Maswa Yetu
JF-Expert Member
- Mar 18, 2023
- 1,398
- 2,619
- Thread starter
- #121
InashangazaKwa hiyo Heche naye amekuwa dikteta uchwara kama vile Lisu alivyokuwa anamuita Magufuli?š
InashangazaKwa hiyo Heche naye amekuwa dikteta uchwara kama vile Lisu alivyokuwa anamuita Magufuli?š
Peleka ushahidi mahakamani nyumbu weweMagufuli alikuwa anaua wapinzani na raia wake
Uneshaongea tayari
Kumbe unamjua akivyokuwa akiiba nadenu za watuAlikuibia demu au?
Pole
MmhKumbe unamjua akivyokuwa akiiba nadenu za watu
magufuli alikuwa hataki kukosolewa ndio mapungufu yake kwingine kote yuko sawa, Kwa mfano uwanja wa ndege chato ni jambo ambalo aliamua mwenyewe na pesa zikaenda bila kupitishwa bungeni! afu kuzuia wapinzani kutoa yaliyositirika(mikutano ya hadhara)Difference hapa ni kwamba magufuli hakuwa 100% right , especialy the way alikwua ana deal na political opponents wake.
Lakin kwenye mambo mengine wako sawa
Si uwanja wa ndege, mpaka mbuga ya burigi, ilikuwa hifadhi ya misitu. But he wanted iwe kama north hata kuhamishia wanyama pale. Nini kinaendelea?magufuli alikuwa hataki kukosolewa ndio mapungufu yake kwingine kote yuko sawa, Kwa mfano uwanja wa ndege chato ni jambo ambalo aliamua mwenyewe na pesa zikaenda bila kupitishwa bungeni! afu kuzuia wapinzani kutoa yaliyositirika(mikutano ya hadhara)
Si uwanja wa ndege, mpaka mbuga ya burigi, ilikuwa hifadhi ya misitu. But he wanted iwe kama north hata kuhamishia wanyama pale. Nini kinaendelea?
Yes hiyo ndio ilikuwa weakness yake
Watu wa North hawataki Kanda ya ziwa ipelekewe maendeleoSi uwanja wa ndege, mpaka mbuga ya burigi, ilikuwa hifadhi ya misitu. But he wanted iwe kama north hata kuhamishia wanyama pale. Nini kinaendelea?
Yes hiyo ndio ilikuwa weakness yake
Ndio aina hii ya thinking ikafanya watu wa kanda ya ziwa waonekane prmitive.Watu wa North hawataki Kanda ya ziwa ipelekewe maendeleo
.
Hata ujenzi wa daraja la Busisi walipinga
Kamwe hayupo..ns ndo maana sasa Wanzanzibari wamegeuka gafla kuupenda Muungano...yaani wanafurahi sisi kuwa koloni lao.Siamini kama kuna mzanzibar anaweza kuwa na uchungu na mali za wabara
Kumfananisha Heche na Jiwe ni kumkosea heshima Heche.Ukimsikiliza makamu mwenyekiti wa Chadema John Heche kwenye hotuba zake kuhusu wizi wa rasilimali za taifa utashindwa kuelewa kwanini alimpinga Hayati Magufuli.
John Heche amefafanua kuwa wizi wa rasilimali za nchi kwa sasa umefikia kiwango cha kutisha sana, mfano watanzania walitumia kodi zao zaidi ya trillion 1.2 kuichimba bandari ya Dares salaam kufikia uwezo wa meli yenye urefu wa mita 300 kutia nanga lakini uchimbaji ulipokamilika akapewa mwarabu bandari, yani mwarabu alichokifanya ni kuleta mashine tu na kuanza kunyonya hela maana bandari imeshachimbwa tayari!.
John Heche anazungumzia namna utoroshaji wa madini ulivyowakutisha sasa hivi, tangu Magufuli afariki hamna billionea wa madini aliyeibuka!. Heche anaeleza namna ambavyo serikali ya Samia iko kimya kuhusu uanzishwaji wa viwanda wakati viwanda ndiyo injini ya uchumi wa taifa lolote.
John Heche anaeleza kwa kina namna ambavyo report ya CAG ya mwaka 2025 ilivyokuja na uchafu na ufisadi wa kutisha ambapo watu wamekula kwa urefu wa kamba zao bila kukemewa na viongozi wakuu wa serikali ambacho ni kiashiria cha kwamba serikali hii inalea ufisadi badala ya kupinga ufisadi.
Ukiona unamwamini mtu kama Jiwe basi jitafakari sana. Jua una tatizo sehemu ila binafsi hujijuiLisu alikuwa anatetea Acacia inayoiba madini ya watanzania
Jinsi alivyowaua watu na kufisadi nchiMtanikumbuka š
Una akili kama Jiwe, mkipatikana wengine tisa nchi kwisha kabisaPolitical opponents waliokuwa wanapinga maendeleo
We nyumbu kazi yako kuosha masufuria kwa Mboe. Huna loloteUna akili kama Jiwe, mkipatikana wengine tisa nchi kwisha kabisa
Miradi imeshajengwa sasa mtakoma na roho zenu za korosho kuhusu Kanda ya ziwa. Tuna daraja refu, hospitali za Kanda mbili, burigi na uwanja wa ndege chatoNdio aina hii ya thinking ikafanya watu wa kanda ya ziwa waonekane prmitive.
North imebarikiwa na vitu ambavyo kanda ya ziwa hawana, and so do kanda ya ziwa wana vitu ambavyo north hawana.
suala la maendeleo ni suala la vitega uchumi vilivyopo, watu na aina ya viongoz
Uongozi ulipo sasa? Utasema hautaki kabda ya ziwa iendelee?
Huna logic kaka, unalalamika bila logicMiradi imeshajengwa sasa mtakoma na roho zenu za korosho kuhusu Kanda ya ziwa. Tuna daraja refu, hospitali za Kanda mbili, burigi na uwanja wa ndege chato
John Heche ameunga telaHuna logic kaka, unalalamika bila logic
Anahusikaje na mada?John Heche ameunga tela