusha lenye Wilaya zake zote linakuwa na Gavana wake ambaye anachaguliwa na wananchi wa wilaya zote za Mkoa wa Arusha.
Kwa hiyo kama nchi kunakuwa na mabunge mawili yaani lile la Magavana na lile la wabunge wa majimbo.
Taratibu za kodi na rasilimali zilizopo kwenye majimbo yanakuwa yanatamkwa mgawanyo wake kwenye katiba.
Mathalani kiasi cha percent fulani kiende serikali na nyingine ibaki kwa wenye jimbo.
Nk nk
 
Utawala wa majimbo utaondoa dhana ya kuwa na utitiri wa viongozi katika mikoa, wilaya, kata, tarafa, kijiji, mtaa. Fedha nyingi zitaokolewa na kutumika katika kuleta maendeleo kwa wananchi. Sasa hivi kuna lundo la viongozi ambao wanalipwa mishahara mikubwa na kuishi kama miungu na wanapostaafu wanalipwa hela nyingi za pensheni. Kutokana na kupoteza hela hizi ndio maana tunashindwa kujenga madarasa na vyoo hadi tukakope.
Majimbo ni suluhisho la maendeleo kwa Taifa letu
Good
 
Yaani kila kitu mjitegemee hapo mkoani kwenu.wafanyakazi wote ama watumishi,bajeti ya halmashauri ujenzi wa huduma za kijamii mjitegemee yaani gesi ya mtwara iwanufaishe Wana mtwara
Kuna gawio serikali kuu
 
Back
Top Bottom